PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับเรื่อง Vsync กับ ลบลอยหยัก aa ใน Control Center

jar32402
17th December 2012, 02:23
ผมใช้การ์ดจอ hd 5750 ตั้งค่าใน AMD Control Center ในช่อง Wait for vertical refresh
ให้มัน Always On แล้วแต่มันทำไมเวลาเล่นเกมแล้วตอนหันหน้าไวๆหรือเวลายิงปืนมันยังเห็นเป็นเหมือนภาพมันเหลื่อมๆขาดๆอยู่อ่ะครับ
มีวิธีแก้ไหมครับ บางเกมมันไม่มีให้เปิด Vsync ในเกมอ่ะครับ ไดร์เวร์อ ver ไหนก็เป็นเหมือนกันหมดเลย
เหมือนกับการเปิด Vsync ใน Control Center มันไม่มีผลอ่ะครับ บางเกม ก็ เปิดลบลอยหยัก aa ใน Control Center ก็ไม่มีผล เหมือนกันครับ
ใครพอรู้วิธีแก้ช่วยผมที เมื่อก่อนใช้ของค่ายเขียว เปิดใน Control Center ได้หมดไม่มีปัญหา -*-

jar32402
17th December 2012, 12:29
ช่วยผมทีไม่มีใครรู้เลยเหรอคัรบ

shadowrealms
17th December 2012, 15:19
ครับบ .. ผมก็ไม่แน่ใจน้ะครับบ ถ้าเป็นที่การ์ดจอก็ไม่น่าจะใช่ .. น่าจะเป็นที่ตัว มอนิเตอร์มั่งครับบ . ไม่แน่ใจเหมือนกันน้ะ รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ