PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Don't Starve เกมส์เเนวsurvivalครับสนุกดี

หน้า : [1] 2

getmar1472
8th December 2012, 19:00
http://www.youtube.com/watch?v=ngqnayEy_7Y

ฝากไกด์หน่อยนะ กำลังทยอยทำเรื่อยๆเล่นถึงไหนทำถึงนั้น...
http://dont-starveguide.blogspot.com/

Download [อัพเดท เวอร์ชั่นใหม่ 15 มกราคม 2556

http://thepiratebay.se/torrent/8024924/Don_t_Starve_(15.Jan.2013)_Incl._Spoiled_Rotten_Update

กระทู้ผมไม่มีไรมาก555

..../\,/\ ~
...( =';'=)
.../**\
.(.|.|..|.|.)...

ทริปการเล่นจากทางบ้าน[ถุ้ย]55http://upic.me/i/oe/116untitled.jpg (http://upic.me/show/41818112)

หลอดไฟใส่พวก ก่อหญ้า ต้นเบอร์รี่ ที่ใช่เสียบขุดขึ้นมาฮะ
ได้ 20 ดวงฮะ กำลังเล่นอยู่ฮะสนุกดี ตอนกลางคืนรีบจุดไฟได้ยิ่งดีฮะ
เพราะถ้ามืดมากจะมองไม่เห็นอะไรเลย แล้วเราก็จะตายครับ

ของที่ขุดจากพื้นดินจะได้ค่า ความรู้(หลอดไฟ)เยอะกว่าอย่างอื่นคับ ของจากดินก็เช่น กอหญ้า พุ่มเบอรี่ รากต้นไม้
ได้ประมาณ 20 ถ้าเกิดเราตายแล้วเริ่มเกมใหม่ แต้มความรู้ที่เรามีกับพวกของที่ค้นคว้าได้จะไม่หายคับ =3=

ช่วงแรกๆก็หาแครอทกับเบอรี่ไปก่อนคับ(แนะนำให้เผาไฟด้วยจะได้ค่าความหิวเยอะ)
เล่นไปสักพักก็ค่อยทำฟาร์ม(ต้องใช้ขี้หมู) แต่ถ้าไม่อยากยุงยากก็หาหมู่บ้านของหมู(อย่างน้อยต้องมีหอกกับเกราะไว้ถึก)
แล้วก็ไล่ฆ่าเอาก็ได้คับ ได้เนือ้หมู (ไม่เป็นไร หมูมันเกิดทุกวัน)

tipเบื้องต้นนะงับ(อันนี้จงใจเขียนให้วิบัติไม่ต้องท้วงเพราะรู้อยู่เเล้ว55)
ขี้เกียจหารูปอะนะ
คำถามที่มักเจอประจำ
1ค่าหลอดไฟหาจากไหน? สร้างเครื่องscien machineเเล้วยัดของลงไป
tip 1เเนะนำตอนเเรกยัดlogไปเเล้วไปreseach ไอหินเหลี่ยมๆอะ(เดี๊ยวหาชื่อให้)
2อาหารหล่ะ บางคนอาจจะใช้trapตอนเเรกเก็บเบอรี่ไม่ก็เเครอท
tipฆ่ากระต่ายแบบไม่ใช้trapคือ รอมันออกมาจากหลุมเเล้วไปยืนอีกด้านนึงอะอาจจะงง
คือลองคิดเเบบหลักวงกลมอะพอเราไปถึงมันจะวิ่งมาหาเรา
http://upic.me/i/gu/dddd1.jpg ปล.รีบทำขี้เกียจหาไรมาก
พอเราไปมันจะกลับเข้ารูเราก็จะสวนทางกับมันทำให้ไม่ต้องวิ่งไล่ ปล.ถ้ามันอยู่ใกล้รูเกินไปก็ไม่ทัน
3ทำไมตีไม่ได้อ่า ต้องถือพวกขวานอาวุธที่ตีเเรงกว่าขวานก็หอกอะ(spear)เเต่ต้องreseach
4-w- ไรดีนึกไม่ออก
5สปอยตัวที่2เป็นอีหรอยไฟไม่ต้องกลัวมีตัวไรไม่รู้ย่องมาฆ่าตอนดึก -0-
6วันที่6ตอนคํ่าถ้าไม่เจอmonsterก็อาจจะเจอตอนเช้าวันที่7
วิธีหนีคือวางเนื้อที่อื่นถ้าไม่วางเนื้อมันมาตีเราอ่า(ไอนี่มันมาไม่ถงไม่ถามเรื่องเลือดซักคำขวิดผมตอนเลือดน้อยทำดับเลย)
7อย่าเล่นกับไฟเด็ดขาดปล.วิธีเล่นกับมันคือสร้างtorchเเล้วกดที่torchลากไปตรงเเถวต้นไม้
8ใครมีวิธีหาเลือดเพิ่มมั่งอะ อธิบายไม่เก่งเเต่อยากบอกอ่า -3-
มาตอบให้คนอื่นนะ
ค้อนผมยังไม่สร้างอะเเต่รายละเอียดมันบอกไว้ทุบพวกสิ่งก่อสร้างอะคงหมายถึงพวกscien machineไม่ก็หลุมศพมั้ง

1.ค้อนมีไว้ใช้ทำให้พวกของที่เราคราฟกลายมาเป็นวัตถุดิบเหมือนเดิม เช่น เรากดผิดไปทำกล่องเก็บของ แล้วอยากได้ไม้คืน ก็ใช้ค้อนทุบจนกว่ามันจะพังอ่ะ ถึงจะได้ไม้คืน

2.ถ้าหากว่าเราเอาที่ขุดไปขุดที่หลุมศพจะได้ของมาวิจัย อันล่ะ100เลย แต่บางครั้งขุดไปขุดมาเจอผี

3.ไอ้ผีขายาวตาเดียว ถ้าเราฆ่ามันได้จะได้เนื้อมา 2 หรือ3 ก้อน ฆ่างายมาก เอาหอกแทงมันจนตาย ไม่ต้องกลัวมันทุบนะ พอเราแทงมันจะสตั้น

4.ถ้าหากตอนกลางคืนเกิดอยากไปหาวัตถุดิบ แต่ทำไม่ได้เพราะเวลาเดินออกจากแคมต้องถึอคบไฟ แนะนำให้คราฟหมวกminer hat เพราะหมวกนี้จะติดไฟไว้บนหมวกจึงทำให้เราสามารถหาวัตถุดิบตอนกลางคืนได้โดยไม่ต้องใช้คบไฟ

5.วิธีเอาชาโคลให้เราเผาต้นไม้อ่ะ พอมันเกรียมแล้วไปตัดจะได้ชาโคล ไม่รู้มีวิธีอื่นป่าว

ไม่รู้จะบอกไรแล้วอ่ะ :D

=w= ใช้หลักการดักกระต่ายครับผมจะมาเล่า ทริคจับกระต่ายให้ฟัง

............................................................ ตำแหน่งตัวเรา

................................................หลุม

.................................... ตำแหน่งกระต่าย

พออยู่ด้านตรงข้ามของกระต่ายให้หลุมเป็นจุดศูนย์กลางนะครับแล้วกดโจมตีกระต่ายได้เลยครับมันหนีเราไม่ทันเพราะมันต้องวิ่งเข้าหลุ่มซึ้งผ่านเราด้วย

มีวิธี จับ กระต่ายมาอีกวิธีนึง ใช้ trap ช่วย.....

วิธีการนะครับ สร้าง trap มาเลย 2-3 อันแล้วแต่ แล้วเอา trap ไปวางดักปากหลุมกระต่ายเลย แปปๆ เดี๋ยวกระต่ายก็ติดครับ ไม่ต้องเอา แครอท หรืออะไร วางล่อเลย วางไว้ ไปทำอย่างอื่นๆ เดี๋ยวก็ติดครับ

หรือ อีกวิธี

ถ้ากระต่ายมันไป ไกลๆ หลุม (หลุมที่มันออกมา) ให้เราเอา กับดักไปวาง ปิดปากหลุมมันเลย แล้ว จากนั้นก็ไป วิ่งไล่มันครับ มันก็จะวิ่งกลับหลุม แล้วก็ติดกับดัก ลองๆ ดูนะครับ

dorider
8th December 2012, 19:16
เจิมให้นะคับ:dance

RooKi
8th December 2012, 19:28
เจิมให้ครับ กำลังอยากได้อยู่พอดี ;)

ball123005
8th December 2012, 19:33
เจิมคือไรไม่รู้ แต่ขอเจิมด้วยคน :)

iPoweRx
8th December 2012, 19:48
อย่าเล่นนะขอเตือน ไม่งั้นเวลา 6-8 ชั่วโมงต่อวันของคุณจะหายไป!!! (ฮาๆๆ ติดมากขอบอก)

momowalker
8th December 2012, 20:00
ขอบคุณมาก เลยขอรับ ชอบจริงๆ เกมแนว เอาตัวรอดแนว สร้างโน่นนี่นั้น 555+

SSgt.Winter075
8th December 2012, 20:02
เจิมครับ555555

magabers
8th December 2012, 20:04
เวอร์ชั่นไรหรอครับ ปล.สนุกดี 555

rocketman
8th December 2012, 20:48
ขอบคุณครับผม :cool:

nontom007
8th December 2012, 20:51
ขอรับไปก่อนนะคับ ขอบคุณเน้อพี่น้อง

GojiMiin
8th December 2012, 21:22
หายากมากคับ
ขอบคุนคับ กำลังหาอยู่เลย

seamdong
8th December 2012, 21:24
น่าเล่นมากแต่ไม่เล่น - - สู้ๆคับ

GubA
9th December 2012, 01:23
น่าเล่นมากๆครับ ขอบคุงๆๆๆ

ekatotoro
9th December 2012, 07:12
เล่นเพลินเลยที่เดียวเชียว

sillenser
9th December 2012, 07:22
ขอรับไปละกัน

bubee001
9th December 2012, 09:21
ชอบมาก เกมนแนวนี้ ขอบคุณครับ

Sumbuyde
9th December 2012, 17:54
สร้างฟาร์มยังไงครับ

bennzz258
9th December 2012, 19:13
มีแบบ Multiplayer รึเปล่าครับ อยากเล่นกับเพื่อนมาก

raktotoon
9th December 2012, 19:21
ผมเล่นทำของได้ไม่กี่อย่างเองอะ พวกเชือกหาจากไหนอะครับ แล้ว ไอ้ รูปหลอดไฟทำยังไงให้มันเพิ่ม แล้ว ทำไมของบางอย่างมันล็อคไว้อะ

santaporingg
9th December 2012, 19:39
เลเวล 1 ดันเปรี้ยวกะรังผึ้ง โดนต่อยดับคารังเลยคับ 55+

:o:o:o

bulakorn123
9th December 2012, 19:39
สร้างฟาร์มยังไงครับ

หมายถึง Farm Plot รึปล่าวครับ ถ้าใช่ก็ทำตามด้านล่างครับ

เก็บหญ้าที่เป็นกอเล็กๆตั้งอยู่ 6 ชิ้นครับ แล้วก็อุจจาระของหมู ( ของสัตว์อื่นอาจจะใช้ได้ ) 2 ก้อนครับ แล้วกดสร้างฟาร์มได้เลย

วิธีเก็บอุจจาระของหมูโดยการให้อาหารครับ เช่น เชอร์รี่ เนื้อกระต่ายย่าง หรืออาหารที่กินได้ ถ้าให้มากๆจะได้ตัวนั้นมาเป็นพวกเราครับ

มีแบบ Multiplayer รึเปล่าครับ อยากเล่นกับเพื่อนมาก

อาจจะไม่มีครับ

ผมเล่นทำของได้ไม่กี่อย่างเองอะ พวกเชือกหาจากไหนอะครับ แล้ว ไอ้ รูปหลอดไฟทำยังไงให้มันเพิ่ม แล้ว ทำไมของบางอย่างมันล็อคไว้อะ

ผมขอตอบเป็นข้อๆนะครับ

:ask พวกเชือกหาจากไหนอะครับ

:answer ให้ไปคิดค้นจากหมวดประเภท Refine นะครับ อยู่เมนูแรกเลยครับชื่อว่า rope

หมายเหตุ ถ้าไม่มีหมวดประเภท Refine ให้ท่านสร้างเครื่อง Science Machine จากเมนูทางซ้ายมือที่ชื่อว่า Seience ครับ

:ask รูปหลอดไฟทำยังไงให้มันเพิ่ม

:answer นำก้อนทองคำไปใส่ไว้ที่เครื่อง Seience Machine ครับ จะได้ครั้งละ 15 ดวงมั้งครับ

:ask ทำไมของบางอย่างมันล็อคไว้

:answer ต้องทำการปลดล็อคครับ โดยการเพิ่มหลอดไฟ

JoIozaa1@hotmail.com
9th December 2012, 19:42
หลอดไฟใส่พวก ก่อหญ้า ต้นเบอร์รี่ ที่ใช่เสียบขุดขึ้นมาฮะ
ได้ 20 ดวงฮะ กำลังเล่นอยู่ฮะสนุกดี ตอนกลางคืนรีบจุดไฟได้ยิ่งดีฮะ
เพราะถ้ามืดมากจะมองไม่เห็นอะไรเลย แล้วเราก็จะตายครับ

raktotoon
9th December 2012, 19:56
ขอบคุณมากครับโง่ตั้งนาน แฮะๆ

o[ZeRo_C00L]o
9th December 2012, 20:12
+1 ให้ละครับ ขอบคุณจ้า

nontom007
9th December 2012, 20:25
ของที่ขุดจากพื้นดินจะได้ค่า ความรู้(หลอดไฟ)เยอะกว่าอย่างอื่นคับ ของจากดินก็เช่น กอหญ้า พุ่มเบอรี่ รากต้นไม้
ได้ประมาณ 20 ถ้าเกิดเราตายแล้วเริ่มเกมใหม่ แต้มความรู้ที่เรามีกับพวกของที่ค้นคว้าได้จะไม่หายคับ =3=

taradol15
9th December 2012, 21:10
THkS + 9999999999999999

wadchara
9th December 2012, 22:20
พี่ครับผมเล่นแล้วสนุกมากเลยอยากถามวิธีเล่นนะครับคือ
-เพิ่มหลอดไฟ ไม่ได้นะครับ
-แล้วเซฟได้ไหมอะครับ
-ตัวละครปลดล๊อค ไงอะครับ

raktotoon
9th December 2012, 23:27
พี่ครับผมเล่นแล้วสนุกมากเลยอยากถามวิธีเล่นนะครับคือ
-เพิ่มหลอดไฟ ไม่ได้นะครับ
-แล้วเซฟได้ไหมอะครับ
-ตัวละครปลดล๊อค ไงอะครับ

หลอดไฟ เอาของ ไปใส่ใน เครื่อง Seience Machine ครับ ใส่ทองได้เยอะ กับ ตัวที่เหมือนแครอทแต่มีชีวิต แล้วเอาไปเผาแล้วมาใส่จะได้ 100+ เลยครับ

dragongate
9th December 2012, 23:44
น่าสนใจดี +1 ไปเลยครับ

wadchara
10th December 2012, 00:43
ขอบคุณมากๆๆนะครับพี่ๆๆ ที่ช่วยสอน แต่แบบว่า MulTiPawS ครับ ตัวเต็มซื้อทาง steam คือไรหรอครับผมไม่เข้าใจ ???

gaarasai
10th December 2012, 09:22
สนุกมากครับ
แล้วของกินนี้เราจะหาจากไหนครับ แล้วเราปลูกได้ไหมครับ

mynameguy
10th December 2012, 09:48
ขอบคุณมากๆๆนะครับพี่ๆๆ ที่ช่วยสอน แต่แบบว่า MulTiPawS ครับ ตัวเต็มซื้อทาง steam คือไรหรอครับผมไม่เข้าใจ ???

คือการใช้ของแท้ครับ ของถูกลิขสิทธิ์

nontom007
10th December 2012, 09:54
สนุกมากครับ
แล้วของกินนี้เราจะหาจากไหนครับ แล้วเราปลูกได้ไหมครับ

ช่วงแรกๆก็หาแครอทกับเบอรี่ไปก่อนคับ(แนะนำให้เผาไฟด้วยจะได้ค่าความหิวเยอะ)
เล่นไปสักพักก็ค่อยทำฟาร์ม(ต้องใช้ขี้หมู) แต่ถ้าไม่อยากยุงยากก็หาหมู่บ้านของหมู(อย่างน้อยต้องมีหอกกับเกราะไว้ถึก)
แล้วก็ไล่ฆ่าเอาก็ได้คับ ได้เนือ้หมู (ไม่เป็นไร หมูมันเกิดทุกวัน)

Sumbuyde
10th December 2012, 10:30
ชาโคล หาได้จากไหนครับ ตอนนี้ปลดล๊อกตัวผู้หญิงละ ดีอยู่อย่างที่ไม่ต้องโกนหนวด ^_^

nakarazaa
10th December 2012, 10:50
ตอนนี้สงสัยอยู่ 2 อย่างอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ^^
1.ตัวที่มีตาโต ๆ แล้วมี 2 ขายาว ๆ ถ้าเราไปตีแล้วจะดรอปอะไรเหรอครับ (ยังไม่อยากลองกลัวตาย 55)
2.ค้อน (Hammer มีไว้ใช้อะไรเหรอครับ)

firstz
10th December 2012, 16:33
สนุกดีครับชอบมากๆๆๆๆ เกมแนวนี้

เสียดาย ตอนตายของหล่นหมด :preved

mrkak
10th December 2012, 17:32
tipเบื้องต้นนะงับ(อันนี้จงใจเขียนให้วิบัติไม่ต้องท้วงเพราะรู้อยู่เเล้ว55)
ขี้เกียจหารูปอะนะ
คำถามที่มักเจอประจำ
1ค่าหลอดไฟหาจากไหน? สร้างเครื่องscien machineเเล้วยัดของลงไป
tip 1เเนะนำตอนเเรกยัดlogไปเเล้วไปreseach ไอหินเหลี่ยมๆอะ(เดี๊ยวหาชื่อให้)
2อาหารหล่ะ บางคนอาจจะใช้trapตอนเเรกเก็บเบอรี่ไม่ก็เเครอท
tipฆ่ากระต่ายแบบไม่ใช้trapคือ รอมันออกมาจากหลุมเเล้วไปยืนอีกด้านนึงอะอาจจะงง
คือลองคิดเเบบหลักวงกลมอะพอเราไปถึงมันจะวิ่งมาหาเรา
http://upic.me/i/gu/dddd1.jpg ปล.รีบทำขี้เกียจหาไรมาก
พอเราไปมันจะกลับเข้ารูเราก็จะสวนทางกับมันทำให้ไม่ต้องวิ่งไล่ ปล.ถ้ามันอยู่ใกล้รูเกินไปก็ไม่ทัน
3ทำไมตีไม่ได้อ่า ต้องถือพวกขวานอาวุธที่ตีเเรงกว่าขวานก็หอกอะ(spear)เเต่ต้องreseach
4-w- ไรดีนึกไม่ออก
5สปอยตัวที่2เป็นอีหรอยไฟไม่ต้องกลัวมีตัวไรไม่รู้ย่องมาฆ่าตอนดึก -0-
6วันที่6ตอนคํ่าถ้าไม่เจอmonsterก็อาจจะเจอตอนเช้าวันที่7
วิธีหนีคือวางเนื้อที่อื่นถ้าไม่วางเนื้อมันมาตีเราอ่า(ไอนี่มันมาไม่ถงไม่ถามเรื่องเลือดซักคำขวิดผมตอนเลือดน้อยทำดับเลย)
7อย่าเล่นกับไฟเด็ดขาดปล.วิธีเล่นกับมันคือสร้างtorchเเล้วกดที่torchลากไปตรงเเถวต้นไม้
8ใครมีวิธีหาเลือดเพิ่มมั่งอะ อธิบายไม่เก่งเเต่อยากบอกอ่า -3-
มาตอบให้คนอื่นนะ
ค้อนผมยังไม่สร้างอะเเต่รายละเอียดมันบอกไว้ทุบพวกสิ่งก่อสร้างอะคงหมายถึงพวกscien machineไม่ก็หลุมศพมั้ง

RooKi
10th December 2012, 17:56
1.ค้อนมีไว้ใช้ทำให้พวกของที่เราคราฟกลายมาเป็นวัตถุดิบเหมือนเดิม เช่น เรากดผิดไปทำกล่องเก็บของ แล้วอยากได้ไม้คืน ก็ใช้ค้อนทุบจนกว่ามันจะพังอ่ะ ถึงจะได้ไม้คืน

2.ถ้าหากว่าเราเอาที่ขุดไปขุดที่หลุมศพจะได้ของมาวิจัย อันล่ะ100เลย แต่บางครั้งขุดไปขุดมาเจอผี

3.ไอ้ผีขายาวตาเดียว ถ้าเราฆ่ามันได้จะได้เนื้อมา 2 หรือ3 ก้อน ฆ่างายมาก เอาหอกแทงมันจนตาย ไม่ต้องกลัวมันทุบนะ พอเราแทงมันจะสตั้น

4.ถ้าหากตอนกลางคืนเกิดอยากไปหาวัตถุดิบ แต่ทำไม่ได้เพราะเวลาเดินออกจากแคมต้องถึอคบไฟ แนะนำให้คราฟหมวกminer hat เพราะหมวกนี้จะติดไฟไว้บนหมวกจึงทำให้เราสามารถหาวัตถุดิบตอนกลางคืนได้โดยไม่ต้องใช้คบไฟ

5.วิธีเอาชาโคลให้เราเผาต้นไม้อ่ะ พอมันเกรียมแล้วไปตัดจะได้ชาโคล ไม่รู้มีวิธีอื่นป่าว

ไม่รู้จะบอกไรแล้วอ่ะ :D

mrkak
10th December 2012, 18:22
ต่อจากข้างบน เเนะนำให้ขโมยไข่มาด้วยทำเป็นอาหารเเล้วจะหร่อยมากได้ค่าอาหาร+เลือดเยอะ
คห.บนงีบมีวิธีเพิ่มเลือดใหมอะ เเล้วก็ที่จับนกต้องใช้ไรล่ออะ

RooKi
10th December 2012, 18:28
วิธีเพิ่มเลือดก็กิน พวกดอกไม้ เนื้อหมู เนื้อกระต่ายไรงี้ มันจะเพิ่มให้ แต่อย่ากินเนื้อมอนส์เตอร์นะ เพราะถ้ากินมันจะทำให้เลือดลด

ส่วนวิธีจับนกให้สร้างกับดักแล้วก็หาพวกเมล็ดสีเขียวๆตามพื้นมาใส่ในกับดักก็ได้ บางครั้งวางกับดักไว้เฉยๆมันยังบินมาติดเลย

MasterArt
10th December 2012, 18:28
น่าสนใจครับ

ปล. จขกท น่าจะตกแต้งกระทู้หน่อยนะครับมันทำให้กระทู้น่าสนใจขึ้น เช่น หาคำอธิบายเกมเล็กน้อย (Intro) และพวก Screenshot บางรูป :)

Fear191
10th December 2012, 18:45
ต่อจากข้างบน เเนะนำให้ขโมยไข่มาด้วยทำเป็นอาหารเเล้วจะหร่อยมากได้ค่าอาหาร+เลือดเยอะ
คห.บนงีบมีวิธีเพิ่มเลือดใหมอะ เเล้วก็ที่จับนกต้องใช้ไรล่ออะ

วิธีเพิ่มเลือดที่ดีที่สุดคือกินน้ำผึ้งครับ หาได้จากการตีรังผึ้ง วิธีการตีก็ตี1ทีล่อผึ้งออกมาแล้วลากไปไกลๆ ผึ้งจะไม่กลับรังฉวยโอกาศตอนนั้นไปตีรังผึ้งก็จะได้น้ำผึ้งมา

ส่วนค่าอาหารแบบกินครั้งเดียวอิ่มก็ต้องทำเตาอาหารก่อนแล้วใส่เนื้ออะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เนื้อมอนเตอร์ 2-3ชิ้น และน้ำผึ้ง2-3ชิ้น ก็จะได้เนื้ออบน้ำพึ้งกินดีเดียวอิ่มครับ

leaderpor
10th December 2012, 19:13
ไม่นึกว่า ตัว beta แผ่นผีก็ทำ...ใครตืดใจก็ ซื้อแท้ได้เลยนะครับ ตอนนี้ ซื้อก่อน 11.99 $ ได้ ตัวเกม 2 ชิ้น หารตังค์กันซื้อ เพราะว่า ตัวแท้ ตอนนี้เป็น beta มัน update ทุกๆ 2 อาทิตย์(เพิ่ม ลูกเล่น เนื้อหาใหม่+แก้บัคนิดๆ ทุกครั้งที่ update จนถึงวันปล่อยจริง)
อย่างวันนี้ก็จะมีการอัพเดท เพิ่ม การ เลี้ยงสัตว์ขึ้นมา

ผมเล่น มาพอควรเหมือนกัน ใครอยากรู้อะไร ถามมาได้เลย

mrkak
10th December 2012, 19:16
ขอบคุณครับ
-v-สร้างโลกใหม่เจอเเต่ผึ้ง:eek:
สร้างอีกทีเจอเเต่เเมงมุม:confused:
สร้างอีกทีเจอtallbird:sweat
สร้างรอบนี้ไม่มีไรเลย:mad:
-w-ทำไงดีหนอเล่นเเล้วมักจะโดนmonsterเเอบมาสอยทุกทีเลยตอนพวกคืน6-7ตอนเผลอมันมาทีเดียวพรืด******เลยทีเดียว

nontom007
10th December 2012, 19:43
คืนที่ 6-7 อย่าเปรี้ยวนะฮะ มันมีจะหมาป่าไล่กวดเราที่แคมป์ (แคมป์ต้องดูไฟให้สว่างตลอดนะคับ ผมเคยทำไฟดับ โดนขวิดตาย =,,=)
ทางที่ดีให้เตรียมหอกกับเสื้อเกราะไว้เลย เพราะมันมากันราวๆ 2-3 ตัวเรายังเอาอยู่ หรือถ้าไม่ใจก็เก็บข้าวของทิ้งแคมป์
จุดคบเพลิงวิ่งเลยคับ(แต่หมาป่ามันขี้ตามมากๆๆ = =)

หลังๆนี่มันจะมากันเยอะ เราต้องสร้างกล่องผึ้งกับวางเนื้อไว้ล่อคับ อาศัยจังหวะหรอยหลังเอา ถ้าเอาหอกกับเกราะไปสดตายหองแน่นอน

Nuttawatcom
10th December 2012, 20:09
ให้ จขกท ทำ เป็นแนะนำเกมส์ความรู้เบื้องต้นด้วยก็น่าจะดี

getmar1472
10th December 2012, 20:19
ให้ จขกท ทำ เป็นแนะนำเกมส์ความรู้เบื้องต้นด้วยก็น่าจะดี

ผมยังไม่ได้เเตะเลยครับ55 ใครมีก็บอกเดียวผมเอาขึ้นหน้าเเรกให้ละกันนะ

jsean
10th December 2012, 20:30
เกมนี้มัน เซฟ ยังไงครับ พอเชฟแล้วมันเล่นต่อยังไง พอออกเกมแล้ว คอนตินิวหายเลย

MasterArt
10th December 2012, 20:33
=w= ใช้หลักการดักกระต่ายครับผมจะมาเล่า ทริคจับกระต่ายให้ฟัง

............................................................ ตำแหน่งตัวเรา

................................................หลุม

.................................... ตำแหน่งกระต่าย

พออยู่ด้านตรงข้ามของกระต่ายให้หลุมเป็นจุดศูนย์กลางนะครับแล้วกดโจมตีกระต่ายได้เลยครับมันหนีเราไม่ทันเพราะมันต้องวิ่งเข้าหลุ่มซึ้งผ่านเราด้วย

tine14
10th December 2012, 20:35
อยากได้มานานแล้วครับ.......โอ๊ยถูกใจ

system_pc
10th December 2012, 20:38
ได้ประมาณ 20 ถ้าเกิดเราตายแล้วเริ่มเกมใหม่ แต้มความรู้ที่เรามีกับพวกของที่ค้นคว้าได้จะไม่หายคับ =3= เจ๋งๆครับ ๆ ว่าแต่ลายเซนท่านจากหนังเรื่องไรหรอคับ

bigspy77
10th December 2012, 20:41
+1ให้กับเกมส์ สนุกๆครับ

MasterArt
10th December 2012, 20:47
ผมเล่นไปถึงวันที่ 6 แล้วตายคับ =w= ตายเพราะ หมูบ้ามันไล่ควิด ทำไมเล่นไปถึงวันที่ 4-5 มีหนวดขึ้นเต็มหน้าเลย 555+

RooKi
10th December 2012, 20:48
เกมนี้มัน เซฟ ยังไงครับ พอเชฟแล้วมันเล่นต่อยังไง พอออกเกมแล้ว คอนตินิวหายเลย

เกมนี้มันเซฟออโตอ่ะ มันจะเซฟให้ตอนช่วงเริ่มเย็น กับ ช่วงเช้า ถ้าขี้เกียจเล่นก็ให้เลิกตอนมันเซฟเลยครับ

RooKi
10th December 2012, 20:50
ตอนนี้รอดมาได้แล้ว 26วัน อยู่กับพวกควายสบายใจสุดๆ มีบอดี้การ์ดเป็นฝูงเลย :)

nontom007
10th December 2012, 20:50
เจ๋งๆครับ ๆ ว่าแต่ลายเซนท่านจากหนังเรื่องไรหรอคับ

เพิ่มเติมนะฮะ มันมีบางอันคือสมบัติที่ขุดจากหลุมศพคับ จะได้เยอะกว่า
ที่ผมพูดมาคือ หาง่ายคับ มีถมเถ

ป.ล.หนังเรื่องเชอร์ล็อคโฮล์ม 2 คับ

nontom007
10th December 2012, 20:58
ผมแนะนำให้เอาทิปจากท่านต่างๆไปแปะไว้ด้านหน้าแล้วแต่งมู้สวยๆ
ดูจะโอเคนะคับ เพราะมันสนุกจิงอะไรจิง :gamer

getmar1472
10th December 2012, 21:00
ผมแนะนำให้เอาทิปจากท่านต่างๆไปแปะไว้ด้านหน้าแล้วแต่งมู้สวยๆ
ดูจะโอเคนะคับ เพราะมันสนุกจิงอะไรจิง :gamer

okครับผมจะเอาของทุกคนไปเเปะเลย เเต่เเต่งมู้ผมเเต่งไม่เป็นนะ555

eagleforces
10th December 2012, 21:19
อันนี้คือตัวBetaใช่มั้ยครับพอดีเห็นในสตรีมบอกว่าออกจำหน่ายเดือนมีนาผมเข้าใจถูกไหมเอ่ย

getmar1472
10th December 2012, 21:23
อันนี้คือตัวBetaใช่มั้ยครับพอดีเห็นในสตรีมบอกว่าออกจำหน่ายเดือนมีนาผมเข้าใจถูกไหมเอ่ย

ใช่เเล้วครับเป็นตัวBetaตัวใหม่สุดด้วย 30 พศจิกายน

leaderpor
10th December 2012, 21:36
มีวิธี จับ กระต่ายมาอีกวิธีนึง ใช้ trap ช่วย.....

วิธีการนะครับ สร้าง trap มาเลย 2-3 อันแล้วแต่ แล้วเอา trap ไปวางดักปากหลุมกระต่ายเลย แปปๆ เดี๋ยวกระต่ายก็ติดครับ ไม่ต้องเอา แครอท หรืออะไร วางล่อเลย วางไว้ ไปทำอย่างอื่นๆ เดี๋ยวก็ติดครับ

ถ้ากระต่ายมันไป ไกลๆ หลุม (หลุมที่มันออกมา) ให้เราเอา กับดักไปวาง ปิดปากหลุมมันเลย แล้ว จากนั้นก็ไป วิ่งไล่มันครับ มันก็จะวิ่งกลับหลุม แล้วก็ติดกับดัก ลองๆ ดูนะครับ

----------------

อันนี้เป็น ข้อมูลที่ รู้อยู่นิดหน่อย ใครอยากรู้ก็ เลื่อนๆอ่าน แต่ถ้าใคร กลัวเสีย ความสนุกในการเล่น ก็ข้ามเลยนะครับ

1.ใช้ ปุม aswd เดิน แทนdkiคลิกเมาส์ได้ space bar เก็บของที่อยู่รอบตัวที่ใกล้สุด ปุ่ม ลูกศร ขึ้น ลง ซ้าย ขวาและ Q E สามารถเปลี่ยน มุมมองได้
2.ใช้ เลข 1 2 3 4 เรียกใช้ สิ่งของตาม slot
2.อย่าทำให้แมป มืด ถ้ามืด ปุ๊ป = ตายสถานเดียว
3.แผนที่ที่เล่นนั้น นั้น จะมี สะพาน ทางเดิน เชื่อม ไปอีกแผนที่ ได้ ต่อกัน ไปเรื่อยๆ สะพาน อยู่ แถวๆ ขอบ map หาให้เจอละกัน
4. ขี้วัว เก็บได้ จาก ตัว beefalo (วัว ) กับ หมูที่ยืน 2ขา (ต้องให้ดอกไม้มันกิน ถึงจะขี้ออกมาเฉพาะหมูเท่านั้น)
5.ของทุก ชนิดที่เก็บได้ สามารถ นำมาเปลี่ยนเป็น ค่า Researcch ได้ แต่จะมาก น้อย ขึ้นอยู่กับ ชนืดของนั้นๆ
6. ของที่ขุด จาก หลุมศพ ส่วนใหญ่ เอาไปเปลี่ยนเป็น ค่ าresearch ได้มาก แต่ ถ้าเจอ Amulet สามารถนำมาใส่ได้ โดยมีคุณสมบัติ ฟื้นคืนชีพอีกครั้งได้(ถ้าใส่ ก็ จะ เป็นการ ถอด กระเป๋า สะพายออกอัตโนมัติ)
7. นอกจาก amulet ที่สามารถ คืนชีพได้แล้ว ถ้าเป็นตัวละคร ผู้ชาย สามารถ ทำ เครื่อง คืนชีพได้ อยู๋ในหมวด magic มันต้องใช้ หนวด ของผู้ชายเป็น ส่วนผสม
8. เผา ป่า เพื่อเอา ถ่าน(chacole) ได้ มี 2 วิธี
8.1. ก่อไฟแบบอันตราย แบบ คือก่อไฟแบบแรกสุด(ที่ไม่มีก้อนหินล้อม)ไว้ใกล้ๆ ต้นสน แล้ว จากนั้นให้เอา เชื่อเพลิงอะไรก็ได้ ใส่เข้าไปให้ไฟลุกจน สว่างที่สุด แล้วทีนี้ ป่าก็จะไหม้
8.2.ก่อ ไฟ แบบ สุภาพ คือเราต้องมี คบไฟในกระเป๋า หรือ ช่องเก็บของ วิธีนี้ไม่ต้องก่อไฟ แบบ แรก โดย การทำคือ คลิกที่คบเพลิง แล้ว เอาไปชี้ ที่ต้นไม่ คราวนี้จะมี คำสั่งเขียนว่า light คือ ทำการจุดไฟใส่ ต้นไม่ได้เลย ระวังไฟคลอก
9. ถ้าคิด จะทำ กำแพง ต้นสน เพื่อกัน สัตว์ ต่างๆละก็....มันไม่ได้กันอะไรเล้ย
10.ผีเสื้อ ก็ฆ่าได้ จะได้ปีก ผีเสื้อมา วิธีการก็ attack ไป ตอนที่มันตอมดอกไม้เดียวก็โดนเอง
10. วัววิ่งไล่นาน สลัด...ระวังคลิกโดนวัว
11. เมล็ด พืช Seed เก็บได้ทางเดียวโดย เก็บตอนที่ตก ต่าง บินลงมาบนพื้น บางครั้งมันจะทิ้ง เมล็ดไว้ด้วย....เมล็ด พืช นี้ เอาไป ปลูก ใน farm ได้เป็น พืชผัก ผลไม้ ใช้ ดำรงชีพ
12. ปลูกต้น เบอร์รี่ได้ ให้มาอยู่ใกล้ camp เราก็ทำได้ คือ ให้ ใช้จอบขุดต้นเบอรรี่เลย แล้ว จะสามารถ plant ได้ เมื่อวางแล้ว เอา ขี้วัว ใส่ เพื่อเป็นปุ๋ย ไม่งั้นมันไม่ขึ้น..ต้นหญ้าก็ใช้วิธีเดียวกัน
13. ราก mandrake ที่มันเหมือน carrot สีเขียว ดึงขึ้นมา แล้วมันจะวิ่งไล่เราแล้วตาย มันเป็น วัตถุดิบที่ดีมาก เก็บไว้ แล้วเมื่อเอา cooked จะทำให้ เราสลบ ตื่นขึ้นมาอีกทีเช้าอีกวันเลย(เป็นวิธีข้ามวันทางอ้อมอีกทาง) แล้วถ้า ดินผลที่ cook แล้ว จะฟื้นเลือด + ความหิว เต็มหลอด
14. ที่สำคัญ อย่าทำให้ตัวเรา หิว!!!

และถ้าใครสนใจตัวเกมนะครับ ในตอนนี้ steam เปิด Pre -order แล้ว ซึ่ง เมื่อถ้าซื้อมาแล้ว เราสามารถเข้าเล่น ตัว Beta ได้เลยครับซึ่งมี update เรื่อยๆ ทุก2 อาทิตย์ โดยจริงๆแล้ว ตัวเกมตอนrelease จะราคา 15$ (ราว480บาท)เลย แต่ตอนนี้ช่ววง Pre- ลด 20% ราคาแค่ 11.99$ (ประมาณ380 บาท) ซึ่ง จะได้รับ ตัวเกม 2 อันเลยทีเดียว(คิดง่าย เกมละ 150 กว่าบาท) ใครสนใจก็ จัดกันเลยนะครับบบ

stampdown
10th December 2012, 22:12
เล่น ออนไลน์ ได้จะดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

wadchara
10th December 2012, 22:51
จะซื้อทางไหนอะครับ ??

----------------

อันนี้เป็น ข้อมูลที่ รู้อยู่นิดหน่อย ใครอยากรู้ก็ เลื่อนๆอ่าน แต่ถ้าใคร กลัวเสีย ความสนุกในการเล่น ก็ข้ามเลยนะครับ

และถ้าใครสนใจตัวเกมนะครับ ในตอนนี้ steam เปิด Pre -order แล้ว ซึ่ง เมื่อถ้าซื้อมาแล้ว เราสามารถเข้าเล่น ตัว Beta ได้เลยครับซึ่งมี update เรื่อยๆ ทุก2 อาทิตย์ โดยจริงๆแล้ว ตัวเกมตอนrelease จะราคา 15$ (ราว480บาท)เลย แต่ตอนนี้ช่ววง Pre- ลด 20% ราคาแค่ 11.99$ (ประมาณ380 บาท) ซึ่ง จะได้รับ ตัวเกม 2 อันเลยทีเดียว(คิดง่าย เกมละ 150 กว่าบาท) ใครสนใจก็ จัดกันเลยนะครับบบ

jsean
10th December 2012, 22:54
เกมนี้มันเซฟออโตอ่ะ มันจะเซฟให้ตอนช่วงเริ่มเย็น กับ ช่วงเช้า ถ้าขี้เกียจเล่นก็ให้เลิกตอนมันเซฟเลยครับ

แต่พอออกเกมไปแล้ว มันหาปุ่มคอนตินิวไม่เจออ่ะครับ
เจอแต่ นิวเกม นิวเวิล แล้วก็อันอื่นอ่ะ
คือหาปุ่มคอนตินิวไม่เจอ ขี้เกียดเล่นไหม่ทุกรอบอ่ะ

nakarazaa
10th December 2012, 23:08
มีวิธีจับหิ่งห้อยไหมครับ อยากได้มาก ๆ

leaderpor
10th December 2012, 23:17
จะซื้อทางไหนอะครับ ??

ซื้อทาง steam เนี่ยแหละครับ เปิด steam ซื้อเลย หรือถ้าไม่มีบัตรเดบิต ก็ฝากคนที่มีบัตร ซื้อเอา หาเพื่อนหารตังค์กันซื้อเอาก็ได้ครับ คนละ 190 บาทกว่าๆ 2คน (ที่เขียนคนละ 150 บาท ข้างบนพิมพ์ผิด )...ได้มา 380 บาทก็ซื้อเกมได้แล้ว

S1eeper
10th December 2012, 23:21
งง นิดๆ เวลาเล่น 555+ หรือยังไม่ชิน :rofl

wadchara
10th December 2012, 23:34
ซื้อทาง steam เนี่ยแหละครับ เปิด steam ซื้อเลย หรือถ้าไม่มีบัตรเดบิต ก็ฝากคนที่มีบัตร ซื้อเอา หาเพื่อนหารตังค์กันซื้อเอาก็ได้ครับ คนละ 190 บาทกว่าๆ 2คน (ที่เขียนคนละ 150 บาท ข้างบนพิมพ์ผิด )...ได้มา 380 บาทก็ซื้อเกมได้แล้ว

มันจะเป็นตัวเต็มเลยใช่ไหมอะครับ ? อัพเดตได้ตลอดหรือว่ายังไงอะครับ ผมว่าเกมส์นี้โอเคดี อยากซื้อไว้ ^^

pomzazaa
11th December 2012, 00:19
จะสู้ต้นไม้ยักษ์ยังไงหรอคับ ที่มันชื่อtree guardian อะไรสักอย่างเนี่ย ตบแรงมาก ทีเดียวเกือบตาย -*-

ปล. อยู่รอดมาเกือบ30วันแล้ว ว่าจะออกจากเกาะไปสำรวจพื้นที่อื่น ๆ อีก 55555

gaarasai
11th December 2012, 09:04

ขอบคุณครับ งงอยู่นานเลยครับ

[Mz]_Zero
11th December 2012, 12:48
อยากได้ครับเกมนี้ชอบมาก 380 ถือว่าแล่มเลย

พอมีใครที่ฝากซื้อแบบไว้ใจได้มั้งครับคือไม่เคยซื้อเกมเลย

ball123005
11th December 2012, 14:08
ปรับจอเต็มไม่ได้ใครเป็นมั้งครับผม 55555

MasterArt
11th December 2012, 15:18
จะเล่นต่อทำอย่างไรครับ

overboot
11th December 2012, 15:18
เล่นแปบเดียว ซื้อของแท้มานั่งเล่นเลย 55555
สนุกมากครับ ไม่เคยเลย 7 วันเลย ตายก่อนตลอด

ckdh
11th December 2012, 15:19
ไอ้นก อ้วนๆ ที่ชอบโผล่ออกมาจาก ก่อหญ้า นี้มันตัวไร -*-

RooKi
11th December 2012, 16:12
แต่พอออกเกมไปแล้ว มันหาปุ่มคอนตินิวไม่เจออ่ะครับ
เจอแต่ นิวเกม นิวเวิล แล้วก็อันอื่นอ่ะ
คือหาปุ่มคอนตินิวไม่เจอ ขี้เกียดเล่นไหม่ทุกรอบอ่ะ

ไม่มีหรอ แต่ของผมพอเข้ามาเล่นก็กดนิวเกม พอเข้าไปมันจะมีหมวด เล่นต่อ สร้างโลกใหม่ แล้วก็อิมพอทอ่ะ ถ้าหากไม่มีเล่นต่อก็มีแต่ตายแล้วอย่างเดียวแหละมั้ง

MasterArt
11th December 2012, 16:19
ไม่มีหรอ แต่ของผมพอเข้ามาเล่นก็กดนิวเกม พอเข้าไปมันจะมีหมวด เล่นต่อ สร้างโลกใหม่ แล้วก็อิมพอทอ่ะ ถ้าหากไม่มีเล่นต่อก็มีแต่ตายแล้วอย่างเดียวแหละมั้ง

Import นะเห็นครับแต่ จะเอาจากไหนหวา ท่ารู้ช่วยๆบอกกันนะครับจะได้ เก็บ save ไว้

mrkak
11th December 2012, 16:50
อ้างอิงจากhttp://dont-starve-game.wikia.com/wiki/Category:Guides:o
แปลถูกผิดก็ขออภัยณที่นี้ปล.มีการปรุงเเต่งให้เข้าใจง่าย บางอันก็ย่ออังกฤษไม่เเข็งพออะ ขอยํ้าบางอันอาจจะไม่ได้แปลแบบเดียวกันเเต่ความหมายเหมือนๆกัน
ต่อจากนี้จะตั้งใจแปลละดูให้ดี
วันที่1
เปิดมาผู้เล่นจะไม่มีไรเลยปัญหาคือเวลากับค่าความหิว
tipตอนกลางวัน
1ไม่สนใจทุกอย่างยกเว้น flint saplling grass 2สะสมgrassให้เยอะเท่าที่จะทำได้ 3 เก็บcarrotกับberryด้วยระหว่างทาง 4หารูกระต่ายเเล้ว
noteเอาไว้เเล้วไปหาของตามข้อ1ต่อ(มันnoteในเกมได้หรอ)
tipตอนเย็น
1กลับไปที่รูกระต่าย 2สร้างขวานตัดไม้หาlogเท่าที่จะหาได้
tipตอนมืด
1สร้างไฟ 2สร้างtrapให้มากเท่าที่จะทำได้ 2 วางกับดักสามเหลี่ยมรอบรูกระต่าย 3ปล่อยให้ไฟไหม้ทั้งคืน(จะเสียlogสัก2-3อัน) ---ผมไม่รู้ว่าหมายถึงไฟป่ามั้ง
ไม่ก็ไฟ ปกติ
ปล.ธุระมาละแปปวันนี้ไม่ว่างอะพรุ่งนี้มาต่อ

iPoweRx
11th December 2012, 22:34
Tip หา monster meat ง่ายๆ
ก่อนอื่นให้หาหมู่บ้านหมู แล้วก็เอาเนื้ออะไรก็ได้ให้หมู จนได้มาเป็นพวกซัก 3-4 ตัว
แล้วก็พามันไปลุยรังแมงมุมเลเวล3 (ที่มี 3 ชั้น) ให้มันสู้กันเอง(เรายืนดูสบาย..ฮาาา)
ตีรังมันแตกจะได้ Spider nest กับกอง slik กับ monster meat มากมาย
(ถ้าหมูตายมันจะดรอป meat แต่เก็บไม่เคยทันเลย มันกินไปหมด T_T )

นอกจากนี้เรายังสามารถนำรังมันไปปลูกไว้ใกล้ๆ หมูบ้านหมู หรือ swam monster เพื่อฟาร์มเนื้อฟรีๆ ได้อีกด้วย

Tip 2 การกิน monster meat
วิธีกินให้คุ้มค่าที่สุดน่าจะเป็นกินแบบดิบๆ เพราะได้ค่าความอิ่ม 25 เสียพลัง 5 เราก็กินเมล็ดพืชหรือดอกไม้เพิ่มพลังเอา
ป.ล. เมล็ดพืชกินดิบๆได้ hp1 อิ่ม1 แต่ถ้าสุกก็ได้เยอะพอควรเลยนะ

Tip หนีหมา ในวันที่ 3-7 มักจะมีหมาวิ่งมาไล่เรา ถ้าสู้ไม่ได้ให้วิ่งไปหา tall bird (ขายาวตาเดียว) หรือ หมู หรือ วัว
หรือแมงมุม(ออกแต่ตอนเย็น-กลางคืน)หมามันจะสู้กับพวกนั้น สบายเลยเรา : )
(แต่วัวไม่ค่อยแนะนำเพราะมันไม่ค่อยกัดวัว แต่ถ้ามันกัดวัวนี่ชัวร์มาก วัวรุมทั้งฝูง)

Volcanus
11th December 2012, 23:02
อยากรู้ว่าเซฟเกมมันอยู่ตรงใหนเหรอครับ จะBackupใว้เพื่อลงWindowsใหม่

ปร:สร้างตัวชุบชีวิตใว้2ตัวละไม่ต้องกลัวตายกันเลยทีเดียว 555+

Edit:เว็บนอกบอกว่า C:\Users\[your user name]\AppData\Local\FLT\Steam\211670\remote ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าว? แต่ดูวันที่ของไฟล์แล้วก็น่าจะใช่

jsean
12th December 2012, 00:10
อ๊ากกกก เล่นยาก******

jsean
12th December 2012, 01:47
ใครก็ได้ เอาเซฟมาแจกหน่อยยครับ อุส่าสร้างบ้านหมูกะเอาไว้กิน ดันโดนมันฆ่าตายอีก

berserkjan
12th December 2012, 02:09
ไปเก็บขี้หมูจากไหนอ่ะครับ ผมฆ่ามันอย่างเดียวเลย ไม่เห็นมีให้เก็บ

jsean
12th December 2012, 02:16
ไปเก็บขี้หมูจากไหนอ่ะครับ ผมฆ่ามันอย่างเดียวเลย ไม่เห็นมีให้เก็บ

เอา เบอร์รี่ เผาไฟ ให้มันกิน

Volcanus
12th December 2012, 02:28
ใครก็ได้ เอาเซฟมาแจกหน่อยยครับ อุส่าสร้างบ้านหมูกะเอาไว้กิน ดันโดนมันฆ่าตายอีก

เอาFolder FLT ไปวางใน C:\Users\[your user name]\AppData\Local นะครับ ^^

http://www.mediafire.com/?tphi2rp6j3j9j4v

Muziic
12th December 2012, 02:31
เป็น bata ทำไมผมเล่นได้ถึงสิ้นเดือนอ่ะ - -a

leaderpor
12th December 2012, 03:06
ของแท้ อัพเดทแล้วววว เมื่อกี้ กด map เข้าไป ตกใจเลย http://upic.me/t/cl/01pic.jpg (http://upic.me/show/41854009) ...

ส่วน วิดีโอ คือ สิ่งหลักๆ ที่เพิ่มเข้ามาในpatch
http://www.youtube.com/watch?v=0koo9iv4iKo

รออีก 8 วัน ในการ update ครั้งต่อไป ^ ^

kritanon
12th December 2012, 06:36
ขอบคุนครับๆ น่าเล่นๆ ><

overboot
12th December 2012, 09:30
ผมมีคำถามอะคับ
ผมพาหมูเดินไปไหนมาไหน พอมาวันหนึ่งกลางคืนมันเปลี่ยนร่าง
แล้วมันเปลี่ยนหมดเลยทุกตัวที่มันตามผม ยังงี้ทำยังไง

คือตอนนั้นโดนทีเดียวตายแน่ๆ ได้แต่วิ่งหนี วิ่งกลับไปตีแล้วหนี ต้องโดนแน่ๆ 1 ที ตายแน่ๆ มันมีวิธีจัดการไหมแบบ โดนทีเดียวตาย
แถมวิ่งเร็วมาก - -*

Volcanus
12th December 2012, 10:22
ผมมีคำถามอะคับ
ผมพาหมูเดินไปไหนมาไหน พอมาวันหนึ่งกลางคืนมันเปลี่ยนร่าง
แล้วมันเปลี่ยนหมดเลยทุกตัวที่มันตามผม ยังงี้ทำยังไง

คือตอนนั้นโดนทีเดียวตายแน่ๆ ได้แต่วิ่งหนี วิ่งกลับไปตีแล้วหนี ต้องโดนแน่ๆ 1 ที ตายแน่ๆ มันมีวิธีจัดการไหมแบบ โดนทีเดียวตาย
แถมวิ่งเร็วมาก - -*

มันเป็นมนุษย์หมูป่า - -" สังเกตุตอนนั้นพระจันทร์เต็มดวงใช่ใหม ต้องให้มันกินเนื้อมอนสเตอร์ที่ปรุงแล้ว(เนื้อมอน4อันเอาไปปรุงในเตา)แล้วมันจะกรับเป็นปรกติ

ปล: ไครซื้อเกมนี้แล้วยังเหลือgifอยู่หรือจะซื้อPMมาหน่อยนะครับ ไม่มีบัญชีออนไลน์อะ - -"

ekatotoro
12th December 2012, 11:25
เรื่อง ขี้ เพียง เก็บดอกไม้เยอะๆ
เอาไปวางที่หมู่บ้านหมู พวกมันจะมารุมกินเอง
ขี้เพียบเลย

hansamu
12th December 2012, 11:53
ใน steam ตอนนี้มันเหลือ 11.99 เหรียญ

:ask
-ถ้าซื้อตอนนี้ จะเล่นแบบเบต้าได้เลยใช่มั้ย
-แล้วมันจะส่งให้เพื่อนได้อีก 1 ชุดใช่มั้ย
-มีใครสนใจคนละครึ่งกับผมมั้ย จะกดละ แต่ไม่รู้จะเอาไปให้ใคร

Volcanus
12th December 2012, 12:50
ใน steam ตอนนี้มันเหลือ 11.99 เหรียญ

:ask
-ถ้าซื้อตอนนี้ จะเล่นแบบเบต้าได้เลยใช่มั้ย
-แล้วมันจะส่งให้เพื่อนได้อีก 1 ชุดใช่มั้ย
-มีใครสนใจคนละครึ่งกับผมมั้ย จะกดละ แต่ไม่รู้จะเอาไปให้ใคร

1.เล่นได้เลยครับ พอตัวเต็มออกก็จะได้เป็นตัวเต็มด้วย
2.มันเป็น2Pack มีตัว2เกม น่าจะส่งให้กันได้
3.สนใจอย่างแรงครับ ผมไม่มีบัตรเครดิต 555+ PM ครับๆ

ko555555
12th December 2012, 13:57
มีวิธีสังเกตหรือจัดการต้นไม้ปีศาจได้มั๊ยครับ

เมื่อวานผมเล่นจนวันที่หกตอนเช้าตรู่กำลังออกเดิน อยู่ดีๆต้นไม้ต้นนึง ขาออก แขนออก หน้าขึ้น ตีผมทีเดียวตายเลย

leaderpor
12th December 2012, 15:32
ตัวอัพเดทครั้งนี้ มันปลด เฟรมเรท จากที่ 30 เป็น 60 แล้ว ......ตัวเกม เล่น สมูท animation ลื่นมากครับ ใครชอบใจ จัดเลยครับ เกมนี้ ยังมีลูกเล่น รอปล่อยอีกเยอะครับผม

jjjena1234
12th December 2012, 15:38
น่าลองมากๆครับ

MasterArt
12th December 2012, 16:15
เอาFolder FLT ไปวางใน C:\Users\[your user name]\AppData\Local นะครับ ^^

http://www.mediafire.com/?tphi2rp6j3j9j4v
เซฟนี้ เล่น continue ต่อได้หรอครับ

EDIT ตะกี้กลับเข้าไปในเกมแล้วมีปุ่ม continue เพิ่มมาด้วยดีใจสุดๆ T^T

แต่ทำไมผมลองเก็บ โฟลเดอร์ 211670 แล้ว newgame เสร็จพอเอาเซฟที่เก็บไว้ไปแทนมัน ไม่ได้อะครับ ผมว่ามันต้องเป็นโฟลเดอร์ 211400 เลย :victory

getmar1472
12th December 2012, 17:45
เวอร์ชั่นใหม่มาเเล้วนะครับวันที่11 ธันวา 2555 ไปโหลดกันได้เลย ผมเเก้ไขลิ้งเเล้ว

voodabass
12th December 2012, 18:44
ฝากไกด์หน่อยนะ กำลังทยอยทำเรื่อยๆเล่นถึงไหนทำถึงนั้น...
http://dont-starveguide.blogspot.com/

12th December 2012, 18:59
อยากซื้อแท้บ้างครับ แต่ไม่มีบัญชีออนไลน์
มีแต่บัตรทู T-T ...

overboot
12th December 2012, 19:02
มีวิธีสังเกตหรือจัดการต้นไม้ปีศาจได้มั๊ยครับ

เมื่อวานผมเล่นจนวันที่หกตอนเช้าตรู่กำลังออกเดิน อยู่ดีๆต้นไม้ต้นนึง ขาออก แขนออก หน้าขึ้น ตีผมทีเดียวตายเลย
ผมใช้วิธี เดินเข้าไปใกล้ๆมัน ตอนระหว่างเดินเข้าไปหามัน เพื่อล่อให้มันจะตี ช่วงนั้นให้เดินออก แล้วเข้าไปตีมัน ได้ประมาณ 2-3 ที แล้วเดินออก
แล้วกลับเข้าไปล่อหามันตี แล้วเดินออก แล้วกลับเข้าไปตีมัน 2-3 ที
ทำยังงี้เรื่อยๆจนมันตายครับ

ใครมีวิธีกำจัดไอตัวที่อยู่ในบึงที่มันเปนแส้หนามไหม ที่อยู่มันก็พุ่งออกมาจากพื้น เรียกไม่ถูก

แล้วก็ใครรู้วิธีฟักไข่บ้างครับ คือวางกับพื้นแล้ว ไข่มีรอยราว แต่ผมฟักไม่ออก มันฟักยังไงครับ

[Mz]_Zero
12th December 2012, 19:34
ใครมีวิธีกำจัดไอตัวที่อยู่ในบึงที่มันเปนแส้หนามไหม ที่อยู่มันก็พุ่งออกมาจากพื้น เรียกไม่ถูก

ผมใช้วิธีคือ เจอไอ้ต้นไม้ละลากมันไปหา 5 5 5+ และส่วนใหญ่ก็ใช้ประโยชน์จากมันคือ ฆ่าแมงมุมให้ด้วย

ไม่ต้องตีเองให้เมื่อยแต่เสี่ยงต่อการเลือดลด อิอิถ้าไม่แน่จริงอย่าทำครับ 2 ทีนี้เกือบดับเลยนะ

ถ้าไอ้ต้นไม้มันตีไอ้หนวดแส้ นั้นตายจะได้ ส่วนปลายของหนวดเหมือนจะใช้เป็นอาวุธได้ด้วย

ทางทีดีอย่าไปยุ่งกับมันเลยครับถ้ามันจะออกมาวิ่งอย่างเดียวครับ เพราะมันอยู่กับที่ ละอยู่ที่เดิมไม่เปลี่ยน

ใช้ มันฆ่าแมงมุม เอา เนื้อหรือใยดีกว่า สบายเลย อิอิแต่ตอนเก็บลำบากเล็กน้อยเพราะเสี่ยงต่อการโดนตี

hansamu
12th December 2012, 20:20
ผมใช้วิธี เดินเข้าไปใกล้ๆมัน ตอนระหว่างเดินเข้าไปหามัน เพื่อล่อให้มันจะตี ช่วงนั้นให้เดินออก แล้วเข้าไปตีมัน ได้ประมาณ 2-3 ที แล้วเดินออก
แล้วกลับเข้าไปล่อหามันตี แล้วเดินออก แล้วกลับเข้าไปตีมัน 2-3 ที
ทำยังงี้เรื่อยๆจนมันตายครับ

แล้วก็ใครรู้วิธีฟักไข่บ้างครับ คือวางกับพื้นแล้ว ไข่มีรอยราว แต่ผมฟักไม่ออก มันฟักยังไงครับ

ฟักโดยการวางไกล้กองไฟหรือปล่าวไม่แน่ใจครับ ดูในคลิปมาอีกทีนึง

MasterArt
12th December 2012, 21:18
ถ้าซื้อผ่านเว็บผู้ผลิต เราจะได้ 2 เกมใช่ไหมครับ
แล้วซื้อผ่าน steam มันได้เหมือนกันไหมครับเพราะผมไปดูมา ทาง Steam เค้าไม่ได้กล่าวไว้เลยไม่กล้าซื้อของแท้

hansamu
12th December 2012, 22:37
ถ้าซื้อผ่านเว็บผู้ผลิต เราจะได้ 2 เกมใช่ไหมครับ
แล้วซื้อผ่าน steam มันได้เหมือนกันไหมครับเพราะผมไปดูมา ทาง Steam เค้าไม่ได้กล่าวไว้เลยไม่กล้าซื้อของแท้

ถ้าผ่านสตีมได้ 2 เกมครับ ผมซื้อมาแล้วครับ

สตีมก็ระบุไว้ด้วยครับ

สั่งซื้อ Don't Starve ล่วงหน้า
Includes two copies of Don't Starve - Send the extra copy to a friend!

[Mz]_Zero
12th December 2012, 23:48
มีใครใจดีให้ผม สักอันไหมหรือไม่ก็แชร์กัน เดะโอนตังให้เลยครับ

พลาด MineCraft ไปละไม่อยากพลาดเกมนี้อีก T^T

nakarazaa
13th December 2012, 00:10
ผมอยากรู้ว่าซื้อแท้ใน steam กับ เล่นฟรีตัวเบต้าต่างกันยังไงเหรอครับ (ไม่รู้จริง ๆ)

leaderpor
13th December 2012, 01:41
ผมอยากรู้ว่าซื้อแท้ใน steam กับ เล่นฟรีตัวเบต้าต่างกันยังไงเหรอครับ (ไม่รู้จริง ๆ)

ความจริง ที่โหลดไปนี้ เขา crack มาเรียบร้อยแล้วละครับ เลยเล่นได้เรื่อยๆ ....ถ้าไม่ซื้อแท้ เราจะเล่น ได้แค่ตัว demo 16 นาทีซึ่งต้องเล่นใน Chrome ครับ

โดยมี สองช่องทางสำหรับ เกมนี้ คือ

เล่นใน Chrome กับ Steam ซึ่ง จะเล่น beta ได้ต้องซื้อ ครับ..... key แยกกันด้วย Chrome ก็ คีย์หนึ่ง steam ก็ คีย์หนึ่ง

jovkinm4
13th December 2012, 04:21
ผมอยู่ได้ 20 วัน คิดไปซ่ากับควายป่า เจอรุมตาย(ควายของจริงไม่ยักกะเจอ) เศร้าเลย :(

voodabass
13th December 2012, 04:39
ทริปฆ่า"ปีศาจหนวดหมึก"

ขอแนะช่วงแรกๆไม่ควรไปต่อกรกับ ปีศาจหมึก ที่พื้นที่ชุ่มน้ำครับ รอให้เราปลดล็อคตัว Wolfgang ก่อน
สามารถเปลี่ยนตัวละครได้ที่เต้นท์ เพราะเลือดมันมีถึง 200 แล้วใส่เกราะถือหอก แล้วไปลุยมัน
โดยตอนมันจะโจมตีมันจะค่อยๆขึ้นมาก่อนที่จะฟาดหนวดตอนนี้แหละแทงมันได้ซัก2ทีแล้วหนีให้มันฟาดแล้วรอให้มันขึ้นมาใหม่ ทำซ้ำจนตาย

ทริปฆ่า"ควาย"

ถึกๆอึดๆตีแรงๆอย่างควาย ใช้ยาสลบเจ๋งสุดยัดไป 3 ดอกหลับ

ความรู้เกี่ยวกับ "Krampus"

Krampusมีเพิ่มเข้ามาในแพทล่าสุด มันจะออกมาเมื่อเราฆ่าสัตว์ที่ไม่มีพิษภัยต่อเราแม้กระทั่งการฆ่านก(ลิมิต 15 ตัว)เพื่อเอาเนื้อก็ตาม
ซึ่งเราจะมีค่าความดีตอนเกิดครั้งแรก 20 ปละจะลดลงเรื่อยๆเมื่อเราฆ่าสัยว์ที่เป็นมิตร แต้มหมดเมื่อไหร่มันจะออกมายามนั้น

MasterArt
13th December 2012, 07:16
ทริปฆ่า"ปีศาจหนวดหมึก"

ทริปฆ่า"ควาย"

ความรู้เกี่ยวกับ "Krampus"

รวมถึงกระต่ายด้วยใหมครับ

ถ้าผ่านสตีมได้ 2 เกมครับ ผมซื้อมาแล้วครับ

สตีมก็ระบุไว้ด้วยครับ

สั่งซื้อ Don't Starve ล่วงหน้า
Includes two copies of Don't Starve - Send the extra copy to a friend!

ครับผม แล้วถ้าแท้ต้องเล่นผ่าน เว็บหรอครับ ?

White_hand
13th December 2012, 07:44
มันคือ ? เกมทำเองรึ

overboot
13th December 2012, 09:20
มีคำถามเพิ่มคับ
1. มีวิธีฆ่าหมูไหมคับ พอตีแล้วมันชอบมารุม - -*
2. เห็นรังผึ้งแล้ว แต่ผึ้งไม่ออกมาให้จับ/เห็นเลย ต้องทำยังไง หรือมันออกตามวันเวลา
3. วิธีฟักไข่นก ทำยังไง ยังฟักไม่ได้
4. Amulet ใช้ยังไง คือขุดจากสุสานได้มา

Vincenco
13th December 2012, 09:33
มีคำถามเพิ่มคับ
1. มีวิธีฆ่าหมูไหมคับ พอตีแล้วมันชอบมารุม - -*
2. เห็นรังผึ้งแล้ว แต่ผึ้งไม่ออกมาให้จับ/เห็นเลย ต้องทำยังไง หรือมันออกตามวันเวลา
3. วิธีฟักไข่นก ทำยังไง ยังฟักไม่ได้
4. Amulet ใช้ยังไง คือขุดจากสุสานได้มา

1.ถ้ามันอยู่หลายตัว ยากครับใช้หอกพยายามฆ่าทีละตัวกด space bar สัก 2-3 ครั้ง รีบเก็บของแล้วโกยครับ พอฝูงเลิกตามแล้วกลับไปฆ่าใหม่ ฆ่าผมว่าได้ไม่คุ้มเท่าฆ่าวัวครับ หมูนี่ป้อนดอกไม้ให้แล้วเก็บอึมันมาสร้างฟาร์มดีกว่า
2.ธรรมดาก็เห็นออกมาตอนกลางวันครับ ถ้าไม่ออกให้ตีรังมัน แต่จะเสี่ยงหน่อย ให้พยายามวิ่งหนีรอให้มันแตกฝูงแล้วค่อยจับทีละตัว
3.ถ้าอยากให้ไข่ฟัก อย่าไปเก็บจากรังครับ ฆ่าตัวนกก็พอ ปล่อยไข่ไว้ต่อไปมันจะฟักเอง
4.อันนี้เป็นยันกันตาย ใช้สวมใส่ที่ช่องลำตัวครับ ตายแล้วฟื้นไม่ต้องเริ่มใหม่ แต่ต้องใส่ไว้นะครับ ถ้าตายตอนที่ไม่ได้สวมก็จะไม่ฟื้น

overboot
13th December 2012, 10:49
แล้วต้นหญ้านี้ทำยังไงถึงจะขึ้นครับ
คือขุดออกมาแล้ววาง มันไม่ขึ้นเลยอะคับ ประมาณกี่วันถึงจะขึ้นอ่านี้ก็เกือบ 10 วันแล้วมันยังไม่งอกออกมาเลย ที่อื่นงอก
แต่ที่เราเอาไปวางเองมันไม่งอก

Vincenco
13th December 2012, 11:59
แล้วต้นหญ้านี้ทำยังไงถึงจะขึ้นครับ
คือขุดออกมาแล้ววาง มันไม่ขึ้นเลยอะคับ ประมาณกี่วันถึงจะขึ้นอ่านี้ก็เกือบ 10 วันแล้วมันยังไม่งอกออกมาเลย ที่อื่นงอก
แต่ที่เราเอาไปวางเองมันไม่งอก

พอเอาลงดินแล้วก็ต้องใส่ปุ๋ย (ขี้วัวขี้หมู) เหมือนตอนปลูกพุ่มเบอร์รี่แหละครับ พอเก็บแล้วประมาณ 2-3 วันถึงงอกใหม่

narensoon
13th December 2012, 14:04
ถ้าอยากได้ หลอดไฟเยะๆๆ ใช้ๆไปขุดหลุมศพจะได้ของมา แล้วเอาไปเข้าเครื่อง ได้ที ล่ะ 100 80 ก็แล้วแต่ของ ดีเล่นมา เดือน 1 ล่ะ มีัไรถามได้

ko555555
13th December 2012, 14:22
ฟักโดยการวางไกล้กองไฟหรือปล่าวไม่แน่ใจครับ ดูในคลิปมาอีกทีนึง

ใช่ครับ

เล่นเมื่อวานผมตั้งกองไฟที่เป็นหิน แล้วเอาทุกอย่างไว้รอบๆนี้หมด ทั้งกิ่งไม้ทั้งหญ้า เบอรี่ ขุดมาไว้นี่หมด ต้นไม้ก็ปลูกอยู่ใกล้ๆกัน

วันนี้เล่นอีกรอบเลยไม่ปลูกต้นไม้ไว้ใกล้เลย ถ้ามีตัดออกหมด แต่ปรากฏว่าเดินทางไปทำเหมืองที่ขวาบนโดนมอนสี่ตัวรุมตาย หอกเอาไม่อยู่ เหอๆๆ

voodabass
13th December 2012, 15:22
ถ้าอยากได้ หลอดไฟเยะๆๆ ใช้ๆไปขุดหลุมศพจะได้ของมา แล้วเอาไปเข้าเครื่อง ได้ที ล่ะ 100 80 ก็แล้วแต่ของ ดีเล่นมา เดือน 1 ล่ะ มีัไรถามได้

ลำบากไปครับ ส่วนตัวสร้างกับดักล่อกระต่ายหน้าหลุม หลุมละ3-4อัน
แล้วเอาเนื้อกระต่ายมาหาค่าวิจัย ตัวละ8แต้ม ส่วนของที่หลุมศพเอาไปทำสร้อยดีกว่าอย่าเอามาวิจัยเลยหายาก
ส่วนการจับผึึ่ง ผมก็จะใส่หมวกกันผึ้ง+ไม้จับแมลง ไปจับแบบชิวๆ

nakarazaa
13th December 2012, 15:27
ถามอะไรหน่อยครับ
1.เวลาฟักไข่ออกมาแล้วมันจะเป็นตัวอะไรเหรอครับ
2.pig skin ที่เอาไว้สร้างบ้านหมูหาได้จากไหนเหรอครับ

wadchara
13th December 2012, 15:36
รบกวนถามอะไรพี่ๆๆหน่อยครับ คือผมอยากรู้ว่า

- Cut Reeds ที่เป็นรูปคล้ายๆต้นย่าอะครับหาจากไหนหรอ:dance

voodabass
13th December 2012, 15:49
รบกวนถามอะไรพี่ๆๆหน่อยครับ คือผมอยากรู้ว่า

- Cut Reeds ที่เป็นรูปคล้ายๆต้นย่าอะครับหาจากไหนหรอ:dance

ต้นกกหรือป่าว ไปหาตามพื้นที่ชุ่มน้ำเลยครับ ระวังปีศาจหนวดหมึกนะ

jsean
13th December 2012, 15:52
หมูผมมันไม่ยอมกลับบ้านอ่ะครับ หายไปหลายวันแล้วนี่ ไม่รู้จะทำยังไง
ตัวที่แล้วก็กลายเป็นหมู่ป่าตีผมเกือบตาย ตัวนี้ดันมาหนีออกจากบ้านอีก

narensoon
13th December 2012, 16:57
สร้างที่จับ ครับผม มี นะ ลองหา ดู

MasterArt
13th December 2012, 17:13
http://dontstarvegame.com/play.html ถ้าซื้อแท้ต้องเล่นผ่าน ลิ้งนี้หรอครับ หรือ โหลดได้เหมือนเถื่อน =w=

nutchyleo
13th December 2012, 17:17
Vry TY หาๆเกมส์เล็กๆที่เล่นไม่เบื่อมานานแหละ 555+ เจอ อันนี้ไป คงต้องเล่นจนตายกันไปข้างแน่ๆ เบย -*-

narensoon
13th December 2012, 17:53
ใครรู้มั้งตัวนี้ความสามารถ ไร ใครรู้มั้ง

http://image.ohozaa.com/i/g44/0UPQaj.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/ww3qD38OX9otsH13)

[Mz]_Zero
13th December 2012, 18:41
ถามอะไรหน่อยครับ
1.เวลาฟักไข่ออกมาแล้วมันจะเป็นตัวอะไรเหรอครับ
2.pig skin ที่เอาไว้สร้างบ้านหมูหาได้จากไหนเหรอครับ

1.ก็เป็นไอ้ไอ้ลูกกะตาขายาวๆแหละครับ[เห็นในคลิปก็มี]
2.ก็ได้จากหมูแหละครับแต่ คิดให้ดีจะไปตีมันนี้โดนรุมตายไม่รู้ด้วยนะครับ
ละใช่ว่าฆ่าแล้วจะได้เลย เพลอๆไม่ได้อีก แล้วแต่ดวงครับ โอกาส 1/3 ตัวของความน่าจะเป็น

garonzero
13th December 2012, 18:47
ใครรู้มั้งตัวนี้ความสามารถ ไร ใครรู้มั้ง

http://image.ohozaa.com/i/g44/0UPQaj.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/ww3qD38OX9otsH13)

บางคืนจะมีผีมาคุ้มกันเรา เป็นผีพี่สาวน้องสาวนี้ละ มันจะมีโบว์ติดหัวอยู่

narensoon
13th December 2012, 19:31
ถึงว่า เอาเป็น ว่า ช่วยบอกรายล่ะ เอียดแต่ล่ะตัวให้ที นนะครับผม ^^ :)

narensoon
13th December 2012, 19:32
วื้อของแท้ มา อิอิ รอ อัพ เพด ใหม่ :o

wadchara
13th December 2012, 20:03
จิบ หิ่งห้อยไงหรอคร๊าฟฟฟฟฟฟ

netgulood
13th December 2012, 20:12
:ask เซิฟไงครับ เซฟไม่เป็น

narensoon
13th December 2012, 21:31
:ask เซิฟไงครับ เซฟไม่เป็นเกมนี้มันเซฟออโตอ่ะ มันจะเซฟให้ตอนช่วงเริ่มเย็น กับ ช่วงเช้า ถ้าขี้เกียจเล่นก็ให้เลิกตอนมันเซฟเลยครับ :cool:

Kchainoi
13th December 2012, 21:40
ขอบคุณครับ :D

netgulood
13th December 2012, 22:01
:ask หลอดไฟหาจากไหน ผมเล่นเป็น 10 วัน มันไม่ขึ้นเลย หาจากไหนอะครับ

iPoweRx
13th December 2012, 22:46
:ask หลอดไฟหาจากไหน ผมเล่นเป็น 10 วัน มันไม่ขึ้นเลย หาจากไหนอะครับ

สร้างเครื่อง Research (ในแทบรูปสัญลักษณ์วิทยาศาสตร์) มี 2 แบบ คือไอ้หุ่น กับไอ้กลม แล้วก็หาอะไรก็ได้มายัดๆๆ
มีคนแนะนำให้เอาต้นๆที่ขุดมายัด ได้ 20 แต้ม
ของจากหลุมศพ ได้ 80 แต้ม
ของกากๆ หาง่ายๆ ได้ 3 แต้ม
ของกากๆ เอาไปคราฟ (ไม้บอร์ด เชือก หินบล๊อก) ได้ 30 (มั้ง ไม่แน่ใจ)

เอาไว้ปลดล๊อค จะสามารถคราฟของอื่นๆ ได้

iPoweRx
13th December 2012, 22:49
จิบ หิ่งห้อยไงหรอคร๊าฟฟฟฟฟฟ

ต้องสามารถคราฟ Bug net (ตาข่ายจับแมลง) ได้ก่อน อยู่ในแทบรูปเชือก (ที่คราฟกับดักสัตว์)
พอคราฟได้แล้วก็ใช้เหมือนอุปกรณ์อื่นๆ เลยจ้า (ไม่แน่ใจว่าจับได้เฉพาะตอนกลางคืนหรือเปล่า ตอนเช้าไม่เหนมันออกมาเลย)

iPoweRx
13th December 2012, 22:54
ถึงว่า เอาเป็น ว่า ช่วยบอกรายล่ะ เอียดแต่ล่ะตัวให้ที นนะครับผม ^^ :)

ตัวแรก ไอ้ผู้ชาย = สามารถงอกหนวดได้ หนวดจะใช้คราฟหุ่นชุบชีวิต (ใช้ 4 หนวด) เอาไว้กันตาย 1 ที

ตัวที่ 2 เด็กหญิงผมดำ = กันไฟ 100% ไม่โดนไฟครอก ถ้ายืนอยู่ที่มืดจะจุดไฟไว้ใต้เท้าตัวเอง
ทำให้ตัวนี้ไม่ต้องกลัวตายในความมืด (ถ้าอยู่ที่มืดนานๆ จะมีเสียง แฮ่ๆ แล้วเลือดหายครึ่งหลอด)
ป.ล. ระวังไฟเผาของที่เร้าสร้างไว้ เช่น ฟาร์ม กล่อง ของที่วางตามพื้น

ตัวที่ 3 นังผู้หญิงผมทอง = มีโอกาศที่ผีน้องสาวจะออกมาคุ้มครองเรา(?)ในตอนเย็น
ผีน้องสาวจะกัดแหลก กัดเราด้วยเช่นกัน บางครั้งก็กัดเราตาย T_T R.I.P.

ตัวที่ 4 บักหนวด = hp 200 กระเพาะ 200 (ไม่แน่ใจว่าตีแรงกว่าตัวอื่นด้วยหรือเปล่า)

ตัวที่ 5 ยังไม่ออกจ้า เป็นความลับ

jovkinm4
13th December 2012, 23:08
ผมอยากได้เเท้ ไม่มีบัตรเครดิต ฝากซื้อหน่อยครับ หรือใครมีคนที่ไว้ใจได้ช่วยเเนะนำที ขอบคุณครับ

iPoweRx
13th December 2012, 23:12
ผมอยากได้เเท้ ไม่มีบัตรเครดิต ฝากซื้อหน่อยครับ หรือใครมีคนที่ไว้ใจได้ช่วยเเนะนำที ขอบคุณครับhttps://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B5%E0%B8%A1/434525619926093

http://steamcommunity.com/id/l3ladenine/

ชื่อคุณบอส ไว้ใจได้ ออนบ่อยพอสมควร นิสัยดี (ไม่เวอร์ แต่เป็นความเห็นส่วนตัว)

jovkinm4
13th December 2012, 23:15
https://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B5%E0%B8%A1/434525619926093

http://steamcommunity.com/id/l3ladenine/

ชื่อคุณบอส ไว้ใจได้ ออนบ่อยพอสมควร นิสัยดี (ไม่เวอร์ แต่เป็นความเห็นส่วนตัว)

ขอบคุณครับ

iPoweRx
13th December 2012, 23:36
:ask ดูตรงไหนว่าเกมส์ของเราเป็นเวอร์ชั่นอะไรอ่ะ แบบว่าอัพเดทถึงวันที่เท่าไหร่แล้ว
ป.ล. crack

narensoon
14th December 2012, 00:28
http://image.ohozaa.com/i/018/vzLnMM.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/ww5yjrxNHvbUIX03)

ขวน ทอง ใช้ได้นานสุดๆๆ อ่านะ กว่าจะถึง 29 วันนิ เหนื่อย :dance (ของจิงนะ)

narensoon
14th December 2012, 00:35
ตัวแรก ไอ้ผู้ชาย = สามารถงอกหนวดได้ หนวดจะใช้คราฟหุ่นชุบชีวิต (ใช้ 4 หนวด) เอาไว้กันตาย 1 ที

ตัวที่ 2 เด็กหญิงผมดำ = กันไฟ 100% ไม่โดนไฟครอก ถ้ายืนอยู่ที่มืดจะจุดไฟไว้ใต้เท้าตัวเอง
ทำให้ตัวนี้ไม่ต้องกลัวตายในความมืด (ถ้าอยู่ที่มืดนานๆ จะมีเสียง แฮ่ๆ แล้วเลือดหายครึ่งหลอด)
ป.ล. ระวังไฟเผาของที่เร้าสร้างไว้ เช่น ฟาร์ม กล่อง ของที่วางตามพื้น

ตัวที่ 3 นังผู้หญิงผมทอง = มีโอกาศที่ผีน้องสาวจะออกมาคุ้มครองเรา(?)ในตอนเย็น
ผีน้องสาวจะกัดแหลก กัดเราด้วยเช่นกัน บางครั้งก็กัดเราตาย T_T R.I.P.

ตัวที่ 4 บักหนวด = hp 200 กระเพาะ 200 (ไม่แน่ใจว่าตีแรงกว่าตัวอื่นด้วยหรือเปล่า)

ตัวที่ 5 ยังไม่ออกจ้า เป็นความลับ

งั้นต้องรอupdateอาทิตย์หน้า ตัวใหม่ถึงจะมา น่าจะใช่น่า;)

overboot
14th December 2012, 01:13
มีวิธีได้ exp โดยที่เราไม่ตายไหมคับ ? แบบว่าจะปลดตัวที่ 4 - - เล่นมา 70 กว่าวันละ ไม่อยากเริ่มใหม่

ko555555
14th December 2012, 01:28
เรื่องต้นไม้เดินได้นะครับ ผมว่าไม่ใช่แค่กองไฟอย่างเดี๋ยวแล้วละครับ คราวนี้ผมเอาไว้นอกระยะไฟเลย ก็ยังเจอ

jovkinm4
14th December 2012, 01:52
http://img211.imageshack.us/img211/4805/donts.png (http://imageshack.us/photo/my-images/211/donts.png/) Uploaded with ImageShack.us (http://imageshack.us)
มีใครเป็นภาพลาพๆตาเเบบผมปล่าวครับ เป็นสีเเดงๆมั่วๆเกือบทุกที(ทนเล่นมาได้ไงไม่รู้55) เเล้วก็รายการคราฟของตั้งเเต่ผมสำรวจหมวกปีกนกมามันขึ้นตลอดเลย เอาลงไม่ถึง20วิขึ้นมาโชว์อีกเเล้ว

atiwad@hotmail.com
14th December 2012, 06:01
เกมนี้ตายแล้วคือจบเลยหรอครับ สร้างไว้เยอะ

Superbok
14th December 2012, 09:51
แนวไหนเนี่ย มีแต่คนบอกจะติดเยอะเลย ขอบคุณครับ

narensoon
14th December 2012, 10:44
:askใครรู้มั้งว่าพลอย หามาจากไหน :pleasantry

atomzear
14th December 2012, 14:09
เล่นเวอร์ชั่นไหนกันหรอครับ ของผม หลอดไฟมันไม่ขึ้น ก็เลย งงๆ ว่าเป็นที่เวอร์ชั่นเกมหรือเปล่า

hansamu
14th December 2012, 14:14
มีวิธีได้ exp โดยที่เราไม่ตายไหมคับ ? แบบว่าจะปลดตัวที่ 4 - - เล่นมา 70 กว่าวันละ ไม่อยากเริ่มใหม่

สร้างเต๊นท์ครับจะสามารถเปลี่ยนตัวได้ ใช้แล้วหายเลย (ลองมาแล้วผลคือ ใช้เต๊นแล้วยังไม่อัพเดท exp ปลดล็อคไม่ได้ จะเปลี่ยนได้แต่ที่ปลดแล้ว กำเลย)

:askใครรู้มั้งว่าพลอย หามาจากไหน :pleasantry

พลอยเพียวๆ ผมเคยได้จาก ไอ้หมาผีที่ดุๆ อ่ะ เคยได้ ครั้งนึง

ถ้าเอาไปทำอัญมณีเกิดใหม่ ผมแนะนำ ใส่เกราะไม้+สร้างหุ่นไล่กา ไว้เกิดใหม่ดีกว่า (ใส่เกราะดีกว่านะ)

เล่นเวอร์ชั่นไหนกันหรอครับ ของผม หลอดไฟมันไม่ขึ้น ก็เลย งงๆ ว่าเป็นที่เวอร์ชั่นเกมหรือเปล่า

ไม่แน่ใจครับ ผมซื้อแท้สตีม ส่วนหลอดไฟ หาจากการเอาของไปยัดเครื่อง Science machine (แนะนำขุดของจากหลุมศพ+80 บางอัน +100 หรือรากไม้รากหญ้า+20)

รออัพเดทอีกไม่กี่วัน ^ ^

getmar1472
14th December 2012, 14:20

ไปดูไกด์สิครับหน้าเเรกอะ--*

narensoon
14th December 2012, 15:01
update ใหม่อีกแล้วเซิฟหายอีกล่ะ TT^TT:sweat เซ็งเลย ขอวิธรเก็บเซิฟหน่อยสิ

PalMMeR
14th December 2012, 15:05
เด่วนี้รายละเอียดของเกมส์ มันสำคัญมากกว่ารายละเอียดภาพเนาะ

narensoon
14th December 2012, 16:03
ใช้CE Hack ทำไงสอนหน่อย สิ เล่นมา 60 กว่าวัน อัพเดด ใหม่เซ็ฟ หายเซ็ง

Vivace
14th December 2012, 16:23
เซิฟเกมนี้ มันอยู่ไหนอะครับ หาไม่เจอเลย- -

jovkinm4
14th December 2012, 16:49
http://image.ohozaa.com/i/e05/DHoIqW.png (http://image.ohozaa.com/view2/wwaYGqVrJPqlP2ar)

ชนเผ่ามายันมาเตือนวาโลกใกล้จะเเตกเเล้ว !

RedSockDevil
14th December 2012, 17:35
มันมีเนื้อเรืองเกมเปนมายังไงครับ

:-3
14th December 2012, 18:09
เริ่มแล้วไปสร้างที่อยู่ ตรงไหนดีครับ

เล่นๆ ได้ประมาณ 3 วันเดินหาของอยู่ดีๆ โดนต้นไม้โผล่มาตบตายเ้ฉย -*-

Plukxiez
14th December 2012, 18:51
ถ้าลงแล้วเซฟ เก่าจะหายมั๊ยครับ พอดีของที่วิจัยมา เยอะพอสมควร กลัวได้ทำใหม่

14th December 2012, 19:19
สนุกจริงๆฮะเลยจัดแท้มาครับ ^^

iPoweRx
14th December 2012, 19:29
มีใครแจกกิฟตัว copy หรือแลกของ DotA2 ไหม อยากเล่นแท้ > <,

hansamu
14th December 2012, 19:38
รอตัวอัพเดทอยากใจจดใจจ่อ อยู่มานาน เหงาจริงๆ ไม่มีไรทำละ (ฝันอยากมี multi player แต่ดูแล้วไม่มี)

kitca789
14th December 2012, 20:45
เอ่อ มีวิธีที่ทำให้หลอดเลือดเพิ่มมั้ยครับ เจอผีต้นไม้ยักษ์ ตบเลือดเกือบมืิดหลอด

camillo131
14th December 2012, 20:54
เซพเกมอยู่ที่ C:\Users\username\AppData\Local\FLT\Steam\211670\remote ครับ ไม่ต้องกลัวหาย

Ignore
14th December 2012, 22:24
ผมใช้ CE เลือดไม่ลด ของเต็ม ตีกับ beefalo เป็นฝูงไม่ตาย ใช้ปลดล๊อคนั่นปลดล๊อคนี่ดูว่าเกมส์มีอะไรให้บ้าง เหมือนเกมส์จะยังไม่เสร็จคล้ายๆ minecraft ที่ปล่อยให้เล่นพลาง พัฒนาไปพลาง

เกมส์นี้เก็บค่าต่างๆในรูปของ double ถ้าจะค้นหาเลือดก็ไปตั้งค่า value type เป็น double เเล้วก็ค้นหาตามปกติ เช่น เลือดมี 100 ก็กรอกเลข 100 ลง CE (ปรับ value type เป็น double ก่อนนะ) เเล้วกด new search จากนั้นเข้าเกมส์เเล้วทำไงก็ได้ให้เลือดลด สมมติลดลงเหลือ 60 ก็กรอกเลข 60 ลงใน CE เเล้วกด next scan ทำไปจนเหลือค่าเดียว ค่านั้นคือค่าของเลือด

พวกไอเท็มต่างๆก็ใช้วิธีนี้ได้ ไม่ว่าจะกิ่งไม้ หญ้า ต้นไม้ เเม้เเต่ค่าวิจัย

jovkinm4
14th December 2012, 23:29
ถ้ามีมัลติจะสุดยอดมากครับ เด๋วหาตังมาซื้อเเท้มาเล่น หนุกดี ไม่เล่น bf3 มา 3วันเเล้ว 555

jovkinm4
14th December 2012, 23:30
เริ่มแล้วไปสร้างที่อยู่ ตรงไหนดีครับ

เล่นๆ ได้ประมาณ 3 วันเดินหาของอยู่ดีๆ โดนต้นไม้โผล่มาตบตายเ้ฉย -*-
ผมสร้างติดน้ำ ที่กระต่ายเยอะๆ เก็บต้นเบอรี่ ต้นหญ้ามาปลูก ทำรังผึ้ง เเค่นี้ก็อยู่ได้สบายเลยครับ เเล้วค่อยอออกไปผจญภัย

audon
15th December 2012, 00:41
หินหาแถวไหนบ้างอะ ไม่มีทำขวานแย้ว แล้วนกยูงอะฆ่าไงอะมันออกจากต้นเบอร์นี่

jovkinm4
15th December 2012, 05:44
หินหาแถวไหนบ้างอะ ไม่มีทำขวานแย้ว แล้วนกยูงอะฆ่าไงอะมันออกจากต้นเบอร์นี่
http://image.ohozaa.com/i/g93/ny6yIv.png (http://image.ohozaa.com/view2/wwfgNJvrD11NgzR5)

ตามเเมฟเลยครับ นกยูงไล่มันไปติดน้ำครับ มันจะวิ่งต่อไปไม่ได้ ใครอยากได้ทองเยอะๆเอาเนื้อไปให้ pig king กินครับ ชิ้นละก้อนเลย

fumiki24
15th December 2012, 09:21
ขอบคุณครับ เป็นอะไรที่น่าลองมากครับ เล่นได้ 100%

narensoon
15th December 2012, 09:26
:askทำไข่ให้แตกเป็นตัวทำไงอ่ะ

nontom007
15th December 2012, 09:50

วางไข่ใกล้ๆกองไฟคับ

narensoon
15th December 2012, 10:05
วางไข่ใกล้ๆกองไฟคับ ไข่แตกกลายเป็นของกินเลยอ่า

wadchara
15th December 2012, 12:21
ไข่แตกกลายเป็นของกินเลยอ่า

ผมก็เป็นไม่รู้ทำไงดี

armmerlock
15th December 2012, 12:39
ขอบคุณครับ สนุกมาก

RPG
15th December 2012, 13:46
ขอรับไปรองครับ

NightTheHCG
15th December 2012, 14:01
สนุกมากครับ รอดไปได้ 20 วันแล้ว ว่าจะไป บวกกับรังแมงมุมซะหน่อย เสียดาย****อยู่ติดกัน 5 รัง ตีทีเดียวออกมา เกือบ 30 ตัว 55

hansamu
15th December 2012, 14:08

:answer ครั้งแรกเอาไว้ไกล้กองไฟครับ แล้ว ถ้าใข่มันเดือด(สีแดง ตอนกลางวันเอาไว้ห่างกองไฟ) ถ้าใข่สั่นๆ (สีเทา กลางคืนให้เอาไว้ไกล้กองไฟ) สักสามสี่วันก็จะออกมาแล้วครับ

ปล.ถ้าฟักไกล้หมู่บ้านหมู ระวังหมูกินใข่นะครับ ฮ่าๆ

==ToR==
15th December 2012, 14:15
รอดมา 20วันไป บวกกับ ผีตาเดียว ตายเลย T T

crysis01
15th December 2012, 14:19
วิธี เพิ่มเลือด เท่าที่ผมเล่นมานะ คือ สร้าง บล๊อกเลี้ยงผึ้ง ไม่ก็ไปหารังผึ้งแล้วตีสะ จะได้ น้ำผึ้งมา เพิ่มได้เยอะประมาน ครึ่งนึง อีกอย่างที่เพิ่มได้เยอะก็คือ ไข่ของไอพวก นกตัวสูงๆอะ ตัวดำ แต่ระวังนะ ขโมยใครมันมา มันจะตามไปปล่อยเลยทีเดียว 55555

tine14
15th December 2012, 14:40
ขอถามอย่างนึง นะครับคือผมอยากรู้มากว่า Save เกมนี้มันอยู่ที่ไหนครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ[คือผมหาทั่ว Document แล้วนะครับแต่หาไม่เจอ] //ขอบคุณล่วงหน้าครับ....

langgale
15th December 2012, 14:42
ขอบคุณที่อัพโหลดนะครับ เพลินดี

trickนิดๆ ลองดูนะ เผื่อช่วยได้บ้าง

1.อยากได้หลอดไฟเยอะๆ
เดินหาสุสาน (มันจะบอกว่า หลุมศพตูนี่หว่า!) แล้วขุดหลุดศพ บางทีเจอฟันปลอม
เอาไปใส่เครื่อง science machine แล้วให้หลอดไฟเยอะมาก เพราะเป็นอะไรที่ล้ำสมัย
อย่าใส่พวกเครื่องมืออย่างขวาน เสียม เพราะได้น้อยมาก ไม่คุ้ม

2.พวกหญ้า/พุ่มเบอรี่/ต้นไม้(ที่ให้stick)/เมล็ดต้นสน ที่ได้จากการขุด สามารถเอาไปปักชำเป็นต้นใหม่ได้
แต่อย่าให้ใกล้กองไฟ เพราะมันจะไหม้หมด อาจโดนไฟเผาตายได้
ปล.ตอนมันงอก เสียงจะน่ากลัวมาก ยิ่งงอกใหม่พร้อมๆกันตอนมืดๆนี่ทำเอาหลอน 555+

3.ต้นสนที่เอาไปปลูกใกล้ๆกองไฟแล้วโดนเผา จะเหลือแต่ตอตะโก ไปตัดเอาก้อนถ่านมาใส่กองไฟได้
กลีบดอกไม้ไม่รู้เก็บมาทำอะไร(กินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่ม) ก็เอาไปเป็นเชื้อเพลิงได้เหมือนกัน หาง่ายไม่เปลืองท่อนซุง (Log)

4.กับดักนก ถ้าเราไม่เฝ้านกจะไม่ติดกับดัก ถ้าเราอยู่ใกล้เกินนกจะบินหนี แนะนำให้ใส่เมล็ด(Seed)หรือเบอรรี่เป็นเหยื่อล่อ

5.ฆ่ากระต่าย(ขุดหลุมมันก่อน)กับนกยักษ์ได้ง่ายๆ เดินไล่มันให้ติดมุมตรงชายทะเล ตีทีสองทีก็ตาย
ปล.แต่ลองคิดดูแล้ว ไล่เก็บเมล็ดจากนกแดงแล้วเอาไปใส่กับดัก ได้เนื้อไวกว่ามาก 555+

6.ถ้าอยากทลายรังผึ้ง ให้ตี แล้ววิ่งหนีไปเรื่อยๆ จนกว่าผึ้งจะบินไปหาดอกไม้ เราค่อยวิ่งไปตีรังมันทีหลัง

เดี๋ยวโหลดมาเล่นใหม่ เมื่อวานกดลบผิดไฟล์ T-T

MasterArt
15th December 2012, 14:45
ผมขอความช่วยเหลือจากผู้รู้หน่อยครับ

ผมจะซื้อตัวเกมแท้แต่ว่า กลัวเล่นใหม่เพราะเซฟอาจอยู่คนละที่ มันสามารถใช้เซฟ ตัวเดียวกับของเถื่อนได้ไหมครับ รบกวนหน่อยนะครับ

Igotyoubaby
15th December 2012, 14:51
อยากซื้อใน steamจัง มีใครจะแช ใหมเนี่ย

langgale
15th December 2012, 15:29
ตัวเกม 11 ธันวา มีบัคกับดักอะครับ เศร้า ดักไม่ได้ซักตัว
ตัวที่2 มืดแล้วมันจุดไฟเองหรอครับ ทำไมของผมไม่จุด สงสัยบัคอีก

SUNNY
15th December 2012, 15:43
สนุกมากๆครับ เสียอย่างเดียว ตายแล้วของหายหมด ดันๆๆๆ

parkpoompb
15th December 2012, 16:58
ตัวเกม 11 ธันวา มีบัคกับดักอะครับ เศร้า ดักไม่ได้ซักตัว
ตัวที่2 มืดแล้วมันจุดไฟเองหรอครับ ทำไมของผมไม่จุด สงสัยบัคอีก

กับดัก ต้องมีของที่สัตว์เราจะดักชอบมากๆมาล่อ วางไว้ตรง กับดักเลย
ไฟนี่ต้องสร้างเอาเอง มี 3 แบบ

ปล. ลองอ่านกระทู้ที่ผ่านมาด้วยครับ จะได้รู้แบบละเอียด

audon
15th December 2012, 20:09
ฆ่านกแล้วไม่ได้เนื้ออีกแล้ว (แต่ก่อนได้2ชิ้น) ได้แต่ขน แล้วเสียงแฮ่ๆหลังฆ่าสัตว์ที่จับมาเรื่อยๆนี่ไมมันดังขึ้นๆ

ปล. อีกาดักยากมากกว่านกแดงอีก

narensoon
15th December 2012, 21:54
มี เกม Bioshock 2 เป็น Key ต้องการ แลก กับ เกม อื่นน บอกมาได้

jovkinm4
15th December 2012, 22:23
อยากซื้อใน steamจัง มีใครจะแช ใหมเนี่ย
ผมสนใจครับ ว่าเเต่เอายังไงดี

sinjin
16th December 2012, 02:07
เกมนี้ยังเป็นตัวเบต้าอยู่นี้คับ ยังพอมีบัคอยู่บ้าง เล่นเต็มจอแล้วเมาส์เอียงๆ รอตัวเต็มมา ถ้าไม่แพงก็หน้าซื้ออ่านะ เสียดาย Lan กันไม่ได้ -0-

voodabass
16th December 2012, 02:32
dont-starveguide.blogspot.com/ (http://dont-starveguide.blogspot.com/)
ฝากไกด์ด้วยนะครับ ตอนนี้ทำมาได้เยอะแล้วทั้งข้อมูลอาหาร ไอเท็ม ตัวละคร สูตรหม้อไฟ เมนูคราฟและแผนที่ครับเข้าไปชมกันได้:o

micksut01
16th December 2012, 02:52
ตายบ่อยมาก= =

Wimpy Kid
16th December 2012, 08:23
สนุกมากเลยครับ

XPRESSING
16th December 2012, 10:23
น่าสนุกมากครับ

liltc
16th December 2012, 10:34
(มันได้ 2 ตัว เกมหรือป่าวหว่าเห็นคนพูดกัน) หาคนแชร์ซื้อผ่านสตรีม ช่วยกันออกคนละ 250 ทรูคับ PM มาเลย

ปล. บางคนไม่รู้นะครับ Krampus เวลาเราตีมันตายมีโอกาศ drop กระเป๋าของมันได้ ในกระเป๋าใส่ของได้มี 10 ช่อง

nakarazaa
16th December 2012, 10:52
อยากทราบวิธีหาใยแมงมุมแบบเร็ว ๆ อ่ะครับ คือไปสดแล้วไม่ค่อยไหวอยากได้วิธีลัด แฮะ ๆ

liltc
16th December 2012, 11:05
ต้องสดจริงๆครับ ถ้ากลัวตายมากๆก็ สร้าง เกราะไม้ กับ หมวก football แล้วไปตี ผมแนะนำ ตีรังแล้ววิ่งออกมา ตีตัวที่ใกล้เราที่สุดแล้ววิ่งไปเลื่อยๆมันจะตาม แล้วก้ตีตัวใกล้สุด ทำไปเลื่อยๆมันก้ตาย

atiwad@hotmail.com
16th December 2012, 11:39
ปลอดล๊อกตัวที่3-4-5 ต้องทำยังไงครับ

XPRESSING
16th December 2012, 12:10
โหลดเซพต่อยังไงอะครับ มันมี3ตัวเลือก
1.New game
2.Make new wlord
3.Import

GtXl24o7l3c
16th December 2012, 12:20
ผมเพิ่งโหลดไปเล่น สนุกดี ครับ

เล่นครั้ง แรก รอด 1 วัน ไม่รู้วิธีจุดไฟ
เล่นครั้ง สอง รอด 3 วัน โดนแมงมุมกัดตาย
เล่นครั้ง สาม รอด 5 วัน หิวตาย (ลืมดู)

อยากรู้ว่าพวกท่านตั้งหลักแหล่งอยู่ไหนกัน
ถ้าอยากได้ไข่กับใยแมงมุมต้องไปตีรังของมันใช่ไหม

==========================================

ไม่เหมือนกันหรอ -0-
อยู่ตรงที่มีหมูสินะ เดี่ยวจะย้ายไปอยู่ แลกทองได้ด้วย O_o

V
V
V
V

liltc
16th December 2012, 12:52
ผมเพิ่งโหลดไปเล่น สนุกดี ครับ
เล่นครั้ง แรก รอด 1 วัน ไม่รู้วิธีจุดไฟ
เล่นครั้ง สอง รอด 3 วัน โดนแมงมุมกัดตาย
เล่นครั้ง สาม รอด 5 วัน หิวตาย (ลืมดู)

อยากรู้ว่าพวกท่านตั้งหลักแหล่งอยู่ไหนกัน
ถ้าอยากได้ไข่กับใยแมงมุมต้องไปตีรังของมันใช่ไหม

==========================================

ไม่เหมือนกันหรอ -0-
อยู่ตรงที่มีหมูสินะ เดี่ยวจะย้ายไปอยู่ แลกทองได้ด้วย O_o

V
V
V
V

^
^
^
ฆ่าหมู วัว หรือ สัตว์ที่ไม่ทำร้ายเรามากๆ Krampus จะออกมาถ้าเราไม่เชื่อฟัง Krampus ตัวนี้ มันจะออกมาขโมยของรอบตัวเรา เช่น ผมสร้างบ้านใกล้หมู ฆ่าหมู่จน Krampus ออกมา

Krampus มันก็จะมาทุบกล่องเก็บของเรา เอาของในกล่องไป บางทีทุบจนพังเลย

ปล. Krampus ถ้าเราฆ่ามัน มีโอกาศ ดรอป กระเป๋า Krampus ได้ กระเป๋าของมันเก็บของได้ 10 ช่อง
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คือทุกคนจะอยู่ในโลกที่แตกต่างกันนะครับ ใช่ว่าจะเหมือนกันทุกเครื่อง ถ้าโลกเดิมสำรวจหมดแล้วก้ออกมา Make new world ก็จะได้โลกใหม่ ส่วนผม ผมตั้งบ้านอยู่ใกล้กับ หัวหน้าเผ่าหมู่ครับ

เราสามารถ ฆ่าหมู่ที่อยู่บริเวณหัวหน้าเผาแล้วเอาไปแลกเป็น ทอง ได้ครับ 1 ชิ้นต่อ 1 ก้อนเลย *0*

ตอนนี้ผมรอด 21 วันแล้ว ตัวเก่าผม 136 วัน โดนต้นไม้ยักษ์ตีตาย เศร้า T^T

Nuttawatcom
16th December 2012, 13:40
ใช้ CE แฮคได้แล้ว อิอิ

sornasd123
16th December 2012, 13:43
ถ้าเกมส์นี้ออนไลน์ได้ คงจะเกิด มิติใหม่ แน่ๆๆ 555

Wimpy Kid
16th December 2012, 14:08
ทำยังไงพลังชีวิตถึงจะเพิ่มหรอครับ

แล้วก้อนอึมันหาจากไหนหรอครับ

bigbang410
16th December 2012, 14:20
ใช้ CE แฮคได้แล้ว อิอิ

บอกหน่อยครับ hack ไง

jsean
16th December 2012, 14:26
อยากทราบวิธีหาใยแมงมุมแบบเร็ว ๆ อ่ะครับ คือไปสดแล้วไม่ค่อยไหวอยากได้วิธีลัด แฮะ ๆ

เอาเนื้อกระต่ายไปให้หมูกิน ที่หมู่บ้านหมู หลายๆตัวเลย ทีนี้มันจะวิ่งตามเราเราก็พามันไปบวกกับแมงมุมเลย โดยเราไม่ต้องไปตีเองนะ แค่กดคลิกตีแล้วกดหยุด หมูมันจะไปรุมกระทืบแมงมุมเอง

getmar1472
16th December 2012, 14:27

ไปหาตรงที่ดินมันเเปลกๆอะครับมันจะมีรังเเมงมุมเเล้วจะมีตัวที่อยู่ใต้ดินอะครับมันจะตีกันเเมงมุมตายตลอดพอมันตายมันจะมีใยครับรีบเข้าไปเก็บครับโอกาศทอง ระวังด้วยล่ะครับผมเพิ่งตายมะกี้:)

jsean
16th December 2012, 14:29
ทำยังไงพลังชีวิตถึงจะเพิ่มหรอครับ

แล้วก้อนอึมันหาจากไหนหรอครับ

เพิ่มพลัง หาน้ำผึ้งกินครับ อึ นี่ไปเก็บที่ฝูงวัวครับ มีเยอะแยะ

Wimpy Kid
16th December 2012, 14:32
เพิ่มพลัง หาน้ำผึ้งกินครับ อึ นี่ไปเก็บที่ฝูงวัวครับ มีเยอะแยะ

แล้วฝูงวัวมันอยู่ไหนอ่า

liltc
16th December 2012, 15:07
แล้วฝูงวัวมันอยู่ไหนอ่า

เจอวัวก้โชคดีเก็บอึเลย วัวจะอยู่พื้นที่ที่เป็นฟาง ลองเดินหาดู ในแผนทีจะเป็นพื้นที่สีส้ม

เจอหมูก็ เอา แครอท / เชอรรี่ ปรุงแล้วไปให้มันกินมันก็จะอึเอง

Nuttawatcom
16th December 2012, 15:14
บอกหน่อยครับ hack ไง

http://youtu.be/1V_rtIZtGU8 ไปดูนี่เลย

Wimpy Kid
16th December 2012, 15:26
hack แล้วได้อะไรหรอ

bigbang410
16th December 2012, 15:31
http://youtu.be/1V_rtIZtGU8 ไปดูนี่เลย

Thank ครับ :dance

BlackBishop
16th December 2012, 16:57
คราฟท์กับดักเยอะๆ เอาไปวางไว้ใต้หลุมกระต่าย (เอาเม้าส์ชี้ที่หลุมกระต่ายแล้วเลื่อนลงจนกว่ามันจะขึ้นว่าวางได้) รับรองเสบียงไม่ขาดมือ เพราะกระต่ายมันจะขึ้นมาค่อนข้างบ่อย

Volcanus
16th December 2012, 17:02
เล่นไป 50 กว่าวันแล้วชักยากแฮะ - -" พวกเฮลฮาวมาใวเกิ๊น มาที 4-5 ตัว ไม่มีเกราะนี้ถึงกะเดี้ยง - -" รำคานเจ้าแคมปรัสด้วย มาที2ตัว

Teinniiz
16th December 2012, 17:22
เจิมเบย !
แต่เล่นไม่เป็น =w=

audon
16th December 2012, 17:56
ลำคารผีน้องสาวมาไม่ช่วยไรเลย -*-

MasterArt
16th December 2012, 20:24
ลูก Tallbird (ตาเดียว) มันกินอะไรหรอครับ

มันกินไม่ได้ครับ = =''

เลี้ยงไว้มันจะช่วยเราตี แต่ตายง่ายมากๆ เสียดายเวลาทีฝักมัน ถ้าอยากเลี้ยงไว้เปนเพื่อนก็ ให้คราฟ ฟรุต มาเป่าแล้วมันจะหลับส่วนเราก้หนีไปตีแมลงมุม สะบายๆ ผมก้เลี้ยงนะ 5 ตัวตายหมดแล้ว TT

ครับ แล้วมันมีวันโตไหมครับ

- ท่านซื้อแท้หรือเปล่าครับ
-ถ้าซื้อ อยากถามว่า ผมเล่นเถื่อนแล้วไปซื้อแท้เซฟหายไหมครับ

liltc
16th December 2012, 20:26
ลูก Tallbird (ตาเดียว) มันกินอะไรหรอครับ

มันกินไม่ได้ครับ = =''

เลี้ยงไว้มันจะช่วยเราตี แต่ตายง่ายมากๆ เสียดายเวลาทีฝักมัน ถ้าอยากเลี้ยงไว้เปนเพื่อนก็ ให้คราฟ ฟรุต มาเป่าแล้วมันจะหลับส่วนเราก้หนีไปตีแมลงมุม สะบายๆ ผมก้เลี้ยงนะ 5 ตัวตายหมดแล้ว TT

jovkinm4
16th December 2012, 21:44
หลังจากได้ลองเเล้ว หนุกมาก เลยอุดหนุนของเเท้ ใครรักใครชอบก็อุดหนุดด้วยกันนะครับ ไม่เเพงด้วย ^^

Volcanus
16th December 2012, 21:48

-ถ้าซื้อ อยากถามว่า ผมเล่นเถื่อนแล้วไปซื้อแท้เซฟหายไหมครับ

แท้เซฟไม่หายนะครับ แค่เปลี่ยนที่ตั้ง ของก็อบจะอยู่ใน C:\Users\Usersname\AppData\Local\FLT\Steam\211670
แท้Steam จะอยู่ใน C:\Program Files\Steam\userdata\username\219740

liltc
16th December 2012, 22:33

แชร์ตังซื้อกับผมไหมหละครับ ราคาทรู 480 ถ้าสนใจ PM โปรไฟล์ในสตรีมมานะครับ ผมติดต่อคนรู้จักไว้อยู่

jovkinm4
17th December 2012, 02:58
http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1701823

ผมซื้อกับคนนี้ 300 เองครับ ทรู 350

liltc
17th December 2012, 07:56
http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1701823

ผมซื้อกับคนนี้ 300 เองครับ ทรู 350

โอ ขอบคุณมากๆเลยครับที่แนะนำ

BenzdezzS
17th December 2012, 09:31
คืออยากจะรู้ว่า Krampus มันจะออกมาเมื่อไหร่ ? จะได้ระวังตัวถูกครับ เมื่อสักครู่ไปฆ่า tallbird รู้สึกว่าเสียง แฮ่ๆ หลังฆ่าสัตว์นี่มันดังขึ้นเรื่อยๆ เพราะไรเอ่ย ?

ปล.เจอแล้ววววว ไอตัวแคมปัส อยู่ก็เดินมาที่ค่าย ตกใจ = ='' เอาขลุ่ยเป่า****งงง พอหลับค่อยไปตีรัวๆ ... แต่ไม่ยักกะได้กระเป๋าของมัน TT

ปล2. สำหรับผมสิ่งที่ทำให้หลอนที่สุดไม่ว่าจะตอนไหน คือ ต้นไม้ - -

Volcanus
17th December 2012, 12:52
คืออยากจะรู้ว่า Krampus มันจะออกมาเมื่อไหร่ ? จะได้ระวังตัวถูกครับ เมื่อสักครู่ไปฆ่า tallbird รู้สึกว่าเสียง แฮ่ๆ หลังฆ่าสัตว์นี่มันดังขึ้นเรื่อยๆ เพราะไรเอ่ย ?

ปล.เจอแล้ววววว ไอตัวแคมปัส อยู่ก็เดินมาที่ค่าย ตกใจ = ='' เอาขลุ่ยเป่า****งงง พอหลับค่อยไปตีรัวๆ ... แต่ไม่ยักกะได้กระเป๋าของมัน TT

ปล2. สำหรับผมสิ่งที่ทำให้หลอนที่สุดไม่ว่าจะตอนไหน คือ ต้นไม้ - -

ผมว่าเจ้าแคมปัสมันกระจอกมากกว่าหมูอีกนะ มันแค่ชอบมากวนตีกล่องแตกแล้วก็หนีๆ ไล่ไปตบไม่กี่ทีก็ตายละมันไม่ค่อยตอบโต้ - -"

BenzdezzS
17th December 2012, 14:05
ผมว่าเจ้าแคมปัสมันกระจอกมากกว่าหมูอีกนะ มันแค่ชอบมากวนตีกล่องแตกแล้วก็หนีๆ ไล่ไปตบไม่กี่ทีก็ตายละมันไม่ค่อยตอบโต้ - -"
ตอนนี้ผมระแวงสัตว์ทุกชนิดเลยครับ 5555 ไม่อยากเข้าใกล้ถ้าไม่จำเป็น

[Mz]_Zero
17th December 2012, 14:14

ไอ้ตัวที่ชอบมาขโมยของในกล่องเราหรือป่าว ผมตายเลยนะนั้น เล่นได้ 32 วันเศร้า******

มันมาจะขโมยของเลย ตบมันก่อนมันล่อเอาซะผมตายเลยT^T

atomzear
17th December 2012, 14:52
ใครรู้วิธีทำให้หมูไม่แปลงร่างมั่งอะครับ ตอนกลางวันมันไม่กินเรา พอกลางคืนมันกลายร่างวิ่งไล่กินเรา ผมเลยวิ่งทั้งคืนเลย เหนื่อย

aaa123977
17th December 2012, 16:38
แท้เซฟไม่หายนะครับ แค่เปลี่ยนที่ตั้ง ของก็อบจะอยู่ใน C:\Users\Usersname\AppData\Local\FLT\Steam\211670
แท้Steam จะอยู่ใน C:\Program Files\Steam\userdata\username\219740

ทำไมผมหาเซฟไม่เจอหว่าา (ไม่ใช่ของแท้นะ) เข้าไดร์ C ไม่เห็นมี folder Users\Usersname\AppData\Local\FLT\Steam\211670 เลยอะคับ

แล้วก็อยากรู้ว่า ไอสีเหลืองๆที่ได้จากรังผึ้ง ที่เอาไว้สร้างรังผึ้ง มันมีวิธีหาวิธีอื่นไหมนอกจากพังรังของผึ้งอะคับ

parkpoompb
17th December 2012, 16:51
ถ้าเกมนี้มี มัลติ มันจะเป็นอะไรที่ Perfect มากๆ เล่นซัก 2-4 คน ช่วยๆกันเอาชีวิตรอด

Wimpy Kid
17th December 2012, 17:03
อุสาเล่นไปได้ตั้ง23วันตายT.T ต้องเริ่มเล่นใหม่หมดเลย มันมีวิธีไหนที่ไม่ต้องเริ่มใหม่ไหมอะ

liltc
17th December 2012, 17:31
ใครรู้วิธีทำให้หมูไม่แปลงร่างมั่งอะครับ ตอนกลางวันมันไม่กินเรา พอกลางคืนมันกลายร่างวิ่งไล่กินเรา ผมเลยวิ่งทั้งคืนเลย เหนื่อย

กรณีที่หมูแปลงร่างคือ
1 ให้มันกินเนื้อ monster มากเกินไป
2 มันไม่เข้าบ้านตอนคืนที่พระจันทร์เต็มดวง พอ เช้ามันก็จะกลับเป็นหมูปกติ

ตอนพามันไปฉะกับ แมลงมุม ระวังมันกินเนื้อแมลงมุมมากเกินไปนะครับ ไม่งั้นวงแตกแน่ๆ ดิบยิ่งกว่า ผีต้นไม้อีก :sweat

[Mz]_Zero
17th December 2012, 18:03
อ่าจัดแท้เรียบร้อยเกมส์นี้ :dance หวังว่าจะเหมือน MineCraft ที่มันอัพเดทเรื่อย

ตอนนี้เริ่มเล่นใหม่อีก โดน หมูป่ารุมกระทืบ T^T ไม่น่าสร้างบ้านใกล้บ้านหมูเลย

evil00710
17th December 2012, 19:37
แอบเอาเทคนิคพังรังแมงมุมแบบไม่เจ็บเนื้อเจ็บตัวมาบอก

วิธีก็คือ

1 สร้างกับดักเยอะๆ ซัก 10 - 15 อัน
2 เอาไปวางดักทางที่เราจะหนีไว้ก่อน
3 เดินไปตีรังแมงมุม แล้วล่อให้มันเดินมาติดกับดักให้หมด
4 เดินไปตีรังมันได้เลย

วิธีนี้ รับรองผล เพราะลองมาแล้ว รังใหญ่รังเล็ก จัดได้ทุกรัง
ข้อเสียนิดหน่อยคือ สร้างกับดักใช้ไม้กับหญ้าเยอะมั่กๆ แต่สร้างรอบนึงก็พังได้ 5 6 รัง

ปล. ถ้าขี้เกียจสร้างเยอะ ผมมีทริคอีกนิด คือ สร้างแค่ 5 อันพอ แล้วเดินไปตีรังแมงมุม ล่อมันติดกับดัก
แล้วก็เดินมาเก็บเนื้อแมงมุมในกับดัก แล้วล่อตัวที่เหลือให้มันเดินไปโดนกับดักเดิมต่อ วน loop ไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมดรัง

samekubpom
17th December 2012, 19:55
ผมจับนกมาได้แล้วอ่ะครับ ผมอยากจะรู้ว่านกมันทำอะไรได้

luciferfx
17th December 2012, 19:56
http://www.youtube.com/watch?v=ZWKNAlgP7YU

voodabass
17th December 2012, 19:58
ผมจับนกมาได้แล้วอ่ะครับ ผมอยากจะรู้ว่านกมันทำอะไรได้
ฆ่าเอาเนื้อ เอาขน เลี้ยงในกรง แต่ระวังฆ่าเยอะๆตัวKrampus ออกมาทำลายข้าวของเรานะครับ

MAX-PP
17th December 2012, 20:19
เกมส์นี้****โคตรเท่

MasterArt
17th December 2012, 20:26
ฆ่าเอาเนื้อ เอาขน เลี้ยงในกรง แต่ระวังฆ่าเยอะๆตัวKrampus ออกมาทำลายข้าวของเรานะครับ

ฆ่า กระต่ายมันจะออกมาไหมครับ

พวก หมู แมงมุม แล้วค่าความชั่วร้ายของเรามีวันลดลงไหมครับ

samekubpom
17th December 2012, 20:38

ผมเจอตัวมังกรถือถุงอ่ะครับ มันมาตามอยู่ใกล้ ๆ ผมมันจะทำไรผมหรือเปล่า แล้วก็มีหมูป่าอีก มันมาไล่กัดผมในยามวิกาลอ่ะครับ

แล้วเราจะสร้างที่เก็บของอย่างอื่นนอกจากกระเป๋าได้มั้ยครับ

ball5701
17th December 2012, 21:00
เ่ล่นไม่เลย20ซะที 55+ รบกวนถาม?หน่อยคับ ตัวลูกตาเดียว ไข่เอามาจากไหนหว่า เห็นมันเท่ดี :D

[Mz]_Zero
17th December 2012, 21:02
ผมเจอตัวมังกรถือถุงอ่ะครับ มันมาตามอยู่ใกล้ ๆ ผมมันจะทำไรผมหรือเปล่า แล้วก็มีหมูป่าอีก มันมาไล่กัดผมในยามวิกาลอ่ะครับ

แล้วเราจะสร้างที่เก็บของอย่างอื่นนอกจากกระเป๋าได้มั้ยครับ

คราฟกล่องสมบัติครับ เป็นที่เก็บของได้แต่ถ้าเจอ Krampus มันจะมาขโมยของในกล่องของเราไปได้ 555+

มันจะมาทุกครั้งถ้าฆ่าสัตว์หรือ Monster ครบจำนวนแล้วมันจะมาทันที มันไม่ตีเราก่อนก็จริง แต่ถ้าเพลอไปตีมันถ้ามันสวนกลับนี้จุกเลยนะครับ

ตายกับมันมา 2 รอบละเศร้า******

liltc
17th December 2012, 21:53
เล่นกันได้สูงสุดกี่วันเอ๋ย ของผมตัวเก่า 136 ตัวปัจจุบัน ได้ 1 เดือน (31 วัน) โลกไม่เพอเฟคเท่าไหร่

ball5701
17th December 2012, 21:55
ผม20กว่า วันครั้งเดียวที่เหลือไม่ถึง10เลย โดนที่งอกจากดินฟาดเอาๆ T_T 3รอบได้ละ

samekubpom
18th December 2012, 00:33
_Zero;1797519']คราฟกล่องสมบัติครับ เป็นที่เก็บของได้แต่ถ้าเจอ Krampus มันจะมาขโมยของในกล่องของเราไปได้ 555+

มันจะมาทุกครั้งถ้าฆ่าสัตว์หรือ Monster ครบจำนวนแล้วมันจะมาทันที มันไม่ตีเราก่อนก็จริง แต่ถ้าเพลอไปตีมันถ้ามันสวนกลับนี้จุกเลยนะครับ

ตายกับมันมา 2 รอบละเศร้า******

ขอถามอีกอย่างนะครับ

หุ่นไล่กามันมีไว้ทำไรหรอครับ

หุ่นที่เป็นหุ่นผู้ชายหุ่นไม้อ่ะครับ ผมเห็นรูปในกระทู้นี้แหละ แล้วคราฟตรงไหนหรอครับ