PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Win 7 ค้างที่ Starting Windows ครับ

NiZEL
12th December 2012, 14:43
โน๊ตบุค ผมลง Win7 ลงมานานแล้วครับ ก็เล่นได้ปกติ ทุกวัน แต่มาวันนี้พอเปิดมันก็ขึ้นปกติ
พอผมกดเข้าไป ในโฟลเดอร์เกม มันค้างครับ รอตั้งนานก็ไม่หาย ผมเลยปิดเครื่องโดยกดที่ปุ่มปิดเลยครับ
จากนั้นผมก็เปิดใหม่ พอผ่านตรง Starting Windows ไปแล้ว จอมันมืดไปเลยครับ รอตั้งนานก็ไม่หาย

ผมเลยปิดใหม่แล้วเปิด Safe Mode มันก็รันอยู่สักพัก ก็ค้างที่ตัวหนังสือสีขาว รอตั้งนานก็ไม่มา ผมเลยปิดเครื่อง
แล้วเปิดใหม่ทีนี้มันให้เลือก Laun...Repair กับ Start Normal ผมเลือกอันแรก ก็วิ่งจนขีดสีขาวข้างล่างครบ
แล้วมันก็ขึ้น โหลดวินโด้มา แปปนึง แล้วก็หายไปเลย ไม่มีอะไรขึ้นอีกเลย ผมเลยปิดแล้วลงใหม่ แล้วเลือกอันล่างคือ Start Normal
พอกดเสร็จ ก็โหลดมาถึงหน้า Starting Windows แต่มันก็ขยับนะไอรูป วินโด้อะ แต่มันก็ขยับอยู่นั่น ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
รอตั้งนาน ช่วยแนะนำให้ทีครับ ว่าควรแก้ไขยังไง

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ ขอบคุณครับ

NiZEL
12th December 2012, 14:45
อ้อ ผมลืมบอก ไดร์ C จาก 195 ผมเหลือ 4 กิ๊ก
ไดร์ D ผม จาก 495 เหลือ 22 กิ๊ก
สเปค
DELL Inspiron N5110
Core i7
Ram 8 GB
Vga nVidia GT 525M 1GB

poprockmusic
12th December 2012, 14:55
อาการคล้ายๆเครื่องผมเลยคับ ฮาร์ดดิสก์กำลังจากท่านไป

NiZEL
12th December 2012, 16:05
อาการคล้ายๆเครื่องผมเลยคับ ฮาร์ดดิสก์กำลังจากท่านไป
แล้วมันเปลี่ยนได้ไหมครับ โน๊ตบุค อะครับ

speaknase
12th December 2012, 16:12
ลองลงวินโดว์ใหม่ดูก่อนครับ .. อย่าพึ่งตีความไปที่ HDD เพราะถ้าเกิดปัญหาเกิดจาก วินโดว์ ท่านซื้อ HDD มาใหม่ คราวนี้เสียเงินฟรีๆเลยนะท่านนน

NiZEL
12th December 2012, 17:01
ลองลงวินโดว์ใหม่ดูก่อนครับ .. อย่าพึ่งตีความไปที่ HDD เพราะถ้าเกิดปัญหาเกิดจาก วินโดว์ ท่านซื้อ HDD มาใหม่ คราวนี้เสียเงินฟรีๆเลยนะท่านนน
ออ ครับๆ จะลองลงวินโด้ ใหม่ดูครับ

champ2526
12th December 2012, 20:20
ลองบู๊ตแผ่น วินโดวส์ หรือ usb ที่ลง วินโดวส์ ไว้อะครับ แล้วก็เลือก Repair ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ค่อยลง windows ใหม่นะครับ

NiZEL
12th December 2012, 20:37
ลองบู๊ตแผ่น วินโดวส์ หรือ usb ที่ลง วินโดวส์ ไว้อะครับ แล้วก็เลือก Repair ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ค่อยลง windows ใหม่นะครับ
เดี๋ยวจะลองทำดูครับผม