PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนช่วยเรื่องสาย HDMI

pipezuii
19th December 2012, 20:30
คือว่าผมซื้อสาย HDMI รุ่น 1.4 มา พอต่อNOTEBOOKแล้วภาพก็ขึ้นนะครับ เล่นพวกyoutubeอะไรก็ไม่กระตุกนนะครับ แต่พอเล่นPES2013กระตุกซะงั้น แต่พอเล่นไม่ต่อสายHDMIก็ไม่กระตุก แล้วอีกอย่างเสียงก็ไม่ออก รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

faris
20th December 2012, 11:47
เข้า Control Panel > Sound
เปลี่ยนจาก Speakers เป็น HDMI Output สำหรับเสียงนะครับ ผู้รู้ก็ช่วยๆกันหน่อย:dance

shadowrealms
20th December 2012, 14:11
สงสัยมันร้อนมั่งครับบ .. มันเลยกระตุก.. ผมก็เป็นน้ะ.. แต่ต้องเล่นไปนานๆถึงจะกระตุก.. เพราะว่าจอมันใหญ่ ประมวลผลมั่งเยอะ มั่งง .

ViRuS|Benz
21st December 2012, 13:23
โน๊ตบุครุ่นอะไรหรอครับ เป็นเหมือนของผมหรือเปล่าที่เวลาต่อ HDMI มันจะใช้การ์ดจอในตัว CPU อ่ะครับ ผมก็เลยต้องต่อจากช่อง VGA ปรากฏว่าลื่นหัวแตกเลยครับ