PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเปลี่ยนวินโดว ทำที่ไหนดี(พระราม 2)

kaninwat
14th December 2012, 17:55
ใครพอจะรู้จัก ร้านซ่อมคอมเก่งๆมั่งในบริเวณพระราม 2 ถ้าเป็นไปได้ขอร้านที่อยู่ในเซ็นทรัลพระราม 2 มีมั้ยอ่ะ ถูกๆด้วยนะ
ปล.ในใจมี banana it อยู่แล้วแต่ คอมของ plenty ไม่ทราบว่าเอาเข้าไปให้ซ่อมได้ป่าว =w=

kaidam
14th December 2012, 18:01
ศึกษานิดหน่อย ก็ลงเองได้แล้วหละครับไม่ยาก

ผมเคยไปซื้อในเซ็นทรัลนะครับ อยู่น่าจะชั้น 3 มั้ง ไม่ได้ไปนานแล้ว

guylove10510
14th December 2012, 18:09
ลงwindows ลงเองก็ได้ครับง่ายๆๆๆ ยอมลงเองดีกว่าเสียค่าโง่ 300 น่ะจะบอกไห้:sweat แถวบ้านผมถ้าใครไห้ช่างลงwindows ให้300 บาทถือว่าคนๆนั้นโง่มากๆๆๆๆๆๆ

joomn007
14th December 2012, 18:09
ลงเองก็ได้ครับ ไม่ยาก

EviLBlacK03
14th December 2012, 18:17
http://youtu.be/jWXlT10jZ6Y เอาไปศึกษาดูนะครับ

Buffalo
14th December 2012, 18:19
ลงเองเลยครับ วิธีบูตจากแฟลชไดรว์หาเอาในเน็ตง่ายๆ

ลงจากแผ่นDVD ง่ายกว่าน่ะเพื่อน:cool: ผ่านเฟชไดว์มันช้าและยุ่งยากด้วยน่ะ ลงจากDVD ใช้เวลา10-15 นาทีก็เสร็จแล้วจ้า^^

ผมว่าแฟลชไดรว์สะดวกกว่ามากนะครับ ไม่ต้องไปหาแผ่นให้มันยุ่งยาก เร็วกว่ารึเปล่าผมไม่รู้นะเพราะไม่เคยบูทจากDVD

14th December 2012, 19:02
ลงเองเลยครับ วิธีบูตจากแฟลชไดรว์หาเอาในเน็ตง่ายๆ

ลงจากแผ่นDVD ง่ายกว่าน่ะเพื่อน:cool: ผ่านเฟชไดว์มันช้าและยุ่งยากด้วยน่ะ ลงจากDVD ใช้เวลา10-15 นาทีก็เสร็จแล้วจ้า^^

I3aSiC
14th December 2012, 19:12
ลงจากแผ่น10นาที เร็วขนาดนั้นเลยเหรอครับ มั่วไปป่าว :rofl

จะมีที่ไหนทำได้10นาทีมั่งหว่า :)

kaidam
14th December 2012, 19:19
ลงจากแผ่น10นาที เร็วขนาดนั้นเลยเหรอครับ มั่วไปป่าว

จะมีที่ไหนทำได้10นาทีมั่งหว่า

อื่ม ผมก็ว่างั้นนะ ก็น่าจะมีครึ่งชั่วโมงเป็นอย่างต่ำ ถ้ายังใช้HDDอยู่นะ แต่ถ้าเป็นSSDก็ไม่รู้ไม่เคยลอง ท่านใดลองแล้วมาบอกหน่อยนะครับ กำลังจะซื้อแล้วหละ

unsignmer
14th December 2012, 19:19
ลงเองเถอะครับ จะได้ไม่เ็ป็นภาระเงินในกระเป๋า

14th December 2012, 20:23
อื่ม ผมก็ว่างั้นนะ ก็น่าจะมีครึ่งชั่วโมงเป็นอย่างต่ำ ถ้ายังใช้HDDอยู่นะ แต่ถ้าเป็นSSDก็ไม่รู้ไม่เคยลอง ท่านใดลองแล้วมาบอกหน่อยนะครับ กำลังจะซื้อแล้วหละ

ผมลงwin 7 64bit ทุกตัวใช้เวลาประมาณ 15นาทีครับ ไม่ถึง30นาทีด้วยซ้ำน่ะ ไม่ได้อวดพิมน่ะครับถ้าวันไหนผมจะลงใหม่ถ่ายคลิปมาไห้ดูได้เลยครับ ยืนยันลูกผุ้ชายพอ เต็มที่15-20นาที ที่ผมลงอ่ะน่ะ พวกUntimate Profreenal อ่ะ ผมไม่เคยลงใช้เวลา10นาทีครับ อย่างมาก15-20 ไม่เกินจากนี้ แต่ผมไปอ่านเจอบางคนลงไว 10นาทีเสร็จ แต่ตัวผมใช้เวลา15-20นาที^^

I3aSiC
14th December 2012, 20:24
ผมลงwin 7 64bit ทุกตัวใช้เวลาประมาณ 15นาทีครับ ไม่ถึง30นาทีด้วยซ้ำน่ะ ไม่ได้อวดพิมน่ะครับถ้าวันไหนผมจะลงใหม่ถ่ายคลิปมาไห้ดูได้เลยครับ ยืนยันลูกผุ้ชายพอ เต็มที่15-20นาที ที่ผมลงอ่ะน่ะ พวกUntimate Profreenal อ่ะ
15นาที ดูๆก็รู้ว่าโม้
อย่ามาปล่อยไก่ดีกว่าครับคุณ

14th December 2012, 20:49
15นาที ดูๆก็รู้ว่าโม้
อย่ามาปล่อยไก่ดีกว่าครับคุณ

น่าจะ25นาที ผมไม่ได้จับเวลาไว้น่ะความรุ้สึกล้วนๆ ว่ามันไม่ได้นานถึง30นาทีน่ะ

piekie
14th December 2012, 20:53
มั่วแล้ว ลงผ่านแฟลชไดร์ ง่ายมากๆ ถ้าเป็นวิน8ไม่น่าจะเกินสิบนาที...ไม่เคยลองแล้วอย่ามามั่วครับ

TrollRolling
14th December 2012, 20:56
มั่วแล้ว ลงผ่านแฟลชไดร์ ง่ายมากๆ ถ้าเป็นวิน8ไม่น่าจะเกินสิบนาที...ไม่เคยลองแล้วอย่ามามั่วครับ

ใช่ครับ แฟลชไดร์เร็วกว่าเยอะครับ แผ่นมันยุ่งยาก แฟลชไดร์ใช้โปรแกรมลง ก็สั่งบูทเครื่องแล้วลงปกติ เร็วกว่า แผ่นอีกเนอะๆ

I3aSiC
14th December 2012, 20:57
น่าจะ25นาที ผมไม่ได้จับเวลาไว้น่ะความรุ้สึกล้วนๆ ว่ามันไม่ได้นานถึง30นาทีน่ะ
ดริฟมากๆ ระวังดอกยางหมดแล้วจะไปต่อไม่ได้นะ

ballpoi007
14th December 2012, 20:59
เอางี้ ลงผ่านแฟลช์ไดร์ฟ นายมันง่าย และประหยัด แต่ข้อเสียมันต้องลบแน่นอน

ลงผ่านDVD สำหรับคนที่ ต้องการเก็บวินโดว์ นั้นไว้ด้วย เพราะแฟลช์ไดร์ฟ ไงแมงก็ต้องลบสักวัน

วิธีลงไม่ได้ต่างกันความเร็วความสะดวกเท่ากัน ต่างกันแค่ว่าจะเสียเงิน12บาท หรือ ไม่เสียแค่นั้น เสียเก็บไว้ได้นาน

ไม่เสีย ได้ความสะดวก แต่เก็บไว้ไม่ได้นานเพราะสักวันต้องลบข้อมูลในแฟลช์ไดร์ฟผมเป็นบ่อย

ส่วนตัวผมใช้แฟลชไดร์ฟ เพราะไม่ชอบเก็บวินโดว์เก่าๆ- -*

ส่วนที่ว่าให้ร้านลงแล้วเสียค่าโง่ ไม่ได้เป็นความจริง มันขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคนครับ

ซึ่งถ้าร้านลง มันก็ลงโปรแกรม ไดร์เวอร์ ทุกอย่างอะละครับ โปรแกรม ร้านดีๆจะแคร็ก Gen ด้วย

คือได้ความสะดวก ถ้าขี้เกียจทำ ผมก็ทำออกบ่อย- -* ให้ร้านลง เพราะแมงก็ไม่ได้แพงเท่าไรหรอก300

ลงเองคุณจะเสียเวลา ไปสักประมาณ2ชั่วโมงในการลงวินโดว์ประมาณนะ

3-10ชั่วโมงในการลงไดร์เวอร์ และ Software อันมหาศาล-- * ผมลงกว่าจะครบแมงกินไป1วันเต็มๆพูดจริงๆ

Wanatsawin
14th December 2012, 21:00
สรุป ลงจากทั้ง 2 ทาง ก็ สะดวกหมดครับ

piekie
14th December 2012, 21:08
เอางี้ ลงผ่านแฟลช์ไดร์ฟ นายมันง่าย และประหยัด แต่ข้อเสียมันต้องลบแน่นอน

ลงผ่านDVD สำหรับคนที่ ต้องการเก็บวินโดว์ นั้นไว้ด้วย เพราะแฟลช์ไดร์ฟ ไงแมงก็ต้องลบสักวัน

วิธีลงไม่ได้ต่างกันความเร็วความสะดวกเท่ากัน ต่างกันแค่ว่าจะเสียเงิน12บาท หรือ ไม่เสียแค่นั้น เสียเก็บไว้ได้นาน

ไม่เสีย ได้ความสะดวก แต่เก็บไว้ไม่ได้นานเพราะสักวันต้องลบข้อมูลในแฟลช์ไดร์ฟผมเป็นบ่อย

ส่วนตัวผมใช้แฟลชไดร์ฟ เพราะไม่ชอบเก็บวินโดว์เก่าๆ- -*

ส่วนที่ว่าให้ร้านลงแล้วเสียค่าโง่ ไม่ได้เป็นความจริง มันขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคนครับ

ซึ่งถ้าร้านลง มันก็ลงโปรแกรม ไดร์เวอร์ ทุกอย่างอะละครับ โปรแกรม ร้านดีๆจะแคร็ก Gen ด้วย

คือได้ความสะดวก ถ้าขี้เกียจทำ ผมก็ทำออกบ่อย- -* ให้ร้านลง เพราะแมงก็ได้แพงเท่าไรหรอก300

ลงเองคุณจะเสียเวลา ไปสักประมาณ2ชั่วโมงในการลงวินโดว์ประมาณนะ

3-10ชั่วโมงในการลงไดร์เวอร์ และ Software อันมหาศาล-- * ผมลงกว่าจะครบแมงกินไป1วันเต็มๆพูดจริงๆ
ตามนี้ครับ เพราะว่าแฟลชไดร เราเอาไว้ใช้ลงตอนถาดซีดีพัง โดยเฉพาะโน๊ตบุ๊ค หรือแม้กระทั่งเน็ตบุ๊ค
ข้อเสียของมันคือ เราไม่ได้เก็บตัววินโดวน์ ไว้ได้ถาวร เพราะเราต้องใช้อย่างอื่นด้วย
ส่วนแผ่นเราซื้อมา5บาท10บาท แล้วเอามาไรด์เก็บไว้เป็นหลายๆเวอร์ชั่นได้
และการลงด้วยแผ่นกับ แฟลชไดร์เนี๊ย ความเร็วมันต่างกันนะครับ แฟลชไดร์จะเร็วกว่า
ส่วนที่ด่าเค้าว่าให้ร้านลงวินโดวน์ให้เนี๊ย เรียกว่าโง่ ให้ถอนคำพูดนะครับ
ร้าน เค้ามีซอร์ฟแวร์ ไดร์เวอร์และ ทุกอย่างพร้อมหมด โดยที่เราไม่ต้องมานั่งหาเอง
ซึ่งโปรแกรมพื้นฐานเค้ามีให้พร้อม ที่พูดได้ก็เพราะ แต่ก่อนก็ให้้ร้านลงให้
ลงวินโดวน์ สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องแล้ว มันยากที่สุดในสามโลก เพราะหลายคนคงคิดอยากจะลงเองอยู่แล้ว
แต่ปัญหาใหญ่ก็คือ ถ้าข้อมูลที่มีอยู่มันหายไป จำทำไง ใครจะช่วยได้...

Source
14th December 2012, 22:06
ลงผ่าน HDD (ไม่มี แฟลช์ได้ร์ฟ และ ซีดี) ไวมาก จากชั่วโมงเหลือ สิบถึงยี่สิบนาที :dance

เพิ่มเติม ลงตอนตัวเก่ายังไม่พัง

I3aSiC
15th December 2012, 07:01
ลงผ่าน HDD (ไม่มี แฟลช์ได้ร์ฟ และ ซีดี) ไวมาก จากชั่วโมงเหลือ สิบถึงยี่สิบนาที :dance

เพิ่มเติม ลงตอนตัวเก่ายังไม่พัง

ผมลงwin 7 64bit ทุกตัวใช้เวลาประมาณ 15นาทีครับ ไม่ถึง30นาทีด้วยซ้ำน่ะ ไม่ได้อวดพิมน่ะครับถ้าวันไหนผมจะลงใหม่ถ่ายคลิปมาไห้ดูได้เลยครับ ยืนยันลูกผุ้ชายพอ เต็มที่15-20นาที ที่ผมลงอ่ะน่ะ พวกUntimate Profreenal อ่ะ ผมไม่เคยลงใช้เวลา10นาทีครับ อย่างมาก15-20 ไม่เกินจากนี้ แต่ผมไปอ่านเจอบางคนลงไว 10นาทีเสร็จ แต่ตัวผมใช้เวลา15-20นาที^^
คนเดียวกันรึป่าวเนี่ย :sweat

IllusiveMan
15th December 2012, 11:31
ผมลงวินโดวผ่าน แฟลชไดร อะ มันเร็วดี แต่ลงโปรแกรม อัพเดตวินโดวจนเสร็จสรรพ ใช้เวลาเป็นวันเลย :yes

[Never]
15th December 2012, 12:22
ลงwindows ลงเองก็ได้ครับง่ายๆๆๆ ยอมลงเองดีกว่าเสียค่าโง่ 300 น่ะจะบอกไห้:sweat แถวบ้านผมถ้าใครไห้ช่างลงwindows ให้300 บาทถือว่าคนๆนั้นโง่มากๆๆๆๆๆๆ

โง่กับไม่รู้คนละอย่างกันนะครับ พูดเกินไปรึเปล่าครับ

Edit เอ้าตายหล่ะลืมสังเกตุชื่อ Guylove ผู้จุติจากกองเพลิงนี่เอง :rofl

niorjung
15th December 2012, 12:34

ลงไม่เป็นก็ไม่ได้แปลว่าโง่นิ บางคนเค้าก็ไม่มีเวลาศึกษา ไม่มีคนสอน บางคนในบอดก็ยังเด็กไปที่จะลงwindowsเป็น บางทีลองแล้วก้ลงไม่สมบูรณ์ ลองถามคนที่ไม่เคยลงว่าพาธีชั่น คืออะไรบางคนก็ยังไม่รู้เลย เราว่านายพูดเกินไปมั้ง แล้วในบอดนี้ก็ยังมีคนที่ลงไม่เป็นอีกเยอะแยะ คนเราไม่รู้ ไม่ได้แปลว่าโง่หรอก แถวบ้านนายคงมีแต่ คนฉลาดมากเกินไปละมั้ง

นายมัน AB ในตำนานนี้หว่า ถึงว่า

Source
15th December 2012, 12:51
คนเดียวกันรึป่าวเนี่ย :sweat

คนละคน ไม่เชื่อก็ลองหาวิธี แล้วลองลงดูนะ ไม่ได้ลองอะไรก็ อย่าเพิ่งตัดสินใจละกัน

Namies123
15th December 2012, 12:55
ลงไม่เป็นก็ไม่ได้แปลว่าโง่นิ บางคนเค้าก็ไม่มีเวลาศึกษา ไม่มีคนสอน บางคนในบอดก็ยังเด็กไปที่จะลงwindowsเป็น บางทีลองแล้วก้ลงไม่สมบูรณ์ ลองถามคนที่ไม่เคยลงว่าพาธีชั่น คืออะไรบางคนก็ยังไม่รู้เลย เราว่านายพูดเกินไปมั้ง แล้วในบอดนี้ก็ยังมีคนที่ลงไม่เป็นอีกเยอะแยะ คนเราไม่รู้ ไม่ได้แปลว่าโง่หรอก แถวบ้านนายคงมีแต่ คนฉลาดมากเกินไปละมั้ง

นายมัน AB ในตำนานนี้หว่า ถึงว่า

ทำไงได้ครับเค้าแค่เด็กอายุ 14 แต่วุฒิภาวะทางความคิดยังแค่ 10 ขวบเอง

piyanat602
15th December 2012, 12:55
-แผ่นวินโด้มันไม่ all in one เหรอครับ
-สมมุดว่าเราลง วินโด้จากแผ่นเสร็จ เราต้องไปหาไดร์เวอร์ต่างๆมาลงอีกที่ใช่ป่าว แล้วพวกโปรแกรม Microsoft Word,Nero,Mp3,Adobe พวกโปรแกรมพื้นฐานต้องหามาลงเองใช่ป่าวครับ

guide716
15th December 2012, 13:00
ผมแนะนำร้านนี้นะ ไปซื้ออุปกรณ์คอมบ่อยอยู่
เซ็นทรัลพระราม 2 ชั้น 2 โซนมือถือ ชื่อร้าน ZETA ไอที 20 ข้างศูนย์ LG
02-872-4296

ลองไปถามๆดูครับผมว่าน่าจะได้แหล่ะ เค้าบอกรับซ่อม ก็คือลงวินโด้ด้วย

Msguzs
15th December 2012, 13:04
ผมได้ความรู้ใหม่จากกระทู้นี้

" คนไม่รู้ ย่อมไม่ผิด "

narubhet
15th December 2012, 13:04
ลงวินโดว จะ20นาที หรือ 30 นาที ต่างกันไม่กี่นาที คงไม่ทำให้โลกแตกหรอกกระมังครับ *-*

จขกท ลองศึกษาสักนิดครับ รับลองว่า ไม่ต้องไปให้ที่ร้านลง ทำเองได้ครับ ^^

MAMO_CHIIZ
15th December 2012, 13:22
ผมลงไม่เป็นแสดงว่าผมโง่หรอเนี่ย สอบgat pat ปีที่แล้วได้คะแนนตั้ง20,000+แต่ลงวินโดว์ไม่เป็นผมกลายเป็นคนโง่ทันทีเลย เศร้าจังT________T

สะดุ้ง!! :eek: คะแนน 20k+
อย่าไปใส่ใจนายคนในตำนานเลย เค้าขับรถแข่งเก่งน่ะ :rofl

สงสัยถ้าเค้าไปสอบคงคะแนน3หมื่นเลยละครับ เพราะเค้าฉลาดมากกกกกกก!!!! แต่คงอีกหลายปีละมั้งครับเพราะอายุเค้าพึ่ง14เองหัวยังเกรียนๆอยู่เลย

แต่เห็นบางกระทู้เค้าบอกว่าเค้าเรียนมหาลัยแล้วด้วยคงเป็นอัจฉริยะจริงๆ

เรียนมหาลัยตั้งแต่อายุ14แหนะ:hehe

worakorn3
15th December 2012, 13:24
ผมลงไม่เป็นแสดงว่าผมโง่หรอเนี่ย สอบgat pat ปีที่แล้วได้คะแนนตั้ง20,000+แต่ลงวินโดว์ไม่เป็นผมกลายเป็นคนโง่ทันทีเลย เศร้าจังT________T
สะดุ้ง!! :eek: คะแนน 20k+
อย่าไปใส่ใจนายคนในตำนานเลย เค้าขับรถแข่งเก่งน่ะ :rofl

Capathia
15th December 2012, 13:30
ที่บอกว่าลงผ่านแฟลชไดร์กันอ่ะ ใช้อะไรเขียนวินโดวลงแฟลชไดร์หรอ ผมไม่รู้วิธีลงแบบนี้อ่ะ ลงแต่แบบ DVD
เคยลองทำแล้วเหมือนว่าไฟล์มันชอบเสียตอนกำลังติดตั้ง

jackiiez
15th December 2012, 13:41
ที่บอกว่าลงผ่านแฟลชไดร์กันอ่ะ ใช้อะไรเขียนวินโดวลงแฟลชไดร์หรอ ผมไม่รู้วิธีลงแบบนี้อ่ะ ลงแต่แบบ DVD
เคยลองทำแล้วเหมือนว่าไฟล์มันชอบเสียตอนกำลังติดตั้ง

เสตป มีอยู่ว่า

1.ไรท์ Windows ใส่ แฟลชไดรฟ์เปล่าๆ

2. รีเครื่อง เข้า BIOS เซ็ท ให้มันอ่านจาก HDD ที่เป็นชื่อแฟลชไดรฟ์เรา เช่น KINGSTON อะไรก็ว่าไป

3. Save การตั้งค่าใน BIOS แล้วก็รีเครื่องอีกรอบ มันก็จะเข้าสู่ขั้นตอนการลงวินโดว์ให้เลย

4. หลังจาก Windows ที่ท่านจะลงทำการ Install ทุกอย่างเสร็จแล้ว มันจะรีสตาร์ทตัวเองอีกครั้งหนึ่ง

5. เข้า BIOS อีกครั้ง เซ็ทให้มันอ่านจาก HDD หลักของท่าน ตามเดิม (ผมชอบกด F9 นะครับ คือตั้งให้มันเป็น Default เหมือนเดิมง่ายดี) แล้วก็กด F10 Save & Exit

ขั้นตอนนี้ถ้าไม่ทำแล้ว เครื่องท่านจะบู้ทเข้าแฟลชไดรฟ์อีกครั้งนึง กลายเป็นว่าจะเข้าสู่ขั้นตอนที่ 3 ใหม่ครับ อย่าลืมเซทค่าคืนด้วย

6. เสร็จแล้วครับ ที่เหลือก็ตามขั้นตอนของ Windows แต่ละตัวเลย

โปรแกรมที่ผมใช้นะครับ ผมใช้ Ultra ISO ในการไรท์ Windows ลงแฟลชไดรฟ์

เสตป
1. เปิดโปรแกรม
2. เลือก Continue to try
3. เลือก File > Open > " Windows ที่ต้องการจะลงที่เป็นไฟล์ .iso "
4. เลือก Bootable > Write disk image
5. เช็คที่หัวข้อต่างๆว่าถูกต้องตามที่ท่านต้องการแล้วหรือยัง (อย่าลืมติ้ก Verify ออกด้วยล่ะ)
6. กด Write เลย
7. รอ
8. เสร็จแล้ววววว พร้อมลง

ง่ายมากครับ :)

poprockmusic
15th December 2012, 13:43

windowต้องเป็นไฟล์ .iso นะ แล้วใช้ Windows 7 USB DVD Download Tool ใช้โปรแกรมตัวนี้คับ ลองศึกษาวิธีใช้ดูคับง่ายมากๆ

monana
11th November 2015, 11:01
แนะนำร้านนี้ครับ บริการซ่อมคอมพระราม2 (https://www.facebook.com/somcom.notebook) ลองปรึกษาดูครับ URL ตามนี้ผมเคยซ่อมร้านนี้ ไม่ผิดหวัง https://www.facebook.com/somcom.notebook

ONE OK ROCK
11th November 2015, 13:23
แนะนำร้านนี้ครับ บริการซ่อมคอมพระราม2 (https://www.facebook.com/somcom.notebook) ลองปรึกษาดูครับ URL ตามนี้ผมเคยซ่อมร้านนี้ ไม่ผิดหวัง https://www.facebook.com/somcom.notebook

กระทุ้ 7 ปี ที่แล้ว ขุดเพื่อ!!!!!!!!! :sweat เนียนปั้มกระทุ้ป่าวครับเนี่ย ช่วงนี้เจอบ่อย User ใหม่

Zaraki Kempaji
11th November 2015, 13:40
กระทุ้ 7 ปี ที่แล้ว ขุดเพื่อ!!!!!!!!! :sweat เนียนปั้มกระทุ้ป่าวครับเนี่ย ช่วงนี้เจอบ่อย User ใหม่

3 ปีเองคุณ

เอ้าขุดๆ

manhantun01
11th November 2015, 14:12
7 ปี!!! เรียนนับเลขที่ไหนมาครับ :o
สงสัยเรียนนับเลขมาจากคอนโซล

noomha
11th November 2015, 15:00
8.1ลงผ่านflashdrive เพิ่งลงให้เพื่อนเมื่อวันเสาร์ ไม่เกิน15นาที อีกคน7 64bit ultimate ผ่านflashdriveเหมือนกันก็ไม่น่าเกิน30นาทีแน่ๆ HDDจานหมุ่น5400rpmทั้งคู่ โน๊ตบุ๊ก

editเพิ่งมองว่ากระทู้เก่าใครขุดฟร่ะ5555

Rang Zozor
11th November 2015, 15:32
ลืมดู...ยาวนานมาก

oz_golf
11th November 2015, 20:52
ลงเองดีกว่าครับ ไปให้ร้านลงให้แล้วชอบมีปัญหาตลอดเลย พวกช่างชอบอ้างว่าตัวเองรู้มาก ต้องลงนู้นลงนี่เต็มไปหมด เจอแต่ปัญหา

MADAFAKA
11th November 2015, 21:07
7 ปี!!! เรียนนับเลขที่ไหนมาครับ :o
สงสัยเรียนนับเลขมาจากคอนโซล

เจ็บแท้ แสนลึก ถึงทรวง

ninjakolo
11th November 2015, 22:11
ถึงว่าเลือนมาเจอ

กระทู้เก่านี่หว่า ก็ว่าทำไมชื่อขีดฆ่าเยอะแปลกๆ 5555

NuengKun
12th November 2015, 21:51
ตั้งแต่ปี 2012 ตอนนี้เขาคงลงเองเป็นแล้ว ไม่ต้องเถียงกันละครับ

ฮ่าฮ่าฮ่า :o :o :o :o