PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หลับไม่ค่อยจะลง โดนผีอำ

Herocare
8th December 2012, 04:53
คือ โดน ผีอำอะ ทำยังไง ท่อง นะโมเป็น 10ๆรอบก็ไม่หลุด เรียกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ยังไม่หลุด ทำบุญให้อาหารปลา ออกเงินค่ากระเบื้อง ค่าน้ำค่าไฟต่างๆ ถวายสังฆทาน กรวดน้ำก็ทำหมด เดือนละ1-2ครั้ง คือเซงมากอะจะหลับจะนอน โดนตลอด ด่าก็ยังไม่หลุด ตอนโดนอำลองคิดว่าเราเป็น วิญญานเหมือนกันด้วยความโมโห ใส่ไม่ยั้ง มือ/เท้า หลุด แต่หลังจากนั้นก็ไม่หลุดอีกเลย แล้วอีกอย่างยิ่งท่อง บทสวดหรือยิ่งเรียกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็เหมือนยิ่งโดนกดโดนบีบ แบบ หนักๆหัวใจจะเต้นรั่วๆ มาก หลังจากโดนเสร็จจะปวดตัวและปาก/กาม มากเพราะพยายามจะพูดออกเสียงตลอด

smallitem
8th December 2012, 05:24
เรื่องจริงง่ะ!

smallitem
8th December 2012, 05:27
ลองตั้งสมาธิแล้วนึกถึงพ่อแม่สิ่ครับเห็นเค้าว่ากันว่้าได้ผล.. ไม่งั้นก็ถามเขาว่าต้องการอะไร? ไม่งั้นก็ "คนอวดผี" ไปเลยครับ..หาพี่ริวหน่อย

Blue Devil
8th December 2012, 06:43
เชิญคุณริวครับ!!!!
ล้อเล่นนะครับอย่าเครียด

!!Thank!!
8th December 2012, 06:50
ง่ายมากเราพึ่งเป็นเมื่อคืน 2 รอบติดๆเลย+ + 9 ได้แต้ตะโกนให้คนไปเปิดไฟให้เพราะกลัวตัวเองจะไม่ตืน แต่ดันไม่มีเสียงซะนิ ก็เลยรอมันหายไปเอง
พอได้จังหวะก็ลุกขึ้น มองดูนอกหน้าต่างแล้วกลับไปนอนต่อ ... ผ่านไปสักผักเป็นอีก อ้าวววเวงกรรมแล้วไงตรู รอจนมันหายเองเหมือนเดิม

คราวนี้ลุกไปเปิดไฟห้องน้ำ พอให้แสงส้มบางๆ ส่องมา แล้วก็นอนคว่ําหน้า คราวนี้หายเลย+ + 555+

แต่มันก็สนุกดีอ่ะได้เล่นกับของแปลกๆ ที่สมองเรามันไม่ยอมนอนแต่ร่างกายเรามันดันหลับไปก่อน

moochote
8th December 2012, 06:53
ลองนึกถึงคูรของพ่อ แม่ ดูครับ

Boss OF Olimpus
8th December 2012, 06:54
เหมือนตื่นแล้วมันขยับตัวไม่ได้ใช่ป่ะครับ ลืมตาก็ไม่ได้ มันเป็น อาการอย่างหนึ่งครับ บางครั้งผมก็เป็น

portroyal111
8th December 2012, 07:13
ลองนั่งฟุบหลับที่โต๊ะกินข้าวดูนะ เผื่อได้ผล

prya
8th December 2012, 07:41
ลองถามว่าต้องการอะไร ไห้มาหาดีดี ไม่งั้นเดี๋ยวจะเเช่งไห้ไม่ได้ผุด ได้เปิด
ถ้าเป็นผีทั่วไปก็หาย นอกจากโดนของหรือเจ้ากรรมนายเวร

GtXl24o7l3c
8th December 2012, 07:55
แต่ก่อนผมก็เป็นแบบเดียวกันกับ จขกท เลย
"ยิ่งท่อง บทสวดหรือยิ่งเรียกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็เหมือนยิ่งโดนกดโดนบีบ แบบ หนักๆ"
ผมโดนบ่อยจนชินไปละ :sweat
ส่วนใหญ่ผมจะเป็นตอน ตัวร้อนแล้วนอน(ห่มผ้าหนาไป)
หรือนอนดึกๆไม่เป็นเวลา
ไม่ใช่ว่าผมไม่เชื้อเรื่องพวกนี้นะ
แต่เห็นว่ามันเป็นอาการที่ตัวเราไม่รู้ว่าเราตื่น
เลยทำให้เวลาตื่นมาทำให้ขยับตัวไม่ได้
(เวลานอนตัวเราจะล็อกทำให้ขยับตัวไม่ได้เวลาเราฝัน)
วิธีแก้ของผมคือ เข้านอนเร็วๆ เป็นเวลา ไม่ห่มผ้าหนาเกินไปจนร้อน
ตั้งแต่เปลี่ยนวิธีนอนผมก็ไม่เคยโดนอำจนถึงเดี่ยวนี้
คหสต.ล้วน ๆ ไม่ต้องสนใจก็ได้ o(>,,<)o

tstzxcv12
8th December 2012, 08:10
เออออ ผมก็ไม่เคยเจอนะครับผมเลยจะแนะนำแบบคนไม่เคยเจอว่า ลองตั้งจิตดีให้สงบเข้าไว้อย่าไปคิดว่าผีอำอย่าไปคิดว่ามันมีอำนาจเยอะ คิดว่าเราเป็นคนต้องแกร่งกว่ามันยังอิจฉาเลยและมันคงไม่อยากฆ่าเราหลอกถ้าเราตายเราก็ไปฆ่าไอผีตัวนั้นอีกทีสิ ถ้าผีอำไม่ให้ตืนเราก็นอนต่อดิเช้าๆก็ตั้งนาฬิกาปลุกเปิดไฟอะไรแบบนั้นที่นี้ก็หายใจเข้าลึกๆหลับตาแล้วพลิกคว้ำแล้วดันตัวขึ้นลุก

suradet55
8th December 2012, 08:30
ให้ท่องพระคาถาชินบัญชรทุกวันครับแล้วก็ให้บอกหลังสวดเสร็จว่า

"บุญที่ได้จากการสวดพระมงคลคาถานี้โปรดดลบันดาลให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าอโสิกรรมให้ข้าพเจ้าเถิด" ^^

ปล.เวลาทำบุญต้องทำแล้วนึกถึงเจ้ากรรมอย่างเป็นกุศลนะครับ ไม่ใช่ทำแล้วคิดว่า "ไอ*** กูทำบุญให้***แล้วนะ อย่ามาทำกูอีก" ถ้าทำอย่างนี้จะไม่ได้บุณเลย เสียเงินเปล่าๆ ให้คิดว่า "ผมทำบุญให้แล้วนะ อโหสิกรรมให้ผมเถอะครับ"

ประมาณนี้นะครับ (ผมเข้าค่ายคุณธรรมมา 555 จำได้ขึ้นใจ)

kaidam
8th December 2012, 08:35
ไม่ได้ลบหลู่นะครับ แต่ผมไม่ค่อยชื่อเรื่องแบบนี้เพราะเกิดมา20ปีแล้วไม่เคยเจอเลยเรื่องแบบนี้เลย

เป็นอาการตะคริวหรือปล่าวครับ นอนผิดท่าจนทำให้เกิด หรือออกกำลังกายหนัก ๆ ก่อนนอนนะครับ

windows
8th December 2012, 08:44
รู้จัก scar randomly มั้ยครับ
เป็นอาการทางจิตที่ตัวเองสร้างขึ้นมา เช่น ฝันเสมือนจริงอะไรอย่างนี้ แต่มันไม่ธรรมดาสิครับ เพราะมันเป็นความฝันที่สามารถฆ่าคนได้!
เคยดูเฟรดดี้คูเกอร์มั้ยครับ นิ้วเขมือบ ถ้าตายในความฝันก็จะตายในโลกความเป็นจริงด้วย มีเหตุการณ์แบบนั้นเกิดขึ้นจริงๆครับ
เช่น ถ้าคนที่มีศรัทธาในพระคริสต์อย่างแรงกล้าฝันว่าได้รับไม้กางแผนเเผาไหม้บนมือในความฝัน จะมีรอยไหม้รูปไม้กางแขนปรากฎขึ้นบนมือเมื่อตื่นขึ้นมาก็ได้
โดยไม่มีใครไปทำอะไรเองเลย เหมือนการ์ตูนเรื่องบากิน่ะครับ สู้กับสแตนด์(ภาพความคิด)แล้วบาดเจ็บขึ้นมาได้เอง
http://ars.els-cdn.com/content/image/1-s2.0-S0305417908001320-gr1.jpg

tonza
8th December 2012, 08:47
คนไทยเรียกผีอำแต่ถ้าทางการเค้าเรียกการนอนทับเส้นเป็นเวลานาน นอนผิดท่าจนเกิดอาการอย่างนี้ผมเป็นบ่อยจนชิน วิธีแก้คือลองนอนยืดตัวตรงธรรมดาไม่ต้องหงายซ้ายหงายขวาไปมา มันเป็นกับอากาศเริ่มหนาวด้วยส่วนใหญ่ผมก็เป็นแต่ตอนอากาศหนาวๆนี่แหละ แล้วก็น้ำอุ่นช่วยได้ครับ

ปล.หมอบอกผมว่าในกรณีของผมไม่ใช่การนอนทับเส้น แต่ขาดออกซิเจนนานเกินไป เพราะว่าผมเป็นภูมิแพ้ระวังด้วยนะครับ ไหลตายได้นะ ถ้ากรณีแบบผมน่ะ

[Never]
8th December 2012, 09:06
ควรพบจิตแพทย์ เพราะอาการแบบนี้ไม่เกี่ยวกับการทำบุญอะไรหรอก เกี่ยวกับอาการทางจิตที่คิดไปเอง

lllnoahlll
8th December 2012, 09:14
ผมเป็นบ่อยเลย ช่วงที่นอนดึก ตื่นเช้า
โดนบ่อยจนผมอธิษฐานในใจเลยว่า ถ้าเป็นผีจะอำก็อำไปเลยรำคาญแล้ว เบื่อ คนจะหลับจะนอน

skullza
8th December 2012, 09:30
ง่ายมากเราพึ่งเป็นเมื่อคืน 2 รอบติดๆเลย+ + 9 ได้แต้ตะโกนให้คนไปเปิดไฟให้เพราะกลัวตัวเองจะไม่ตืน แต่ดันไม่มีเสียงซะนิ ก็เลยรอมันหายไปเอง
พอได้จังหวะก็ลุกขึ้น มองดูนอกหน้าต่างแล้วกลับไปนอนต่อ ... ผ่านไปสักผักเป็นอีก อ้าวววเวงกรรมแล้วไงตรู รอจนมันหายเองเหมือนเดิม

คราวนี้ลุกไปเปิดไฟห้องน้ำ พอให้แสงส้มบางๆ ส่องมา แล้วก็นอนคว่ําหน้า คราวนี้หายเลย+ + 555+

แต่มันก็สนุกดีอ่ะได้เล่นกับของแปลกๆ ที่สมองเรามันไม่ยอมนอนแต่ร่างกายเรามันดันหลับไปก่อน
พูดได้ดีนะนาย หลับไปแล้วแต่หัวเรายังไม่หลับมันทำให้รู้สึกไปอีกแบบ
ปล. ผมเคยเป็นนะ เป็นบ่อยมากด้วยแต่ว่าตอนเป็นผมไม่คิดอะไรนอกจากหลับมันก็เลยรู้สึกว่าผ่านไปเร็วมากจนไม่รู้สึกอะ

Neotridagger
8th December 2012, 09:32
ค้นคำว่า sleep paralysis ในกูเกิ้ล

SCP
8th December 2012, 09:59
เคยโดนเหมือนกัน เเต่เป็นไมค์ไทสัน ==

ballba
8th December 2012, 10:10
เคยเป็นตอนเด็กๆนะ แตรู้สึกว่าเหมือน เราควบคุมมันไม่ได้

คือผมนอนอยู่ดีๆ ผมยก แขนทั้ง 2 ข้างไม่ได้ ที่มือมันหนักมากๆ หนักแบบ ผมยกตัว ได้ แต่มือก็ยังติดกับที่นอน

ยกไงก็ยกไม่ขึ้น ผมแปลกใจมาก นอนในบ้านคนเดียวเรียกใครก็ไม่ได้

ผมก็หลับ*****อย่างนั้นหนะ ตื่นมาหาย = =

theza2589
8th December 2012, 10:16
ไม่ต้องนอนเลยครับหายเลย

Herocare
8th December 2012, 13:13
คือทางวิทยาศาสตร์ก็เชื่อนะแต่พอดี ตอนเด็กๆผมไม่เป็น แต่แม่ผมเป็น ด้วยความโมโหจึงได้พูดว่า ลบหลู่หยาบคายต่างๆ ว่าแน่จริงมาอำตูสิ หลังจากนั้นแม่ผมฝันดีมากและผมก็โดน แต่ถ้าคราวหลังเป็นอีกจะพยายามคิดว่าเป็น แค่อาการทางวิทยาศาสตร์ละนะ ปล.ถ้าไม่ได้ยินเสียงข้างๆหูว่า ช่วยด้วย ก็นะ = = "

SixxTheRipper
8th December 2012, 13:16
ผมก็หลับไม่ลง โดนผี คลำ ~!*

black jack sdppd
8th December 2012, 18:45
เอาอย่างนี้ครับ
ไม่ต้องทำอะไรบนเตียง ไม่ต้องอ่านหนังสือ
ไม่ต้องห่มผ้าหนา เปิดพัดลม
สมาธิตั้งแค่ว่าจะนอนเท่านั้น หรือไม่ก็
ลองไปทำอะไรเหนื่อยๆ อาบน้ำ แล้วหลับไปเลย
ทำจิตใจให้ว่าง
ฮ่าฮ่าฮ่า

Buffalo
8th December 2012, 19:19
ผมเคยแต่โดนลากลงเตียงนะ นอนๆอยู่ใกล้จะหลับมันจะเริ่มละเหมือนมีคนมาฉุดตัวอย่างแรงจนเหมือนจะตกเตียง จนสะดุ้งตื่นขึ้นมาแต่พอตื่นกลับไม่มีอะไร
วันดีคืนดีเป็นอยู่3-4รอบ จนต้องลุกออกมาเดินรอบบ้านทำใจแล้วค่อยไปนอนใหม่ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเป็นละ

วิทย์ก็อีกแง่นึง แต่สิ่งที่มองไม่เห็นก็มีจริงครับ

ดิ้นจนเตียงรึเผปล่า :o:o ผมบ่อยโตแล้วยังเป็นอยู่เลย :o:o

ผมก็ว่างั้นแหละครับ เลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่

tiwtiw
8th December 2012, 19:19
นั้งเล่นคอมให้ทั้งคืนไปเลยจะได้ไม่ต้องนอนคับ

vasanchai
8th December 2012, 19:41
วิทย์ก็อีกแง่นึง แต่สิ่งที่มองไม่เห็นก็มีจริงครับ

ผมเคยแต่โดนลากลงเตียงนะ นอนๆอยู่ใกล้จะหลับมันจะเริ่มละเหมือนมีคนมาฉุดตัวอย่างแรงจนเหมือนจะตกเตียง จนสะดุ้งตื่นขึ้นมาแต่พอตื่นกลับไม่มีอะไร
วันดีคืนดีเป็นอยู่3-4รอบ จนต้องลุกออกมาเดินรอบบ้านทำใจแล้วค่อยไปนอนใหม่ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเป็นละ

ดิ้นจนเตียงรึเผปล่า :o:o ผมบ่อยโตแล้วยังเป็นอยู่เลย :o:o

SSgt.Winter075
9th December 2012, 00:29
เรียกคุณริวด่วน

AntiBody
9th December 2012, 00:45
เมื่อก่อนผมเป็นบ่อยนะ น่าจะเกี่ยวกับระบบประสาทมากกว่า(ไม่ใช่อาการทางจิตนะ) น่าจะเหมือนว่าเราทำอะไรมาเหนื่อยมากๆ แล้วพอมานอนมันกึ่งหลับกึ่งตื่น แค่รู้สึกตัวแต่ไม่สามารถสั่งการได้อ่ะ ทางที่ดีพักผ่อนเยอะๆ

tonidy
10th December 2012, 05:12
แบบผมเลยย้ายบ้านมาโดนบ่อยมากๆ