PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : samsung galaxy y android รบกวนถามหน่อยนะครับ

zeedalone
9th December 2012, 12:20
คือหากเรานั้นจะอัพเดท android เป็นเวอร์ล่าสุดเรานั้นจะต้องทำยังไงหรอครับตอนนี้เครื่องผมเป็น 2.3.6 ถ้าเราอัพเป็นล่าสุดหรืออัพมัน มันจะดีขึ้นไหมครับ?

เหมือนคอมอะไรแบบนี้ที่อัพแล้วดีขึ้น แล้วหากจะทำทำยังไงหรือครับ? เพราะตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาอยู่สองเรื่องเลย คือตอนคุยส่งข้อความคุยกันนั้นแฟนผมส่งไอคอนอีโมมาทางข้อความด้วยมันดูไม่ได้ขึ้นแต่
กรอบสี่เหลี่ยมแต่มีบางส่วนที่เห็น(เครื่องแฟนผม ไอโฟน4) ส่วนปัญหาอีกอย่างคือดูรูปที่ส่งมาทางข้อความก็ไม่ได้อีก= = มันต้องไปใช้ดาต้าแพจเก็จผมละเซ็งต้องเสียเงินจึงดูได้

ยังไงก็ฝากด้วยนะครับปัญหาเหล่านี้ใครรู้อะไรบอกผมหน่อยนะครับ แล้วถ้าเราจะรีเซ็ตเครื่องมันจะหายไหมครับ?

ปล จะแบ็คอัฟข้อความยังไงหรอครับ มันเยอะอยากเก็บไว้ มันมีความหมาย ><

cableneo
9th December 2012, 17:14
ตันแค่ 2.3.6 นั้นแหละครับ สำหรับมือถือระดับล่าง

vasanchai
9th December 2012, 17:27
ตามนั้นละครับต้องทำใจ ของ SS แต่มันดีอย่างที่รอมนอกมันเยอะ หารอมนอกแจ่มๆมาลงช่วยได้เยอะครับ

อย่าหวังไปพึ่งรอมศูนย์ SS ไทยเลย

แบคอัพข้อความ น่าะต้องใช้ Samsung Kies อะครับใน Google เลย