PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Microsoft Security Essentials ใช้ดีไหมครับ

catroon2000
24th August 2011, 09:27
Microsoft Security Essentials ใช้ดีไหมครับ?

คือว่าจะเปลี่ยนตัว Anti-Virus อ่ะครับแล้วอยากถามว่า Microsoft Security Essentials ใช้ดีไหมครับ แล้วใช้กับ Windows 7 ที่โหลดจาก JKG ได้ป่ะครับหรือต้องเป็นแผ่นแท้เท่านั้น

ช่วยหน่อยนะครับ

chikuva
24th August 2011, 10:08
ดีสุดในบรรดาของฟรีแล้ว
ไม่ต้องแผ่นแท้ก็ได้แต่ต้อง active windows ผ่านหน้าเว็ปได้แล้ว

gun-gun
24th August 2011, 19:29
ใช่ครับผมก็ใช้อยุ่ดีมากใช้คุ่กะnodคับเวลาเราเจอไวรัสหรือโปรแกรมต่างๆถ้ามันมีไวรัสอยุ่พอเราโหลดมาเสร็จปุ้บพอคลิกติดตั้งมันจะขึ้นerrorและแจ้งว่าไฟล์เป็นไวรัสครับและจะมีไห้เลือกลบหรือไม่พร้อมทั้งบอกรายละเอียดกับความร้ายแรงด้วยครับดีๆมากๆแนะนําอัพเดทได้ตลอดฟรีๆไม่ต้องหาCd-keyหรือcrackเลยครับแนะนําอีก1เสียงสุดยอดและครับตัวนี้

Rukawa
24th August 2011, 19:55
+1 ผมใช้อยู่ตอนนี้ ปัญหาน้อยมาก

paripari
24th August 2011, 21:13
เป็น Free anti virus ที่ดีอีกตัวนึงนะครับแต่ต้องทำให้วินโดว์เราเป็นของแท้ซะก่อน
แต่ไวรัสบางตัวมันก็ยังสแกนไม่ได้นะครับ(ร้ายๆทั้งนั้นด้วย)ที่สำคัญโปรแกรมที่ใช้งานร่วมกับ
Microsoft Security Essentials มันก็มีเยอะนะครับ อยากให้ไมโครซอฟท์แก้ปัญหาตรงนี้ก่อน
ถ้าแก้ได้ผมใช้แน่นอน ตอนนี้ Kaspersky เป็นAnti Virus ที่สามารถสแกนไวรัสได้ทั้งหมดในตอนนี้ครับ

C4C4C4
25th August 2011, 11:57
ส่วนตัวผมชอบ Kaspersky Anti - Virusครับ
.. การป้องกันที่ไม่ซ้ำกันไปยังที่อยู่ล่าสุดของภัยคุกคามออนไลน์
.. การรักษาเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณทำงานได้อย่างราบรื่นและปรับแต่งการป้องกันตามกิจกรรมของคุณ
.. Rescue CD disinfects ระบบหลังจากการโจมตีของมัลแวร์
.. เทคโนโลยีขั้นสูง antimalware ยังช่วยให้การติดตั้งในเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ติดเชื้อ
.. heuristics ตามการวิเคราะห์ตรวจสอบ จำกัด และบล็อกการทำงานของโปรแกรมที่น่าสงสัย
.. พูดง่ายๆฉลาดกว่าไวรัส มันปรับปรุงตัวมันเองตลอด ในขณะที่ทำงานเชิงรุก ( ต้องใช้ของแท้นะครับของเถื่อนมันก็คือของเถื่อน )
.. แต่ตอนนี้ใช้ Microsoft Security Essentials ของฟรีครับมันดีกว่าเอาคีปลอมมาใช้