PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอนอกเรื่องนิดนิดนะครับเรื่องหูฟัง Gaming gear หน่อย

kowaot
11th December 2012, 01:31
อยากทราบว่า คุณภาพเสียง Tt esport Shock!! และ Steelseries Siberia v1

คุณภาพเสียงอันไหนดีกว่ากันครับผมเล่นเกมส์ Special Force อยากทราบว่า Tt Shock แยกทิศทางของเสียงได้ดีแค่ไหน

ผมเคยใช้ Siberia v1 การแยกเสียงถือว่าดีในระดับนึงแต่ทีี่ครอบหูมันหนีบติ่งหูหน่อยอะครับเพราะผมเป็นคนมีติ่งหู

ที่ชอบ Shock เพราะว่ามันครอบหู ที่ตั้งกระทู้มาอยากรู้แค่ tt Shock กับ ss v1 อันไหนคุณภาพเสียงดีกว่ากัน แล้วไมค์ของ Shock ดูดเสียงได้ดีไหมเพราะมันไม่ค่อยติดปาก

ไม่ชอบ ss v1 อย่างเดียวคือไมค์แยก

Scarlatto
11th December 2012, 01:43
ผมใช้ Shock อยู่ เรื่องเสียหายห่วยเลย เบสนี่มาเป็นลูกๆ เสียงจะค่อนไปทางเสียงกลางหน่อยเหมาะกับการเล่นเกมดี ผมเล่นกับ CS:GO แยกเสียงกระทบของลูกระเบิดได้เลย(ต้องเล่นนานหน่อยถึงจะรู้) สรุปก็คือ เสียงแทบไม่ต่างอะไรกับ Steel V1 เลย แล้วก็ไมค์ก็อยู่ในระดับกลางๆ มีบางจังหวะบ้างที่ต้องเน้นน้ำเสียงหน่อยถึงชัด

kowaot
11th December 2012, 01:58
ขอบพระคุณอย่างสูงนะครับตัวที่พี่ใช้ Shock ธรรมดาใช่ป่ะครับไม่ใช่ Shock One นะ

แล้วที่ครอบหูเก็บเสียงภายนอกดีแค่ไหนอะ

napushi
11th December 2012, 02:13
ใช้ ss V.2 คุณภาพเสียงก็4.8 ....ไม่แนะนำสีลิขสิทธิ์!!!:cool:

kowaot
11th December 2012, 02:20
4.8 นี่คืออะไรหรอครับไม่เข้าใจ :dntknw

napushi
11th December 2012, 02:36
4.8 นี่คืออะไรหรอครับไม่เข้าใจ :dntknw

ความชัด หรือ คุณภาพเสียงอะครับ...

มันอยู่ในเกณฑ์ไหนอะครับ
เกือบสูงสุดอะครับ

ที่ผมรู้ตอนนี้ก็ มี ไซรัส 5.1 อะครับที่สูงสุด (หรือปล่าว)

kowaot
11th December 2012, 02:42
มันอยู่ในเกณฑ์ไหนอะครับ

kowaot
11th December 2012, 14:50
ใครมีความรู้เรื่องนี้ก็ช่วยเหลือกันหน่อยนะครับ