PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอาฮา คำถามของเด็กในหมองกับคนในเมืองกรุงเทพ

gspretun
14th December 2012, 22:18
คือวันนี้ไม่มีไรทำครับ
เเต่ผมนึกถึงคำเล่าเกี่ยวกับคนกรุงเทพที่เพื่อนผมพูดกัน ผมก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเท็จเพราะไม่เคยไป
วันนี้ผมจะมาถามเด็กกรุงหน่อยครับ

อันดับ 1
สวนลุมพินี หรือที่เรียกกันว่า สวนลุมใช่ไหมครับ ที่นี่มันเป็นเเหล่งค้าประเวณีที่ยิ่งใหญ่จริงไหมครับ เป็นประโยคฮิตเวลาด่าเเม่ว่า
เเม่นายขายหมีอยู่ที่สวนลุมอะครับ ประมาณนี้ มันจริงหรือไม่ครับ

อันดับ 2
ไพโซดอนนี่เป็นชื่อของผับหรืออะไรครับ เห็นเขาเรียกกันดังพอๆกับ ซอยตัว u ในหาดใหญ่ไหม 555+

อันดับ 3
กรุงเทพสูบบารากุกลางถนนไม่โดนจับจริงไหมครับ

อันดับ 4
ที่กรุงเทพนี่คนซ้อนมอไซค์ต้องใส่หมวกจริงหรอครับ

อันดับ 5
ที่กรุงเทพมีเเกงค์มาเฟียด้วยหรอครับ พวก ประมาณอัลนิบาน มาเฟียต่างชาติอะ มีด้วยหรอ

อันดับ 6
เขาบอกว่า ถ้ามีการปาดรถกันจนรถสีถลอกหรือบุุบเล็กน้อย จราจรจะให้ขับไปต่อ ไม่เหมือนบ้านเราเฉี่ยวกันนิดเดียวจอดรถกลางถนน
ด่ากันเละเทะ จริงหรอครับ

อันดับ 7
เมืองกรุงเทพนี่เเขกขาวเยอะจริงไหมครับ

อันดับ 8
ซานติก้าผับนี่มันอยู่ที่กรุงเทพป่าวครับ

อันดับ 9
ตู้ม้าที่กรุงเทพนี่ ตาละ 150 บาท จริงป่าวครับ ตู้ม้าบ้านผม 100 นึงเอง (เอ้อ ผมไม่ได้เล่นนะเอ้อ จริงๆ 555+)
................

...........
....
....
เเค่นี้ละครับ คือไม่รู้จะทำไรจริงเลยอยากรู้เรื่องที่ตนเองสงสัยบ้าง

kaio256k
14th December 2012, 22:24
เรื่องสวนลุมนั่น จริงอย่างแรง......(เคยไปวนดูมาแล้ววว...)

ipromise11
14th December 2012, 22:28
โพไซดอนเป็นอาบอบนวดครับ :party

Mercury
14th December 2012, 22:34
อันดับ 6 กระแทกนิดเดียวจอดทำรถติดทั้งทางด่วนก็เคยครับ ผมกว่าจะถึงรร. เห็นรถที่ชนกันแทบจะไม่เห็นรอยบุบ จะจอดทำไม - -* (ปกติแล้วถ้าชนกันแรงไม่แรงจะจอดก่อนนะครับ ดูรอยก่อน)

onisuke
14th December 2012, 22:34
มันจริงหมดล่ะ แต่ไอสูบบารากุกลางถนนนั่นไม่มีนะครับ ยกเว้นแต่สถานที่ท่องเที่ยวกลางคืน เพราะบารากุตอนนี้ผิดกดหมาย ถ้าอยากสูบก็ข้าวสาร แขกมันชอบเอามาขายเตาล่ะ300

nakiann123
14th December 2012, 22:35
อยากจะรู้จัก The Pimp =w= ให้มากกว่านี้ อยากจะสัมผัสสส

allenkheel
14th December 2012, 22:40
1. สวนลุมไม่รู้ ว่าเยอะป่าวนะ แต่ จตุจักร สนาหลวง หรือทั่วไปก็มี

2. โพไซดอนเป็นสถานเริงรมย์มัน classic ครับ ใครๆก็รู้จักแนะนำกัน อยู่แถวทางไปห้วยขวาง ชั้น 1-2 จะเป็น Hall ชั้น 3 นั้งตู๋(ใส่ชุดสีเดียว) ชั้น 4 จะแกรดดี คล้ายๆสาวนั้งดิ๊กอะครับ แต่จะสวยทุกคน น้ำเครื่องดื่มแพงมาก
ในลิฟย์จะมี รปภ เผ้าตลอดเราไม่สามารถกดลิฟย์เองได้ นักเที่ยวส่วนใหญ่ เห็นจะเป็นชาวต่างชาติ เอเชียนะ ไม่ค่อยมีฝรั่ง ถ้ามีโอกาสแนะนำให้ลองไปดูราคาก็เหมือนกับกินข้าวในห้างละครับ .

3. บารากุ สูบที่ไหนก็ได้มั้งนะไม่ผิดกฎหมาย เพราะตามร้านเหล้ามีขายทั่วไป หรือจะซื้อจาก แขกก็ได้ครับ

4.ตามในซอยไม่ต้องใส่ครับ ออกถนนใหญ่ถึงต้องใส่

5. ที่ไหนก็มีเจ้าถิ่นละมั้ง >.<

6.เคยนั้ง taxi แล้วมีรถสวนมาปาด ลุง taxi ก็อารมณ์เสียแต่จะกลับรถตามก็ไม่ได้ มันแล้วแต่

7-9 ไม่รู้ละกัน ถ้าผิดพลาดปะกานใดต้องขอโทษและแก้ไขให้ด้วยนะครับ จากประสบการผมเอง :dntknw

banksakito
14th December 2012, 23:24
ข้อ 1. ผิดนะจ้ะ... คำตอบคือ วงเวียน 22 ลองไปเดินดูแล้วจะรู้ว่า ความรู้สึกของคนถูกถามเรื่องซื้อขายคู่นอนเป็นอย่างไร 555

Pop_PeR
14th December 2012, 23:43
พึ่งรู้ว่า สวนลุมเป็นที่ . .. เอ่อ อ อ ขายของ :D

BackKoMz-
15th December 2012, 10:47
1.ไม่แน่ใจนะว่าทีผมเคยไปใช่สวนลุมหรือเปล่า ตอนแรกไปสะพานพุธกับเพื่อนแล้วของมันขายน้อยก็เลยซื้อของที่ไหนแล้วจำชื่อไม่ได้ ก็ถึงสวนหนึ่งไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า
แต่คือเดินไประหว่างทางมีผญ.อยู่เป็นกลุ่มเลย ผช.ก็ต่อรองราคากัน ผมก็เดินผ่านเฉยๆๆ ผญ.ถามว่านอนด้วยกันไหมน้อง ผมนิ้งห็เดินผ่านไป
2.เพื่อนมันบอกเป็นอาบอบนวดอ่าไม่รุ้จริงหรือเปล่า ไม่เคยไป
3.ผมไม่รู้ว่ามันผิดกฏหมายหรือเปล่านะ แต่ผมเคยเห็นเอามาตั้งต่อหน้าผม(ของพวกพี่ๆ) กินก๋วยเตี๋ยวกันอยู่เพิ่งเลิกงานเสร็จ(7-11 5ทุ่มกว่าๆ)
4.จำเป็นครับไม่ใส่นิโดนหลายร้อย-พันเลย เพื่อนผม ไปกัน2คนซื้อของไมมีหมวกทั้ง2ไม่มีใบขับขี่ ท่อดัง โดนรวมๆๆไป1700 แพงซิบ
9.นี่ไม่รู้นะผมทำงาน7-11แล้ว คนส่วนใหญ่ก็มาขอแรก เหรียญ5บาท100-200บาทเลยไม่เคยเล่นเหมือนกัน(ไม่เคยเห็นด้วยป็นไง55)
แค่นั้แหละ แหะๆๆ

gspretun
15th December 2012, 16:28
555+ ชอบด่าเพื่อนว่าเด็กสวนลุมมานานละไม่รู้สักทีว่ามันคือไร 555+

UpBraHum
15th December 2012, 16:36
แหล่งบริการกระจายอยู่ทั่วกรุงเทพ

จนถึงระดับ ไซด์ไลน์นักศึกษา :o