PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : "นภเกตน์" คือชื่อผู้หญิงหรอ??

~RIP~
16th December 2012, 00:48
ผมชื่อจริงว่า "นภเกตน์" (นบ-พะ-เกด) พ่อผมตั้งให้ ตั้งแต่เกิดมาก็เคยเจอคนชื่อเหมือนกันหลายคนซึ่งเป็นผู้หญิงทั้งนั้นเลย - -"
อ้อ! เคยเจอผู้ชายครั้งนึง แต่มันดันเป็นเกย์ซะได้ T-T
แม่ผมก็พูดเหมือนกันว่าเหมือนชื่อผู้หญิง เลยอยากเปลี่ยนเป็น "นพ" เฉยๆ ชาวโจ๊กว่าไง - -

EDIT : ลองเอาไปหาในอากู๋,เฟซ แม่มสาวๆทั้งนั้นเลย :sweat

ถ้าไม่บอกผมก็คิดว่าชื่อผู้หญิงนะ

แต่ชื่อก็อินดี้ออกไม่ต้องเปลี่ยนหรอก ดีแล้ว 55

ชื่อผู้หญิงผมว่ามันน่ารักดี = =

ผมไม่ได้อยากเปลี่ยนหรอกครับ แม่ผมอยาก - -

ballba
16th December 2012, 00:51
ถ้าไม่บอกผมก็คิดว่าชื่อผู้หญิงนะ

แต่ชื่อก็อินดี้ออกไม่ต้องเปลี่ยนหรอก ดีแล้ว 55

ชื่อผู้หญิงผมว่ามันน่ารักดี = =

Jerryboyz57
16th December 2012, 00:56
ไม่ ต้อง เปลี่ยน เคไหม ผมก็พอๆกะนายแหละ ผมไม่เห็นสนเลย มันคือสิ่งที่พ่อแม่เราตั้งขึ้น ผมจะใช้ไปจนวันตาย มันเป็นสิ่งหนึ่งที่เอาไว้นึกถึงพ่อแม่ได้นะครับ

MarrySunnySnow
16th December 2012, 01:03
เราผู้ชาย เราชื่อ ริณฌญา (ริน-ชะ-ยา)
เพื่อนๆเรียก ริษยา ซะงั้น =__=!!

~RIP~
16th December 2012, 01:05
ไม่ ต้อง เปลี่ยน เคไหม ผมก็พอๆกะนายแหละ ผมไม่เห็นสนเลย มันคือสิ่งที่พ่อแม่เราตั้งขึ้น ผมจะใช้ไปจนวันตาย มันเป็นสิ่งหนึ่งที่เอาไว้นึกถึงพ่อแม่ได้นะครับ

อ่านนิสส์นึง แม่ผมอยากให้เปลี่ยนครับ - -

April
16th December 2012, 01:08
ผมชื่อนิธินันท์ (นิ-ทิ-นัน)
เพื่อนบอกว่าเหมือนผู้หญิงผมว่าไม่เห็นเหมือนเลย แต่ก็น่ารักดี (:
ถ้าไม่อยากแต่แม่อยากก็ลองคุยๆกันดูสิครับ

nakiann123
16th December 2012, 01:51
ผู้หญิงชื่อ นภัสกร ยังมีเลยครับ

ปล. เรปบน(เกย์)

Jerryboyz57
16th December 2012, 02:00
อ่านนิสส์นึง แม่ผมอยากให้เปลี่ยนครับ - -

ก็รู้แล้วล่ะครับแต่อยากให้นายคิดแบบนี้..มันดีกว่านะ นายโดนคนรอบข้างพูดว่าชื่อเป็น ญ สินะ แต่เราคิดว่าถ้าไปมองมาไมเราคิดว่าชื่อนายเหมือน ชาย วะ คือเรื่องพวกนี้มันขึ้นกับมุมมองและที่สำคัญว่า"ตัวคุณ"คิดยังไงมากกว่ามันคือชื่อของคุณนะ แต่อย่างน้อยๆ ถ้าคุณจะ
เปลี่ยนชื่อจริงเป็น นพ มันคงไม่ดีมั้ง ผมว่า อย่างน้อยก็เปลี่ยนซะให้หมดเลยเป็นเราเราจะทำแบบนี้ว่ะ

kabukiput
16th December 2012, 02:03
พ่อเค้าคงมีเหตุผลแหละครับผมถึงตั้งให้แบบนั้น อย่าไปเปลี่ยนเลย ถ้าเป็นชื่อเล่นก็โอเค เพราะถ้าเอาเรื่องดวงด้วยเปลี่ยนชื่อจริงอาจจะแย่ขึ้นก็ได้

chaihuad
16th December 2012, 02:20
ดีนะ ผม ชื่อ (ภัทรพล) ชอบมาก เท่ ดี

[Never]
16th December 2012, 02:50
อย่าเอ็ดไปนะ...ชื่อเล่นที่แม่ผมตั้งให้...ชื่อเปี้ยว = =" // แต่ผมโครตเกลียดเลย ตอนนี้ที่บ้านเรียกชื่อเก่า ส่วนที่โรงเรียนเรียกอีกชื่อนึง :)

O'z NEWBIE IN THE H.H.
16th December 2012, 02:58
ผมชื่อ รัฐธรรมนูญ สายจันทร์ ตอนแรกๆก็อยากเปลี่ยนกลัวสาวๆจะไม่ชอบ ตอนนี้ยังไงก็ได้ช่างมันคนจะรักกันจะคบกันมันไมได้อยู่ที่ชื่อ :o / มีแต่คนถามผมว่าเกิดวันที่ 10 ธันวาหรือเปล่า ไม่ใช่นะครับ ผมเกิดวันที่ 25 มิถุนายน นะครับ :o

RunBKK
16th December 2012, 08:08
เพื่อนผมชื่อ สัณฐิตา แล้วไปเรียนโรงเรียน ญ ล้วน ฝ่ายทะเบียนเขาพิมชื่อว่า นางสาวสัณฐิตา ให้เฉยเลย
มันเลยใช้นางสาวนำหน้าจนจบปวช.3

nodoka
16th December 2012, 12:12
ชื่อคล้ายผู้หญิงอยู่เหมือนกันนะครับ แต่ผมก็เคยได้ยินผู้ชายชื่อ พิมพา เหมือนกัน เหมือนผู้หญิงชัดๆ ส่วนของผมชื่อจริงน่ะเหมือนผู้ชาย แต่ชื่อเล่นผมเหมือนผู้หญิงมาก ชื่อเดียร์ บางคนถามว่าผมชื่ออะไร บอกชื่อเดียร์ มันหาว่าผมเป็นตุ๊ด อยากเตะหน้าซักเปรี้ยง แค่ชื่อเหมือนผู้หญิงมาหาว่าเป็นตุ๊ด เจริญจริงๆ

Alienarez
16th December 2012, 12:26
จะมีชายซักกี่คนได้ใช้ชื่อแบบนี้ โชคนะครับ ^^
เปลี่ยนเป็น นิชคุณๆ