PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามความคืบหน้าของเครื่องเกมส์XBOXครับ

nearbneft
18th December 2012, 21:05
พอดีผมสั่งซื้อเครื่องเกมส์XBOX Starwarไว้
ไม่ทราบว่าตอนนี้แปลงเครื่อง+ลงเกมส์ถึงไหน อย่างไรแล้วครับ
ขอบคุณครับ

joker
18th December 2012, 22:29
เครื่องทำเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เครื่องเป็นรุ่น Starwar Limited Edition+Kinect sensor แปลงเครื่องในระบบ RGH2 ครับ สำหรับเกมที่สั่งให้ทางร้านลงให้ ลงได้เกือบครบทั้งหมดตามรายละเอียดดังนี้ครับ

1. Cabela's Dangerous Hunts 2013 ------------ OK
2. Dead or Alive 5 ------------ OK
3. DOOM 3 BFG Edition ------------ OK
4. Dragon Ball Z Ultimate Tenkaichi ------------ OK
5. Dragon's Dogma ------------ OK
6. FIFA Soccer 13 ------------ OK
7. Final Fantasy XIII-2 ------------ OK
8. Gear of War 3 ------------ OK
9. Left 4 Dead 2 ------------ OK
10. Lollipop Chainsaw ------------ OK
11. Mass Effect 3 ------------ OK
12. Medal of Honor: Warfighter ------------ OK
13. Saw 2 Flesh And Blood------------ OK
14. Mortal Kombat Komplete Edition ------------ OK
15. Ninja Gaiden 3------------ OK
16. Pro Evolution Soccer 2013 ------------ OK
17. Prototype 2------------ OK
18. Resident Evil 5------------ OK
19. Resident Evil 6 (Full Game)------------ OK
20. Silent Hill HD Collection------------ OK
21. Sonic Generations ------------ OK
22. The Amazing Spider-Man------------ OK
23. The King Of Fighters XIII
24. Transformers: Fall Of Cybertron
25. Under Defeat
26. Warriors Orochi 3------------ OK
27. Dead Island------------ OK
28. Crysis 2------------ OK
29. Asura's Wrath------------ OK
30. Batman Arkham City (Game of the Year Edition)------------ OK
31. Borderlands 2------------ OK
32. Call of Duty: Black Ops II------------ OK
33. Ultimate Marvel Vs Capcom 3
34. BIOHAZARD REVIVAL SELECTIONS------------ OK
35. Quantum of Solace ------------ OK
36. Dragon Ball Z Burstlimit
37. F.E.A.R. 3 ------------ OK
38. Gears of War 2 ------------ OK
39. Hokuto (Fist Of The North Star Ken's Rage)English version ------------ OK
40. Metro 2033 ------------ OK
41. Dragon Ball Z for Kinect ------------ OK
42. Kinect Rush: A Disney Pixar Adventure ------------ OK
43. Kinect Sports ------------ OK
44. Kung-Fu High Impact ------------ OK
45. Marvel Avengers: Battle for Earth ------------ OK
46. Puss In Boots ------------ OK
47. Power Rangers Super Samurai ------------ OK

เกมที่ลงให้มีทั้งตัวเกมและ DLC เสริมเมื่อได้รับเครื่องแล้วสามารถเปิดเล่นได้ทันทีครับ ทางร้านตั้งระบบของเครื่องให้เรียบร้อยทั้งหมดแล้ว พรุ่งนี้ (19 ธันวาคม 2555) ทางร้านจะทำการจัดส่งให้ครับ และหากจัดส่งเรียบร้อยแล้วจะแจ้งหมายเลขการจัดส่ง EMS ให้ทราบอีกคครั้งครับ ในช่วงระหว่างนี้ แนะนำให้ลองไปศึกษาการใช้งานดูก่อนนะครับ ตามรายละเอียด Link ต่อไปนี้ครับ ขอบคุณครับ
http://www.jokergameth.com/board/list.php?r=category/47-JTAG/RGH/1

ปล.เสียงของเครื่องตอนเปิด-ปิดถาดและเปิด-ปิดเครื่องน่ารักมากครับ :yes

nearbneft
18th December 2012, 22:45
ขอบคุณมากครับผม
แต่แอบสงสัยครับ IC Cool Runner คืออะไรเอ่ย
แล้วการแปลงเครื่องระบบนี้มีความสเถียร คงทนมากน้อยเพียงใดครับ
ขอบคุณครับ

joker
19th December 2012, 17:07
ทำการจัดส่งสินค้าให้เรียบร้อยแล้วครับ หมายเลขยืนยันการจัดส่งพัสดุ EMS เลขที่ EJ697869646TH คาดว่าสินค้าจะจัดส่งถึงผู้รับอย่างช้าภายในวันที่ 20 ธันวาคม 2555 สามารถตรวจสอบเส้นทางของสินค้าได้ที่ http://www.jokergameth.com/about/ หรือ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ปล. หากถึงวันที่กำหนดแล้วยังไม่ได้รับสินค้า สามารถนำหมายเลข EMS ที่ระบุไว้ ไปขอรับสินค้าได้โดยตรงที่ไปรษณีย์ใกล้บ้านได้เลยครับ

สำหรับ Cool Runner คือ IC ที่ทางร้านติดตั้งให้เพื่อให้เครื่องสามารถรันเกม, Software ต่างๆได้ครับ ความเสถียรของ Cool Runner ได้ชื่อว่าดีที่สุดในตลาดตอนนี้ครับ

nearbneft
19th December 2012, 20:13
ขอบคุณมากครับผม

nearbneft
22nd December 2012, 06:55
สวัสดีครับพี่
ผมได้รับเครื่องเกมส์แล้วครับ
แต่มีข้อสงสัยอีกนิดหน่อยว่า
เวลาbootเครื่องทำไมนานจังครับ
หลังกดปุ่มเปิดเครื่องต้องใช้เวลาพักนึง
แบบนี้ปกติดีไหมครับ
แล้วผมลองเล่นดูไม่ถึงชม. เครื่องร้อนเยอะเหมือนกันนะครับ
รบกวนตอบด้วยนะครับผม
ขอบคุณครับ

joker
22nd December 2012, 12:36
เครื่อง Xbox ที่มีการแปลงเครื่องในระบบ RGH2 จะใช้เวลาในการ Boot เครื่องประมาณ 5-90 วินาทีในช่วงแรกเท่านั้นครับ (ซึ่งเป็นปกติของเครื่องอยู่แล้ว) หลังจากที่สามารถเข้าเมนูได้ จะเล่นเกมได้ไม่มีปัญหา สำหรับเรื่องความร้อนที่เกิดขึ้น หากเป็นเครื่อง Xbox Slim จะมีความร้อนอยู่ประมาณ 60-70 องศาเซลเซียส (ซึ่งเป็นปกติของเครื่องรุ่น Slim) หากเราต้องการปรับระดับอุณหภูภายในเครื่องให้ลดลง เราก็สามารถทำได้ครับ เพราะทางร้านได้ติดตั้ง Software เพื่อปรับระดับความร้อนให้แล้วครับ โดยทำตามขั้นตอนนี้ครับ

- เข้าโปรแกรม FreeStyle Dashboard (Game >> My games >> FreeStyle Dashboard)
- เลือกเมนู Settings >> System Settings
- เลือก Fan Settings
- ปรับระดับความแรงของพัดลมได้ตามความต้องการครับ แนะนำให้ปรับเพียง 2 ระดับคือ Auto (ซ้ายมือสุด) หรือ 100% (ขวามือสุด) เท่านั้นครับ

หลังจากที่ปรับความแรงของพัดลมได้แล้ว ความร้อนภายในเครื่องก็จะลดลงเองครับ

nearbneft
23rd December 2012, 00:25
ขอรบกวนถามอีกหน่อยนะครับพี่
เราจะมีวิธีตั้งค่าความคมชัดอย่างไรครับ
ตั้งแต่ซื้อเครื่องมา ผมยังไม่ได้เล่นแบบภาพคมๆเหมือนไปนั่งเล่นร้านเกมส์เลย
ขอบคุณครับ

joker
23rd December 2012, 12:53
แนะนำให้ใช้สาย HDMI ครับ เพราะภาพที่ได้จากสาย HDMI จะคมชัดกว่าสาย AV ที่ได้จากเครื่องทั่วไป สาย HDMI นี้จะต้องซื้อแยกต่างหากครับ ราคาของสายมีตั้งแต่ 300-3,000 บาทแล้วแต่คุณภาพครับ หากมี TV แบบ LCD หรือ LED อยู่แล้วน่าจะมีสาย HDMI นี้อยู่ติดบ้านครับ เมื่อได้สาย HDMI แล้ว ให้เสียบที่ช่องด้านหลัง Xbox ได้เลยครับ