PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมชอบคอมพิวเตอร์เกมส์ครับ

Winnejiro
14th December 2012, 19:08
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่ง ที่ผมอยากเล่าให้คุณฟังนะครับ

Emm... Hahaha...
ใช่ครับ เรื่องนี้ เป็นเรื่องเกี่ยวกับสิ่งที่ผมชอบละครับ
ผมนึกเรื่องที่ผมชอบที่เคยเกิดขึ้นยังไม่ได้เลย... ในช่วงนี้ครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเรื่องเลยละกันนะครับ :) :

คุณชอบเล่นคอมพิวเตอร์เกมส์ไหมครับ ?

ครับ!, ผมชอบคอมพิวเตอร์เกมส์ครับ
ผมคิดว่า นั้นเป็นสิ่งที่สุดยอดไปเลยครับ :)

คอมพิวเตอร์เกมส์เป็นหนึ่งในสิ่งที่...
ทำให้ผมรู้สึกสนุก เพลิดเพลิน และมีความสุขในช่วงเวลาว่างครับ :gamer

และผมรู้สึกว่า...
ผมได้เพลิดเพลินพร้อมๆกับ ฝึกการคิด, ฝึกไหวพริบ, Idea ใหม่, ได้เรียนรู้เกี่ยวบางสิ่งบางอย่าง,...
การเข้าสังคมเกมส์บน Internet และอีกหลายสิ่งหลายอย่างเลยละครับ :yes

แต่บางครั้ง...
การคอมพิวเตอร์เกมส์มากเกินไป ก็ทำให้ผมล้าได้ด้วยเหมือนกันละครับ :heat

แล้ว ชนิดเกมส์ที่ผมชอบเล่นก็คือ...
RTS, Side-Scroller, FPS, Indie และ Racing game ครับ

Hahahaha! ครับ!, ผมเป็นเหมือนกันเด็กชายอายุ 12 ขวบละครับ
ผมไม่ค่อยจริงจังเรื่องนี้เท่าไรหรอกครับ :pardon

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

lgorakoj
14th December 2012, 19:11
ฟังแล้วน้ำตาเล็ดเลยครับ ;w;!!

Choas67
14th December 2012, 19:55
ฟังเรื่องของคุณแล้ว ผมรู้สึกดีมากๆ เลยล่ะครับ ^ ^

guylove10510
14th December 2012, 20:25
GUMBALL คือการ์ตูนที่ผมชอบในดวงใจ:o

ballba
14th December 2012, 20:30
พี่วินนี่ เป็นพี่ผมอีกนะ

แต่อ่านนี้ นึกว่าน้องมาโพส ฮ่าๆ

sattawat1979
14th December 2012, 23:04
จขกท อายุเท่าไหร่ครับเนี่ย ท่าทางเป็นคนอารมณ์ดีนะครับ :)