PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมที่ตัวเกมเป็นแบบ unlocked มันคืออะไรหรอครับ

Xelx
15th December 2012, 20:51
คือว่าเจอมาหลายเกมเหมือนกันมันเขียนว่า unlocked ต่อถ้ายชื่อเกมอะครับมันคืออะไรหรอครับ

Benbendog
15th December 2012, 20:59
คงเป็นแบบ special edition มั้งครับ ที่ปลดล็อคของอะไรต่างๆหรือมีอะไรพิเศษเพิ่มจากตัวเกมแบบธรรมดา แต่ผมแทบไม่เคยเห็นหรือได้ยินเกมที่เขียนคำว่า unlocked ต่อท้ายชื่อเกมเลย

Godbasic01
15th December 2012, 21:02
ส่วนใหญ่จะเป็นเกมที่มันติด DRM แบบว่าตัวนั้นมันยังล๊อควันวางจำหน่ายอยู่แบบ FIFA 13 กว่าจะ UNLOCK แล้วมี CRACK ได้หรือพวกเกมที่มาจาก STEAM เพราะมันจะให้ Pre Load แต่ยังเล่นไม่ได้เพราะ Steam ยังไม่เปิดให้เล่น(แต่ผมเลิกเล่นเถื่อนไปละ :D)

victoria
15th December 2012, 21:07
คือว่าเจอมาหลายเกมเหมือนกันมันเขียนว่า unlocked ต่อถ้ายชื่อเกมอะครับมันคืออะไรหรอครับ

เกมส์ที่ปลดออกจาก stream สมบูรณ์แล้ว รอ crack