PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : FARCRY 3 ใครมีวิธีล่าฉลามมั่งครับ

FAX-IV
8th December 2012, 18:14
ขอวิธีล่าฉลามหน่อยครับ แล้วก็ตอนที่ยึดแคมป์ของมันอะครับถ้ามีหมาจะฆ่าหมาแบบไหนที่ไม่ให้มันรู้ตัวหรอครับ

nontawat02
8th December 2012, 18:17
แนะนำนั่งเรือไป เอาปืนยิงอยู่บนเรือเลยครับ

DupliCatEz
8th December 2012, 18:20
ล่าฉลาม ให้เอากล้องออกมาหามันครับ พอเสร็จแล้วเราก็เดินลงน้ำ (ถ้าอยู่ไกล) แต่ถ้าไม่ไกล แนะนำให้ใช้สไนเปอร์ (ตระกูลไหนก็ได้) ยิงครับ ยิงจนตายนั่นหละ พอยิงจนปลอดภัยก็ว่ายน้ำลงไปหาศพฉลามและเอาหนังฉลามครับ ส่วนหมา ผมใช้วิธีเดินไปใกล้นิดหน่อย ล่อหมาออกมาแล้วใช้ปืนติดเก็บเสียงยิงเอา ไม่งั้นก็ใช้สไนเปอร์ยิงหมาก่อน แล้วก็ยิงคนให้ไวที่สุดครับ (ถ้าสมมุติจะยึดแคมป์ แนะนำให้เอาสไนเปอร์ยิงทำลายกล่องส่งสัญญาณมันให้หมดก่อน แล้วค่อยเอาสไนเปอร์เก็บทีละคนครับ)

K_98
8th December 2012, 18:26
ผมเล่น clear แล้ว.... เหอๆ

วิธีล่าฉลามนะครับ.... ไปตรง map ที่มีสัญลักษณ์ฉลาม..... ไปยืนอยู่ริมชายหาด (อย่าว่ายลงไปในทะเลนะ เดี๋ยวโดนฉลามกัด)แล้วส่องหาดูฉลาม (ผมใช sniper rifle) เจอมันก็ยิงเลย... สังเกตุด้วยนะครับว่าพอเรายังไป มันหายไปรึยัง.... ถ้าหายไปแสดงว่ามันตายแล้วและกำลังจมลงไปที่ก้นทะเล..... ตอนนั้นเราก็ค่อยว่ายน้ำลงไป แล่หนังมันมา แล้วรีบๆ ขึ้นฝั่ง

ส่วนการฆ่าหมานี้..... ไม่รู้ว่าเรานี้เล่นแนวไหนเนาะ.... ลุยแหลก หรือ ซุ่มยิง

ผมจะเล่นเป็นแนว stealth คือซ่อน และ ซุ่มยิงน่ะครับ คอยเด็ดหัวทหารไปทีละราย สองราย การฆ่าหมาในแนวนี้ก็เลยไม่ยาก...

แต่ถ้าเล่นแบบลุยแหลก ก็ยากหน่อยเนาะ..... หมามันไว

Fuzzy
8th December 2012, 18:29
ล่าฉลาดแบบผมตายเร็วแต่มันดีนะ ลงไปดำนํ้ากับมันเลย มันจะมากัดเรา เราสู้ในแบบสคริปเกมเอา สะใจดี ลุ้นละทึกด้วย หมาเอาปืนยิงง่ายๆ

Invisible'
8th December 2012, 18:35
ฉลามผมเอาเรือชน.. :) ลองดูครับ..คาที่

ปล.หมาในแคมป์ล่าไม่ยากครับ หาที่เหมาะๆเตรียมปืนเก็บเสียง (แนะนำสไน) ปาหินลงพื้นใกล้ๆ หมาก็ออกมาให้ยิงเล่นละครับ :clap

fewuio
8th December 2012, 18:37
ของผมอาจจะบ้าไปหน่อยแต่ได้ผล ขี่jet skiไปจุดที่มีฉลามลงไปว่ายน้ำให้มันกัด แล้วขึ้นjet skiหลังจากนั้นก็ขี่ชนมันเลย

CodeMagane
8th December 2012, 18:40
ฉลามผมเอาเรือชน.. :) ลองดูครับ..คาที่

ปล.หมาในแคมป์ล่าไม่ยากครับ หาที่เหมาะๆเตรียมปืนเก็บเสียง (แนะนำสไน) ปาหินลงพื้นใกล้ๆ หมาก็ออกมาให้ยิงเล่นละครับ :clap

ของผมอาจจะบ้าไปหน่อยแต่ได้ผล ขี่jet skiไปจุดที่มีฉลามลงไปว่ายน้ำให้มันกัด แล้วขึ้นjet skiหลังจากนั้นก็ขี่ชนมันแลย

โคตรเถื่อน = =a / รอ PGM ส่งแผ่นยังไม่ได้เล่นเลย TwT

Fear191
8th December 2012, 18:41
Step ยึดแคมป์ผมนะครับ ยิงคนก่อนยิงหมาเพราะหมามันกดสัญญาณเรียกพวกไม่ได้ ถ้ามีกรงขังสัตว์ก็ยิงกรงก่อน ผมใช้สไนเก็บเสียงหาวิวที่ส่องดีๆไกลๆแล้วยิงอย่างเดียว

ส่วนฉลามนี่ยิงจากบนบกตายแล้วว่ายไปเก็บ มีครั้งนึงตกใจเล่นแล้วยังกะหนัง บู๊เข้ค่ายมันวางระเบิดป้านแล้ววิ่งกระโดดลงน้ำเจอจระเข้พอดียังกะหนังเลยตื่นเต้นมาก เดวนี้เวลาจะลงแม่น้ำต้องมองอีเข้ก่อนกัดแรงมาก -*-

earthsilver
8th December 2012, 18:45
หาเรือที่เราสามารถยืนบนเรือได้ ไปเขตฉลาม ให้กล้องมาคเป้า ส่วนตัวผมชอบใช้ธนู 2-3 ดอกก็จมแล้วครับ แต่จำไว้ว่า พวกมันมักจะไม่อยู่ตัวเดียว อย่าสุ่มสี่สุ่มห้าไปเก็บวัตถุดิบ รอให้แน่ใจก่อน(อย่างต่ำก็ 2-3 ตัวแหละ)

ธนูอัพสกิลเต็ม ยิงคนดอกเดียวตาย ยิงเสือประมาณ3-4 ดอกตาย(ถ้าใช้ยาเพิ่มความรุนแรง 2 ดอกน่าจะตาย) เสียแค่ความแม่นยำกับระยะต้องคำนวนเอา

FAX-IV
8th December 2012, 19:48
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมชอบเกมนี้มาก ไม่คิดว่าจะทำได้เจ๋งโคตรขนาดนี้ ถ้ามีคำถามอีกจะมาถามนะครับ

robinsonn
8th December 2012, 20:03
ธนู ไง ครับ ง่ายๆ

zanuk9876
8th December 2012, 20:05
มันว่ายอยู่ ก็เอาธนูเล็งยิงเลยครับพอมันจมลงไปก็ค่อยดำน้ำไปเอาเนื้อมันก็ได้

scorlar01
8th December 2012, 20:13
มีเทคนิดอีกอย่างเวลายึดธงครับแต่ละทีจะมีกรงขังสัตว์อยู่ไม่ว่าจะเป็นหมีหรือเสือ เอาธนูหรือปืนเก็บเสียงยิงกรงทีนึงครับกรงจะแตกแล้วปล่อยให้พวกมันโดนกัดตายทีละคน แล้วจังหวะที่พวกมันกำลังมัวแต่ยิงสัตว์อยู่ก็จัดการเก็บทีละตัวเลยครับ อีกอย่างถ้าพวกโจรยังไม่เห็นเราอย่ายิงปุ่มกดสัญญาณน่ะครับมันจะรู้ ถ้ามันรู้ค่อยยิง

ผมเล่นจนเควสจะหมดแมพล่ะเหลือแต่สีฟ้าอย่างเดียว

darksilver99
8th December 2012, 20:21
ยึดแบบไวไวก็ขับรถที่มีปืน เข้าไปชนเลย แล้วเข้าใกล้สัญญาณเตือน ของมัน สัก 1 ชุด แล้ว ยิงอีกอันให้พังแล้ว ก็ยิงอันใกล้ๆ แล้วก็ ยิงคนให้หมด ไวสุดละ (ยิงกับปืนของรถอะครับ) เคยทำได้ แต่ส่วนมาก ยิงกับ สไนก่อน

boomman
8th December 2012, 20:24
เอาเรือติด c4 ไปบึ้มเลย

gap
8th December 2012, 20:28
หมาในแคมป์ ผมเอามีดไปไล่ฟันมันเลยอะ :o :o

sssss1
8th December 2012, 20:43
http://youtu.be/Onqwx39NUCU

วิธีผม อัพสดๆ

Granado
8th December 2012, 21:26
เกมนี้จบแล้วไม่มีอะไรให้ยิงเลย โจรหายหมด(ยึดหมดแล้ว)

Gokusen
8th December 2012, 23:26
ใครมีเทคนิคล่าจระเข้บ้าง

co5056
8th December 2012, 23:41
ขอถามด้วยครับ ด่านตรงที่มีคนยืนตรงตู้คอนเทนเนอร์(พัง)ตรงชายหาด ไปยังไงต่อครับ ผมยิงคนที่มีลูกศรสีเหลือง ภารกิจเฟลตลอดเลย ไปไม่ถูกเลยครับ

Ibanez
8th December 2012, 23:47
อยากรู้อยุ่พอดีเลยครับ เจ๋งครับ

robinsonn
8th December 2012, 23:51
มีเทคนิดอีกอย่างเวลายึดธงครับแต่ละทีจะมีกรงขังสัตว์อยู่ไม่ว่าจะเป็นหมีหรือเสือ เอาธนูหรือปืนเก็บเสียงยิงกรงทีนึงครับกรงจะแตกแล้วปล่อยให้พวกมันโดนกัดตายทีละคน แล้วจังหวะที่พวกมันกำลังมัวแต่ยิงสัตว์อยู่ก็จัดการเก็บทีละตัวเลยครับ อีกอย่างถ้าพวกโจรยังไม่เห็นเราอย่ายิงปุ่มกดสัญญาณน่ะครับมันจะรู้ ถ้ามันรู้ค่อยยิง

ผมเล่นจนเควสจะหมดแมพล่ะเหลือแต่สีฟ้าอย่างเดียว

ผม เคย ไปบุก ยึดธง นะ ใช้ สไนเปอร์ ยิง ผิด ไปโดน กรง แตก ผมโดน เสือก กัด ตาย --*

m4a1m16a2
9th December 2012, 00:01
ขอถามด้วยครับ ด่านตรงที่มีคนยืนตรงตู้คอนเทนเนอร์(พัง)ตรงชายหาด ไปยังไงต่อครับ ผมยิงคนที่มีลูกศรสีเหลือง ภารกิจเฟลตลอดเลย ไปไม่ถูกเลยครับเป็นภารกิจล่าค่าหัวรึเปล่าครับ ลองใช้มีดฆ่ามันดู คนลูกศรเหลืองๆน่ะ

co5056
9th December 2012, 00:08
เป็นภารกิจล่าค่าหัวรึเปล่าครับ ลองใช้มีดฆ่ามันดู คนลูกศรเหลืองๆน่ะ
เดียวผมขอลองดูก่อนนะครับ

Deathbringer
9th December 2012, 00:51
ผมใช้ก้อนหินปาล่อมันทีละตัว ใช้หน้าไม้บ้าง มีดเสียบบ้าง ยึดเงียบๆ 1500exp = =

พวกสัตว์ผมก็ใช้ธนูยิงเอา ชิวๆ = = ย่องๆไป ฉลามถ้าเอาแบบง่ายๆเลย ก็ขับพวกเรือชนแม่ม -*- ง่ายสุดละมั้ง สกู้ดเตอร์ก็ชนได้

kritthee99
9th December 2012, 08:43
ขอถามด้วยครับ ด่านตรงที่มีคนยืนตรงตู้คอนเทนเนอร์(พัง)ตรงชายหาด ไปยังไงต่อครับ ผมยิงคนที่มีลูกศรสีเหลือง ภารกิจเฟลตลอดเลย ไปไม่ถูกเลยครับ
ถ้าภารกิจล่าหัว ให้เอามีดฆ่าคนที่สีเหลืองๆบนหัวเท่านั้น หรือจะใช้วิธี TakeDown ก็ได้ แต่ห้ามใช้ปืน

parkpoompb
9th December 2012, 13:06

เทคนิคล่าจรเข้าผมไม่มีอะไรมาก โดดเข้าหา ใครตายนี่โคตรๆ noob

kritthee99
9th December 2012, 13:33
ถามหน่อย ทำไงให้สไนเปอร์มันมีกระสุนน้อยจัง ทำไงให้มันมีเยอะๆ

LaTiaNo
9th December 2012, 16:05
วิธีผมไม่ต้องใช้ปืน ว่างน้ำกับมันพอรู้ว่ามันตามวิ่งขึ้นโขด หินใกล้ๆเอาที่เรายืนได้แล้วก็ฟันมัน 2-3 ทีตาย

scorlar01
9th December 2012, 16:11
ถามหน่อย ทำไงให้สไนเปอร์มันมีกระสุนน้อยจัง ทำไงให้มันมีเยอะๆ

คราฟกระเป๋ากระสุนครับ ไปล่าสัตว์แล้วเอาเนื้อมาตามที่มันบอกว่าต้องใช้กี่อันอ่ะครับ

jawmonkish
9th December 2012, 16:21
ขับเรือชนเลยครับ 5555

jawmonkish
9th December 2012, 16:22

คราฟกระเป๋า กับแต่งปืน เอาครับ

jawmonkish
9th December 2012, 16:24

ถ้าเป้น ภารกิจค่าหัว ให้ใช้ มีด ฆ่าอย่างเดียวครับ take down ลูกเดียว

jawmonkish
9th December 2012, 16:25
ยึดแคมป์ผมไม่มี step บู๊ลูกเดียวว 555 มันดี ยิงเสาสัญญาณมัน มาน้อยไม่มันน เอามันมาเยอะๆ 555

Wolfie0530
9th December 2012, 16:28
มีอีกวิธีครับ ล่าฉลาม

เอาปืนไปยิงปลาหรือนกที่อยู่ขอบทะเลครับ มันจะตามกลิ่นเลือดมา
ใช้ได้ 100% ไม่ต้องไปดำน้ำลึกๆ แต่ต้องอยู่บนเกาะนะครับ ไม่ใช่ชายหาด

FAX-IV
9th December 2012, 18:30
หมู่ป่าหาจากไหนหรอครับ ผมดูในแผนที่มันเป็นรูปหมู่อะครับ พอไปแล้วไม่มีหมูป่าเลยมีแต่หมูธรรมดาครับ

Wolfie0530
9th December 2012, 18:48
หมู่ป่าหาจากไหนหรอครับ ผมดูในแผนที่มันเป็นรูปหมู่อะครับ พอไปแล้วไม่มีหมูป่าเลยมีแต่หมูธรรมดาครับ

จำได้ไหมครับ เควสแรกๆที่เขาให้ไปเก็บผักกับล่าหมูป่าอ่ะครับ ตรง 4 แยกใกล้ๆกับหมู่บ้านแรกเลยครับ

jawmonkish
9th December 2012, 18:56

แถวปั๊มน้ำมันครับ แถวๆ gas station อ่ะครับ มีอยู่

FAX-IV
9th December 2012, 19:17
ขอบคุณครับ แล้วแผนที่ ที่มันให้ซื้ออะครับเอาไปทำอะไรได้ครับ

Dragunov
9th December 2012, 19:22
ขับเรือชนครับไม่เปลืองกระสุนฉลามตายไวด้วย

vasili
9th December 2012, 19:36

ลองหาแถวๆ ดอกไม้ที่ลอยอยู่ในน้ำอ่ะคับ มันชอบซุ่มนิ่งๆ ตรงนั้น เราก็เอาปืนยิงใส่ได้เลยคับ ไม่ต้องลงไปว่ายให้มันกัด

jawmonkish
9th December 2012, 20:45
ขอบคุณครับ แล้วแผนที่ ที่มันให้ซื้ออะครับเอาไปทำอะไรได้ครับ

แผนที่เอาไว้โช์พวก กล่องloot ,gas station, รูปปั้น, จดหมาย ประมานี้แหละครั้บ

co5056
9th December 2012, 21:02
ขอบคุณมากครับ

FAX-IV
9th December 2012, 21:03
เดี่ยวจะมาถามอีกนะครับ

This_is_urban
9th December 2012, 21:07
ผมโชว์บ้าระห่ำเลย ขับเรือไม่ก็ขี่เจตสกีไปเขตฉลาม ลงไปว่ายน้่ำเล่น หลอกล่อให้มันขึ้นมาบนผิวน้ำ หลังจากนั้น พุ่งใส่มันซะ !! ไม่เสียกระสุนเเถมยังสะใจอีกด้วย ฮ่าๆๆ ตอนลงไปเก็บหนังฉลามก็ระวังรอบข้างหน่อยละกัน เพราะอีกตัวจะมาเร็ว เก็บเสร็จรีบขึ้นมาบนเรือเลย