PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องเน่าเฟะ ของเกมส์ออนไลน์เกมส์หนึ่ง

castman
18th December 2012, 21:35
เรื่องเน่าที่ว่า (http://board.mygame.in.th/viewthread.php?tid=277554&extra=page%3D1)

ด่าผมได้ตามสบายครับ ถ้าคิดว่า มันไม่ถูกต้อง

castman
18th December 2012, 21:42
ที่กำลังเป็นเรื่องดราม่ากันอยู่ในตอนนี้ของ GM และ ค่าย เกมส์

castman
18th December 2012, 21:50
ว่าง ๆ ผมจะเอาสรุปคร่าวๆ มาให้อ่านแล้วกันครับ เพราะ เกือบ ร้อย หน้าแล้ว ยอดวิว เป็นแสน :sweat หรือถ้าว่างก็ลองไปอ่านคร่าวๆดูครับ แล้วก็ทำไมคนในเกมส์ถึงไม่พูดกัน ใน 100% ของคนเล่นเกมส์ ผมว่า แค่ 20 - 30 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นเองครับที่เล่นบอร์ดและติดตามมาโดยตลอด

RlucksN
18th December 2012, 22:26
ผมไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ของไทยนานมากแล้ว เบื่อพวกเกรียนกับเทพทรู

สรุปเรื่องให้อ่านทีครับ แต่เข้าไปดูคร่าวๆเหมือนพวกใช้เส้นใช่มะ แล้วมันเป็นเรื่องใหญ่โตได้ไง ขี้เกียจเข้าไปอ่าน = =

Deathbringer
18th December 2012, 22:35
มันก็เป็นทุกเกมแหละน่า มีแต่ทำใจ = =

castman
18th December 2012, 22:38
สรุปแบบสั้น มีผู้เล่นคนหนึ่ง ใส่ชุดแฟชั้น เป็นชุดกิจกรรม ที่ต้องเอาโคดจากหนังสือมาเติมเพื่อที่จะได้ แต่บุคคลนี่ เขามีใส่ เดินโชว์ ทั่วเมือง ก่อนที่จะถึงเวลากิจกรรม ซึ่งยังไม่สามารถที่จะเติมรับของได้

แล้ว GM ก็เข้ามาบอกว่าบุคคลชื่อนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ GM หรือ ทีมงาน ให้หาภาพมายืนยัน

และแล้วก็มีผู้เล่นคนหนึ่งมีรูปและได้ถ่ายเก็บไว้พอดีทั้งวันที่ ที่ถ่าย ไม่มีการตัดต่อใด ๆ

GM กลับมาตอบว่าคนๆนี้ เป็นทีมงานฝ่าย Testing อ่าว(ไหนว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง)

และยังแถต่ออีกว่า ไอดีที่มีไว้สำหรับเทส ไม่มีอาชีพที่จำเลยได้ใส่ชุดแฟชั่นที่เดินโชว์ไปทั่วเมืองและไอดีเทสไม่สามารถเสกเลเวลได้(อ่าว) จึงใช้ไอดีปกติในการทดสอบ (แล้วไม่ทดสอบในเซิฟเวอร์เทสอะ แล้วไอชุดแฟชั่นที่ว่ามันเลเวล 1 ก็ใส่ได้จะต้องเสกเวลทำไม)

ซึ่งคนดังกล่าวที่ว่าเคยออกมาเม้น(อย่างเกรียนในกระทู้ตอนที่ไม่มีหลักฐาน(รูป)) แต่พอหลังจากที่มีหลักฐานมันตัวอย่างแน่นหนา ก็หายจ๊อยไป มีแต่ GM ที่ออกมารับหน้าแทน และตอบคำถามอย่างแถ และขอไปที

ปล เอาเท่านี้ก่อน มันมีอีกหลายประเด็นมากครับ

khate007
18th December 2012, 22:39
อันนี้ดังเหะ ขนาดเพิ้ลผมเล่น c9 ประจำยังเอามาให้ผมอ่านเลยๆ 555 ไม่รู้มันจะโมโหอะไรหนักหนา 555

niorjung
18th December 2012, 22:44
ก็เหมือนgm แรค สมันก่อน เสกเงิน แอดของ ขาย รวยเอาเป็นว่าเล่น กว่าจะโดนไล่ออกได้รถกันเป็นแถวแล้ว

kyor
18th December 2012, 22:59
vindicus สิ ครับ GM ATT 100k-1m
ผู้เล่นทั่วไป ไม่เกิน 20k ยังไม่มีใครว่าเลย ลงดันด้วยกัน ยิ่งชอบใหญ่

castman
18th December 2012, 23:06
เกมส์นี้พึ่งเปิดได้ไม่กี่เดือนเองครับ 3 เดือนเองมั่ง มีแววว่าจะล่มแล้วครับ ค่ายนี้โดนโจมตีตั้งแต่ ปิด เกมส์ BR ไปโดยที่ไม่ได้แจ้งให้ผู้เล่นทราบ แถมก่อนปิดมีเอาของแรร์มาขายอีก

kyor
18th December 2012, 23:11
BR นี้เกมไรอะ เกมออนไลน์ไทยไม่ค่อยได้ยุ่งเลย

castman
18th December 2012, 23:17
เกมส์ Black Rogue

http://www.youtube.com/watch?v=VJ2mF7ppmno

castman
18th December 2012, 23:24
อันนี้เป็น คลิป ที่ทีมงานหรือ GM ทำออกมา ว่าได้ทำการแบนและลบตัวละครดังกล่าวแล้ว แต่...... มัน มี พลังงานซ้อนอยู่และการจับผิดของผู้เล่นก็ไม่ธรรมดา ลองไปดูกัน

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=AFed8YAIhHA

ติดตามอ่านข้อถกเทียงหรือการจับผิดในยูทูปได้เลยครับหรือไม่ก็ลองอ่านกระทู้ต่อไปนี้ดูครับ
กระทู้ที่ว่า (http://board.mygame.in.th/viewthread.php?tid=277862&extra=page%3D2)

EikueHD
19th December 2012, 11:59
55+ จะเล่นไปกันทำไมครับนี่ เกม online ไทย ปล่อยมันเจ๊ง ๆ ไปเหอะ
นอกจากรับศึกนอกเทพทรู เจอศึกในยัดเงิน GM อีก
เกมกาก ๆ ภาพก็กาก เล่นกันอยู่ได้ :o

allenkheel
19th December 2012, 12:02
การบริหารมันไม่ได้เรื่องอยู่แล้วละครับ ผมเอือมระอากับเกมonlineในไทยแล้วละครับ

19th December 2012, 12:07
ฮ่าๆ ถึงขั้นทำคลิปมาโชว์ แสดงว่าคราวนี้พลาดหนักจริงๆ อิอิ

ถ้าเริ่มโตกันแล้ว ส่วนใหญ่(ส่วนใหญ่)จะคิดแบบนี้เลย = =
คือจะเติมตังเกมออนไลน์ไปทำไม เอาตังนั่นไปซื้อเกม pc ดีกว่า ภาพสวย ระบบดี ออนไลน์ได้เหมือนกัน ได้หลายเกมด้วย -.-

MilkyNaNa
19th December 2012, 12:09
ผมว่าถึงลบไปคนเป็นGM ก็คงกู้คืนได้อยุ่ดีน่ะ เพราะGM ทำได้ทุกอย่าง ยกเลิกการแบน กุ้ตัวละคร เพราะเค้าคือผุ้ดูแลระบบเกมทั้งหมด แทนผุ้สร้าง ผมว่าถ้าแบนไปก็ปลดได้อีกน่ะGM ซะอย่าง^^ สรุปคือเกมนี้มีเส้น GM ด้วยหรอเนี่ย!!!! เคยเจอแต่ragnarok ที่มีเส้นสายGMเยอะมาก มาเจอC9 อีกเงิบ!!!!!!!เลย เพิ่งเปิดได้ไม่ถึง6เดือน มีเส้นมีสายกันแล้วหรอ

อย่าปิดเลยผมเวลตันไป 1 ตัวเอง เคียว 50 ตอนนี้เล่นWarden อยุ่ เวล32 เองอย่าปิดเลยเกมแนว Action RPG เน้นคอมโบ สกิล แบบนี้ผมถนัด ปิดไปคงร้องให้อ่ะ

แล้วที่เค้าบอกลบตัวละคร มันแค่บอกกำลังเตรียมพร้อมลบตัวละครไม่ใช่หรอครับ ไหนตัวละครถึงไม่หายไปอ่ะ ยังอยุ่ในช่องอยุ่เลย ปกติถ้าลบไปแล้วมันจะขึ้นช่องว่างๆ ทันทีไม่ใช่หรอ????งง:confused: สรุปGM หลอกตาคนดูหรอครับ

เกม C9 ถ้าจะลบตัวละครต้องใช้เวลาประมาณ 4 วัน(มันจะขึ้นแถบแดงๆที่ชื่อ กำลังลบอย่างที่เห็น) ถึงจะกดลบตัวละครนั้นได้

seeburin
19th December 2012, 13:06
ท่าทางเรื่องนี้จะร้อนเเรง ^^

castman
19th December 2012, 13:40
เกม C9 ถ้าจะลบตัวละครต้องใช้เวลาประมาณ 4 วัน(มันจะขึ้นแถบแดงๆที่ชื่อ กำลังลบอย่างที่เห็น) ถึงจะกดลบตัวละครนั้นได้

2 วันครับ หรือ 72 ชั่วโมง ซึ่งช่วงเวลานั้น สามารถที่จะกู้ตัวละครคืนได้ และที่ดูจากในคลิปเป็นการลบตัวเปล่าๆครับ ซึ่งของเทพๆ ที่เป็นคดีกันนั้น มันหายไป(ไหนละ)

19th December 2012, 13:45
ต้องรวมตัวประท้วงแว้ว ฮ่าๆ ที่ตอนนั้นประเทศไรหว่ามารวมตัวกันกี่หมื่นคนไม่รุ้เซิฟล่มเบย
เราก็ประท้วง ไม่เล่นเกมมันยกเซิฟ 2 วัน ฮ่าๆ พูดง่ายทำยาก 5555555
ถึงมันถ่ายมาอีกลบแบบจริงๆ เดวมันก็ไปเสกคืนให้ลับหลังอยุ่ดี = =

anuchit2010
19th December 2012, 14:22
Seal online อย่าน้อยหน้า

castman
19th December 2012, 15:33
Seal online อย่าน้อยหน้า

แหม๋ เกมส์นี้ไม่ต้องพูดถึง ถ้าให้คิดจริงๆ ผมหมดเงินไปกับเกมส์นี้เป็นแสนๆ เลยก็ว่าได้ :sweat

basz17
19th December 2012, 15:35
เล่นดราก้อนเนสอ่ะ

worakorn3
19th December 2012, 15:41
ถ้าจะเป็นอย่างงี้ ผมยอมซื้อเกมแพงๆ บริหารดีๆเล่นดีกว่าเยอะ อุ่นใจ -w-

bigjung
19th December 2012, 15:51
เงินที่เติมๆ กันเพื่อให้ได้ item ที่ต้องการ มันก็คล้ายๆ การไปแก้ค่าในช่องเซลล์ของโปแรกรม excel นั่นแหละ เปลี่ยนจาก ค่านึง เป็นอีกค่านึง

ถ้าใครมีความรู้เรื่อง ฐานข้อมูล นิดนึง คงพอนึกภาพออก

เงินที่เราเสียกันไปเพื่อให้เราดูเท่ห์ ดูเก่ง ที่แท้การทำมัน โ - ค - ร - ต ง่าย เลย

(เคยลองลงตัว โปรแกรม Server ของเกมส์ Lineage II อยู่พักนึง)

shadowrealms
19th December 2012, 15:59
สรุปสั้นๆน้ะครับบ เกมส์ออนไลน์ในไทยทุกเกมส์จะดูดเงินเราไปเรื่อยๆ .. ถ้าคุณไม่เติมเงิน คุณก็จะไม่เทพ

ปล.เกมส์ออนไลน์ในไทย ไปถามดูสิ GM จบป.ไหนมา 5555 ไม่ว่าจะเทพแค่ไหนก็ยังแพ้ GM

DevilArt
19th December 2012, 16:05
ตั้งแต่หมดกับ Blackfire ไปเกือบพัน ก็มาคิดได้ว่า เงินที่เติมไปนั้น เอามาซื้อเกมส์ PC ได้หลายเกมส์เชียวนะนั้น -*-

ปัจจุบันนี้เล่นแต่ PC เป็นหลักล่ะ ออนไลน์ได้เหมือนกัน บางเกมส์ก็มีระบบ Trade มาให้ใช้ล่ะ ......แถมได้เพื่อนต่างชาติอีก

อีกประการนึง .....เบื่อเกรียนในเกมส์พวก FPS ครับ (ปัจจุบันเล่น CoD ไม่ค่อยเจอบ่นว่า Noob เท่าไร นอกจาก Hack 55+)

needbackup
19th December 2012, 16:24
เกมส์นี้พึ่งเปิดได้ไม่กี่เดือนเองครับ 3 เดือนเองมั่ง มีแววว่าจะล่มแล้วครับ ค่ายนี้โดนโจมตีตั้งแต่ ปิด เกมส์ BR ไปโดยที่ไม่ได้แจ้งให้ผู้เล่นทราบ แถมก่อนปิดมีเอาของแรร์มาขายอีก

เฮ้ย เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเกมนี้ปิดไปแล้ว หยุดเล่นไป2เดือนเอง :sweat

castman
19th December 2012, 16:32
เฮ้ย เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเกมนี้ปิดไปแล้ว หยุดเล่นไป2เดือนเอง :sweat

ปิดแล้วครับ ก่อนปิดไม่กี่วัน เอาของบอส ของแรร์ออกมาขาย หาเงิน แล้วก็ปิดโดยไม่มีการบอกล่วงหน้า ช่วงนั้น บอร์ดของ BR ดราม่ามาก

SpMe
19th December 2012, 16:43
อ่าวมีงี้ด้วย ผมเกือบเติมเงินซะแล้ว มีใครจะเลิกเป็นเพื่อนผมไหม เห็นจากที่ จขกท. เอามาให้อ่านแล้วไม่อยากเล่นต่ออะ

ปั้ม rank ก็ไม่เท่าไรแต่นี่มันเส้นด้วย เหอะๆ

hotew2697
19th December 2012, 16:59
คือ พูดตามตรง ผมก็เล่นเกมมานาน ก็ไม่ได้เทพมากมาย ไม่ได้หมดเงินมากมาย มันก็เป็นทุกเกมละครับถ้าไม่ทำแบบนี้ เกมก็อยู่ไม่ได้เช่นกัน เกมก็เหมือนสังคมจริงๆ มีทั้งเน่าเฟะ และดี ปะปนกันไป มีให้เล่นก็เล่นๆไป อย่าไปคิดมาก ปวดหัวป่าวๆ :gamer

castman
19th December 2012, 17:03
อ่าวมีงี้ด้วย ผมเกือบเติมเงินซะแล้ว มีใครจะเลิกเป็นเพื่อนผมไหม เห็นจากที่ จขกท. เอามาให้อ่านแล้วไม่อยากเล่นต่ออะ

ปั้ม rank ก็ไม่เท่าไรแต่นี่มันเส้นด้วย เหอะๆ

จากที่ผมอ่านๆ มาก็มีคนเลิกพอสมควรครับ แต่ส่วนมากจะเป็นไปทางที่แบบ เล่น แต่ไม่เติมเงิน ประมาณนี้ครับ

ส่วนตัวผมเองก็ยังเล่นต่อ เพราะชอบเกมส์นี้ครับ สนุกดี ระบบเกมส์ PVP หรืออะไรต่างๆ มันดี แต่คงไม่เติมเงินเหมือนกัน หาเงินในเกมส์ซื้อเอา

EviLBlacK03
19th December 2012, 17:15
เก็บตังที่เติมเกมออนไลน์ไปซื้อเกมแผ่นแท้เล่นเล่นดีกว่า มันส์กว่าเยอะไม่เจอเกรียน ไม่มีใครบ่นอะไร
ปล.เดี่ยวนี้เกมออนไลน์ผมไม่เติมและเติมไปก็เสียป่าวเซิร์ฟมันไม่แน่นอนอีกจะปิดปีหน้าป่าวก็ไม่รู้ ทางทีดีเล่นดีโดยไม่เติมแล้วเราเทพได้ มันจะภูมิใจสุดๆเลยแหละ

Forbidden
19th December 2012, 17:33
เพราะงี้แหละถึงไม่ชอบเล่นเกม ออนไลน์ที่เข้าไทย

jokkasa123
19th December 2012, 17:45
12TailOnline สนุกมากแต่เกรียนสลับของเยอะ(มาก)ไปหน่อย

porjetroe
19th December 2012, 17:52
เว็บ Drama เอาไปลงแน่ๆ :o :o

bitch735
19th December 2012, 18:15
เพื่อนผมชวนเล่นเหมือนกันครับ ดีนะผมไม่เล่น ถ้าเล่นผมจะเป็นอีก1เกรียน ฮาๆๆ

khate007
19th December 2012, 18:19
ผมว่าเกมส์ HON นะ ไม่เติมก็เทพได้ๆ 555

สรุปสั้นๆน้ะครับบ เกมส์ออนไลน์ในไทยทุกเกมส์จะดูดเงินเราไปเรื่อยๆ .. ถ้าคุณไม่เติมเงิน คุณก็จะไม่เทพ

ปล.เกมส์ออนไลน์ในไทย ไปถามดูสิ GM จบป.ไหนมา 5555 ไม่ว่าจะเทพแค่ไหนก็ยังแพ้ GM

castman
19th December 2012, 18:35
เว็บ Drama เอาไปลงแน่ๆ :o :o
C9 ดราม่าจนติด SEO กลูเกิ้ลไปละ

®Th£ VÎŘuS™
19th December 2012, 19:36
ก็ที่ผมรู้ก็มี HON อะ - - ไม่เติมก็รอเปลี่ยนแต่ละสัปดาห์ ฮ้าๆๆ สัปดาห์ไหน****ตัวห่วยก็ไม่เล่น ฮ้าๆ:rofl:rofl

anuchit2010
19th December 2012, 21:04
ช่วงนี้เล่นแต่ Dota2 ฮ่าๆ

castman
19th December 2012, 21:09
ล่าสุด กระทู้เจ้าปัญหา โดนล๊อกเรียบร้อย (เกือบสองแสนวิว) :sweat
และออกมา แถลง หรือ แถ โดย GM_Mai ซึ่งมาจากไหนก็ไม่รู้ (วันนี้มี GM ชื่อแปลกเข้ามาในกระทู้เยอะมาก สงสัยดิ้นจนต้องออกมาเครียกันหมด)
คำแถ-ลงของ GM (http://board.mygame.in.th/viewthread.php?tid=278205&extra=page%3D1&page=1)

castman
19th December 2012, 22:03

peak5306
19th December 2012, 22:18
สมัยตอนเกม PB ดังๆก็มีครับตอนนั้นโปรเริ่มระบาด พวกผมก็มีการถกเถียงขึ้น พวกผมใช้น่ะโปรปั้มยศ ปั้มจนบั่งแดง 5 ดาว

แล้วก็โดนแบนไปตามระเบียบประมาณ100กว่าคน แต่ที่้เอะใจก็คือ ทำไหมไอ้คนที่ บั่งแดง 5 ดาวที่เหลือประมาณ 10 คนไม่โดนแบน

ผมถามทางทีมงานเขาว่าทำไมไม่โดน ทีมงานเขาตอนกลับมาว่าไงรู้ไหมครับ เขาบอกว่า เขาเป็นผู้เล่นตัวจริงที่เล่นเก็บ EXP มาจนบั้งแดง 5 ดาว

ช่วงนั้นเกม PB เปิดมาได้ 1 ปีครึ่งตอนโปรยังไม่ระบาดผู้เล่นยศสูงสุดคือบั้งแดง 1 ดาว EXP 8ล้านต้นๆ

แต่พอมามีโปรปั้มผมเลยคำนวนค่า EXP ของคูณ+กับกิจกรมมต่างฯลฯ มันต้องEXPทั้งหมด 30ล้านกว่าๆ คือสรุปว่าถ้าจะบั่งแดง 5 ดาว

ผมเฉลี่ยเวลาเล่นทั้งหมดต้องใช้เวลา 2 ปี ครึ่งแต่เกมมันเปิดมาได้แค่ 1 ปีครึ่ง แล้วมันมายัง EXP 1 ตาตกอยู่ที่ 256 ใช้เวลาจบเกม 10 นาทีต่อ 1 ตา

ทดเวลากินข้าว เข้า่ห้องนํ้าพักผ่อน ฯลฯ รวมแล้ว 1 วันเล่นเกมได้ 16 ชั่วโมง ช่วงนั้นผมบ้ากันมากเลยครับ เลยเลิกไป

"การโกงมันมีอยู่ทุกที่ล่ะครับอยู่ที่ว่าโกงมากโกงน้อยเท่านั้นเอง แต่ผลลัพท์ยังไงมันก็โกงอยู่ดี"

kaidam
19th December 2012, 22:24
อื่ม อ่านแล้วปวดหัว ผมเลิกเล่นออนไลน์มาได้3-4ปีแล้วตอนนั้นเลิกเพราะ cabalนี่แหละ เทพทรูเยอะ

หันมาเล่นออฟไลน์ มันกว่าเยอะใช้แต่ฝีมือล้วน ๆ