PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระบบของ Mac ประหยัดพลังงานอย่างมาก จริงป่าว

thanakom03
20th December 2012, 11:04
ปัจจุบันนี้ผมว่า เทคโนโลยีเข้ามาโลกส่วนตัวไปอย่างมากคนเราสบายขึ้นข้อมลูก็เยอะขึ้นความฟุ้งเฟ้อก็เยอะเช่นกัน
ผมไปถามคนที่ใช้ i pad เขาว่า เล่นได้ถึง สองวันเปิดแค่เวปแต่เต็มที่ เล่นได้ทั้งวัน 1วันเต็มๆ
เครื่อง macbook ก็ เช่ากัน ได้ตั้ง 7 ช.ม. ผิดกับโน๊ตบุคผมแล้ว อย่างดีก็ 3 ช.ม เต็มที่หากเล่นเกมหรือใช้ทรพย์กรเยอะ
แต่เปิดเวปดูๆ โหมดประหยัดพลังงาน 5 ช.ม. มันจะลดค่าความเร็ว CPU เช่นกัน ทำให้เครื่องช้าลง
แต่ที่ดูโดยร่วมแล้ว macดีมากประหยัดแบตเยอะมากเลยแถมลื่นกว่าด้วย
เพื่อนผมเอาเครื่อง mac มาลง win xp แบตกลับใช้ได้แค่ 4 ช.ม เลย
สรุปคือ ผมอยากรู้ว่า macมันดีขนาดไหน เพราะราคาจะแพงเท่าตัวเลยทีเดียวแต่ผมคิดว่าหากลงทุนครั้งเดียวกับชอฟแวร์ที่ถูกต้อง ก็คุ้มหรือป่าว
และ i pad กับ แท๊ปแล็ต ไหนดีกว่ากัน ครับ และ macมันประหยัดไฟจริงหรือป่าวหรือแค่ แบตมันเยอะมาก

vasanchai
20th December 2012, 15:48
Tablet Window8 ก็ลังมาแรง :rofl :rofl

SCP
20th December 2012, 17:21
อยากได้เเบตอึดๆ ใช่ไหมครับ?

VVVV
VVV
VV
VV
VVV
V
V
V
V
V
ซื้อที่ชารจ์พกพา