PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเลี้ยงแมวบ้างเข้ามา!!!!!

!!Thank!!
9th December 2012, 07:45
คืออยากรู้แมวพันธุ์ไหนที่เขาเลี้ยงไว้ในบ้านมีพันธุ์ไหนบ้าง

เคยเลี้ยงแมวบ้านตอนนั้น มีลูกแมว 5 ตัว เลี้ยงไม่ถึงเดือนมันหนีไปหมดเลยอ่ะ :sweat

JoIozaa1@hotmail.com
9th December 2012, 07:51
เลี้ยงพันธุ์อะไรก็ได้ครับผมเลี้ยงแมวบ้าน ธรรมดา ธรรมดา ครับมันก็หนีออกไปเหมือนกันครับ
แต่ว่าพอถึงเวลาอาหารมันก็มาครับ ให้อาหารมันแบบตรงเวลาครับเช่นให้ตอนเย็น เจ้าเมี้ยวมันก็จะมารอเลยครับแบบไม่ได้นัดหมาย

Zidane
9th December 2012, 08:07
บ้านผมไม่ได้เลี้ยงแต่มันมาจากไหนก็ไม่รู้ มาอยู่ไม่ยอมไปไหนออกลูกหลานอีกต่างหาก เลี้ยงด้วยความจำเป็น

Mercedes
9th December 2012, 08:12
บ้านผมอยู่่มาเ็ป็นสิบปี เพิ่งจะมีลูกแมวหลงมาตัวนึง เลยต้องจำใจเลี้ยง แต่ก็ชอบแมวอยู่แล้วเลยไม่มีปัญหาอะไร
เป็นตัวเมีย กลัวมันจะออกลูกออกหลานเยอะแยะ เลี้ยงไม่ไหวแน่ๆ ไม่อยากพาไปทำหมันเลย (จะให้มันพกถุงยางก็กะไรอยู่ ฮ่าๆ)
ปล.หน้ามันมีหนวดเหมือนฮิตเลอร์ด้วย 555+

!!Thank!!
9th December 2012, 08:14
ขอถามหน่อยว่า ทำไมมันไม่ชอบให้อุ้มอ่าาา แล้วมันก็ชอบข่วนเล็บคมๆ มันอ่ะ เอามาใกล้หน้าไม่ได้เลย

GtXl24o7l3c
9th December 2012, 08:19
บ้านผมเลี้ยงอยู่ 1 ตัว มากจากไหนไม่รู้ พอมันมาเท่านั้นแหละ เลี้ยงเลย

lovelyseed
9th December 2012, 08:21
ขอถามหน่อยว่า ทำไมมันไม่ชอบให้อุ้มอ่าาา แล้วมันก็ชอบข่วนเล็บคมๆ มันอ่ะ เอามาใกล้หน้าไม่ได้เลย

มันขี้เกียจเลีย ตัวเองใหม่ เหมื่อนกะว่า มือเราสกปรก :sweat

tonza
9th December 2012, 11:20
บ้านผมมันมาเองพี่เลยเอามาเลี้ยงมันออกลูกมาอีกตอนนี้มี 5 ตัวได้ตายตัวนึง แล้วก็เลี้ยงหมาพันธ์ค็อกเกอร์ตัวนึงกับหมาอะไรอะไม่รู้พันธ์ตัวเล็กๆสีดำคล้ายหมาตำรวจแต่มันจะตัวเล็กเห่าได้เห่าดีจริง

BaCk To NaTuRe
9th December 2012, 12:42
ทำหมันมันเลยครับมันจะไม่เที่ยวตัวไม่เลอะ มอมแมม ของผมอยู่บ้านทั้งวันเลย

!!Thank!!
9th December 2012, 12:59
ทำหมันมันเลยครับมันจะไม่เที่ยวตัวไม่เลอะ มอมแมม ของผมอยู่บ้านทั้งวันเลย
ไอเดียดีมากๆเลย ต
แต่ว่าตอนนี้ไม่เหลือยสักตัวแล้ว มันไปกินนอนบ้านหลังอื่นหมดแล้ว + +

tawin4447
9th December 2012, 13:05
ผมเลี้ยงนะ มีคนให้มา ตอนแรกเจ้าของแมวคนเก่าตั้งชื่อ ศรีกานดา ผมว่ามันออกไทยๆไปหน่อยเลยเปลี่ยนเป็น ดาลี่ แทน 555 :o

bighipyoza
9th December 2012, 13:10

ทำอย่างนี้ก็บาปนะครับ ผมว่าปล่อยให้มันเป็นธรรมชาติของมันอะดีแล้ว แล้วอีกอย่างเรามีหน้าที่เลี้ยงเขาไว้ ก็ควรจะให้อิสระแกเขา ทำอย่างที่ว่ามันจะบาปติดตัวซะป่าวๆนะครับ

BaCk To NaTuRe
9th December 2012, 13:12
ทำอย่างนี้ก็บาปนะครับ ผมว่าปล่อยให้มันเป็นธรรมชาติของมันอะดีแล้ว แล้วอีกอย่างเรามีหน้าที่เลี้ยงเขาไว้ ก็ควรจะให้อิสระแกเขา ทำอย่างที่ว่ามันจะบาปติดตัวซะป่าวๆนะครับ
ฮ่าๆ ของผมมันเป็นหมันมาอยู่แล้วอ่ะครับ ผมเลี้ยง 4 ตัว 1 ตัวเป็นหมัน(คนมาฝากแล้วไม่เอาคืน) 3ตัวเที่ยวหมด
มีไอตัวเป็นหมันนี่หละไม่เที่ยว ตัวใหญ่มาก+อารมณ์แปรปรวน แล้วก็ เข้ากับแมวตัวอื่นไม่ได้ คือผลที่ตามมาครับ

Igotyoubaby
9th December 2012, 13:24
ไม่รุ้เหมือนกันแหะ ผมเคยเลี้ยงแมวบ้านอ่ะ มันขี้อ้อนดีนะ พอดึกๆนี่มานอนด้วยตลอดเลย

thexaou
14th December 2012, 15:54
ถ้าถามว่าเลี้ยงพันธ์อะไรนี้แล้วแต่คนชอบนะ แต่แนะนำว่าไอ้แมวขนเยอะๆอ่ะ อย่าไปเลี้ยงถ้าบ้านไม่ติดแอร์หรือบ้านรวยแล้วมีเวลาจริง เพราะแมวพวกนี้ถ้าอากาศร้อนมากขนมันจะร่วงแล้วป่วยง่าย ถึงจะไม่เคยเลี้ยงแต่ก็เคยฟังมาบ้าง ส่วนบ้านผมเลี้ยงแมวธรรมดาครับ มันหลงมา สิ่งที่พิเศษของแมวตัวนี้ คือ มันมี9แต้มตามตำราแมวไทยที่เคยเปิดอ่าน ตอนนี้มันก็แก่มากละ วันๆก็ไม่เห็นทำอะไร นอนอย่างเดียว แถมขนร่วงอีกด้วย