PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : main.exe คืออะไรหรอครับ

TheTaTha5
13th December 2012, 04:17
คือผมเล่นเกมแล้ว เครื่องร้อนผมเลยเปิด Task manager แล้วเจอตัว main.exe มันกิน CUP กับแรมพอๆ กับเกมเกมหนึ่งเลยแล้วมันจะเด้งมาทุกครั้งตอนเล่นเกมด้วยผมรำคาญมากเลยครับพอมีวิธีแก้ใหมครับ = =

headshot deluxe
13th December 2012, 09:21
ดูรายละเอียดมันดิครับว่ามันเป็นโปรแกรมอะไร อยู่ที่ไหน อาจจะเป็นไวรัสก็ได้นะ
ปกติแล้วโปรแกรมมันตั้งชื่ออะไรก็ได้ครับ ผมว่าโลกนี้มีโปรแกรมที่มี executable ชื่อ main.exe ไม่ต่ำกว่าร้อยตัวอ่ะ

speaknase
13th December 2012, 10:36
มันอาจจะเป็นตัว EXE ของเกมส์ที่คุณเล่นก็ได้นะครับ .. ยังไงก็ลอง สแกนไวรัส ดูจะดีกว่านะครับ อิอิ