PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับโปรแกรมแปลงเสียงเพลงครับ

XBOX_PSP
13th December 2012, 23:33
คือโปรแกรม VLC มันมีปรับลูกเล่นกรองเสียงให้เป็น rock,pop,party,หูฟัง,ห้องโถง อะไรประมาณนี้

ซึงผมถูกใจเสียง rock มากมันทำให้คนร้องเเละเสียงกลองชัดเเละแน่นขึ้น

:ask คือผมจะสามารถแปลงให้ไฟล์เพลงมันเป็นแบบ rock เลยได้ไหมครับ เพราะ ผมจะเอาลงมือถือๆผมมันไม่มีลูกเล่นแบบนี้

ขอบคุณครับ ^_____^

redfoottttt
14th December 2012, 01:17
คือโปรแกรม VLC มันมีปรับลูกเล่นกรองเสียงให้เป็น rock,pop,party,หูฟัง,ห้องโถง อะไรประมาณนี้

ซึงผมถูกใจเสียง rock มากมันทำให้คนร้องเเละเสียงกลองชัดเเละแน่นขึ้น

:ask คือผมจะสามารถแปลงให้ไฟล์เพลงมันเป็นแบบ rock เลยได้ไหมครับ เพราะ ผมจะเอาลงมือถือๆผมมันไม่มีลูกเล่นแบบนี้

ขอบคุณครับ ^_____^

:answer

ตั้งค่าการแปลงได้ครับแต่คงไม่มีตัวเลือกแบบว่า Rock Classic อะไรประมาณนี้หรอก ส่วนมาก Equarlizer ในมือถือก็ปรับได้อยุ่แล้วนี่