PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเกี่ยวกับธนาคาร หน่อยนะครับ

sunthedao
20th December 2012, 15:49
คือพอดีวันนี้ ผมจะไปแจ้งบัตรหาย พร้อมทั้งสมุดหาย แต่ทางธนาคารบอกให้ไปแจ้งความก่อน

ซึ่งมันยุ่งยากสำหรับผมเหลือเกิน เพราะผมเองก็ไม่ค่อยชอบเข้าโรงพักสักเท่าไหร่ [ไม่คิดจะเข้าเลยแหละถ้าหากไม่เกิดเหตุจำเป็นจริง ๆ]

ข้อสงสัยของผมมีอยู่้ว่าา "ใน 1 ธนาคารผมสามารถเปิดบัญชี ได้กี่บัญชี" "แล้วถ้าหากเปิดได้แค่ 1 บัญชี ผมสามารถอาญัติบัตรเก่า แล้วเปิดบัญชีใหม่ได้หรือไม่ครับ ?"

ปล.ขออภัยที่ทำให้เปลืองกระทู้นะครับ แต่ตัวผมเองไม่มีความรู้ทางเรื่องนี้จริง ๆ

chinpop
20th December 2012, 16:05
ผมรู้แต่ชนิดของบัญชีมีอยู่ประมาณ 3 มั้งนะ คือ บัญชีออมทรัพย์ , บัญชีกระแสรายวัน , บัญชีเครดิต แต่ว่าแต่ละชนิดจะเปิดได้เท่าไรนั้น ไม่แน่ใจครับ ส่วนตัวแล้วเคยทำหายแล้วธนาคารแจ้งให้ไปแจ้งความก่อนนั้นทุกต้องแล้วครับ จะที่ไหนก็เป็นเหมือนกันทั้งหมดอ่า ยังไงสละเวลาไปแจ้งความนิดเดียวเอง^^ยังไงลองดูครับ

sunthedao
20th December 2012, 16:24
ผมรู้แต่ชนิดของบัญชีมีอยู่ประมาณ 3 มั้งนะ คือ บัญชีออมทรัพย์ , บัญชีกระแสรายวัน , บัญชีเครดิต แต่ว่าแต่ละชนิดจะเปิดได้เท่าไรนั้น ไม่แน่ใจครับ ส่วนตัวแล้วเคยทำหายแล้วธนาคารแจ้งให้ไปแจ้งความก่อนนั้นทุกต้องแล้วครับ จะที่ไหนก็เป็นเหมือนกันทั้งหมดอ่า ยังไงสละเวลาไปแจ้งความนิดเดียวเอง^^ยังไงลองดูครับ

อ่อ ครับขอบคุณครับ :D

พอดีมีคนเคยบอกผมว่า ไม่ต้องแจ้งความ ผมก็เลยไปธนาคารเลย ฮ่า ๆ