PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่เคยไปเข้าค่ายที่เขาชนไก่มาแล้วบ้างครับ

samekubpom
16th December 2012, 01:37
ผมจะต้องไปเข้าค่ายที่เขาชนไก่ กุมภา นี้อะครับ ปี2

ผมรู้สึกกังวลมากเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง ใครที่เคยไปมาแล้วช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

หรือ แนะนำก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Prometheus
16th December 2012, 03:00
ปีนี้ผมก็ไปครับ ปี3 ลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะโดนอะไรมั้ง

โชคดีมากที่ปีที่แล้วไม่ได้ไปเพราะงบไม่มี แต่ปีนี้โชคร้าย ปี2ได้ไปด้วย -..-

MASTER BROKEN HEART
16th December 2012, 03:04
ครูฝึกเค้าบอกว่า
ปี2ไปดูงาน
ปี3ไปดูงาน
นะครับ

ปี2สบายๆ ไม่มีอะไรหรอกไม่ต้องเป็นห่วงอะไรเลย
ปี3ก็สมกับคำว่าไปทำงาน โดยเฉพาะฐานฝึกบุคคลทำการรบในเวลากลางวัน
แล้วก็มีวันหนึ่งไม่ได้อาบน้ำ(เค้าบังคับนะ)วันนั้นไปนอนนอกค่ายหลัก
(เป็นค่ายสำรองมีเต้นน้อยหน่อย ใครโชคร้ายนอนนอกเต้น)

แล้วก็ฝุ่นเยอะมาก...

ballba
16th December 2012, 06:47
ครูฝึกเค้าบอกว่า
ปี2ไปดูงาน
ปี3ไปดูงาน
นะครับ

ปี2สบายๆ ไม่มีอะไรหรอกไม่ต้องเป็นห่วงอะไรเลย
ปี3ก็สมกับคำว่าไปทำงาน โดยเฉพาะฐานฝึกบุคคลทำการรบในเวลากลางวัน
แล้วก็มีวันหนึ่งไม่ได้อาบน้ำ(เค้าบังคับนะ)วันนั้นไปนอนนอกค่ายหลัก
(เป็นค่ายสำรองมีเต้นน้อยหน่อย ใครโชคร้ายนอนนอกเต้น)

แล้วก็ฝุ่นเยอะมาก...

นายใช่เจ้าพ่ออกหัก บอร์ดเก่าjkg รึป่าว

ที่ผู้หญิงใส่หมวกคาวบอยอ่ะ

ไม่เห็นซะนานเลย5555 4-5ปีแล้ว

ShushI
16th December 2012, 11:16
ผมก็ไปมาคับ ปีที่แล้ว สำหรับผม ผมนึกซะว่าไปเที่ยวนอกบ้าน ไปเจอเพื่อนแปลก ๆ เหนื่อยนิดหน่อย อย่าไปกดดันตัวเองนะครับเวลาที่ไปอยู่ที่นั่น มันจะทำให้เราไม่มีความสุขเวลาอยู่ที่นั่นเลย เพราะมัวแต่คิดจะกลับบ้าน

ไปก็ โหด มัน ฮา ดีนะครับผมว่า ผมจะแนะนำอีกอย่างหนึ่งนะครับ ฐานที่ต้องไปเจอ จ่านรก ผมจำไม่ได้แล้วว่ามันชื่อฐานอะไร แต่มีเซอร์ไพร์แน่นอนครับผม :preved:preved

xxxlnwjung1
16th December 2012, 11:22
เทียบกันกับศูนย์ที่ผมอยู่ อ่อนๆครับ

tonthebg
16th December 2012, 11:30
ผมได้ยิน แค่ว่า ปี 3 ไป 5วัน เลย ดีนะผมแค่ ปี > 1 <

nodoka
16th December 2012, 12:03
ถ้าเพิ่งเข้าเป็นครั้งแรกอาจจะลำบากหน่อยนึงครับ เพราะเราจะยังไม่รู้ว่ามันมีอะไรบ้าง และเหนื่อยแค่ไหน

ปี 2 ผมไม่มั่นใจว่าได้เจอจ่านรกหรือเปล่านะ ถ้าเจอล่ะก็ มันส์แน่นอน

แต่พอปี 3 แล้วให้เข้าค่ายซัก 10 วันยังไหว เพราะเราจะรู้หมดแล้วว่าเจออะไรบ้าง และจะรู้สึกสนุกกับมัน

สำหรับสิ่งที่ลำบากที่สุดของการเข้าค่ายคือ ห้องน้ำครับ ทนๆเอาหน่อย

muek9999
16th December 2012, 12:17
พี่ผมอยุ่ หอวัง เขาชนไก่ ม.6 ได้ไป 1 อาทิตย์ ส่วนผู้หญิงก็สบายอยู่บ้าน

เขาเล่ามาให้ฟังแค่นี้ - -

Jizsy
16th December 2012, 12:31
เตรียมใจไว้ให้ดีเลยครับ 3 วัน 2 คืน ความสะดวกสบายเก็บไว้ที่บ้านได้เลยมีแต่ร้อนกับฝุ่น
แต่ปี 2 ไม่ค่อยมีอะไรมาก เตรียมผ้าอนามัยไปด้วยก็ดีเอาไว้รองที่ส้นเท้า อยากนอนสบายๆหน่อยก็เอาถุงนอนไปด้วย
เวลากินข้าวก็ล้างถาดให้สะอาดหน่อยละกัน บางคนมันจั้งลายจุ่มน้ำอย่างเดียว (ถ้าจำไม่ผิดที่ขัดถาดมันคล้ายๆกับแปลงขัดโถส้วมอ่ะ)

ปล. จงสนุกกับการฝึก เพราะถ้ามากลัวร้อนกลัวฝุ่นมันจะเบื่อ :victory

MASTER BROKEN HEART
16th December 2012, 16:50
นายใช่เจ้าพ่ออกหัก บอร์ดเก่าjkg รึป่าว

ที่ผู้หญิงใส่หมวกคาวบอยอ่ะ

ไม่เห็นซะนานเลย5555 4-5ปีแล้ว

ใช่ครับดีใจจังจำเราได้