PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องระหว่างครูกับนักเรียนเรื่องเล็กๆที่วุ่นวาย

M4A1Predator
10th December 2012, 23:01
เอาละผมได้พบกับเรื่องชวนปวดหัวในโรงเรียนนะครับ

คือ มีอาจารย์คนนึงสั่งงาน 3 ชิ้นครับ ซึ่ง กำหนดวันส่งคนละวันกันครับ วันที่สั่งคือ 30 พ.ย.
ทีนี้เนี่ย พอ อ. สั่งมาก็ต้องมีคนจดไว้ครับ และเป็นเรื่องธรรมดาที่อยู่โรงเรียนต้องถามเรื่อง
การบ้านนะครับ แต่ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะลืม มันเลยเกิดคำถามขึ้นว่า งานที่ อ. สั่งอะส่งวันไหน
เพื่อนแรก จดไว้บอกว่า 2 ชิ้นแรกส่ง วันที่ 7 ธ.ค.(2ชิ้นแรกจะทำยากกว่าชิ้นที่3)
ซึ่งคำตอบที่เพื่อนตอบมา มันไม่ตรงกับที่ผมจำได้ (ปกติผมไม่ชอบจด ผมจำอย่างเดียว)
ซึ่งผมจำได้ว่า ชิ้นที่ 1 ส่งวันที่ 7 ธ.ค. ส่วน ชิ้นที่ 2 กับ 3 ส่งวันที่ 14 ธ.ค. เนื่องจากเพื่อนจดไว้
ผมจึงคิดว่าตัวเองจำผิด และก่อนวันส่ง ผมก็ต้องมานั่งทำงานชิ้นที่ 2

เมื่อถึงวันที่ 7 ธ.ค. หลายคนไม่ได้ทำงานชิ้นที่ 2 มา ผมจึงสงสัยว่า ส่งวันนี้จริงหรือ
เลยไปถามเพื่อนคนอื่น เพื่อนบางคนบอกเหมือนกัน บางคนบอกไม่เหมือนกัน

พอถึงเวลาเรียนวิชานี้ อ. ก็ทวงงานว่า วันนี้ส่งชิ้นที่ 1 ส่วน 2กับ3 ส่งวันที่ 12 ธ.ค.
นร. เลยเถียงว่า ไม่ใช่ละ ส่งวันที่ 14ตะหาก อ. เลยเรียกหาคนที่จด เพื่อนคนแรกก็เอา
ที่จดให้ อ. ดูซึ่งความจริงไอที่เพื่อนคนแรกจดมันไม่มีวันที่
นร. ส่วนใหญ่ก็บอกว่าส่งวันที่ 14 ทีนี้ อ.ก็ว่า นร. เด็กวิทย์แท้ๆทำไรไม่มีแบบแผนเลย

และในที่สุด ก็มีเพื่อนที่จดตาม อ. จริงๆ เอาสิ่งที่จดไปให้ อ. ดู

ความจริงคือ งานชิ้นที่ 1 ส่งวันที่ 7 ส่วน 2กับ3 ส่งวันที่ 14

สรุป :1. เพื่อนคนแรกเป็นโรคคิดไปเอง + มั่ว +กับการที่ผมไม่มั่นใจกับความจำของตัวเอง
2. มั่วทั้ง อ. และ นร.

ข้อแก้ตัวของ อ. คือ อ. บอกว่าก็ ฉันจดก่อนสอน ก็เลยนึกว่าเป็นอย่างนั้น

แบบนี้ อ. ไม่มีส่วนผิดหรอครับ

ถ้าผมจะอ้างว่า ก็ผมลืมอะ ผมเลยคิดว่าเป็นแบบนี้ละครับ ทั้งๆที่ นร ส่วนใหญ่จำถูก

ให้ตายเถอะ

nakiann123
10th December 2012, 23:50
เรื่องแค่นี้เอง โอโคโค เค เย้

piekie
10th December 2012, 23:56
ในระดับมหาลัย จะไม่มีการมาถามหางานแบบนี้แน่นอน
ทำงานส่งตรง ก็ีคะแนน..ไม่ทำ ส่งช้า คะแนนหายบาน
จำเอาอย่างงั้นรึ มันจะดีไปกว่าการจดยังไง...

O'z NEWBIE IN THE H.H.
11th December 2012, 17:43
เวลาอาจารย์ทวงงานโรงเรียนผมนะครับ ผมชอบผลัดวันประกันพรุ่ง ทำเสร็จเมื่อไรก็เอามาส่ง ซึ่งผมชอบมากแบบนี้ ทุกวันเรียนหนักโครตๆ เจอการบ้านที่ผลัดวันประกันพรุ่งส่งได้นี่โครตเจ๋งงงง !!!

Buffalo
11th December 2012, 17:53
อ.ผมไม่มีการทวงหรือเถียงกับเด็กครับ ไม่ส่งคือ0 ไปรอแก้หลังสอบ