PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ยูสเซอร์ตัวเก่าเปิดไม่ได้!!

Suradaet55
13th December 2012, 18:04
คือ เรื่องของเรื่องคือ ผมได้รับใบแจ้งเตือน (ใบแดง) จาก Admins ครับ "ท่านบอกว่า คุณใช้อีเมลล์ปลอมทำให้จดหมายตีกลับ......" แต่ผมไม่ได้ใช้อีเมลล์ปลอม และ ต่อมาหลังจากนั้นเพียง 5 นาที ยูสเก่าผม suradet55 ก็เข้าไม่ได้ครับ (ผมคิดว่าน่าจะถูกแฮก) เป็นตั้งแต่ วันอังคารแล้วครับ (ผมไม่ว่างขอโทษด้วยที่เพิ่งมาบอกครับ)

คำถามคือ ยูสเก่าผมจะกู้กลับมายังไงดีครับ (ผมไปดูมายูสจากชื่อน้ำตาลกลายเป็นสีเทาไปแล้ว!!) ไม่เชื่อ คลิก (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=149823&p=1771085#post1771085)

ขอโอกาสและคำตอบด้วยครับพี่ๆ My center ผมผมก็ไม่ได้แบ็คอัพข้อมูลไว้ครับ (ผมไม่อยากนับหนึ่งใหม่ครับ --")

สุดท้ายนี้ขอคำตอบและทางแก้ไขด้วยครับ (จะให้ผมตอบคำถามหรืออะไรได้หมดเลยครับอยากได้ยูสเก่าคืน)

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ

suradet55

alextomit
13th December 2012, 18:12
ดู ดู่ ดู้ ดูเธอทำ ทำไมถึงทำกับ suradet55 ได้

joker
13th December 2012, 19:07
โดยปกติแล้วเวปไซท์เราจะมีระบบป้องกันการ Hack account ของ user อยู่แล้วครับเช่นเมื่อ user มีการเปลี่ยน Email จากเดิมเป็น Email ใหม่ ทางระบบจะส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยน Email ไปที่ Email ใหม่ หากไม่กดปุ่มยืนยัน account ที่มีการเปลี่ยน Email นั้นก็จะกลายเป็นสีเทาครับ

สาเหตุที่ Account ของคุณมีปัญหาก็เนื่องจากมีการเปลี่ยน Email จาก suradet-panya@hotmail.com ไปเป็น suradaet55@hotmail.co.th หากคุณต้องการให้ระบบยืนยันการเปลี่ยน Email ดังกล่าว คุณต้องกดปุ่มยืนยันในจดหมายที่ทางระบบจัดส่งไปให้ที่ email suradaet55@hotmail.co.th ครับ Account จึงจะสามารถใช้ได้ตามปกติ

หากคุณหาจดหมายที่ทางระบบของเราจัดส่งไปให้ไม่พบ สามารถร้องขอให้ทางระบบส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยนแปลงข้อมูล Account ได้อีกครั้งจาก link ด้านล่างครับ
http://www.jokergameth.com/board/register.php?do=requestemail

สำหรับสมาชิก "alextomit" การโพสต์กระทู้ออกความคิดเห็นในกระทู้ที่ผู้อื่นเดือนร้อน, กระทู้ที่ต้องการความถูกต้องของข้อมูล หากไม่รู้ทีหลังไม่ต้องโพสต์ครับ ไม่มีใครว่าอะไร..

THE DarkLight
13th December 2012, 19:47
พี่ joker โหดมากครับ สุดยอดจริงๆ

LIVE
13th December 2012, 19:51
แล้วคุณ suradet55 จะกลับมาไหมครับ?

Suradaet55
13th December 2012, 21:16
โดยปกติแล้วเวปไซท์เราจะมีระบบป้องกันการ Hack account ของ user อยู่แล้วครับเช่นเมื่อ user มีการเปลี่ยน Email จากเดิมเป็น Email ใหม่ ทางระบบจะส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยน Email ไปที่ Email ใหม่ หากไม่กดปุ่มยืนยัน account ที่มีการเปลี่ยน Email นั้นก็จะกลายเป็นสีเทาครับ

สาเหตุที่ Account ของคุณมีปัญหาก็เนื่องจากมีการเปลี่ยน Email จาก suradet-panya@hotmail.com ไปเป็น suradaet55@hotmail.co.th หากคุณต้องการให้ระบบยืนยันการเปลี่ยน Email ดังกล่าว คุณต้องกดปุ่มยืนยันในจดหมายที่ทางระบบจัดส่งไปให้ที่ email suradaet55@hotmail.co.th ครับ Account จึงจะสามารถใช้ได้ตามปกติ

หากคุณหาจดหมายที่ทางระบบของเราจัดส่งไปให้ไม่พบ สามารถร้องขอให้ทางระบบส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยนแปลงข้อมูล Account ได้อีกครั้งจาก link ด้านล่างครับ
http://www.jokergameth.com/board/register.php?do=requestemail

สำหรับสมาชิก "alextomit" การโพสต์กระทู้ออกความคิดเห็นในกระทู้ที่ผู้อื่นเดือนร้อน, กระทู้ที่ต้องการความถูกต้องของข้อมูล หากไม่รู้ทีหลังไม่ต้องโพสต์ครับ ไม่มีใครว่าอะไร..

มีปัญหาครับพี่โจ๊กเกอร์ คือผมทำตามคำแนะนำแล้ว คือ ผมกดให้ส่งข้อความไปอีกรอบ แต่พอผมไปล็อกอินเข้า Email มันเข้าไม่ได้ครับ ให้ทาง hotmail ส่งข้อความรหัสมา รหัสก็ใช้ไม่ได้ครับ

ตอนนี้เดือดร้อนมาก ต้องทำยังไงดีครับ --" (ทางระบบจะลบยูสผมใช่ไหมครับถ้าผมไม่ตอบรับเป็นสมาชิกใน hotmail)

ทำไงดีครับ เรียดมากๆเลยตอนนี้

-holmes-
13th December 2012, 21:26
ผมก็โดนไป แต่ไม่ได้ทำไรซักอย่าง แค่เหมือน history มันหายไปหมดเฉย ๆ -.- แต่ก็ไม่ซีเรียสอะไร

Suradaet55
14th December 2012, 06:07
เอาอย่างนี้ได้ไหมครับพี่โจ๊กเกอร์ คือ ให้พี่เปลค่ยน hotmail เป็น suradet-panya-083639@hotmail.com

เพิ่งสมัครใหม่ครับเข้าได้แน่ครับ

joker
14th December 2012, 12:51
ระบบของเวปไซท์ทั่วไปก็จะเป็นแบบนี้นะครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นไม่ใช่ปัญหาที่ระบบของเวปไซท์ แต่มันคือปัญหาของการใช้ Email ของคุณเอง หากคุณเข้าใช้ Email ที่ตั้งค่าไว้ใน account ได้ ระบบก็จะส่ง Email ยืนยันให้ได้ ลองไปหาดูครับ (หากไม่พบให้ไปดูในจดหมายขยะ)

Real men cry
15th December 2012, 19:16
ครับ พอแล้วครับเลิกแล้วไอดีต่างๆ เริ่มใหม่มันนี่แหละครับ ผมจะจำไว้เป็นบทเรียนชีวิตครับ ผมขอเริ่มต้นใหม่อีกครั้งครับกับไอดี Real men cry ไอดี suradet55 กับ Suradaet55 ฝากพี่โจ๊กเกอร์ลบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับที่อุตส่าห์จัดการทุกๆเรื่องให้ ผมรู้ครับว่าที่เปลี่ยน hotmail ให้ไม่ได้เพราะพี่ไม่แน่ใจว่าผมเป็นสแปมหรือแฮกเกอร์หรือเปล่า (อีเมลเข้าไม่ได้จริงๆไม่รู้เพราะอะไร)

สุดท้ายขอขอบคุณทุกๆอย่างครับพี่โจ๊กเกอร์ ^^

ด้วยความเคารพ

Real men cry