PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาแชร์ประสบการ์ณที่สุดแสนจะเกรียนของคุณและคนขอบข้างและที่เจอมา (ขำๆตอนรับวันสิ้นโลก)

speaknase
21st December 2012, 00:49
คือเมื่อ อาทิตย์ก่อน ผมไปซื้อรองเท้า Vans จาก จตุจักร ซึ่งของที่ซื้อมาเนี้ยเป็นของมือ 1 และที่สำคัญเป็นของแท้แน่นอน หลังจากที่ซื้อมา ผมเองดีใจมากๆกระโดดโลดเต้นอยู่กับเพื่อน จนกระทั้งความซวยมาเยือน ผมเหยียบขี้หมา ตรงป้ายรถเมย์ โอ้วแม่เจ้า แต่ดีไม่เป็นไร คนไม่เยอะ ผมเองก็เอาไม้เขี่ยๆจนคิดว่ามันหมดแล้ว แต่ ผมดันลืมไปซะสนิท ว่าขี้หมาเนี้ยมันไม่ได้หอม ผมเลยขึ้นรถเมย์ปรับอากาศ หมาย จะกลับบ้าน แต่ ... ทั่วทั้งรถได้กินเหม็นขึ้หมาที่ผมนั้นได้ฝากรอยเท้าเอาไว้ .. คนกระทั่งนั่งรถมาถึงจุดนึง ก็มีลุงแก่ๆคนนึงเค้าอุทานว่า ไอเวรที่ไหน เหยียบขี้วะ เอ๊ะ หรือมันขี้ใส่กางเกง เพื่อนผมนั่งขำ แต่ผมนี่สิหน้าซีด แต่ ช่างมัน ไกล้ถึงบ้านเราแล้ว แต่ทันใดนั้นเอง ไอลุงเวรนั้นดันก้มลงมามองที่เท้าของผมแล้วมันก็ดมๆ แล้วเค้าก็บอกว่า ไอหนุ่มนี้เอง เอ๊งขี้ใส่กางเกงไหมนี่ .. ผมเลยบอกปล่าวลุง ลุงบ้าปล่าวโตป่านนี้แล้วยังขี้ใส่กางเกงอีก .. ลุงมันก็บอกอีก เอ้าก็มันเหม็นที่เอ๊งอะ .. เพื่อนผมด้วยความที่มันเป็นคนกวนตีน มันเลย แนบๆเลยว่า เห้ย เหยียบขี้ปะเนี้ย อ้าวไอเวรมิงจะบอกเค้าทำไมเหล้า .. ด้วยความตึงเครียดของบัญญาการ ทั่วทั้งรถที่จ่องมองด้วยสายตาที่สบประมาท แต่ ไม่เป็นไร ไกล้ถึงบ้านแล้วๆ ผมอดทนกับการสบประมาททั้งสายตาและคำพูดอยู่นานและแล้ว มันก็ถึงป้ายรถเมย์หน้าบ้านผม .. ผมก็รีบลงรถมาด้วยความถุลักถุเร .. หลังจากลงมาเสร็จเพื่อนผมมันก็ทำเป็นพูดปลอมใจ เอาน่าแค่ขี้หมาเอง อย่าคิดมาก .. แต่ผมเองไม่ได้โกธรเรื่องนั้นผม โกธรเรื่อง ที่มันตะโกนซะลั่นรถว่าผมเหยียบขี้ .. แต่ไม่รู้ความซวยของผมแต่อย่างใด กำลังจะเดินเข้าซอยบ้าน ผมดันเหยียบขี้หมาก้อนที่ 2 ซึ่งผมแทบอยากจะร้องไห้เพราะก้อนที่ผมเหยียบที่ทั้งเหลวทั้งแหย แต่ นั้นไม่ใช่ปัญหา ปัญหาคือ เด็กๆที่มันกำลังวิ่งเล่นกันอยู่หน้าซอย และแม่ค้าที่พูดมากซะยิ่งกว่า นกขุนทอง มองเป็นตาเดียวกัน แล้วหลังจากนั้น 2 วินาที ก็มีไอเด็กหัวจุกคนนึงพูดว่า เห้ยพี่อ๊อดเหยียบขี้ๆ มันร้องกันเป็นเพลง อย่างกับมาศโรงเรียน ซึ่งวันนั้นแทบจะเป็นวันซวยที่สุดในชีวิตผมเองเลยก็ได้ ..

ปล.เรื่องทั้งหมดนี้ มันเป็นเรื่องจริงที่ผมเจอมากับตัว ผู้ใดที่หลบหลู่ดูแคลนว่าผมเหยียบขี้ ขอให้ท่านผู้นั้นเหยียบขี้มันทุกวันไป ..

HamAnti
21st December 2012, 01:18
OH ShiT !! เรื่อง "ขี้ๆ"

ส่วนตัวใส่รองเท้าคัตชู ไปโรงเรียน ซึ่งหมาที่ไหนไม่รู้มา ขรี้ ไว้ กองเบ้อเริ่ม คนอื่นเห็นแต่ผมไม่เห็นล่ะนะ เลยเหยียบปรื้ดดดดดด ! เกือบ หงายหลัง ล้มทับขี้หมา แม่เจ้า ดีนะตรงนั้นไม่มีคน เหยียบเต็มๆตีนเลยพี่น้อง แถมรองเท้า มันรั่วๆ โอ้ว ชิท ! ****ซึม ! ตอนนั้น มึนมาก แล้วตูจะเอาน้ำที่ไหนล้างฟะ ! ผมก็เลยไปขูดมุมซีเมนต์แล้วเอาไปล้างก๊อก น้ำใครไม่รู้ :o:o:o

กลับบ้าน ลาครู สาเหตุ เพราะ ขี้!! ครับ 5555555:o:o:o:o

Shanbo
21st December 2012, 02:52
ถ้าพูดถึงเรื่อง ขี้ๆ ผมก็มีเรื่องเล่ากับเขาเหมือนกัน แต่อันนี้ไม่ใช่เรื่องขี้หมา... แต่เป็นขี้คน! เรื่องมีอยู่ว่า ระหว่างคาบพักเที่ยงจะหมดลง ผมก็ได้เข้าห้องน้ำเพื่อปัสสาวะตามปกติทุกวัน
เมื่อผมฉี่เสร็จแล้วกำลังล้างมืออยู่นั่นเอง ทันใดนั้น เสียงอ๊อดก็ดังขึ้น อ๊อด อ๊อด อ๊อด 'เสียงอ๊อดนี้มีความหมายคือหมดพักเที่ยง และให้ทุกคนไปรวมตัวกันเข้าแถวขึ้นชั้นเรียน เพื่อเรียนภาคบ่ายต่อ' พอสิ้นเสียงอ๊อด ผมเห็นเด็กนักเรียนชายคนหนึ่งเดินออกมาจากห้องน้ำ เปิดประตูออกมาอย่างเร็ว ด้วยท่าทีรีบร้อนพร้อมกับกำลังรูดซิบสวมใส่เกงกางตัวเองอยู่ พร้อมกับเดินดุ่มๆออกไปอย่างรวดเร็ว แต่ทว่าผมถึงกับอึ้ง เมื่อเห็นสิ่งผิดปกติเกิดขึ้นกับนักเรียนคนนั้น ผมไม่รอช้าที่จะตระโกนเรียกเสียงดัง "น้องๆ น้องๆ เดี๋ยว อย่าเพิ่งไป" นักเรียนชายคนนั้นได้ยินแน่ๆ แต่เหมือนไม่ฟังเพราะคงอาจกลัวเข้าแถวสาย แต่ไอ้นักเรียนชายคนนี้มันหารู้ไม่ว่ามีขี้ของมัน แล้วก็ติดตูดของมันอยู่นั่นเอง ผมก็ตระโกนเรียกอีกครั้ง "น้องๆ อึติดตูดดด!" ครั้งนี้เอง นักเรียนชายคนนี้ถึงกับสะดุ้งขึ้นมาทันที จากนั้นก็หันมาดูที่ก้นของตัวเอง พร้อมกับดึงกางเกงเข้ามาข้างหน้า เพื่อที่จะดูได้อย่างถนัดตา ทีนี้แหละสิ่งที่มันเห็น แน่นอนล่ะ ก็ขี้ตัวเองนั่นแหละ ผมเองตอนนั้นก็โล่งล่ะที่เตือนมันไว้ทัน ไม่งั้นออกไปไม่รู้อะไรจะเกิดขึ้น จากนั้นผมก็เดินจะไปเข้าแถว แต่ภาพที่ผมกำลังเห็นต่อไปนี้คือไอ้นักเรียนชายคนเดิม มันไม่ได้เดินไปล้างขี้ตัวเองที่ก้น แต่มันใช้มือตัวเอง ปัดๆ ถูๆ ขยี้ๆ ที่ตูด!!! จนขี้มันกลืนไปกับก้นและมือของมันเอง พร้อมกับเดินไปเข้าแถวเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น... ผมถึงกับเงิบอ่ะ แต่ไม่รู้นะว่าเพื่อนมันจะได้กลิ่นกันรึเปล่า 555555+ สรุปเรื่องก็มีอยู่เท่านี้แหละัครับ

nakiann123
21st December 2012, 14:28
คนขอบข้าง คนขอบข้าง คนขอบข้าง แหม่ ๆๆๆๆ โอโคโคโคเค เฮ้

http://www.deeja.net/images/emoticon/onion-head/onion-head-emoticon-35.gifhttp://www.deeja.net/images/emoticon/onion-head/onion-head-emoticon-35.gifhttp://www.deeja.net/images/emoticon/onion-head/onion-head-emoticon-35.gif

sydyon
21st December 2012, 14:40
ผม : ป้าๆ ผัดกระเพราไม่ใส่ถั่วงอก
ป้า : หะ !! อะไรนะ !! ผัดกระเพราไม่ใส่ถั่วงอก !! (พูดย้ำ แบบดังๆ)
ผม : พูดผิดครับ (คนหันมามองกันเต็ม)

jeditrainer
21st December 2012, 14:55
คำว่า สบประมาท จะใช้กับกิริยาแบบคำพูดนะครับจะไม่รวมกับ สายตา ถ้าจะใช้ ก็ใช้ว่า สายตาดูถูก/ดูแคลน/รังเกียจ/เหยียดหยาม แบบนี้จะถูกต้องกว่านะครับ
ลองอ่านดูใหม่นะครับ มันดูขัด ๆ ไม่สละสลวยนะครับ ปรับปรุงการใช้ภาษาไทยด้วย ส่วนเรื่องเหม็น ๆ อะไรนั่นก็ช่างมันเถอะ ผ่านแล้วก็ผ่านไปเลย อย่าคิดมาก
ปล. "กะเพรา" นะครับ อาหารที่คนไทยกินทุกวัน แต่ก็ใช้ผิด ๆ แบบไม่รู้ตัวมานานแล้ว

sydyon
21st December 2012, 15:05
คำว่า สบประมาท จะใช้กับกิริยาแบบคำพูดนะครับจะไม่รวมกับ สายตา ถ้าจะใช้ ก็ใช้ว่า สายตาดูถูก/ดูแคลน/รังเกียจ/เหยียดหยาม แบบนี้จะถูกต้องกว่านะครับ
ลองอ่านดูใหม่นะครับ มันดูขัด ๆ ไม่สละสลวยนะครับ ปรับปรุงการใช้ภาษาไทยด้วย ส่วนเรื่องเหม็น ๆ อะไรนั่นก็ช่างมันเถอะ ผ่านแล้วก็ผ่านไปเลย อย่าคิดมาก
ปล. "กะเพรา" นะครับ อาหารที่คนไทยกินทุกวัน แต่ก็ใช้ผิด ๆ แบบไม่รู้ตัวมานานแล้ว

ไม่ได้ถามครับ

และ

ถ้าการเล่นเว็บบอร์ดต้องพิถีพิถันขนาดนั้น ก็ไม่ต้องเล่นดีกว่าไหมท่าน

18062503
21st December 2012, 15:17
สวัดดีครับคุณครูภาษาไทย:dance

AsLan
21st December 2012, 15:27
ปล. "กะเพรา" นะครับ อาหารที่คนไทยกินทุกวัน แต่ก็ใช้ผิด ๆ แบบไม่รู้ตัวมานานแล้วจริงจัง******

blacksmith12
21st December 2012, 15:35
โครต ฮา อ่ะท่าน ไอ้ลุงนี่ก็กวนจัง

Bier
21st December 2012, 15:41
ตอนเด็กๆ เวลาขับมอไซ ไปกับเพื่อนแล้วเจอพวกที่จอดมอไซไม่ดับเครื่องแล้วลงไปฉี่ ก็จะลงไปขับมอไซของเค้าแล้วบิดไปซัก 100 เมตร แล้วจอด แล้วก็ขึ้นรถเพื่อนหนี ตอนนั้นรู้สึกฮามาก แต่มาตอนนี้ กุทำไรลงไปวะ :sweat

Mcarmy
21st December 2012, 16:53
มีเยอะน่ะครับ
เรื่องที่ 1. ตอนนั้นผมกำลังคุยเรื่องแกล้งคนอยู่แล้วผมก็คิดไอเดียเด็ดๆได้ซึ่งผมกำลังเดินเข้าเซเว่นไปซื้อน้ำพอดี ผมซื้อ สปอนเซอร์ ช่วงนั้นคนเยอะมาก
.. เค้ายืนรอจ่ายเงินที่เคาร์เตอร์ ผมก็สกิดเพื่อนข้างหลังที่กำลังยืนรอจ่ายเหมือนกับผม เฮ้ยๆ เอ็งคอยดูน่ะ จังหว่ะที่เหลือคนเข้าแถวจ่ายคนสุดท้ายผมก็เปิดฝาสปอนเซอร์
. ยืนกระดก จนหมดขวดแล้วค่อยให้เค้าเช็คบาโคช 555 คนยืนมองกันเต็มเลยผมก็ไม่ผิดนะเพราะผมจ่ายเงินเค้า
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เรื่องที่ 2. แกล้งเพื่อนคุณคงเคยเห็นลูกกระสุนของปืนแก๊ปกันแล้วใช่ไหมครับ ผมเอาไปโรงเรียนพอช่วงพักผมกับเพื่อนสนิทผมก็ช่วยกันเอาลูกปืนแก๊ปที่แยกกันออกมาแล้วเป็นทีละลูก
... นำไปวางไว้ใต้เก้าอี้ให้ด้านที่เป็นรูหงายขึ้น พอเพื่อนๆผมคนอื่นขึ้นมากันหมดอาจารย์ก็เข้าห้องมาสอน และเพื่อนที่ผมแกล้งมันก็มานั่งตอนแรกมันไม่ยอมระเบิดก็งงๆกันอยู่
.. พอมันลุกขึ้นตอบคำถามอาจารย์เท่านั้นล่ะ จังหวะที่มันนั่ง ปั๊ง!!! ตกใจกันเงิบไปทั้งห้องเลย อย่างฮาอ่ะ
. (ที่มันลุกขึ้นมาตอบเพราะ จริงๆตอนแรกอาจารย์เขาให้ตอบคำถามผมก็ทำเป็นตอบได้แต่ผิดและก็บอกอาจารย์ ผมขอให้เพื่อนคนนึงช่วยตอบก็ไอคนที่ผมแกล้่งนี่ล่ะ ปั๊ง!!!)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เรื่องที่ 3. รู้จักหญ้าเจ้าชู้ไหม ตอนเรียนวิชาอังกฤษต้องถอดรองเท้าเข้าห้องผมเข้าห้องช้าที่สุดเพราะ ระหว่างที่เดินขึ้นตึก ผมเดินผ่านกอหญ้าซึ่งมันก็เกี่ยวโดนหญ้าเจ้าชู้นี้ล่ะ
.... นั่งแกะคนเดียวมันเลยติดถุงเท้านี่ล่ะ จังหวะที่แกะผมก็รู้แล้วล่ะว่าขึ้นคนสุดท้ายแน่ๆ ผมก็เลยดึงมา 2-3 ต้นได้มั้งพอมาถึงบริเวณห้องก็ เอาหญ้าเจ้าชู้นี้ล่ะถูใต้รองเท้าเพื่อให้มันหลุดออก
... รองเท้าผู้ชายทั้งห้องผมโดนผมแกล้งหมดเลย ผมก็เข้าห้อแงเรียนตามปกติ พอหมดคาบเท่านั้นแหละ เดินขำเพราะแซวอาจารย์ฝรั่ง ออกมากับเพื่อนๆ ไอพวกนี้มันเดินออกมาเอาขาแหย่ใส่รองเท้ากัน
.. หารู้ไม่ว่าในนั้นมีหญ้าขนอยู่ พอแหย่ใส่เท่านั้นแหละ กระตุกเท้าออกมาทันทีเลย บางคนมันก็หูตาไวหยิบรองเท้ามาเอาออกแต่ไม่บอกคนอื่นเลย 555
. (และผมก็แกล้งอาจารย์ฝรั่งด้วยล่ะ เอาหญ้าเจ้าชู้โยนใส่หลังอาจารย์ ติดเป็นต้นเลย ฮ่าๆ แต่เพื่อนผู้หญิงเห็นมันเลยบอกอาจารย์ว่ามีหญ้าเจ้าชู้ติดอยู่ โดนเพื่อนผู้หญิง ว่า...ขำไม่ออกเลย-*-)
มีอีกเยอะเลย เกรียนชาวบ้านเพราะผมชอบดู ท่านนี้

http://www.youtube.com/watch?v=Bb6K868RCVY
และก็ ของใครไม่รู้จาก รัสเซีย

http://www.youtube.com/watch?v=XiAQFs-jzpY

illusioncore
21st December 2012, 17:13
เรื่องขี้ผมมีเรื่องนึงตอน ป.1 คือเรียนคอมอยู่อาจาร์ยคนนี้หน้าแกดุมาก แล้วนิสัยแกก็ดุ คือวันนี้ผมเกิดห่าเหวไรไม่รู้ปวดขี้มากทนไปงั้นละ จนจะทนไม่ไหวแล้วอะ เลยไปขออาจาร์ย คือแบบปวดขี้ไม่ไหวแล้ว อาจาร์ยแกยังถามโน่นถามนี้ จนผมบอกแกว่าไม่ไหวแล้วอะ แกถึงปล่อยไป พอวิ่งไปถึงห้องน้ำซึงระยะทางไม่ไกลมากนัก ปิดประตูห้องน้ำเสร็จปวดมากขนาดกำลังถอดกางเกงในเท่านั้นละ เต็มๆเบยยยผมก็เลยถอดกางเกงในมานั้งซักเอาน้ำฉีดๆ แต่ก็คิดไปคิดมาไม่ใส่มันเลยดีกว่า 555 ป.1หนะ แล้วตอนซักนั้นอะสะบัดน้ำมาโดนเสื้อตรงใกล้กับกระเป๋าเสื้อไงไม่ได้่เห็นหรอกเรื่องมันเกิดเพราะไอจุดนี้ละ!! เข้าห้องไปเรียนคอมต่อ
เพื่อนทัก:"เสื้อเปือนไรมา"
ผม:"น้ำจิ้มจิ้กโฉร้านหนมจีบตอนเช้า"
เพื่อนทัก:"ตอนเช้าร้านขนมจีบไม่เปิด"
แล้วมันก็เดินไปบอกครูว่าผมขี้แตก... ปล่อยให้ผมโดน ComboBreaker
ปัญหาต่อจากนั้นคือรู้ในห้องก็แย่แล้วนะ ครูแกก็บังคับไปห้องพยาบาล คือห้องพยาบาลเนี้ยมันจะมีกางเกงให้เปลี่ยนแต่กางเกงที่เปลี่ยนมันเป็นกางเกงใส่นอนคือจะรู้กันว่าใครใส่กางเกงตัวนี้ขี้แตกแน่นอนอะ
ผมก็ต้องใส่ดิ แค้นมากจำได้ขึ้นใจเลย ใส่เสื้อนร.แต่กางเกงมันไม่ใช่เป็นใคร ใครก็เห็นว่ามันแปลก อายมากกๆ.

speaknase
21st December 2012, 19:15
ดูเหมือนว่าเรื่องของแต่ละท่านนี่ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่าเรื่องของผมเลยนะเนี้ยยยย แต่ยังไง ผมก็คิดว่าเรื่องของผม ซวยสุดดด ToT

speaknase
21st December 2012, 23:46

ความรู้มากมายแต่ สื่อสารกับชาวบ้านไม่รู้เรื่อง มีไปก็เท่านั้นว่าไหมครับ ^^ ..

jeditrainer
22nd December 2012, 18:50
ไม่ได้ถามครับ

และ

ถ้าการเล่นเว็บบอร์ดต้องพิถีพิถันขนาดนั้น ก็ไม่ต้องเล่นดีกว่าไหมท่าน
ก็เพราะคิดแบบนี้แหละครับ เด็กไทยสมัยนี้เลยใช้ภาษาไทยแย่ลงเรื่อย ๆ ทุกอย่างมีการปรับปรุงแก้ไขทั้งนั้นแหละ ถามสักคำ ถ้าเขาปรับปรุงแล้วใช้ภาษาไทยดีขึ้น
มันได้กับใครเหรอครับ บอร์ด JKG สมัยนี้ปล่อยปละละเลยภาษาไทยกว่าสมัยก่อนมากแล้ว ถ้าย้อนกลับไปสมัยบอร์ดเก่า โดนหนักกว่านี้อีกนะครับ รู้ไว้ซะเถอะ
ถ้ายังปล่อยไว้แบบนี้ ก็คิดกันเอาเองนะครับว่าต่อไปจะเป็นกันแบบไหน ขนาดคำง่าย ๆ อย่าง "กะเพรา" หลายคนก็ยังใช้ผิดเลย ทั้ง ๆ ที่บางคนกินมันทุกวัน
ลองพิจารณากันเอาเองนะครับ
ปล.ใครสื่อสารกับชาวบ้านไม่รู้เรื่องเหรอครับ หรือผมใช้คำอธิบายยากเกินกว่าความเข้าใจของเด็ก?

doremon2012
22nd December 2012, 19:30
ทำกระโปรงทที่พวกนักศึกษาฝึกงานขาดต่อหน้าคนทั้งห้องตอนนั้นดุ้นของผู้ชายทั้งห้องผมแข็งกันหมดเลย

speaknase
23rd December 2012, 10:23
ขอ อนุญาติ ดันกระทู้ครับ เพราะผมเชื่อว่ายังไงอีกหลายๆคน นี่ยังมีเรื่องห่วยๆเกรียนๆ มาแชร์กัน ... ขำๆครับ

ปล.ฝากไว้เรื่องการใช้ภาษาครับ สำหรับผม ภาษาจะยังไงก็ได้พิมมาเถอะขอแค่ไม่เป็น ภาษา แว๊น สก๊อย เช่น คร๊ คริ น๊ ผมอ่านไม่ออกครับ .. ภาษาพวกนี้ ยังไงก็ช่วยใช้ภาษาให้ถูกต้องด้วยนะครับ เดี๋ยวท่าน อ.ภาษาไทย jeditrainer จะว่าเอาอีก คริคริ ..

sydyon
26th December 2012, 12:33
ก็เพราะคิดแบบนี้แหละครับ เด็กไทยสมัยนี้เลยใช้ภาษาไทยแย่ลงเรื่อย ๆ ทุกอย่างมีการปรับปรุงแก้ไขทั้งนั้นแหละ ถามสักคำ ถ้าเขาปรับปรุงแล้วใช้ภาษาไทยดีขึ้น
มันได้กับใครเหรอครับ บอร์ด JKG สมัยนี้ปล่อยปละละเลยภาษาไทยกว่าสมัยก่อนมากแล้ว ถ้าย้อนกลับไปสมัยบอร์ดเก่า โดนหนักกว่านี้อีกนะครับ รู้ไว้ซะเถอะ
ถ้ายังปล่อยไว้แบบนี้ ก็คิดกันเอาเองนะครับว่าต่อไปจะเป็นกันแบบไหน ขนาดคำง่าย ๆ อย่าง "กะเพรา" หลายคนก็ยังใช้ผิดเลย ทั้ง ๆ ที่บางคนกินมันทุกวัน
ลองพิจารณากันเอาเองนะครับ
ปล.ใครสื่อสารกับชาวบ้านไม่รู้เรื่องเหรอครับ หรือผมใช้คำอธิบายยากเกินกว่าความเข้าใจของเด็ก?

ขอโทดนะครับ ผมไม่ได้ขอความเห็น ไม่ได้ขอให้สอนครับ

และการพิมพ์ผิดตามหลักภาษาไทยแค่คำเดียว คงไม่ถึงตายมั้งครับ

ซีเรียสไปรึเปล่าครับ หรือ คุณครูเพิ่งสอนมา แล้วร้อนวิชา -.-

ผมจะย้ำอีกครั้งนะครับ ว่า "เรื่องของผม"

และประเด็นของกระทู้คือ "มาแชร์ประสบการ์ณที่สุดแสนจะเกรียนของคุณและคนขอบข้างและที่เจอมา (ขำๆตอนรับวันสิ้นโลก)"

หวังว่าคนเก่ง(ภาษาไทย)อย่างคุณ จะเข้าใจ เจตนาของเจ้าของกระทู้นะครับ เขาให้เล่าเรื่อง คุณมาสอนภาษาไทย ซึ่งมันคงไม่ผิดหรอกครับ (ถ้าคนอื่นเขาต้องการน่ะนะ)

postgeno159
26th December 2012, 13:26
ไปมองหน้าเขา แล้วสักพักโดนเขายกพวกมารุมกระทืบครับ

นพ.

Kengi
26th December 2012, 13:32
ของผมนี่แทบจะทุกวันแต่ยังไงก็ขอจองไว้ก่อนนะครับ(เอาซักประมาณ 5 เรื่องพอเดี้ยวไว้กลับจากทำงานเดียวมาเล่า)

topten002
26th December 2012, 20:12
ผม : ป้าๆ ผัดกระเพราไม่ใส่ถั่วงอก
ป้า : หะ !! อะไรนะ !! ผัดกระเพราไม่ใส่ถั่วงอก !! (พูดย้ำ แบบดังๆ)
ผม : พูดผิดครับ (คนหันมามองกันเต็ม)

ลายเซ็นท่านมากๆเบยละครับ555

topten002
26th December 2012, 20:22
มีเยอะน่ะครับ
เรื่องที่ 1. ตอนนั้นผมกำลังคุยเรื่องแกล้งคนอยู่แล้วผมก็คิดไอเดียเด็ดๆได้ซึ่งผมกำลังเดินเข้าเซเว่นไปซื้อน้ำพอดี ผมซื้อ สปอนเซอร์ ช่วงนั้นคนเยอะมาก
.. เค้ายืนรอจ่ายเงินที่เคาร์เตอร์ ผมก็สกิดเพื่อนข้างหลังที่กำลังยืนรอจ่ายเหมือนกับผม เฮ้ยๆ เอ็งคอยดูน่ะ จังหว่ะที่เหลือคนเข้าแถวจ่ายคนสุดท้ายผมก็เปิดฝาสปอนเซอร์
. ยืนกระดก จนหมดขวดแล้วค่อยให้เค้าเช็คบาโคช 555 คนยืนมองกันเต็มเลยผมก็ไม่ผิดนะเพราะผมจ่ายเงินเค้า
เรื่องที่ 2. แกล้งเพื่อนคุณคงเคยเห็นลูกกระสุนของปืนแก๊ปกันแล้วใช่ไหมครับ ผมเอาไปโรงเรียนพอช่วงพักผมกับเพื่อนสนิทผมก็ช่วยกันเอาลูกปืนแก๊ปที่แยกกันออกมาแล้วเป็นทีละลูก
... นำไปวางไว้ใต้เก้าอี้ให้ด้านที่เป็นรูหงายขึ้น พอเพื่อนๆผมคนอื่นขึ้นมากันหมดอาจารย์ก็เข้าห้องมาสอน และเพื่อนที่ผมแกล้งมันก็มานั่งตอนแรกมันไม่ยอมระเบิดก็งงๆกันอยู่
.. พอมันลุกขึ้นตอบคำถามอาจารย์เท่านั้นล่ะ จังหวะที่มันนั่ง ปั๊ง!!! ตกใจกันเงิบไปทั้งห้องเลย อย่างฮาอ่ะ
. (ที่มันลุกขึ้นมาตอบเพราะ จริงๆตอนแรกอาจารย์เขาให้ตอบคำถามผมก็ทำเป็นตอบได้แต่ผิดและก็บอกอาจารย์ ผมขอให้เพื่อนคนนึงช่วยตอบก็ไอคนที่ผมแกล้่งนี่ล่ะ ปั๊ง!!!)
เรื่องที่ 3. รู้จักหญ้าเจ้าชู้ไหม ตอนเรียนวิชาอังกฤษต้องถอดรองเท้าเข้าห้องผมเข้าห้องช้าที่สุดเพราะ ระหว่างที่เดินขึ้นตึก ผมเดินผ่านกอหญ้าซึ่งมันก็เกี่ยวโดนหญ้าเจ้าชู้นี้ล่ะ
.... นั่งแกะคนเดียวมันเลยติดถุงเท้านี่ล่ะ จังหวะที่แกะผมก็รู้แล้วล่ะว่าขึ้นคนสุดท้ายแน่ๆ ผมก็เลยดึงมา 2-3 ต้นได้มั้งพอมาถึงบริเวณห้องก็ เอาหญ้าเจ้าชู้นี้ล่ะถูใต้รองเท้าเพื่อให้มันหลุดออก
... รองเท้าผู้ชายทั้งห้องผมโดนผมแกล้งหมดเลย ผมก็เข้าห้อแงเรียนตามปกติ พอหมดคาบเท่านั้นแหละ เดินขำเพราะแซวอาจารย์ฝรั่ง ออกมากับเพื่อนๆ ไอพวกนี้มันเดินออกมาเอาขาแหย่ใส่รองเท้ากัน
.. หารู้ไม่ว่าในนั้นมีหญ้าขนอยู่ พอแหย่ใส่เท่านั้นแหละ กระตุกเท้าออกมาทันทีเลย บางคนมันก็หูตาไวหยิบรองเท้ามาเอาออกแต่ไม่บอกคนอื่นเลย 555
. (และผมก็แกล้งอาจารย์ฝรั่งด้วยล่ะ เอาหญ้าเจ้าชู้โยนใส่หลังอาจารย์ ติดเป็นต้นเลย ฮ่าๆ แต่เพื่อนผู้หญิงเห็นมันเลยบอกอาจารย์ว่ามีหญ้าเจ้าชู้ติดอยู่ โดนเพื่อนผู้หญิง ว่า...ขำไม่ออกเลย-*-)
มีอีกเยอะเลย เกรียนชาวบ้านเพราะผมชอบดู ท่านนี้

http://www.youtube.com/watch?v=Bb6K868RCVY
และก็ ของใครไม่รู้จาก รัสเซีย

http://www.youtube.com/watch?v=XiAQFs-jzpY

ไอคลิป2คลิปนั่นอะ
โคตรเกรียนเลยอะครับ55555เกรียนมากๆอะ555

vasanchai
26th December 2012, 21:01
ล้มบนรถสองแถว ลงไปนอนกางแขนกางขาเลย