PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : THE HOBBIT ใครดูมาแล้วบ้าง

Oonkill
13th December 2012, 21:15
ผมเพิ่งกลับจากไปดูมา รอบ17.30 ออกจากโรง 20.30 พอดี ใครดูแล้วมาแชร์หน่อยครับว่ารู้สึกยังไง

markza03
13th December 2012, 21:30
อยากดูมั่งจังเลย - -* หนังที่รอคอยเลย แต่ไม่มีเวลาไปดูเลย เซ็งๆมากๆ

$3MiFiN@L$
13th December 2012, 21:31
เดินทางเรื่องเร็วมากครับ ถ้าเทียบกับหนังสือนะ เรื่องมีสะดุดนิดหน่อย แต่แทนที่ด้วยภาพและฉากที่อลังการแบบสุดๆ สมราคา Peter Jackson เจ้าเทคนิค เพราะต้องมีอะไรให้แปลกใจตลอด
เรื่องนี้เป็นอะไรที่สดใสมาก ครับคุ้มค่าเงินมากๆ ผมแนะนำให้อ่านหนังสือด้วยจะได้รู้ว่า บาง scene ถูกสร้างขึ้นมาใหม่ และบาง scene ถูกรัดรวบ ผมว่าต้องมี Extended scene ด้วยครับ
เพราะมันดูหายๆ ไปบางอย่าง ผมให้คะแนน 10/10 นะแต่มันคาดใจบางอย่างจริงๆ

Aun_
13th December 2012, 21:41
ดูแล้วครับแบบ HFR 3D รอบ 12.00 ภาพสมูทมาก เป็น 3D ที่ดูแล้วไม่ปวดตาดูสมูทมากๆ ไม่เบลอๆเวลาฉากเร็วๆเหมือนหนัง 3D เรื่องอื่นๆ นี่กะว่าอาทิตหน้าจะไปเก็บรอบ IMAX อีกหนึ่งรอบ จะดูตัวอย่างหนัง สตาเทคด้วย 555

ความรู้สึกก่อนชม ตื้นเต้น รู้สึกอยากร้องไห้เพราะดีใจมากๆๆที่จะได้ดู คิดถึงมากๆ / อยากลองเทคโนโลยี HFR ของหนังเรื่องนี้มาก ว่าจะเจ๋งจริงหรือเปล่า

ความรู้สึกหลังชม หนังเริ่มต้นได้ดีมีการเล่าเรื่องเล็กน้อย จากช่วงแรกของหนังฮอบบิท ทำให้ผมเข้าใจในส่วนของหนังเรื่องเดอะหลอดมากขึ้น หนังดำเนินเรื่องและตัวละครเองก็มีการเป็นตัวช่วยทำให้ทราบเรื่องราวในสิ่งที่ไม่รู้มาก่อนมากขึ้น หนังดำเนินเรื่องไปได้อย่างดี แต่อาจจะมีรู้สึกอืดนิดหน่อยเพียงแค่นิดเดียว
กลางเรื่องจนถึงท้ายเรื่อง หนังทำออกมาได้ดี ในหลายฉากบางฉาก ทำให้ผมเข้าใจในส่วนของหนังเดอะหลอดมากขึ้นกว่าเดิม นับว่าเป็นหนังไตรภาค และเป็นจุดเริ่มต้นของเดอะหลอด ซึ่งผมเองก็ไม่เคยอ่านหนังสือฮอบบิทมาก่อน เคยอ่านแต่เดอะหลอดเล่ม 1 กับ 2 เท่านั้น
ในส่วนของเทคโนโลยี HFR นับว่าทำให้ดูแบบ 3D แล้วไม่รู้สึกปวดตาหรือน่ารำคาญเท่าไหร่ เพราะภาพดูสมูทลื่นไหลกว่าหนังเรื่องอื่นๆที่ผมดูมาในแบบ 3D ย้ำว่า ดีกว่ามากกกกก ถามว่าคุ้มไหม ตอบได้ว่าคุ้ม แล้วก็จะไปดูไอแม๊กอีกรอบ

ผมชอบฮอบบิทและเดอะหลอด เอาไปเลย 10/10

Oonkill
13th December 2012, 22:04
The Lord ทั้งสามภาค ผมอ่านหนังสือก่อนค่อยได้ดู แต่ฮอบบิท ไม่ได้อ่านแต่ได้ดูเลย ดูจบทำให้เข้าใจความป็นมาพื้นหลังตัวละคอนแต่ละตัวของThe Lord ได้ดี ที่สำคัญ ภาพสวยมากกก

Onmyway
13th December 2012, 23:39
อะไรเอย มีราก สูงกว่าต้นไม้ แต่ไม่เคยโต ?

Oonkill
14th December 2012, 00:33
อะไรเอย มีราก สูงกว่าต้นไม้ แต่ไม่เคยโต ?

เป็นฉากทีดีมากๆฉากหนึ่งเลยนะผมว่า ตลก น่ากลัว เย็นยะเยือก และทรงพลังมากๆ

gintoki
14th December 2012, 09:05
อย่ากดูเว้ยยยยยยย ไม่มีเวลาสักที่ ฮือๆๆ ห้ามสปอยน่ะอย่าน่ะอย่า

Onmyway
14th December 2012, 11:19
อย่ากดูเว้ยยยยยยย ไม่มีเวลาสักที่ ฮือๆๆ ห้ามสปอยน่ะอย่าน่ะอย่า

สปอย : หนังเรื่องนี้มีคนแคระ

gintoki
14th December 2012, 11:46
สปอย : หนังเรื่องนี้มีคนแคระ

อ้าว!!!!!!!!! ท่านไหงเล่นงี้อ่ะ ไม่ได้กินผมหรอก 55555:rofl เริ่มเสียวแล้วอ่ะ :mad3

Oonkill
14th December 2012, 12:27
อ้าว!!!!!!!!! ท่านไหงเล่นงี้อ่ะ ไม่ได้กินผมหรอก 55555:rofl เริ่มเสียวแล้วอ่ะ :mad3

:o:oสปอยแรงมากกกกก:o:o

boomman
14th December 2012, 13:36
ตอนจบ เงิบเลย ครับ การตลาดจิงๆ คนโห่กันทั้งโรง