PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บางเรื่องที่อยู่ภายในรูปส่วนหัวของ Website ของผมครับ

Winnejiro
19th December 2012, 20:48
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมก็มีอีกเรื่องหนึ่งทางผมอยากเล่าให้คุณฟังอีกแล้วละครับ

คือเรานี้เป็น ที่เกิดขึ้นในตอนที่ผมทำ Website ของผมเองละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเรื่องเลยละกันนะครับ:

นี้คือ รูปส่วนหัวของ Website ของผมในหน้าแรกละครับ
และ ผมมีบางเรื่องเกี่ยวกับอย่างในนั้นด้วยละครับ

คือ:

1. ที่ Winnejir(No-ip) นั้น คือชื่อของผมเอง บนคอมพิวเตอร์ละครับ
และ Dynamic DNS โปรดของผม, no-ip.com ละครับ

ตอนนั้น ผมได้เห็นว่า ผมมีตัว "O" เป็นตัวอักศรสุดท้ายในชื่อของผมครับ
เลยนั้นเป็นเหตผลที่ผม ใช้ No-ip Logo แทนตัวอักศรนั้นไปเลยละครับ :victory

2. ที่รูปตัวการ์ตูนนั้น จะมีอีกรูปหนึ่งอยู่ด้านหลังด้วยครับ
นี้หมายถึง รูปแทนที่ผมใช้ในตอนนี้...
คือรูปแทนรูปที่ 2 ตั้งแต่ผมเริ่มเข้าสังคมบน Internet นะครับ

ใช่ครับ!, แล้วผมก็ใช้รูปการ์ตูนนั้น กับทุกๆ Account ปัจจุบันของผมด้วยครับ

แต่วงกลมสีเขียวที่ติดบนตัวการ์ตูนของผมนั้น...
ผมพยายามทำให้ดูเหมือนกับ แม่เหล็กวงกลมที่ติดบนประตูตู้เย็นเท่านั้นเองนะครับ

Hahahaha... :hehe

3. ที่ Web Browser ทางขาวนั้น...
เป็นรูปถ่ายของ Internet Explorer 5.5 จาก Windows 95 Computer ของผมจริงๆละครับ

นั้นผมกำลงบอกทุกๆคนว่า...
ทุกๆหน้าที่ผมเขียนนั้น ผมได้ทดสอบบน Internet Explorer 5.5 ทั้งหมดแล้วครับ :yes

4. รูปส่วนหัวของ Website หน้าแรกของผมนั้น...
คือรูปที่ผมแต่งให้เป็นแบบเรียบๆครับ

ผมคิดว่า Website ยังแสดงผล Okay เลยอยู่นะครับ, ถึงแม้ว่า Graphic Card นั้น...
จะมี Video RAM ขนาด 1 MB และทำงานด้วย 640*480 ด้วย 65,536 สีครับ :pleasantry

ผมคิดว่า ผมชอบทำให้ Website ของผม...
ต้องการทรัพยาการเพียงเล็กน้อยเพื่อทำงานครับ

เพราะว่า ผมชอบการใช้กำลังของคอมพิวเตอร์อย่างประหยัดนะครับ
และผมก็ไม่ใช่ผู้นำทางเทคโนโลยีด้วยครับ

ใช่ครับ!, ผมจะพัฒนา Website เล่นๆของผมนี้ ไปเรื่อยๆในเวลาว่างของผม...
ระหว่างที่ยังคงต้องการระบบแบบเดิมอยู่ครับ ;)

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

ninwatza
19th December 2012, 21:28
ขอ ดู เว็บไซต์หน่อยน่ะครับ

เดี๋ยวเผื่อ ช่วยกัน แลกลิ้งค์ : ) ช่วยๆกันทำมาหากิน

Winnejiro
19th December 2012, 21:40
สวัสดีครับทุกๆคน :bye

ขอ ดู เว็บไซต์หน่อยน่ะครับ

เดี๋ยวเผื่อ ช่วยกัน แลกลิ้งค์ : ) ช่วยๆกันทำมาหากิน

Okay ครับ!, ได้เลยครับ
ผมอยู่ที่นี้นะครับ http://winnejiro.no-ip.org/

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

ballba
19th December 2012, 21:47
เว็ปทำข้อมูลสะดวกและ เข้าใจง่ายดีครับ คุณพี่วิน 55