PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่ครับ ช่วยด้วย TT

Emtry Mania
8th December 2012, 20:30
คือ ผมได้อัพเดท DB เวอชั่นใหม่ + LT3.0 + ต่อเน็นเพื่อสมัคร Live

แต่ทำไมเกมมันกลับเข้าเล่นไม่ได้อ่าครับ ช่วยทีครับ ผมเครียดมาก TT

joker
8th December 2012, 20:52
หากเครื่องเป็น LT+3.0 แล้ว update จาก Internet จะไม่มีปัญหาอะไรกับเครื่องครับ

Emtry Mania
8th December 2012, 21:34
อ่า แต่ของผม อัพ DB ตัวล่าสุดจาก แฟรชไดฟ์ แต่พอเข้าเกม มันเด้งเป็นว่า the disc is unreadable ทุกแผ่นเลยนะครับ

ยังไงช่วยบอกทุกสาเหตุมาทีครับ มีเท่าไรบอกมาให้หมดเลย เพราะถ้าคนอื่นไม่มีปัญหา แล้วทำไมผมถึงมีปัญหาคนเดียว lt-3.0 ทำไมต่อเน็ตถึงเล่นแผ่นก๊อบไม่ได้ ทั้งที่ตัว FW นั้นบอกว่าเล่นได้

เฮ้อออ อ อ เซงจัง :( อุตสาห์ซื้อสายเน็ตมากะลองมาออน xbox360 ผ่านเน็ต ไม่นึกว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ TT

ปล1.หรือว่าผมโดนอะไรที่มันทำให้เล่นแผ่นก็อบไม่ได้หรือเปล่าครับ ?

ปล2.หรือผมอาจจะเป็นคนแรกที่เกิดปัญหากับ DB ตัวล่าสุด + ต่อ Xbox Live แล้วเล่นเกมอะไรไม่ได้เลยซักกะเกมเดียว

ปล3.ถ้าพังจริง ๆ ผมคงไม่ได้เล่นยาวแหงเลย ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเงิน คงได้เล่นอีกทีตอน LT-4.0 มาละมั้ง :(

okorakot
9th December 2012, 11:36
โดนแบนแล้วรึป่าวครับ อยากรู้เหมือนกัน กำลังจะอัพDBใหม่พอดีมาเจอกระทู้นี้กลัวเลย:sweat

joker
9th December 2012, 12:07
ลองกลับไปหาร้านที่ Update เครื่องให้ดีกว่านะครับ ว่าทางร้านเขาทำอะไรให้ เพราะหากร้านที่ Update ทำ LT+3.0 ให้จริงๆ จะไม่มีปัญหาอะไรอย่างที่แจ้งไว้ครับ (รายละเอียดเพิ่มเติม (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=147381))

Emtry Mania
9th December 2012, 12:53
อ่าครับ ๆ ผมคงจะได้ยกไปอีกทีตอน LT-4.0 มากระมั้ง TT

ผมได้ทดสอบเพิ่มเติมแล้วนะครับ คือว่า ผมลองใส่แผ่นเกม Dead Island + Devil may cry 4 เข้าไป พบว่าสามารถเล่นได้ตามปกติ แต่ Resident Evil 6 + WWE13 + COD : BO 2 เล่นไม่ได้

อาการแบบนี้คือผมอัพ DB ตัวล่าสุดแล้วต่อเน็ตคือเราจะโดนล้าง lt-3.0 ใช่ไหมครับ ? เพราะว่าเกมตั้งแต่ lt-2.0 ลงไป เล่นได้หมด TT