PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โหลดไฟล์ใส่แฟลชไดร์จากคอมที่มีไวรัส ไฟล์จะติดไวรัสไหมครับ ?

OudzunG
9th December 2012, 08:46
อยากทราบครับว่ามันจะติดไหม ช่วยตอบทีนะครับ :help

chikuva
9th December 2012, 22:27
ขึ้นอยู่กับประเภทของไวรัสครับ ถ้าเป็นไวรัสที่จะติดในไฟล์มันก็จะติด แต่ที่แน่ๆแฟรตไดร์นั้นติดไวรัสแล้วแน่นอนครับ

Gokusen
9th December 2012, 23:22
ผมเคยน่ะครับแต่มันไม่เข้าถึงPC หรอกน่ะมันจะติดแค่ในเฟลชไดว์เฉยๆครับ ตะก่อนเพื่อนผมมันบอก เฟลชไดว์มันติดไวรัสช่วยดูไห้ทีผมก็เอามาเสียบกับPC ปรากฏว่าเฟลชไดว์มันมีแต่คลิปโป๊ทั้งนั้น:sweat ผมเลยใช้nod แสกนครับเจอ102 ตัว ผมก็กดลบทันที แต่คลิปโป๊ของมันยังอยุ่เหมือนเดิมแค่ได้ของแถมมาเฉยๆเหอๆ พอผมลบไวรัสหมด ก็ดูดคลิปลงPC ทันทีก๊ากกกกกกกกกกก:o