PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สายในเคส รกมากจะเป็นไรไหม

icelylove123
8th December 2012, 20:59
คือผมซื้อ PSU มาอะมันรุงรังไม่รู้จะทำไง ลองทำจนง่วงนอนก็ยังไม่หายรก เลยจะถามว่ามันเป็นไรไหม

อีกอย่างสายมันอยู่ใกล้ ฮาร์ดดิช กับ การ์ดจอจะเป็นไรไหม

Zambezi
8th December 2012, 21:04
- ความร้อนเพราะระบบระบายอากาศถูกกันโดยสายไฟที่รกเหล่านั้น :)

yousellgun
8th December 2012, 21:05
สายในเคส รกๆมันไม่มีปัญหาต่อตัวเครื่องหรอกครับ (ยกเว้นไปติดพัดลม ^^")

แต่ควรจะเก็บซ่อนๆมันหน่อยก็ดีครับ การระบายอากาศในตัวเครื่องจะได้คล่องๆหน่อย

8th December 2012, 21:06
- ความร้อนเพราะระบบระบายอากาศถูกกันโดยสายไฟที่รกเหล่านั้น :)

แล้วทำยังไงอะครับผมเก็บไม่เป็นอะ ไปให้ร้านเขาทำได้ไหม

mini_bank
8th December 2012, 21:06
อืม จะบอกว่ายังไงดีล่ะ จริงๆรกก็ไม่เป็ฯไรครับ แต่หากจัดให้ดีๆ มันจะช่วยให้ลมไหลเวียนได้ดีขึ้น ทำให้ภายในเคสไม่ร้อนมาก ดูเรียบร้อยสบายตา ทำความสะอาดและเปลี่ยนอุปกรณ์ได้สะดวกง่ายดาย

8th December 2012, 21:08
อืม จะบอกว่ายังไงดีล่ะ จริงๆรกก็ไม่เป็ฯไรครับ แต่หากจัดให้ดีๆ มันจะช่วยให้ลมไหลเวียนได้ดีขึ้น ทำให้ภายในเคสไม่ร้อนมาก ดูเรียบร้อยสบายตา ทำความสะอาดและเปลี่ยนอุปกรณ์ได้สะดวกง่ายดาย

ผมจัดไม่เป็นอะครับ แล้วสายมันงอๆ คดๆอะครับ PSU ผม Gview นะ 500 watt สายมันเป็นไรไหม ถ้าผมดัดๆอะ

jokkasa123
8th December 2012, 21:08
มันจะเป็นบ้านให้หนูมดแมลง ครับ
ควรลองฝึกจัดให้มันอ้อมหลังเคสดู

8th December 2012, 21:27
มันจะเป็นบ้านให้หนูมดแมลง ครับ
ควรลองฝึกจัดให้มันอ้อมหลังเคสดู
ข้างในเคสนะ รังเลยเหรออออ 5555

mini_bank
8th December 2012, 22:02
ไม่อยากบอกว่าจิ้งจกเข้าไปไข่ก็เจอมาแล้วครับ ล่าสุดนี่เครื่องคนๆนึงเอามาให้ผมช่วยลง OS ให้ เจอไข่มดแดง เพียบเลย

สายพวกนี้สามารถดัดได้ครับ แต่อย่าให้มันมาก เดี๋ยวสายทองแดงมันจะหลุดออกจากแผง PCB ได้เวลาดึงก็ไม่ต้องไปฝืนมันนะครับ

หากพวกสายไฟก็หาพวกสายรัดมารัดไว้ อันไหนซ่อนไว้หละงเคสได้ก็ซ่อนไปครับ บางเคสเค้าจะทำช่องซ่อนสายมาให้ด้วยเลย