PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยคับลง window ใหม่แล้วไม่มี Internet

greenbee1881
13th December 2012, 15:22
คือผมลง window 7 ultimate ลงแล้วไม่มี Internet ก่อน หน้านั้น ผมลองลงเครื่องผมลงเส็ดปุบ เข้าหน้ามาหน้าเดททอป มัน ก็จะต่อInternet

เองเลยอันนั้น คือคอมผม แต่ว่า ผมเอาคอมเพื่อน มาลง แต่ไมมัน มี Internet อะคับ แบบขิ้นข้างขวา เดททอป แบบนี้อะคับ

ผมต้องลงไดรเวอร์อะไรเพิ่มป่าวคับแล้วไดวเวอร์ตัวไหนแล้วชืออะไรหรอคับตัวที่ผมจะต้องลงหรือว่าต้องทําไรอะ ช่วยแนะนําหน่อยคับ
ขอบคุณคับ

Gokusen
13th December 2012, 15:58
ลงไดวเวอร์ไม่ครบครับ ปกติwin 7 ลงเสร็จไดวเวอร์LAN มันจะมีมาไห้น่ะต่อเน็ตก็เล่นได้เลยน่ะ ลงแผ่นตัวเดียวกันป่าวครับ ของผมเน็ตmodem อ่ะน่ะ

13th December 2012, 16:02
ของผมเน็ตmodemเหมือนกันคับ ผมลองโหลดหลายวินwin แล้วต่อInternet ไม่ได้เหมือนกัน หมดคับ ช่วยแนะนําหน่อยคับ
ผมต้องโหลดตัวไหนลงบ้าง

Gokusen
13th December 2012, 16:20
ของผมเน็ตmodemเหมือนกันคับ ผมลองโหลดหลายวินwin แล้วต่อInternet ไม่ได้เหมือนกัน หมดคับ ช่วยแนะนําหน่อยคับ
ผมต้องโหลดตัวไหนลงบ้าง

ก่อนลงwindows ไห้ปิดเน็ตด้วยน่ะครับ ลองลงใหม่ดูปิดเน็ตก่อนลง แล้วพอลงเสร็จถึงหน้าจอพร้อมใช้ dektop ก็ค่อยเปิด

poprockmusic
13th December 2012, 18:59
ของผมลงวินโดว์ก็ไำไม่มีไดร์เวอร์เน็ตให้นะ ต้องหาไดร์เวอร์มาลง

Gokusen
13th December 2012, 19:03
ของผมลงวินโดว์ก็ไำไม่มีไดร์เวอร์เน็ตให้นะ ต้องหาไดร์เวอร์มาลง

ปกติลงwin 7 มันจะมีมาไห้ครบหมดล่ะครับ ผมโหลดจากเว็บในเว็บนอกมา มันก็ลงไดวเวอร์LAN ไรครบหมดน่ะต่อเน็ตเล่นได้เลย แค่ก่อนลงต้องปิดเน็ตครับ ถ้าเปิดเน็ตไว้น่าจะทำไห้ต่อเน็ตไม่ได้น่ะ

ในหมวด software ที่เค้าแจกwin 7 กันหลายๆตัวลิ้งตรง ผมก็โหลดของเค้ามาไดวเวอร์ครบหมดน่ะลงเสร็จแทบไม่ต้องทำอะไรแค่อัพเดทกาจจอ+ลงสิ่งต่างๆต่อการเล่นเกม แค่นั้นเองนอกนั้นจะลงเล่นไรก็เรื่องของเรา:rofl ผมไม่เคยเจอน่ะลง WIN 7 มีไดวเวอร์ไม่ครบ โหลดมาทุกที่ ขนาด4gbกว่าๆไรท์ลงแผ่น ติดตั้งมีไดวเวอร์ครบหมดทุกตัวน่ะสำหรับWIN 7 ตอนผมใช้XP ผมก็ซื้อแผ่นมาลงตะก่อนแผ่นล่ะ120 ไดวเวอร์ก็มีไห้ครบหมดลงเสร็จเล่นเน็ตได้เลย ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับตัวwindows หรอกน่ะครับ

นอกจากว่าท่านจะไปลบไดวเวอร์LAN ที่มันลงไห้ออกหรือเปิดเน็ตตอนติดตั้งwindows เลยใช้เน็ตไม่ได้

malware007
13th December 2012, 19:42
ต้องลง driver lan ครับ window 7 บางตัวไม่มีไดวอร์มาให้ครับ ต้องหาลงเองครับ

speaknase
13th December 2012, 20:47
ลงใน แผ่นไดว์เวอร์ที่ให้มากับ mainboard ชื่อ โปรแกรมจะชื่อราว Adater Eternet ถ้าจำไม่ผิดนะครับ อิอิ ..

malware007
13th December 2012, 21:14
ลงใน แผ่นไดว์เวอร์ที่ให้มากับ mainboard ชื่อ โปรแกรมจะชื่อราว Adater Eternet ถ้าจำไม่ผิดนะครับ อิอิ .. พิมผิดครับท่าน อิอิ

agg001
13th December 2012, 21:21
ของผมลงเครื่องของลูกชาย เปิดเน็ต ก็เข้าได้ปกติครับ
แต่ผมลง XP เครื่องผมมี LAN ให้ แต่ผมลงเครื่องอื่นทำไมมันไม่มี LAN ให้ ถ้าจะเข้าเน็ต ต้องลงไดว์เวอร์เมนบอร์ด

nanohero
13th December 2012, 21:46
มันแล้วแต่ตัว Windows ที่ใช้ลงครับ บางตัวนั้นที่เราเอามา เค้าผสมไดร์เวอร์มาให้แล้วเพื่อง่ายต่อการลง แต่ส่วนมากจะเป็น วินโดว์เปล่าๆ ไม่มีไดร์เวอร์ ต้องหาลงเอง หรือไม่ก็หาตัว Auto Driver มาจะง่ายสุด

Gokusen
13th December 2012, 22:43
ใช้โปรแกรมค้นหาไดวเวอร์ติดตั้งอัติโนมัติเลยครับง่ายสุดพิมไป driver robot หาในgoogleเลยครับ

14th December 2012, 00:07
ใช้โปรแกรมค้นหาไดวเวอร์ติดตั้งอัติโนมัติเลยครับง่ายสุดพิมไป driver robot หาในgoogleเลยครับ

แล้ว ต้องใช้Internet ในการใช้โปรแกรมค้นหาป่าวอะคับ แบบติดตั้งโปแกม แล้วแต่ว่า จะใช้โปรแกรมค้นหาไดวเวอร์ติดตั้งอัติโนมัต ต้องใช้ Internet ป่าวอะคับ เพาะอีกคอมที่ขาดdriver Internet ไม่ม Internet :mad3

robinsonn
14th December 2012, 00:17
ผม ก็ เป็น ครับ
ดู รุ่น บอร์ด แล้ว เข้า เว็บ ไปโหลด Driver internet LAN ของ บอร์ด นั้น เลย ใช้ได้ 100%
ก๊อปใส่ Flash Drive เอาไป ลงเลย

Gokusen
14th December 2012, 00:25
ผม ก็ เป็น ครับ
ดู รุ่น บอร์ด แล้ว เข้า เว็บ ไปโหลด Driver internet LAN ของ บอร์ด นั้น เลย ใช้ได้ 100%
ก๊อปใส่ Flash Drive เอาไป ลงเลย

ตามนี้เลยครับ

EviLBlacK03
14th December 2012, 00:26
โหลดไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดท่านมาลงอะครับ ใช้ของอะไรก็เข้า้เว็ปนั้นเลย หลักๆก็ ดูตามคลิปนี้ก็ได้ http://youtu.be/jWXlT10jZ6Y

14th December 2012, 00:45
ขอบคุณทุกคน มากคับ เมม บอดผม m5a78l-m lx ลองหาอยู่ *-*

rave0006
14th December 2012, 00:47
ของผมต่อเน็ตตอนลงก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
ลองดหลดwindowมาใหม่หรือม่ก็ลงใหม่อะครับ

pop99
14th December 2012, 01:02
ลงวินอะไม่ยากหรอกครับ แต่ต้องศึกษาเรื่องไดเวอร์ด้วยครับ แผ่นวินมีไดเวอร์มาให้ด้วยก็จริง แต่บางเครื่องก็ไม่ครบหรอกครับ
เครื่องไหนครบก็โอเคไป ง่ายๆหาแผ่นพวกโอโต้ไดเวอร์รวมๆไว้ซักแผ่น จะช่วยได้มากครับ ไม่มีก็หาโหลดตามรุ่นแมมบอร์ดที่ใช้:)

guylove10510
14th December 2012, 20:39
win 7 ส่วนมากไดร์เวอร์อินเตอร์เน็ตมันจะมีมาให้เลยไม่ใช่หรอ ?
ผมลง win เสร็จก็อัพเดชแต่การ์ดจอ เพราะนอกนั้นมันก็ติดตั้งมาให้หมดแล้ว

อย่างที่ไอดีเก่าผมบอก Gokusen ใช่เลยครับ WIN 7 ปกติมีไดวเวอร์ไห้ครบเลยน่ะ ไม่เคยเจอแผ่นไหนที่มีไม่ครบเลย โหลดจากเว็บนอก+ใน แผ่นผีตามตลาดมีไดวเวอร์ครบหมดน่ะ:sweat

niorjung
15th December 2012, 19:59
ไดร์เวอร์ไม่ครบ หรือไม่ก็ พอดแลนอาจเสีย ลองไปดูที่ device manager ดูนะ คลิกขวาที่ computer คลิก device manager มันจะบอก ไดรเวอร์ต่างๆที่ลงแล้ว ถ้ามีเครื่องหมาย ? สีเหลืองๆแปลว่ายังไม่ลง แต่ถ้ามีครบหมดแล้ว ลองดูว่า มีคำว่า network adapter ถ้าไม่มี พอดแลนของน้องอาจเสีย ต้องไปซื้อpciกาดแลนมาใส่ อันละ100-300บาท

jar32402
17th December 2012, 16:30
ใช้เมนบอร์ดรุ่นเดียวกับผมเลย ผมก็เป็นครับ ต้องลงไดร์เวอร์ในแผ่นที่มันแถมมาให้กะเมนบอร์ดอ่ะครับ และใช้ได้