PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมเปิดไม่ติดครับ ช่วยหน่อยครับ

Blackcat
13th December 2012, 07:07
:askคือพอผมเปิดแล้วขึ้นมาแค่หน้าจอดำอย่างเดียวเลยครับ ต้องปิดเปิดใหม่ 10กว่ารอบถึงจะติด เป็นเพราะไร ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ : thank: thank: thank

icecfc
13th December 2012, 07:22
น่าจะเป็นที่การ์ดจอนะครับผมเคยเป็นอยู่ครับพอเปลี่ยนการ์ดจอก็หายเลยเปิดติดตลอด ทีแรกนึกว่าเป็นที่สาย

headshot deluxe
13th December 2012, 09:19
ปกติเขาเช็คโดยการถอดเปลี่ยนอุปกรณ์ที่ละอย่าง เพื่อดูว่าอะไรคือตัวต้นเหตุที่เสีย
ถ้าเราไม่มีอุปกรณ์สำรองมาเปลี่ยน แนะนำให้ยกไปร้านดีกว่าครับ อาการนี้เป็นไปได้หลายอย่าง ทั้งเมนบอร์ด การ์ดจอ แรม psu cpu เกือบหมดเครื่องแล้วมั้งเนี่ย

speaknase
13th December 2012, 10:38
ปกติเขาเช็คโดยการถอดเปลี่ยนอุปกรณ์ที่ละอย่าง เพื่อดูว่าอะไรคือตัวต้นเหตุที่เสีย
ถ้าเราไม่มีอุปกรณ์สำรองมาเปลี่ยน แนะนำให้ยกไปร้านดีกว่าครับ อาการนี้เป็นไปได้หลายอย่าง ทั้งเมนบอร์ด การ์ดจอ แรม psu cpu เกือบหมดเครื่องแล้วมั้งเนี่ย

เสริมนิดนึงนะครับ อย่างที่ท่าน headshot deluxe ว่าไว้หละครับ ปัญหาอย่างงี้มีหลายสาเหตุ ทางที่ดีผมแนะนำว่าให้ยกไปให้ช่างผู้ชำนาญดูจะดีกว่านะครับ ถ้าขืน เรามาลองทำเอง อาจจะเสียก็เป็นได้ .. อิอิ

plaikaew
13th December 2012, 10:56
มี 3 สาเหตุครับ 1.พาวเวอร์ 2.เมนบอร์ด 3.การ์ดจอ !!

Blackcat
13th December 2012, 17:33
ขอบคุณทุกข้อความแนะนำครับ:thank:thank:thank