PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเล่น AC3 จนจบ แต่ไม่มีฉากที่ Achilles ตายอ่ะ เกิดอะไรขึ้นหว่า

jawmonkish
18th December 2012, 21:28
http://www.youtube.com/watch?v=N-2THKhPOaI

ผมเล่น จนจบ มันไม่มีฉากนี้อ่ะ หรือว่า เกมมันบัค

ปล.ตอนผมเป็นผมเล่นเถื่อนนะ

gap
18th December 2012, 21:29
อ่ออันนี้ต้องทำ Homestead Mission ให้จบครับ รู้สึกว่าอันนี้จะเป็น Mission สุดท้ายคือขุดหลุมฝังศพให้ลุงแกอะครับ
แล้วจะได้ชุดใหม่มาชุดนึงด้วย :)

nontawat02
18th December 2012, 21:31
ทำ Homestead mission ครับ

ratchaponacl
18th December 2012, 21:31
มันเป็นภารกิจ Homestead ครับอันที่เป็นรูปบ้านอะครับ อันนี้เป็นภารกิจสุดท้ายเลยพอเล่นจบก็ได้ชุด achilles

kantconner67
18th December 2012, 21:32
ผมเล่นวันละนิดละหน่อยเอง ยังไม่ได้ชุดแบบปกเกมเลย - -

jawmonkish
18th December 2012, 21:49
มันเป็นภารกิจ Homestead ครับอันที่เป็นรูปบ้านอะครับ อันนี้เป็นภารกิจสุดท้ายเลยพอเล่นจบก็ได้ชุด achilles

ผมทำจนไม่มีรูปให้ขึ้นแล้วอ่ะคับ สงกสัย บัค

gap
18th December 2012, 21:50
ไปดูทุก Map แล้วเหรอครับ เพราะบาง Mission ต้องเข้าไปทำในเมืองด้วยครับ :)

babymaster
18th December 2012, 21:51
Achilles ดีใจมาก ได้ปลดล็อคชุดใหม่แล้วบ้านนั้นเราครอง

markza03
18th December 2012, 21:53
ผมทำจนไม่มีรูปให้ขึ้นแล้วอ่ะคับ สงกสัย บัค

รูปไม่ขึ้น อาจไม่ใช่บัค แต่ บาง ภารกิจของ Homestead.... ต้องดูด้วยนะครับ ว่า ตอนคุยกับ เจ้าของเควส มันให้เราไปทำอะไร บางคนให้ไปซื้อของ ที่ร้าน General Store ลองไปดูก่อนก็ได้ครับ

ภารกิจ Homestead บางที ไปอยู่ที่ Frontier , Boston , Newyork ด้วยนะครับ

jawmonkish
18th December 2012, 22:09
รูปไม่ขึ้น อาจไม่ใช่บัค แต่ บาง ภารกิจของ Homestead.... ต้องดูด้วยนะครับ ว่า ตอนคุยกับ เจ้าของเควส มันให้เราไปทำอะไร บางคนให้ไปซื้อของ ที่ร้าน General Store ลองไปดูก่อนก็ได้ครับ

ภารกิจ Homestead บางที ไปอยู่ที่ Frontier , Boston , Newyork ด้วยนะครับ

อ่าัคับ ผมหาทั่วแล้ว ไม่เจอ มันอาจจะให้เราทำเควสย่อย นู้นนี่ก่อนมั้ง จะลองดูครับ

RlucksN
18th December 2012, 22:21
ไม่ได้ไปซื้อของมั้งครับ มันเลยไม่ขึ้น ลองแวะเข้าร้านดูแล้วหาซื้อ quest item

jawmonkish
18th December 2012, 23:51
ไม่ได้ไปซื้อของมั้งครับ มันเลยไม่ขึ้น ลองแวะเข้าร้านดูแล้วหาซื้อ quest item

ตรงไหนอ่ะคับ Quest item

RlucksN
19th December 2012, 00:18
ตรงไหนอ่ะคับ Quest item

ผมก็เขียนอยู่ว่า "แวะเข้าร้าน" ไปดูไงครับว่ามันมี quest item ให้ซื้อมั้ย = =

เพราะผมเองก็เคยติดอยู่ช่วงนึง เพราะเป็นคนที่แทบไม่ได้ซื้อของเลย พอเข้าไปเจอก็ซื้อมาทำเควสต่อ

jackylucky
19th December 2012, 22:39
เอางี้ครับวิธีดูง่ายๆ ให้กด Tab เพื่อเปิดแผนที่ "แต่อย่าเพิ่งข้ามเม้นท์นี้ไป"
ให้ไปที่ Log Books แล้วเลื่อนไปที่รูปบ้านครับ แล้วก็เลือกดูครับ ลองดูตามนั้นเลยครับว่ามันให้เราทำอะไร