PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาเล่าสภาพห้องเรียนของตัวเองกัน

Aventador
19th December 2012, 22:04
อยากรู้ห้องผมเหรอครับ????

แบบว่าห้องผมเป็นห้องที่โคตรเลวร้ายที่สุดใน7โลก โดยมี ศิลป์-ภาษา ศิลป์-คำนวณ วิทย์-คณิต
ห้องผมคือ ศิลป์-ภาษา ตามสไตล์

ห้องผมมี30คน โดยมีทั้งหมด15ประเภท
1.เด็กเรียน จะเรียนมากกว่าพวกนั้น
2.เด็กบ่อน สลาฟ ป๊อกเด้ง โชว์กันกลางห้องอย่างไม่เกรงกลัวกฎหมาย
3.เด็กติดเกม SIII Ipad Iphone psvita psp จะมาโชว์กันตามมุมต่างๆของห้อง บางรายนั่งหน้าห้องรวมทั้งผมด้วย
4.เด็กมึน มีอยู่คนเดียวในห้องครับ นั่งเอา Galaxy Y นั่งทำปากจู๋หน้ามึนๆเล่น Where's My Water? อยู่หน้าห้องคนเดียว เมื่อมีคนดูมันเล่นเกม มันก็จะยิ้มแบบกวนTeenให้จนคนๆนั้นจะหยุดมองมัน รายนี้จะโดนเพื่อนหลอกให้ไปหอมแก้ม หรือจูบเพื่อนอีกคน เป็นนิจ
5.เด็กขี้โม้ กุหลานเฉลิมเว้ย แม่กุจะซื้อNissanGTRให้กุเว้ย กุเป็นลูกครึ่งนิวซีแลนด์เว้ย พี่กุเป็นเพื่อนกับเก่งThevoiceนะเว้ย (ที่ผมกล่าวมาทั้งสิ้น ได้ยินจากปากของมันจริงๆๆๆๆๆๆๆ)
6.เด็กตุ๊ด ตามชื่อเลยครับ บางรายเล่นยาคุม บางรายใส่ซีลีโคน
7.เด็กเหลือขอ เวลาผมเล่นIpad คนประเภทนี้จะมาดูผมเล่น แล้วเอามือมากดปุ่ม Home หรือ เอามือยุบหน้าจอ และ ไล่แล้วมันไม่ยอมไปจนต้องปิดเครื่อง (อยากเหวี่ยงIpadใส่หน้ามันมาก)
8.เด็กAlert พวกนี้มันกิน Adrenaline แทนน้ำเปล่าครับ ว่างๆต่อย****เลย5555+ ว่างๆมาเล่นซูโม่กันหลังห้อง ว่างๆซัลโวฝาขวดอิชิตันใส่หัวผม .......ป๊อก!!!
9.เด็กติดยา บุหรี่ เนื้อ ม้า เหล้า เป็นอาหารหมู่ที่6ของคนประเภทนี้
10.เด็กติดหญิง Blackberry เหมือนอ๊อกซิเจนสำหรับคนประเภทนี้ คนทั่วไปใช้เวลาในส่วนใหญ่หายใจเอาอากาศเข้าสู่ปอด แต่พวกนี้ใช้เวลาส่วนใหญ่กดโทรศัพท์หนังคางคกเอาข้อความสู่แก้วตาดวงใจของเขา
11.เด็กJumper ประเภทนี้จะมีวิชานินจาเวลาเข้าเรียน มันจะไม่อยู่ในห้อง มีแต่กระเป๋า คนประเภทนี้ส่วนใหญ่จัดอยู่ในประเภทที่10และ9
12.เด็กโรงหนัง ประเภทนี้มีผมเป็นหัวหอก โดยผมจะเปิดหนังดดูบน Ipad กับเพื่อนหน้าโต๊ะครู กำลังมีโครงการจัดซื้อลำโพงมาเสียบต่อ เพื่อนเพื่อนจะได้รับอานิสงส์จากผม
13.เด็กอมHON Heroes of newerth จับกลุ่มโว้ยวายว้ากๆๆๆๆอย่างไม่เคยคุยกันมาก่อนบ่อยมากๆ anti windwalk scoutซุ่ม ลาทkill เข้าหัวผมเหมือนโดนล้างสมอง (ไม่เคยเล่นเกมนี้ด้วย:sweat)
14.เด็กดูเกม ประเภทนี้ไม่เหมือนประเภทที่7 เพราะประเภทนี้สุภาพกว่าๆมากๆ และผมจะเจอบ่อยมากๆ พวกเขาคือสีสันเลยครับ
15.เด็กเปิดคอนเสิร์ต จะใช้ลำโพงของโทรศัพท์เปิดเพลงกันอย่างสุนทรี

โดยผมเป็นประเภทที่ 1 3 12 14 15 จากทั้งหมด13ประเภท

มี4วรรณะทางวัตถุนิยม บางคนรวยแต่ไม่แสดงออก
1. กุพอเพียง มีโทรศัพท์เครื่องไม่ถึงหมื่น เช่น BB แต่ส่วนใหญ่จะจับกลุ่มคุยกัน
2. กุก็มีอะไรเจ๋งๆนะเว้ย มีโทรศัพท์เครื่อง7-8พันหรือหมื่นกว่าๆ นอกจากนั้นไม่มีอะไรโดดเด่น ประเภทนี้จะยืนหยัดด้วยตัวเองคือไม่ดูคนอื่นเล่นเกม เพราะ"กุมีของกุเอง"
3. กุมีเยอะกว่าวะ ประเภทนี้คือ Iphone SIII คือ ไปเที่ยวสยาม กินดีมีสุขแบบไฮโซ และ "อะไรกันวะ!!กรองทิพย์ โทษทีกุไม่ดูดวะ กุดูดแต่MarlboroกับGaramวะ"
4. แต่กุคือจุดสุดยอด ใช้ Iphone5 ทั้งบ้าน PSvita มีพัดลมส่วนตัว มีรถยุโรปเป็นของตัวเอง แบรนด์เนมทั้งตัว แต่นิสัยดีนะ

ผมอยู่วรรณะที่ 2 จากทั้งหมด4วรรณะ

เวลาเรียน
นั่งเงี่ยบ แต่ไม่มองกระดานเลย55555+ บางทีก็แซวครูที่มาสอนบ้าง และก็ใช้เวลาช่วงนี้พักผ่อนเตรียมแรงไว้รับศึกใหญ่ที่เรียกว่า
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
"พัก"

เวลาพัก
คนทั้งหมด15ประเภทจะมารวมกัน ตู้ม!! เกิดเป็นโกโก้ครั้นช์
ยกเว้นประเภทที่ 1 9 11 จะแสดงเฉพาะเวลาอันควรเท่านั้น

หมดแล้วครับของห้องผม ผมอธิบายแบบโคตรละเอียดเลยครับ

tawin4447
19th December 2012, 22:10
ไม่นอนก็วาดรูปครับ ผมมีแค่นี้ 555

ballba
19th December 2012, 22:36
ห้องผมมี 300 กว่าคน มาเรียน 32 คน หน้าห้องผู้หญิง 19 คน ชายหลังห้อง 13 คน

ห้องเรียนมีห้องเดียว เป็น ศาลา เปิดประทุนลมจากธรรมชาติ

นิสัยเป็นไงไม่รู้ั เจอกันแค่ทุกวันศุกร์ จะเจอก็แต่หน้าเดิมๆ

จะมามากสุดเฉพาะวันสอบ และวันกิจกรรม = =

เป็นโรงเรียนที่ไม่ค่อยมีเพื่อนและได้ทำความรู้จักกันสักเท่าไหร่

warhead007
19th December 2012, 22:36
ไอ้ตัวผมเองนั้นก็ใช่ว่าหัวจะดี แต่เสื_ก ไปติดห้อง GIF :sweat ห้อง GIF คงไม่ต้องพูดอะไรมากครับ มีไม่กี่ประเภทหลักๆ
1.เด็กเรียน
เรียนดีโครตๆ งานเรียบร้อยมาก ซึ่งผมเองเป็นคนถนัดซ้ายลายมือยังกะสมัยพ่อขุนราม (ครูตอนประถมบอกมา) แล้วเวลาส่งงานนี่ ผมแทบจะเอาไว้ล่างๆเลย แล้วยิ่งแล้วใหญ่ดวงดีมากเลยครับ กับการเรียกสุ่มตรวจงานนี่ โดนผมเยอะมาก
2.นักเลงประจำห้อง (พวกๆผมเองแหละ :p)
พวกนี้เรียนเก่งพอได้ งานพอดี แต่ไม่ถึงกับเด็กเรียน พวกนี้จะทำตัวเข้มๆเดินเก๋าๆหน่อย เพราะเคยมาจากอดีตห้องคิง ซึ่งห้องคิงปีผมนั้นมีเรื่องโครตบ่อยเลย เลยออกจะนักเลงๆ แต่พวกผมเป็นนักเลงแบบมีมารยาทครับ ไม่เปิดใครก่อน (เพราะคนเปิดโดนไล่ออก 555)
3.เกือบๆเด็กเรียน
พวกนี้จะเป็นพวกเรียนค่อนข้างดี แต่งานอะไรพวกนี้ส่งไม่ครบเหมือนกัน ไม่ค่อยยุ่งกับพวกนักเลงนัก แต่ผมก็มีเพื่อนกับทุกๆกลุ่มนั้นแหละครับ ผมชอบมีเพื่อนเยอะๆ มีความสุขดี :party
4.อึน
มีอยู่คนนึง ชอบอินดี้ คนอื่นเขาชุดพละกัน พี่แกล่อชุดนร.มาโดดๆเลย 555 งานไม่ค่อยส่ง แต่อยู่กันได้
มีแค่นี้แหละครับ

Azwrithz
19th December 2012, 22:39
ห้องเรียนผมมี 1500 คน เเต่ไม่เคยจะมาเรียนครบซะที เเอร์เย็นๆ ขนมขบเคีย้ว บวกกับ เก้าอี้ที่สุดจะสบายไปทีไร หลับตลอด 55+

Blackperl
19th December 2012, 22:39
ห้องมัธยม 3 ของผมนะครับ มี 48 คนมาครบบ้างไม่ครบบ้าง

ผู้ชาย ผู้หญิง กระเทย

ผู้ชาย 3 กลุ่มหลักๆ
1.นักกีฬา -ว่างเตะบอล ว่างเตะบอล สรุปคาบไหนว่าง เห้ย ! ไปเตะบอล
2.นักดนตรี -ว่างจับกีต้าร์มาดีด หรือถ่ายทอดเคล็ดวิชาต่างๆ
3.เด็กเนิร์ด -สพายกระเป๋าหนักๆ เอาการ์ดมาเล่นที่ รร. พักเที่ยงไปหมกอยู่หลังห้องสมุดจับกลุ่มเล่นการ์ด
ผมอยู่ใน 1และ2

ผู้หญิง 2 กลุ่มหลัก
1.ช่างเม้าท์กระจาย -คุยกันตลอดแม้แต่ตอนที่ครูสอน สรรหาเรื่องมาคุยจริงๆ
2.พวกสก๊อยบ้านนอก -หน้าขาวปากแดง แขนขาดำ

กระเทย มีคนเดียวในห้อง
กระเทยตัวใหญ่แต่ใจไม่ใหญ่ - โดนผู้ชายแกล้งตลอด (การแกล้งกระเทยคือจิตวิญญาณ)

หมดแล้วครับ

earthcici
19th December 2012, 23:01
ห้องผมมี 49 คน
เด็กเรียนซะส่วนใหญ่ครับ นิสัยก็ดูดยา อัดม้า รั่วๆ เรียนเก่ง ฉล๊าดฉลาด ไม่ได้กวนนะ อันนี้เรื่องจริง!
เด็กเรียนประเภท2 ก็แบบ เรียนๆไปปั่นงานส่งๆหลับ ไรประมาณนั้น... :sweat
ห้องผมกลุ่มมันมั่วหมดอ่ะ แต่กลุ่มผมชอบกวนตีนอาจารย์ครับ :o เด็กขี้เกียจหายาก ดีดกันทุกวัน 5555

EviLBlacK03
19th December 2012, 23:27
ผมไม่รู้ใครเป็นยังไง ผมนอนอย่างเดี่ยว 555

poshe998
19th December 2012, 23:34
ห้องผมมี29 คน
มีไม่กี่ประเภทชอบอยู่เป็นกลุ่มไปไหนไปด้วยกัน ไปกินข้าวก็ไปด้วยกันทั้งหมดนีีหล่ะ555 มีความสุขดี หัวหน้าห้องเป็นคนเรียนเก่ง บ้าHON อยู่ติ๊งต๊อง เเต่อยู่ด้วยเเล้วคุยสนุกดี-3-
ส่วนรองหัวหน้าห้อง เป็นคนที่เรียนเก่ง ชอบเเซวครู =_=" เเต่เป็นคนที่นิสัยดีมาก555 ส่วนผม= =" ที่คิดว่าเรียนถนัดที่สุดก็ คือ อังกฤษ นอกนั้นก็ไม่เท่าไหร= =
กลุ่มผมชอบเล่นการ์ด อ่านการ์ตูน ตอนเรียน ผมมักจะไม่ค่อยฟังครู ผมชอบเอาสมุดมาวาดรูปตอนที่ครูสอน555 ขี้เกียจเล่าล่ะเดี๋ยวยาว = =

why so serious
19th December 2012, 23:41
1.เด็กเนิร์ด เรียกว่าเป็นหัวใจของกลุ่มผมเลยไม่มีพวกเขาผมคง f หลายตัว
2.นักวิเคราะห์บอล แก่ ใจดี สปอร์ต กทม.เป็นบางวันบางวันชีวิตรันทด
3.fc moba hon data lol มีหมดส่วนมากจะ hon เกรียนเยอะว่างเป็นกดหาตัวไม่ยากมีที่สิงสถิตที่แน่นอนคุณคงรู้ว่าที่ไหน
4.เด็กสยาม เดินเที่ยวไม่เคยเบื่อ ม. อยู่ตั้งไกลยังขยันไปเดินกัน ชอบดูหนังเป็นพิเศษ
5.ปุถุชนคนธรรมดา เข้าได้กับทุกกลุ่มว่างตัวเป็นกลางมีคนเปิดเราตามเขาเฮไหนเราเฮนั้น

Malik310338
19th December 2012, 23:41
อยู่ ม.ปลายแล้วคับ ส่วนมากก็จะโตๆกันแล้ว ตอน ม.ต้นจำไม่ได้ละ

ผมเป็นพวก ''2. กุก็มีอะไรเจ๋งๆนะเว้ย มีโทรศัพท์เครื่อง7-8พันหรือหมื่นกว่าๆ นอกจากนั้นไม่มีอะไรโดดเด่น ประเภทนี้จะยืนหยัดด้วยตัวเองคือไม่ดูคนอื่นเล่นเกม เพราะ"กุมีของกุเอง"

กลุ่มผมมี 5-6 คน เพื่อนๆในห้องเรียกว่า ไอ่กลุ่ม Hi Tech มี iPad , iPod : หูฟัง Beats , Monster , Skullcandy , Soul (แท้ทั้งหมด) ประมาณนี้ เก่งคอม มีคอมแรงๆ