PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PSP ที่เล่นก็อป จะสมัคร Playstation Network ได้มั้ยคะ?

Antares
23rd August 2011, 22:32
ขอรบกวนถามหน่อยนะคะ

คือว่า PSP ที่เล่นก็อปเนี่ย (PSP3000 FW6.35 PRO-B) จะสมัคร Playstation Network ได้โดยไม่เป็นปัญหารึเปล่าคะ?
พอดีตั้งใจว่าตอนไปญี่ปุ่นอยากจะซื้อบัตรเติมเงินเข้า PSN เพื่อโหลด Downloadable Content ที่มีเฉพาะภายในประเทศญี่ปุ่นน่ะค่ะ ซึ่งก็ต้องสมัคร Account ของ Playstation Network ก่อนอยู่แล้ว

ก็เลยอยากถามว่า ถ้าจะสมัคร PSN และเติมเงินเพื่อดาวน์โหลดใน Playstation Store จะทำให้มีปัญหากับระบบของเครื่องที่เล่นก๊อปรึเปล่าคะ?

joker
23rd August 2011, 22:40
ถึงแม้ผู้เล่นสมัคร PSN Account และซื้อบัตร PSN โหลดเกมจาก Internet ได้แต่เล่น Copy อีกไม่ได้นะครับ เพราะเมื่อต่้อเชื่อมกับระบบ PSN หรือเชื่อมต่อกับ Internet ทาง Sony จะทำการ Update เครื่อง PSP ของเราให้เป็น Firmware ใหม่ล่าสุด (ปัจจุบันคือ 6.60) ซึ่งในปัจจุบัน (ข้อมูลวันที่ 23 สิงหาคม 2554) Firmware รุ่นนี้ยังไม่สามารถเล่นเกม COpy จากเมมได้ครับ

Antares
23rd August 2011, 22:43
ตรงกับที่คาดไว้เลย...แอบเสียดายนิดหน่อย แต่ก็โชคดีที่มาถามก่อน

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ:yes