PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ "ฮิวรูดอย" (ถูกป่าว- -*)

atomza07
15th December 2012, 18:46
คือหน้าผมอ่ะ แต่ก่อนสิวเยอะมาก แต่ตอนนี้ก็หายแล้ว แต่ปัญหาที่ตามมาก็คือหน้าผมเป็นหลุมอ่ะครับ + รอยแผลเป็นเมื่อตอนเด็กด้วย ถ้าผมทา ฮิวรูดอย แล้วมันจะหายไหมครับ รอยแผลเป็นอ่ะครับนานมากแล้ว ตั้งแต่เด็ก ส่วนหลุมนี่ ก็เป็นรวมๆกันกับ รอยแผลเป็นด้วยอ่ะครับ (ผมไม่ด้เป็นทั้งหน้านะ แต่มันอยู่ตรงแก้ม แล้วมันเป็นวงกว้างอ่ะครับ อ้อ แก้มซ้ายข้างเดียวอ่าครับ) แล้วรูขุมขนผมก็กว้างด้วย (ไม่มาก) อยากจะรู้ว่ามีวิธีอะไรบ้างครับ ฮิวรูดอย หรืออะไรก็ได้ครับที่มันหาย (ยิงเลเซอร์ไม่เอานะครับผมเคยอ่านเจออ่ะ)

อ้อ ปล. ครับ! ผมเป็นคนแพ้ง่าย หน้าของผมแพ้ง่ายมากอ่ะครับ เพราะหน้าผมบาง..... . .. . .. ....

Shanbo
15th December 2012, 19:44
ลองไปถามที่ วัตสันหรือไม่ก็บูธ ดูนะครับ ฮีรูดอยสำหรับทาหน้า ลองให้ พี่ๆ เขาช่วยแนะนำนะครับ

พวกคลีมทาหน้า ยาล้างหน้า ผมลองไปเรื่อย แต่ พี่ๆ ที่บูธเขาช่วยแนะนำ ก็ใช้มาตลอด แถมถูกใจมากๆ

ingkung
15th December 2012, 19:51
ถามว่า หายไหม มันช่วยให้ดีขึ้น แต่ก็ต้องใช้ ครีมอื่นๆบำรุงตามไปด้วยครับ

ยังไง ลองปรึกษาหมอเกี่ยวกับผิวดู อย่างคลิกนิคทำหน้า รึ แพทย์ผู้เชี่ยวชาญ

MerlinB
16th December 2012, 19:47
ที่จริงหมอไม่ให้ใช้นะ :sweat

Aliensh
16th December 2012, 21:31
ผมว่าจะลองหลายรอบละครับ เเต่กลัวหน้าแหกยุ่งเลย :sweat

hisawahiroki
16th December 2012, 21:33
ผมว่ามันชื่อ ฮี-รู-ดอย น่ะ

HANG-ON
16th December 2012, 21:38
ไปทำหน้าที่คลินิกเลยครับหายเร็วกว่า เขาจะใช้ เอ่อ...มันเรียกว่า ทรีสเมนท์ อะนะ

กลิ่นคล้ายๆแอลกอฮอล์ โดนหน้าแล้วมันจะคันยุบๆยิบๆบนหน้า ซัก3นาทีก็หาย ผมไปทำ5-6รอบ แรกๆก็กะไม่ทำละ ทำตั้งหลายรอบไม่เห็นดีขึ้น

แต่พอไม่ไปทำได้เดือนกว่าๆ ผลมันเริ่มออกครับ หลุม รอยแผลเป็นบนหน้าหายไปอย่างเห็นได้ชัดเลย

Hikaru02
16th December 2012, 21:47
ยิงเลเซอร์ หายครับ
ไปอ่านเจออะไรหรอครับ

npdeoh2754
16th December 2012, 21:56
ถ้าใช้กับแผลเป็นสำดำๆได้ไหมครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน :pleasantry

lukpar
16th December 2012, 21:58
น่าจะใช้ได้น้าไม่รู้หน้าจะเเหกมั้ย เเต่ใช่สมูทอีก้ได้มีคนบอกมาว่าดีกว่าหน้าไม่เเหกด้วย ^-^