PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : -[ เผยข้อมูลเกมเมอร์และ Windows 8 ระบบปฏิบัติการตัวใหม่ล่าสุดของ Microsoft ในเรื่องยอดการใช้งาน ]-

Jomezeollo
9th December 2012, 00:08
-[ เผยข้อมูลเกมเมอร์และ Windows 8 ระบบปฏิบัติการตัวใหม่ล่าสุดของ ]-
-[ Microsoft ในเรื่องยอดการใช้งาน ]-

ถึงแม้ว่าเวลานี้ Windows 8 ระบบปฏิบัติการตัวใหม่ล่าสุดของ Microsoft จะวางจำหน่ายมาได้สักระยะหนึ่ง แต่น่าแปลกที่ตัว Windows 8 กลับถูกหลายเกมเมอร์จำนวนมากยังไม่คิดที่จะเปลี่ยนอาจจะเป็นเพราะว่ายังไม่มั่นใจในการที่จะเปลี่ยนมาใช้ Windows 8 จะสามารถเล่นเกมได้ลื่นไหลหรือจะมีปัญหาหรือเปล่า!? ซึ่งจริงๆแล้วเหล่าเกมเมอร์จะกังวนก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเพราะสมัยตอนที่ Windows 7 วางจำหน่ายใหม่ๆก็มีปัญหาหลายๆด้านเกี่ยวกับการรันเกมต่างๆอยู่มากมาย จึงทำเหล่าเกมเมอร์ส่วนใหญ่ยังมองปัญหานี้ที่อาจจะเกิดขึ้นอีกครั้งก็เป็นได้ ถ้าเปลี่ยนเป็น Windows 8

http://www.notebook4game.com/web/wp-content/uploads/2011/12/windows8_thumb.jpg

ซึ่งมีข่าวที่น่าสนใจก็คือแบบสำรวจ Hardware และ Software ประจำเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมาของค่ายเกมยักษืใหญ่อย่าง Valve มีข้อมูลที่อ่านแล้วน่าสนใจมากๆเพราะมันเกี่ยวข้องกับ Windows 8 โดยมีการทำแบบสอบถามจากผู้ใช้งานคอมพิวเตอร์กว่า 50 ล้านคน มีเพียง .44 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นที่ใช้ Windows 8 32 Bit และภายในกลุ่มผู้ใช้ Windows 8 64 Bit มีเพียงแค่ 4.25 เปอร์เซ็นต์เท่านั้น!!! เรียกว่าน้อยมากเลยทีเดียว ส่วนในฐานข้อมูลยังเผยอีกว่า Windows 7 ยังคงเป็นระบบปฏิบัติการที่นิยมใช้เล่นเกมมากที่สุดสูงถึง 58.58 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนผู้ใช้ทั้งหมด โดยสาเหตุที่เหล่าเกมเมอร์ยังใช้ Windows 7 เป็นเพราะว่าตัว Windows 7 ยังมีความสเถียรมากกว่า งานนี้คงต้องแล้วแต่เพื่อนๆ ครับ ว่าจะใช้ Windows อะไร แต่ถ้าถามว่าผมมองแบบไหนคงใช้ Windows 7 ต่อไปก่อนดีกว่าเพราะตัว Windows 8 ยังดูใหม่สำหรับตอนนี้จริงๆและยังมีเกมอยู่หลายเกมที่ยังไม่ได้มีการอัพเดตเพื่อรองรับระบบปฏิบัติการตัวนี้ครับ

http://www.siamget.com/sites/siamget.com/files/imagepicker/604/windows-8_1.jpg

Credit : Playinter

aki
9th December 2012, 00:16
เพิ่งซื้อ win 8 pro upgrade มา วันนี้เล่นเกมส์ อยู่ๆๆ เด้งออกจอฟ้าเลย ไม่รู้เป็นอะไร แต่มันก็ไวดีนะ

Tummy Gamic
9th December 2012, 00:23
ซื้อ win8 Pro Upgrade มาเหมือนกันครับ แล้วก็กลับไปลง win7 เหตุผล เพราะเล่นเกมเนี่ย ตอนใช้ win8 เล่นเกม fps ตกไป 20 - 30 ได้มั้งครับ แล้วก็ ระบายความร้อนก็ ทำงานแย่กว่าตอนเป็น win7 ด้วยครับ

popza01
9th December 2012, 00:23
ต่างคนก็ต่างความเห็นนะครับ ส่วนผมเท่าที่ใช้มาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เกมส์เก่าเกมส์ใหม่ก็เล่นได้ครับ เก่าสุดที่ลงก็diablo2 ใหม่ๆก็ black ops2 AC3 ครับผม

มีปัญหาอะไรก็ลองแชร์ๆกันจะได้ทราบถึงปัญหา ช่วยกันหาทางแก้ครับ

S1eeper
9th December 2012, 00:56
พี่ที่รู้จักบอกให้ผมลองใช้ดูนะ ผมก็ยังลังเลอยู่เลยจะเปลี่ยนดีไหม เพราะเรื่องเกมนี้ละ

oBenjungo
9th December 2012, 01:05
ผมลองลงละ แล้วก็กลับมาใช้ 7 เหมือนเดิม windows 7 ดีที่สุดละสำหรับผม

allenkheel
9th December 2012, 01:26
Win 8 เหมาะสำหรับคนที่ไม่เล่น เกมออนไล ในบ้านเราครับ ถ้าใช้จะดีมากๆ เพราะเกมอื่นๆจะเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรเลย และจะมีประโยชย์กับ soreware มาก
เกมonline ผมเล่นแค่ lol inter bf3 dayz นอกนั้นก็ Fry cry cod ฯลฯ

worakorn3
9th December 2012, 01:40
Win8 คือ ไม่เล่นออนไลน์ไทย ก็ไม่มีปัญหาสินะ... :confused: ถ้าใช่ก็ ถอยโลด ซื้อเลย!! :yes

yousellgun
9th December 2012, 02:53
ถ้าไม่เล่นเกมส์ผมว่า W8 เป็น os ที่ดีมากๆเลยนะ

miklve
9th December 2012, 05:09
ผม เล่น เกม ไม่มีปัณหา น่ะ :cool:
ปล. ยังใช่เวอร์ชั่นทดลอง อยู่ ฮ่าๆ

jeditrainer
9th December 2012, 07:23
เสียดาย คงใช้ไม่ได้ เพราะเล่นเกมออนไลน์ไทยซะด้วย(จริง ๆ เล่นเป็นเพื่อนแม่ โดนแม่บังคับ :sweat)

suradet55
9th December 2012, 07:34
ผมใช้ Win7 64 Bit ครับ เล่นลื่นทุกเกมส์ไม่เคยเด้ง

oolldjlloo
9th December 2012, 08:41
ไม่แปลก อย่างที่ผมคิดไว้เลย ตอนแรกเป็นแค่ความคิดว่า พอได้ทดลอง win8 แล้ว ใช้ account เป็น administrator ปุ๊บ พระเจ้า เข้าแอพ . . . อะไรไม่ได้เลย สุดท้ายก็ไม่ต่างไรจากwin7 - -*กลับมาใช้ดีกว่า

codivine
9th December 2012, 08:47
win8 ผมลงในโนตบุคนะ ใช้ดีมากครับ ส่วนอีกเครื่องลงwin7ไว้เล่นเกมที่ลงwin8ไม่ได้

Ezio-Yokarite
9th December 2012, 09:16
ผมรอโดน Microsoft บังคับให้เปลี่ยน ถึงค่อยเปลี่ยน:o

heavenamp
9th December 2012, 09:32
ใช้ window 8 เล่นเกม มาประมาณ 6 เดือนแล้ว ก็ไม่เห้นเจอจอฟ้าเลยหนิ

pcore2000
9th December 2012, 09:35
ตั้งแต่เล่นเกมส์มาไม่เคยจอฟ้านะครับ windows 8 เนื่ยแต่ท่าพวกโปรแกรมบางอันเล่นๆอยุฟ้าเลยสว่นใหญ่จะเข้าเกมส์ไม่ได้มากกว่า

nongtop2249
9th December 2012, 13:25
รอให้มันสเถียรก่อน