PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พึ่งเคยเจอสุ่มโทรแบบกวนฝ่าเท้า...

Rex
17th December 2012, 13:12
นานๆทีผมจะหาเวลาโพสบน Main Forum ได้สักครั้ง งั้นขอเล่าเรื่องสั้นๆที่พึ่งพบเจอมาไม่นานมานี้ พอดีเป็นคนใช้โทรศัพท์แบบ เซฟๆ หน่อยคือไม่เคยไปโทรมั่วหาใคร ทีนี้เราก็เคยเจอพวกโทรมาเนียนบอกเรื่องหนี้ ATM อะไรบ้างเป็นบางครั้งคราว แต่ล่าสุดเจอคล้ายๆ เด็กนักเรียนคงจะหัวเกรียน.... โทรมา สัญญาณฝั่งโน้นค่อนข้างห่วยแตกขั้นเทพ เสียงเลยไม่ชัด ติดๆดับๆ ทีนี้ก็เริ่มบทสนทนา

เกรียน : ใช่ .... (น่าจะเป็นชื่อ..แต่ฟังไม่รู้เรื่อง) หรือเปล่า
ผม : ใครนะครับ?
เกรียน : ใช่ .... หรือเปล่า (มันก็ยังคงย้ำคำเดิม ซึ่งฟังยาก แสบแก้วหู)
ผม : (ตามน้ำ พอดีได้ยินคล้ายๆสระ ที่มันตรงกัน) อ่า.......ใช่ (มั้ง)
เกรียน : (อยู่ดีๆมันก็เริ่มกวนส้นตีน) บลาๆๆๆ ***** (เซ็นเซอร์)
ผม : เมื่อตอนแรก คุณ พูดว่าผมชื่ออะไรนะ? (อยู่ในความสงบ)
เกรียน : คุณข้องผมเหรอ (หยาบกว่านี้นะ ไม่อยากพิมพ์)
ผม : (ไม่ได้โกรธ แต่ตูงง.....) ด่าไป 2 ชุด กดวาง // เข้า Black List แอดเบอร์อย่างรวดเร็ว

คือไม่เข้าใจ ทำไมพวกเด็กเกรียนๆ มันถึงมีนิสัยชอบสุ่มเบอร์โทรด่ากัน เคยเห็นเหมือนกัน พวกนิสัยเลวๆ สมัยอยู่ ม.ต้น พอมา ม.ปลาย ก็ไม่เห็นจะมี... (เมื่อก่อนนะ สมัยนี้ไม่รู้เหมือนกัน)
อีกแง่นึงที่ งง คือถ้าสุ่มด่า แล้วมันจะถามชื่อว่าใช่ชื่อนี้ทำไม.... หรือพี่แกจะเข้าใจผิดคิดว่าเพื่อนเก่ามัน.... เออ เจริญล่ะนักเรียนไทย

เล่าสู่กันฟังครับ ไร้สาระหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้

GtXl24o7l3c
17th December 2012, 13:28
เค้าอาจจะโทรหา คู่อริ ผิดก็เป็นได้ :sweat

SoNy009
17th December 2012, 13:37
จากที่อ่านๆนะครับ ที่โทรมาถามว่าใคร เค้าอาจจะหาเบอร์นี้มาจากใครซักคน
แล้วที่ด่า อาจจะคิดว่าเป็นคู่อริ พอคุณบอกว่า ใช่ เค้าก็คงจะด่าละครับ

ดูโดยรวมแล้ว มันก็ไม่ได้สุ่มด่าใครนะครับ ถ้าสุ่มจริง มันคงด่ามาตั้งแต่แรกแล้ว
นี้คงเป็นการโทรผิดมากกว่า

panaddas06
18th December 2012, 19:35
ผมก็เคยครับ โดนมาแล้ว อยู่ก็ตะโกนมาว่า เจอกัน 6 โมงน่ะรับรองมึ-โดนเละแน่
ผมก็งงสิครับ ใครฟะ ผมก็ตอบไปว่า แล้วเจอกันสั- แล้ววางสายแล้วก็ Block เลย 55

redfoottttt
18th December 2012, 19:41
ผมเจอเกรียนในเฟสอ่ะ เกรียนเยอะมากไม่อยากเล่า อิอิ

[9]:H!LO
18th December 2012, 19:45
ผมนี่แหละเคยโทรไปแกล้งคนอื่น ตอนเด็กๆ :p