PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องมาเล่าครับ

suradet55
10th December 2012, 16:54
คือ ตอนเย็นเวลา 4-5 ผมชอบวิ่งรอบหมู่บ้านครับ ผมเป็นคนอ้วนแต่ชอบวิ่งครับ (เหนื่อยหนักก็กินอีกไม่ผอมซักที) ประเด็นไม่ใช่ตรงนี้ครับ คือผมวิ่งออกจากบ้านไปได้ซัก 30 นาที ผมเหนื่อยผมก็เลยหยุดวิ่งแล้วเดินไปเรื่อยๆจนหยุดที่บ้านลุงแชม (นามสมมติ) แกเป็นคนใจดีครับ ถ้าหยุดหน้าบานแกนี่แกชอบเอาน้ำมาให้ดื่ม (ผมจึงจงใจหยุดหน้าบ้านแกทุกวัน 555 เพราะถ้าวิ่งกลับบ้านมันก็ไกลอีก) แต่วันนี้ลุงแชมไม่อยู่ครับ ไปทราบว่าไปไหน ผมชะเง้อมองอยู่ประมาณ 1.21 นาที ลุงแชมก็ไม่ออกมา พอผมเริ่มออกวิ่งอีกครั้งก็ได้ยินเสียงหมาเห่าครับ ผมก็เลยหยุดด้วยความสะดุ้ง พอผมหันไปหารอบตัวก็เจอเงาตรงที่ บ้านหมาของป๊อบบปี๊ (หมาลุงแชม ชื่อหมาจริงๆ แล้วหมาตัวนี้มันเป็นพันธ์ชิสุเสียงมันออกเล็กๆ) ผมก็เลยบอกว่าเอ้า!! วิ่งมาทุกวันจำกันไม่ได้เหรอ... มันก็ไม่ทำอะไรมันก็เห่าอยู่นั้นแหละ ผมก็เลยเขาไปหา พอผมยกที่คอรบออกเท่านั้นแหละ!!! มีหมา....กันอยู่ครับ หมาที่ไหนไม่รู้ พอผมเปิดออกต่างคนต่างหมามันก็หยุดนิ่ง ไอ้หมาตัวที่มาปล้ำหมาลุงแชมมันตัวใหญ่ใช้ได้เลยครับ ผมก็ออกวิ่งละครับ ไม่ต้องรอเสียงนกหวีดหรอก...ดีที่หมามันไล่แค่แป๊บเดียว (ประมาณ 22 วินาที) มันหันกลับไปทางบ้านลุงแชมก่อนจะกลับไปพิสวาทกับป๊อบปี๊ต่อ (นี้ถ้าหมามันไม่หื่นผมคงไปโรงบาลแล้วล่ะ)

วันนี้ผมจึงกลับก่อน 5.00 ผมกลับมา 4.31 เห็นจะได้ ผมกินน้ำสองสามอึกแล้วผมก็เปิดคอม จากนั้นก็ทำกระทู้ที่คุณอ่านอยู่นี่ล่ะครับ --"

"รู้สึกว่าตัวเองวิ่งเร็วมากเลยตอนถูกหมาไล่ เหมือนกับไปแข่งได้เหรียญทองแน่"

ไม่มีอะไรครับ นอกจากขอบคุณที่อ่าน

Fuzzy
10th December 2012, 17:00
ซอยยยยยิกยิก

Emo
10th December 2012, 17:03
ผมไม่ได้ฟังผมได้อ่าน :bye

suradet55
10th December 2012, 17:07
http://www.fightersgeneration.com/np6/char2/flash-mkvsdc-white.jpg

ใช่เลยแนวๆนี้ 55

April
10th December 2012, 17:44
ตอนแรกนึกว่าลุงแกเป็นอะไร ที่แท้หมา.....

gintoki
10th December 2012, 17:52
รู้สึกเรื่องนี้ตอนสุดท้ายจบหักมุม สุดเลย 5555 ^0^

salforis
10th December 2012, 19:02
ตอนผมโดนเด็กช่างไล่ตีอ่ะ ผม****ทำอะไรก็ตามที่ปรกติทำไม่ได้(ปีนรั้ว ว่ายน้ำ วิ่งเต็มสปีดเกือบๆ10นาที)555

tomjungza
10th December 2012, 19:12
นายต้องเจอยังงี้ทุกวันจะได้ผอมครับ