PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการอัพเดท Dashboard ครับ

teepagon
15th December 2012, 09:59
คือผมมี xbox ตัวนึง Dashboard รุ่น 13599 อ่ะครับ ไม่มั่นใจว่า LT อะไรเพราะดูไม่เป็น - - ใช้เล่น Copy อยู่

แล้วผมไปถามร้านแถวบ้านอ่ะครับว่า ต่อเน็ตได้ไหม เพราะจะอัพ Dashboard อ่ะฮะ

พี่เค้าบอกว่า ถ้าต่อก็จะโดนแบนเลยอ่ะฮะ เล่นไม่ได้

แต่ผมไปอ่านกระทู้ของพี่โจ๊กมาพี่เค้าบอก LT + 3.00 อัพได้เลย เล่น Copy ได้อยู่ ผมก็ยัง งงๆ อยู่อ่ะครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะฮะ

joker
15th December 2012, 14:13
หากเครื่องของเราเป็น LT+3.0 แล้ว สามารถ Update จาก Internet ได้เลยครับ เพราะจะเล่นเกมได้เหมือนปกติโดยไม่มีปัญหาอะไร (รายละเอียดเพิ่มเติม (http://www.jokergameth.com/shop/product_info.php?products_id=594))

teepagon
15th December 2012, 14:28
หากเครื่องของเราเป็น LT+3.0 แล้ว สามารถ Update จาก Internet ได้เลยครับ เพราะจะเล่นเกมได้เหมือนปกติโดยไม่มีปัญหาอะไร (รายละเอียดเพิ่มเติม (http://www.jokergameth.com/shop/product_info.php?products_id=594))

อัพได้เลยไม่โดนแบนอะไรอย่างที่พี่เค้าบอกใช่เปล่าฮะ? - -.

joker
15th December 2012, 19:34
แบนหรือไม่แบนนี่ขึ้นอยู่กับ Firmware ที่ใช้ในเครื่องครับ อย่างที่บอกไว้ว่าหากเครื่องเป็น LT+3.0 แล้ว สามารถ Update ได้เลย แต่หากเครื่องยังเป็น LT+2.0 อยู่ แนะนำให้ยกเครื่องไปที่ร้านเกมใกล้บ้านเพื่อให้ทางร้านอัปเดทให้จะปลอดภัยกว่าครับ

teepagon
23rd December 2012, 13:39
ผมยกไปให้พี่ที่ร้านเค้าแถวบ้านเค้าอัพเป็น LT 3.0 อ่ะครับ ตอนรับเครื่องกลับผมก็ถามพี่เค้าว่า ตกลงมันต่อ เน็ตได้ไหม ผมไปอ่านมา ผมอ่านเจอว่า ได้
พี่เค้าตอบผมกลับมาว่า
"ต่อไม่ได้น้อง เครื่องน้องแปลงแล้ว ถ้าต่อก็โดนแบน"
คือตอนนี้ผมสับสนมากฮะ - -. ช่วยด้วยนะฮะ ขอบคุณครับ

okorakot
24th December 2012, 16:29
ผมยกไปให้พี่ที่ร้านเค้าแถวบ้านเค้าอัพเป็น LT 3.0 อ่ะครับ ตอนรับเครื่องกลับผมก็ถามพี่เค้าว่า ตกลงมันต่อ เน็ตได้ไหม ผมไปอ่านมา ผมอ่านเจอว่า ได้
พี่เค้าตอบผมกลับมาว่า
"ต่อไม่ได้น้อง เครื่องน้องแปลงแล้ว ถ้าต่อก็โดนแบน"
คือตอนนี้ผมสับสนมากฮะ - -. ช่วยด้วยนะฮะ ขอบคุณครับ

ต่อได้อยู่ครับ แต่ยังไงก็อาจจะโดนแบนได้เหมือนกันครับแต่อาจจะมีโอกาสโดนแบนน้อยลงเท่านั้นเองครับ ขึ้นอยู่กับแผ่นเกมที่คุณใช้เล่นด้วยครับ
ตอนนี้เครื่องผมก็ต่อออนไลน์อยู่นะ lt3.0เหมือนกัน อย่าซีเรียสมากเลยครับ เล่นเกมไม่สนุกป่าวๆนะ:)

teepagon
25th December 2012, 13:56
จะต่อ โหลด app เฉยๆ อ่ะครับ ไม่ใช่จะเล่น LIVE อะจะโดนไหมหว่า =w=

nooy
28th December 2012, 00:18
ถ้าไม่ต่อก็เท่ากับแบนตัวเองไปแล้วจะไปกล้วอะไรถึงจะแบนแล้วก็ยังเล่นได้อยู่

teepagon
28th December 2012, 14:33
ผมว่าแล้วครับบบบบบ พี่เค้าไม่ได้อัพ LT + 2.0 ให้ผมแค่อัพเวอร์ให้เฉยๆ -*-
ดีที่ยังไม่ต่อ
แต่ก็สั่ง แผ่น 3.0 มาแล้ววอ่ะครับ -*- เล่นไม่ได้เลย
โทรไปหาพี่เค้า พี่เค้าบอกว่า
"LT 2.0 มันยังดีกว่า 3.0 น้อง เกมเล่นได้เยอะกว่า ไม่เด้ง" ผมอ่ะ งง เลย - -* อ่านใน JKG ไปไม่ใช่นี่หว่า ขอถามผู้รู้ด้วยฮะ

okorakot
28th December 2012, 15:08
ผมว่าแล้วครับบบบบบ พี่เค้าไม่ได้อัพ LT + 2.0 ให้ผมแค่อัพเวอร์ให้เฉยๆ -*-
ดีที่ยังไม่ต่อ
แต่ก็สั่ง แผ่น 3.0 มาแล้ววอ่ะครับ -*- เล่นไม่ได้เลย
โทรไปหาพี่เค้า พี่เค้าบอกว่า
"LT 2.0 มันยังดีกว่า 3.0 น้อง เกมเล่นได้เยอะกว่า ไม่เด้ง" ผมอ่ะ งง เลย - -* อ่านใน JKG ไปไม่ใช่นี่หว่า ขอถามผู้รู้ด้วยฮะ

2.0เดี๋ยวนี้เริ่มจะไม่รองรับเกมในอนาคตแล้วนะครับ ยังไงก็ต้องอัพเป็น3.0อยู่ดี

การ Update เครื่อง Xbox360 ให้เป็น LT+3.0 ช่วยอะไรได้บ้าง
• ทำให้เครื่อง Xbox360 ที่เล่นเกม Copy ไม่ได้หลังทำการอัปเดท กลับมาเล่นเกม Copy ได้อีกครั้ง
• ทำให้เล่นเกมรุ่นใหม่ที่มีขนาดมากกว่า 8Gb ได้เช่น Gear of War 3, Modern Warefare 3
• ทำให้เล่นเกมที่มีระบบป้องกันแบบ AP2.5 ได้เช่น Assassin Creed Brotherhood, Call of Duty Black Ops
• ทำให้เล่นเกมที่ต้องการอุปกรณ์ใหม่ Kinect ได้
• ไม่ต้องใช้แผ่นล่อ ทำให้ลดปัญหาที่อาจจะเกิดกับ DVD drive ในอนาคตและลดขั้นตอน, ความยุ่งยากในการเล่นเกม
• แก้ปัญหาเรื่อง Play DVD เมื่อใส่เกมใหม่ๆ ทำให้อ่านแผ่นเกมเหล่านั้นได้
• แก้ปัญหาเรื่อง "Unrecognized Disc" error ได้
• แก้ปัญหาเรื่อง "Unsupported Disc" error ได้
• แก้ปัญหาเรื่อง "Open tray" เมื่อใส่แผ่น Xbox รุ่นเก่าได้
• แก้ปัญหาเครื่อง Xbox360 ที่ขึ้น Error Code ในขณะที่อัปเดท เช่น 3151-351F-B800-0F00-C000-0013 ได้
• ทำให้เครื่อง Xbox360 ที่ขึ้นหน้าจอขาว หรือมีปัญหาเรื่อง Firmware ไม่ตรงกับรุ่นของ Dashboard กลับมาเล่นได้อีกครั้ง
• เล่นเกม Copy ผ่านระบบออนไลน์ Xbox Live ได้ (Firmware รุ่นเก่าเช่น LT+2.0 หรือต่ำกว่า ไม่สามารถเล่น Online ได้)
• ในกรณีที่เครื่อง Xbox360 มีปัญหาเรื่อง DVD drive และจำเป็นต้องเปลี่ยนไปใช้ drive ใหม่ จะต้องผ่านขบวนการ Flash DVD drive นี้เช่นเดียวกัน

teepagon
28th December 2012, 15:21
ฮะกะจะให้ JKG อัพให้ละฮะ เพราะพี่เค้าไม่ทำให้ เค้ายืนยันว่า 2.0 ดีกว่า (หรือเค้าาจะหลอกผม?)
แต่พอดีอยู่ตั้ง อุตรดิตถ์อ่ะฮะไม่รู้จะเอาไปให้ยังไง =w=

okorakot
28th December 2012, 15:35
ส่งเครื่องไปได้เลยครับ เดี๋ยวพอพี่เค้าได้รับเครื่องแล้วพี่เค้าก็จะติดต่อกลับมาเองครับ ตัวผมก็ไม่ได้อยู่กทม.เหมือนกันครับ(อยู่จ.ตาก) แต่ผมก็ส่งเครื่องไปอัพกับทางร้านJKG :yes

สำหรับผู้ไม่สะดวกนำเครื่องมารับบริการที่ร้าน
ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกที่จะเดินทางมาที่ร้านของเรา ทางร้านมีบริการจัดส่งเครื่อง Xbox360 ทางไปรษณีย์เช่นกันครับ ผู้ที่สนใจแนะนำให้ทำตามขั้นตอนนี้ครับ

1. ถ้ายังมีกล่อง Xbox360 อยู่ให้นำเครื่อง Xbox360 ใส่กล่องพร้อมกับโฟมหรือแผ่นกันกระแทก (หาซื้อได้จากไปรษณีย์) แต่ถ้ากล่องของเดิมไม่มีแล้วให้ใช้กล่องที่ซื้อจากไปรษณีย์ และหุ้มด้วยแผ่นกันกระแทก ให้ส่งมาเฉพาะเครื่อง Xbox360 เท่านั้น ส่วนอุปกรณ์อื่นไม่ต้องส่งมาเช่น Hard Disk, สายไฟ, Power Brick, จอย
2. หากสามารถแกะเครื่อง Xbox360 เองได้ ให้ส่งมาเฉพาะ DVD drive ก็ได้เพื่อความปลอดภัยและประหยัดค่าขนส่ง (ทำยังไง ?)
3. ส่งเครื่อง Xbox360 มาที่ร้านของเราตามที่อยู่ด้านล่าง โดยแนบชื่อ, ที่อยู่และเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อกลับมาด้วย (ขอให้เขียนเป็นตัวบรรจง, ไม่แนะนำให้จัดส่งแบบ Logic post)

คุณโยธิน โสภิตประดิษฐ์พร
บริษัท Joker Game 69/49 ถ.นวมินทร์ 153
แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม
กรุงเทพ 10230

4. สำหรับค่าบริการ Update และ Flash DVD drive นั้น สามารถชำระเงินผ่านธนาคาร หรือซื้อธนาณัติ หรือสอดเงินมาพร้อมกับเครื่อง Xbox360 เลยก็ได้ (บวกค่าจัดส่งกลับ 200 บาท) รายละเอียด การชำระเงินดูได้จากที่นี่ ครับ
5. หลังจากที่ทางร้านได้รับเครื่อง Xbox360 แล้ว จะทำการ Update และ Flash DVD drive ให้ตามรายละเอียดที่ระบุไว้ด้านบน และจะจัดส่งคืนให้ตามที่อยู่ที่แนบมาครับ
6. ระยะเวลาในการจัดส่ง :
- กรุงเทพ และจังหวัดที่มีรหัสไปรษณีย์ขึ้นต้นด้วย 1,2 และ 7: ใช้เวลา 1 วัน
- ต่างจังหวัด : ใช้เวลา 2 วัน