PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Galaxy Tab 10.1 วางขายทั่วไทยแล้ว !!!!

artzaok
24th August 2011, 05:24
http://www.i3.in.th/gallery/content/12/5705_Samsung_Galaxy_Tab_10_hands_on_image.jpg

หลังจากที่เป็นข่าวอย่างน๊านนาน นาน จน ข้อยจำไม่ได้ ว่าโดน Apple ฟ้องร้องไปกี่ครั้ง ล่าสุดนี้ไทยเราก็ได้นำเข้ามาแล้ว :hehe

เอาหละเรามาดูคุณภาพ ของ เจ้า Tablet ตัวนี้กัน

http://www.youtube.com/watch?v=1Bv4JqcnIYc

http://www.samsung.com/th/system/consumer/product/2011/07/19/gt_p7500uwdthl/sub_01.jpg

GALAXY Tab 10.1 รุ่นใหม่นำเสนอประสบการณ์สุดยอดด้วยแท็บเล็ตที่มีหน้าจอบางและสว่างที่สุดเท่าที่มีอยู่ขณะนี้!
เพลิดเพลินกับความสามารถในการใช้งานขณะเดินทางที่ไม่มีใครเทียบเท่าด้วยตัวเครื่องที่บางและเบาอย่างน่าอัศจรรย์ ด้วยน้ำหนักเพียง 565 กรัมและบางเฉียบ 8.6 มิลลิเมตร
นี่คือแท็บเล็ตที่ถือและพกพาสะดวกสบายอย่างแท้จริง

Spec เครื่องหละเอ้าเป็นยังไง

:eek: จอแสดงผลแบบ TFT LCD Capacitive Touchscreen 16,700,000 สี ความละเอียด 800x1280 Pixels (กว้าง 10.1 นิ้ว) พร้อมระบบตรวจจับความเคลื่อนไหวแบบ 3 แกน (Three-Axis Gyro Sensor)
:eek: ประมวลผลการทำงานด้วย Dual-Core Processor ความเร็วในการประมวลผล 1 GHz พร้อมระบบปฏิบัติการ Android OS เวอร์ชัน 3.0 (Honeycomb)
:eek: หน่วยความจำภายในสำหรับผู้ใช้ขนาด 16 GB พร้อมรองรับการ์ดหน่วยความจำเสริมภายนอกแบบ microSD Card (TransFlash) ได้สูงสุดขนาด 32 GB
:eek: รองรับการเล่นไฟล์วิดีโอความละเอียดสูงสุดระดับ Full HD 1080p (1980x1080 Pixels : 30 fps) พร้อมลำโพงในตัวแบบ Stereo Speakers
:eek: กล้องดิจิตอลในตัว ความละเอียดระดับ 3.2 ล้าน Pixels พร้อมกล้องดิจิตอลขนาดเล็กที่ด้านหน้าของตัวเครื่อง ความละเอียดระดับ 2 ล้าน Pixels
:eek: ชนิดแบตเตอรี่ Li-Ion Polymer 6800 mAh
:eek: แป้นควบคุมการทำงานแบบสัมผัส
:eek: Instant Messaging (Google Talk)
:eek: ฟังก์ชัน Swype รองรับการพิมพ์ข้อความด้วยการลากนิ้วไปบนคีย์บอร์ด
:eek: รองรับการเชื่อมต่อแสดงผลผ่านทางหน้าจอโทรทัศน์ (TV Out)
:eek: ระบบ GPS ในตัว (Global Positioning System : ระบบดาวเทียมนำร่อง)
:eek: ฟังก์ชัน A-GPS ในตัว (Assisted Global Positioning System)
:eek: ค้นหาข้อมูลแผนที่ผ่านทางโปรแกรม Google Maps
:eek: โปรแกรมเข็มทิศดิจิตอล (Digital Compass)
:eek:SNS (Social Network Service)
:eek: รองรับการใช้งาน Facebook, Twitter, Picasa
:eek: ค้นหาและเปิดดูคลิปวิดีโอของ YouTube
:eek: ค้นหาและดาวน์โหลดแอปพลิเคชันผ่านทาง Android Market
:eek: ค้นหาข้อมูลผ่านโปรแกรม Google Search
:eek: ลำโพงในตัวแบบ Stereo Speakers
:eek: โปรแกรมเปิดอ่านไฟล์เอกสาร (Quickoffice HD)
:eek: Handsfree และ Speakerphone ในตัว
:eek: รองรับการใช้งานฟังก์ชัน Video Calling (สนทนาพร้อมภาพวิดีโอ)

สุดท้ายนี้ คนถามว่าแล้วมันเกี่ยวไรกะเกมส์หละ ?

Tablet รุ่นนี้สนับสนุนการเล่นเกมส์มากขึ้นจึงจะมีเกมส์ใหม่ๆโพล่ออกมาจากท่าน

Ndiva เรื่อยๆครับ :)

ดูข้อมูลเพิ่มเติมกะ Tablet ตัวนี้

http://www.samsung.com/th/consumer/mobile-devices/tablet/tablet/GT-P7500UWDTHL/index.idx?pagetype=prd_detail&returnurl=

ราคาก็ ไม่เกิน 19000 ครับ ถือว่าดีมาก :hehe

ngokungza
24th August 2011, 06:03
ความรู้ครับ สูบๆ :dance

ขอบคุณ

merrygoround
24th August 2011, 06:21
เป็น Android Tablet ที่อยากได้ที่สุด
ติดอย่างเดียว Honeycomb แทบจะไม่มี app ให้เล่น :dntknw

ใช้ iPad ต่อไป :)

DevilArt
24th August 2011, 08:33
App มันน้อยอ่ะ เมื่อเทียบกับ iPad :yes

แต่โดยรวมแล้วชอบกล้อง + GPS + ช่องใส่ SD Card เพิ่มได้

ปัจจุบันใช้ iPad ต่อไป :dance

audtapan
24th August 2011, 09:14
เป็นอีกความรู้ครับรับเอา

jonutty508
24th August 2011, 10:06
ipad app เยอะกว่าอีก

aksonsat
24th August 2011, 10:14
ชอบมากเลยคับ ตัวนี้

kidsylenser
24th August 2011, 11:17
ก็น่าเล่นอยู่นะ แต่ผม มี โทรศัพท์ น้องแอน อยู่แล้วเลยไม่ค่อยได้สนใจ

papika01
24th August 2011, 11:27
ผมสงสาร apple มากเลยครับ ประเทศเกาหลีนี้ทำตัวน่าเกลียจมากครับ ผมจะบอกพวกคุณให้ นี้เขา cop มาทั้งดุ้นเลยครับคุณรู้มั้ย ?

kuruna
24th August 2011, 12:53
เกาหลีขี้ก๊อบเรอะ เหอๆๆ มันยิ่งกว่าก๊อบอีก สุดๆคร๊าบทุกอย่างเลยมั้งนี่

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S10937753/S10937753.html

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S10956348/S10956348.html

ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ

jobyoo
24th August 2011, 14:53
โหลดบิทไม่ได้
ผมก็ไม่เห็นความสำคัญ

UkuleleAlone
24th August 2011, 15:00
ใช้ตู้ ตามข้างถนนดีกว่า ราคาไม่เกิน 10 บ. เอาพอขำๆ

aotaku
24th August 2011, 18:39
ใช้ตู้ ตามข้างถนนดีกว่า ราคาไม่เกิน 10 บ. เอาพอขำๆ

ร่วมด้วยช่วยใช้

piyaponjoe
24th August 2011, 19:31
ผมหละ โคตรเกลียด Samsung เลย มันก๊อปทุกอย่าง iPhone 4 มา Galaxy S ก็มา
iPod Touch 4 มา Galaxy Player ก็มา
iPad มา Galaxy Tab ก็มาอีก
iPad 2 มา Galaxy Tab 10.1 มาอีก
สักวันมันจะล่มจม ถ้าเอาแต่ก๊อปอย่างนี้

GuJokE
24th August 2011, 19:39
จะว่าไป samsung เค้าจะไป copy มา มันก็ไม่ถูกนา

ถึงรูปลักษณ์จะเหมือน iphone แล้วไงอ่ะ ไม่งั้น tv ตู้เย็น พัดลม ฟ้องกันกระจายสิ

และอีกอย่าง ไม่ไปฟ้องพี่จีนเค้าห้ะ copy ซะเหมือนกว่านี้อีก

apple แหละที่ไปฟ้องร้อง tablet ตัวอื่นเค้าน่ะ เรื่องรูปลักษณ์ ที่เป็นสี่เหลี่ยมแบบ ipad

เขร้!!! จะให้ทำ tablet สามเหลี่ยมกันรึไง

อีกอย่าง os android เป็นที่หวาดกลัวของ ios มาก apple เลยต้องทำทุกวิธี

เพื่อที่จะระงับการขายของตัวอื่นให้หมด ไม่ว่าวิธีจะน่าเกลียดแค่ไหนก็ตาม

ผมชอบ android ตรงที่มัน open นะ ดูมีน้ำใจดี ถ้า apple ไม่ทำเรื่องอย่างงี้

ปล่อยให้คู่แข่งเค้าแข่งอย่างยุติธรรม ผมก็ไม่อยากว่าไรหรอก

papika01
24th August 2011, 19:54
จะว่าไป samsung เค้าจะไป copy มา มันก็ไม่ถูกนา

ถึงรูปลักษณ์จะเหมือน iphone แล้วไงอ่ะ ไม่งั้น tv ตู้เย็น พัดลม ฟ้องกันกระจายสิ

และอีกอย่าง ไม่ไปฟ้องพี่จีนเค้าห้ะ copy ซะเหมือนกว่านี้อีก

apple แหละที่ไปฟ้องร้อง tablet ตัวอื่นเค้าน่ะ เรื่องรูปลักษณ์ ที่เป็นสี่เหลี่ยมแบบ ipad

เขร้!!! จะให้ทำ tablet สามเหลี่ยมกันรึไง

อีกอย่าง os android เป็นที่หวาดกลัวของ ios มาก apple เลยต้องทำทุกวิธี

เพื่อที่จะระงับการขายของตัวอื่นให้หมด ไม่ว่าวิธีจะน่าเกลียดแค่ไหนก็ตาม

ผมชอบ android ตรงที่มัน open นะ ดูมีน้ำใจดี ถ้า apple ไม่ทำเรื่องอย่างงี้

ปล่อยให้คู่แข่งเค้าแข่งอย่างยุติธรรม ผมก็ไม่อยากว่าไรหรอก

เกลียจไอขี้ข้าเกาหลี คุณไปศึกษาข้อมูลมาดีๆก่อนจะมาพูดนะครับ!

Princecoke
24th August 2011, 19:56
พวกที่เกลียด ส่วนมาก มาจากคนที่ซื้อ Iphone ไปใช้แล้วทั้งนั้น

ไปว่าเค้า COPY ได้ไง อย่าง คห ข้างบน จะให้เค้าทำยังไง รูปสามเหลี่ยมหรอ ?

Samsung ลูกเล่นดูดีกว่าด้วย ผมลองดูใน youtube ละ กำลังตัดสินใจ ระหว่าง IPHONE 4 กับ Galaxy S2

แต่ผมเล็ง S2 มากกว่า ดูดีกว่านะ

GuJokE
24th August 2011, 20:01
เกลียจไอขี้ข้าเกาหลี คุณไปศึกษาข้อมูลมาดีๆก่อนจะมาพูดนะครับ!

ผมไม่ได้ชอบยี่ห้อไหนเป็นพิเศษหรอกคุณ ไม่ใช่ขี้ข้าคัยนิ หรือว่าคุณพูดแบบนี้ เป็นพวกสาวกเรอะไง

ผมแค่ชอบ android และ android เป็น OS ที่มาจาก google

และที่คุณไปเกลียดเค้าเนี่ย คุณรู้จักแค่ว่า มือถือสี่เหลี่ยม ทัชได้

มีแค่ iphone เรอะ ไม่ต้องไปศึกษาไรหรอก ผมดูพวกนี้มาหลายปีและคับ

Str3AMuLaR99
24th August 2011, 20:02

มันก็ไม่เสมอไปหรอกครับผมจะบอกให้ พวกมะกันก๊อป ทางเอเชีย ก็มีถม ไปว่าฝ่ายใด ฝ่ายนึง ก็ไม่ถูกหรอกครับผม ผมคิดว่าถ้าคุณมีความเป็นผู้ใหญ่พอคงไม่ว่าใครเค้าเสียๆหายๆหรอกครับ ผมคิดว่างั้นนะ

phanitan2538
24th August 2011, 20:05
ถึง ไม่เกิน 19000 เเต่ เงิน ผมมียังไม่เกิน 5000 เลย 555+

Kyonman
24th August 2011, 20:08
S2 จะดีไงก็ช่าง แต่ในสายตาคนส่วนใหญ๋ มอง Apple มากกว่าอยู่ดี เพราะ ชื่อ Apple มันขลังแค่ไหนก็รู้ ลองทำโผล่ดูก็ได้ครับ ระหว่าง S2 กับ iPhone เลือกอะไร คำตอบส่วนใหญ่น่าจะรู้นะ

ซัมซุง อาจรู้ถึงขอนี้ เลยไม่ค่อยกัก สเป็ค ปล่อยออกมาเต็มที่(แม้วัสดุดู ง่อแง๊งไปหน่อย)

ปล.แต่เห็นด้วยที่ว่า เกาหลี ขี้ก๊อบ(ก๊อบเกรียนๆ พี่จีน เขาก๊อบ แบบประกาศให้โลกรู้กันไปเลย ราคาตามคุณภาพ ถ้าให้พี่จีนทำให้ ต้นทุนสูงๆ งานออกมาดีแน่นอนครับ ที่เห็นไม่ดี ต้นทุนเท่าไหร่เอง เอามาขาย แค่ 2 - 3 พัน มันจะไปได้อะไร)

ว่าก็ว่าเถอะ ขอหน่อยนะ 555 Samsung เนี้ย ตั้งแต่ Galaxy S แล้วนะ 5555+

merrygoround
24th August 2011, 20:18
คุณไปว่าเค้ามันก็ไม่ถูกนะ จากความเห็นผม ที่ 2 แบรนด์นี้กัดกัน มันดูทุเรศทั้งคู่
Apple ปลอมแปลงหลักฐานเพื่อให้ศาลเข้าใจรูปลักษณ์ของผลิตภัณฑ์ผิด ทำให้ Tab 10.1 โดยแบนห้ามขายในยุโรปอยู่ช่วงหนึ่ง
ส่วน Samsung เมื่อก่อนเป็นแบรนด์ที่ออกแบบผลิตภัณฑ์ของตัวเองได้ดี แต่เดี๋ยวนี้กลับเลือกที่จะเกาะดีไซน์แบรนด์อื่นกิน
มันก็แย่ทั้งคู่แหละครับ ส่วนเรื่องฟ้องจีน กฏหมายของจีนค่อนข้างแปลกกว่าชาวบ้านเค้า ที่นั่น ถ้าของก๊อปจนลิขสิทธิ์ก่อน
ของแท้ไม่มีสิทธิ์ฟ้องครับ ถึงไม่มีแบรนด์ไหนกล้าฟ้องจีนนักไง

ปล.ผมเป็นสาวก Apple ผมยังไม่ชอบบางอย่างที่ Apple ทำเลย

papika01
24th August 2011, 20:26
เกาหลีขี้ก๊อบเรอะ เหอๆๆ มันยิ่งกว่าก๊อบอีก สุดๆคร๊าบทุกอย่างเลยมั้งนี่

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S10937753/S10937753.html

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S10956348/S10956348.html

ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ

ลองเข้าไปดูลิ้งที่คุณ kuruna ดูครับ แล้วพวกคุณจะเข้าใจความรู้สึกของผมตอนนี้

"เกลียดพวกขี้ข้าเกาหลี"

Poyo_ts
24th August 2011, 20:29
อั๊ยย๊ะ! ดุเดือดๆ ^^

Princecoke
24th August 2011, 20:31
ลองเข้าไปดูลิ้งที่คุณ kuruna ดูครับ แล้วพวกคุณจะเข้าใจความรู้สึกของผมตอนนี้

เด็กเอ๋ยเด็กน้อย

แค่เค้าใช้แบรนด์ของเกาหลีก็หาว่าเค้าเป็นขี้ข้าแล้วหรอ

เฮ้ออ.... สำหรับผม ผมไม่คลั่งอะไรส่วนตัวไร้สาระ อะไรดีกว่าผมก็ว่าดีกว่า

ไม่ใช่ตัวเองใช้ Apple แล้ว Samsung ออกมาดีกว่า ก็หลับตาว่างู้นว่างี้

ถามหน่อย คุณไปมีส่วนร่วมช่วยสร้างเค้าหรอถึงเดือดร้อนแทนขนาดนั้น

papika01
24th August 2011, 20:37
เด็กเอ๋ยเด็กน้อย

แค่เค้าใช้แบรนด์ของเกาหลีก็หาว่าเค้าเป็นขี้ข้าแล้วหรอ

เฮ้ออ.... สำหรับผม ผมไม่คลั่งอะไรส่วนตัวไร้สาระ อะไรดีกว่าผมก็ว่าดีกว่า

ไม่ใช่ตัวเองใช้ Apple แล้ว Samsung ออกมาดีกว่า ก็หลับตาว่างู้นว่างี้

ถามหน่อย คุณไปมีส่วนร่วมช่วยสร้างเค้าหรอถึงเดือดร้อนแทนขนาดนั้น

แหมๆผมไม่ได้ด่าคุณสักหน่อย ถึงกับร้อนตัวเลยนะครับ แค่พูดว่า "เกลียจไอ้ขี้ข้าเกาหลี" เนี้ย ^^'' (ไม่ได้เอ่ยชื่อเลยสักนิด)

papika01
24th August 2011, 20:39
ผมเดือดร้อนเพราะกระทู้นี้ครับ

Meaninglezz
24th August 2011, 20:52
ทำเป็นรักชาติ

ไม่เคยช่วยรักษา

แต่เวลามีใครมาก็อบ

จะเป็นจะตาย

เหมือนหมาหวงก้าง

ไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไร

แต่พอมีคนจะเอาไป ขู่ฟ่อๆ

genocide2523
24th August 2011, 23:38

............................................................................................................................
เป็นอะไรมากมั้ยครับไอ้ที่คุณทิ้งลิ้งค์ให้เข้าไปดูอะ คุณคิดว่ามันเป็นความจริงเหรอครับคุณแน่ใจจริงๆแล้วเหรอครับ มีข้อมูลที่แท้จริงแล้วเหรอครับ ถึงได้ต่อว่าแบบนั้น อีกอย่างไม่เห็นมันเกี่ยวกับ Tablet ตรงไหนเลย มีแต่ข้อมูลด้านเดียวมันไม่หน้าเชื่อถือหลอครับ:rtfm
:mad: iPad ของ Apple กับ samsung ก็ใช้ os คนละตัวอยู่แล้ว หรือถ้าดูว่าเขาก๊อป ก็ก๊อปในทางเชิงพัฒนาในแง่ธุระกิจการตลาดเขาอยู่แล้ว ถ้าเจาะลึกหน่อยทาง Apple ก็มีการสั่งชิปบางตัวหรืออะไหล่ที่ใช้ใน ipad iphone มาใช้เหมือนกัน โดยทางทีมงาน samsung เป็นผู้พัฒนาขึ้นมา ......:(อย่าให้อารมย์อยู่เหนือความคิดซิครับ

nusandya
25th August 2011, 12:38
ง่ะ......ทะเลาะกันอีกแระ กะ แค่เรื่องโทรศัพท์ ผมว่ามันไม่ได้สำคัญอะไรมากนะ ว่างั้นไหม