PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามผู้ที่เคยเอา HDD ไปเคลมหน่อยครับ

mintada
12th December 2012, 01:11
คือ เมื่อวานนี้ ผมได้นำฮาดดิสไปเคลม เป็นของ Dcom ผมได้ไปเคลมที่สำนักงานใหญ่ แล้วได้ตัวใหม่กลับมา ที่นี้ผมกลับมากระดาษที่ผมจดไว้ว่ามีไฟล์อะไรสำคัญอยู่บ้าง(ตอนไปเคลมนึกไม่ออกว่ามีอะไรมั่งนะครับ) ถ้าผมจะย้อนกลับไปขอกู้ข้อมูลคืนจากฮาดดิสเก่าที่เคลมไป แล้วมาใส่ของใหม่ ยังไปขอกู้ข้อมูลคืนได้อยู่ไหมครับ เป็นกังวลมากว่าจะขอกู้คืนไม่ได้

speaknase
12th December 2012, 16:30
ผมว่าลองไปคุยกับทาง ศูนย์ที่ท่านไปส่งเครมจะดีกว่านะครับ

ปล.ผมเชื่อว่าเค้าน่าจะให้กู้ข้อมูลนะครับ เพราะไอที่เราเครมๆไปเนี้ยมันก็เป็นของเราา จิงไหมครับบบ อิอิ

mboy2007
12th December 2012, 16:49
โอกาศน้อยครับ ของเสียเปลี่ยนใหม่ให้ลูกค้าแล้ว ของที่พังตีเป็นชำรุดส่งทิ้งครับไม่ตามให้ ยกเว้น ใจดี มีs/n ของลูกHDDอยู่ครับ ขอให้โชคดีใด้คืนนะครับ
ปล. ศูนย์รับประกัน HDD ไม่รับประกันโปรแกรมใน HDD ครับ ตอบจากการทำงานของผมนะครับผิดพลาดก็ขอโทษด้วยครับ

Turbosapien
12th December 2012, 17:08
แล้วทำไมไม่กู้ก่อนเอาไปเคลมล่ะคร้าบบ รึว่ามี HDD ตัวเดียว