PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญญาหัวใจ TT'

champ1780
22nd December 2012, 18:17
ผมได้คุยกับ ผญ คนนีงซึ่งผมคุยกับเธอทุกวัน (คือผมชอบเค้าอ่ะแหละ)
หลังจากนั่นผมได้เจอ ผญ คนใหม่ที่ดูเหมือนจะดีกว่าแล้วผมได้ลบพินเธอคือเหมือนไม่อยากจะคุยเพราะตอนนั่นเพื่อนผมชอบเค้าพอดีแต่ทำไปทำมามันเลิกชอบซะงั้นกลับกลายเป็นว่าผมคิดมากไปเอง TT'
หลังจากนั่นพอผมคุยกับ ผญ คนใหม่ได้ 2 - 3 อาทิตย์ผมก็ไม่ได้คุยต่อเพราะติดต่อกันยากเนื่องจากเธออยู่ต่างประเทศผมจึงกลับคุยกับ ผญ คนเก่าที่ผมลบพินเค้าผมก็ขอโทษเค้าว่าจะไม่ทำผิดอีกซึ่งเธอก็ไม่ได้ว่าอะไร
หลังจากนั่นเธอก็กลับมาคุยกับผมอีกครั้งแต่จู่ๆ ประมาณ 2 - 3 เดือนที่ผ่านมาคือเธอหยุดคุยแบบดื้อๆ คือไม่ทักไม่ทายไม่คุยตอบอะไรเลย (เป็นช่วงปิดเทอม)
แต่พอช่วงเปิดเทอมก็เหมือนเดิมครับก็ไม่คุยเหมือนเดิม คือผมไม่เข้าใจว่าทำไมเธอถึงหยุดคุยกับผมซึ่งวันสุดท้ายที่เราคุยกันยังบอกฝันดีกันอยู่เลย

ปล. โคตรรู้สึกผิดที่ไปบอกเลิกชอบตั้งแต่ทีแรก :(
ปล. ตอนนี้เศร้ามากคิดถึงเธอตลอดเวลา Face ก็มีนะครับแต่ไม่กล้าคุย

ballba
22nd December 2012, 19:22
ผมคิดว่าน่าจะมีหลายๆเหตุผลนะครับ

ก็อาจจะใช่ที่นายทำแบบนั้นกับเธอ

แต่อีกเรื่องนึง คือเธออาจจะคุยกับคนอื่น หรือเพื่อนนายก็เป็นได้

หรืออาจจะรู้ทีหลังว่าที่นายลบไปเพราะเจอคนใหม่ แล้วกลับมาเพราะคนนั้นเขาจากไป

ผมแนะนำว่า อย่าเยอะ ฮ่าๆ = =

champ1780
22nd December 2012, 19:42
ผมคิดว่าน่าจะมีหลายๆเหตุผลนะครับ

ก็อาจจะใช่ที่นายทำแบบนั้นกับเธอ

แต่อีกเรื่องนึง คือเธออาจจะคุยกับคนอื่น หรือเพื่อนนายก็เป็นได้

หรืออาจจะรู้ทีหลังว่าที่นายลบไปเพราะเจอคนใหม่ แล้วกลับมาเพราะคนนั้นเขาจากไป

ผมแนะนำว่า อย่าเยอะ ฮ่าๆ = =
2 คนเอง ฮ่า ๆ ขอบคุณสำหรับความเห็นครับบบบบบ !