PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook ไอคอน internet ไม่มี

bboyhonda
8th December 2012, 00:46
ผมลงวินโด้ว7ใหม่ แล้วปกติ notebook มันจะมีสัญญาญ Wireless ขึ้นมา แต่ตอนนี้มันไม่มีอ่ะครับ แล้วพอผมใช้ สายLan ของ 3BB มาเสียบ มันก็ไม่ต่อเน็ตให้ ไปเช็คดู Icon Local connection ก็ไม่เจออะไรเลย โล่งโจ้งว่างปล่าวเลยครับ ผมจะทำยังไงดี จะอัพเดทDriver ผ่าน internet ก็ไม่ได้ เพราะ notebook มันต่อเนตไม่ได้เลย เป็นของ Asus นะครับ

peetdekdeee
8th December 2012, 00:51
พอจะหาแผ่นไดรเวอร์ที่มาพร้อมเครื่องได้มั้ยครับ ถ้าหาไม่ได้ก็คงจะต้องไปโหลดไดรเวอร์โดยใช้เครื่องอื่นมาก่อน แล้วค่อยลงครับ

bboyhonda
8th December 2012, 18:18
ขอบคุณมากครับ ผมจะลองดูครับผม