PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ xbox มันเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้เลย

IroNOXz
9th December 2012, 13:42
คือเรื่องเป็นงี้นะครับ เมื่อคืนผมไปต่อออนไลน์ เล่น xboxlive อะครับ แล้วมันก็ให้อัพเดทอะไรไม่รู้ พออัพเดทก็นานอยู่เลยแหละครับ
หลังจากอัพเดทเสร็จผมก็เล่นเกม red dead redemption ตามปกติ แต่พอหลังจากนั้น ผมก็ใส่แผ่น call of duty black ops2 มันขึ้นว่า this disc is not supported ผมก็งง ปกติก็เล่นได้นิ เครื่องผมแปลงเป็น LT3.0 ที่ร้านพี่เนี่ยแหละ
ผมก็ลองปิดๆเปิดเครื่องไปเรื่อยๆ มันก้ไม่ได้ ทั้งเกม assasin creed 3 wwe 13 เกมใหม่ๆไมไ่ด้เลย ซึ่งก่อนหน้านี้ผมเล่นได้ทุกเกมเลย แต่พอลองใส่เกมเก่าๆหน่อยเข้าไปก้เล่นได้ตามปกติ fifa 12 ก็เล่นได้
ผมต้องทำยังไงบ้างอะครับ ต้องเอาเครื่องไปให้ที่ร้านที หรือป่าวอะ

joker
9th December 2012, 13:46
รบกวนขอหมายเลข Serial Number ของเครื่องด้วยครับ (System Setting >> Console Setting >> System info) จะทำการตรวจสอบให้ครับ

IroNOXz
9th December 2012, 14:32
serial number 052973281707 ครับ รบกวนพี่โจ๊กเกอร์ช่วยหน่อยคร้าบบ ขอบคุณคับบ

okorakot
9th December 2012, 14:52
ผมก็พึงต่อliveไปเมื่อกี้นะครับ อัพเดทDB16202ตัวล่าสุดจากliveด้วย(เมื่อกี้นี้เอง) และก็พึงเข้าเล่นAC3ไปเมื่อกี้ด้วยหลังจากอัพเดทเสร็จ ก็ไม่เจอปัญหาอย่างที่คุณว่านะครับ เครื่องผมLT3.0เหมือนกัน

joker
9th December 2012, 15:03
เครื่อง Xbox เครื่องนี้มี DVD drive เป็น BenQ ครับ เอาเครื่องเข้ามารับบริการ Update จากที่ร้านของเราวันพุธที่ 5 ตุลาคม 2511 ซึ่งในตอนนั้น LT+3.0 ยังไม่ออกครับ (LT+3.0 ออกมาวันที่ 25 ธันวาคม 2511 (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=54023)) นั่นหมายถึง Firmware ที่อยู่ในเครื่องเป็นแค่ LT+2.0 ครับ หากแกะฝาด้านหน้าของเครื่องออกมา จะพบสติ๊กเกอร์ของที่ร้านติดไว้ด้านในครับว่า Firmware ที่อยู่ในเครื่องนั่นเป็นเวอร์ชั่นไหน

สาเหตุที่ Update online ไปแล้วเล่นเกม COD Black Ops II, AC3, WWE13 และเกมใหม่ๆไม่ได้ก็เนื่องจาก LT+2.0 ไม่รองรับ Dashboard รุ้นใหม่นั่นเองครับ วิํธีแก้ปัญหาก็คือเอาเครื่องเข้ามาทำ LT+3.0 ปัญหาทั้งหมดก็จะแก้ไขได้ครับ

IroNOXz
9th December 2012, 15:06
อ่อครับพี่โจ๊กเกอร์ขอบคุณมากครับ เดี่ยวไว้ผมสะดวกแล้วจะเอาเครื่องไปทำครับ ขอบคุณมากๆครับ

Emtry Mania
9th December 2012, 15:39
อาการเดียวกันกับผมเลยครับ เกมใหม่ ๆ เล่นไม่ได้ เกมเก่าเล่นได้หมด