PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องกลุ้มใจอยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ

colliinz
22nd December 2012, 21:40
คือว่า เรื่องมันเริ่มต้นอย่างนี้ครับ ในกลุ่มเพื่อนผมมีกัน 6 คน(รวมผม) และพวกผมก็เป็นพวกที่ชอบเล่น DOTA 2 กันมาก ปกติแล้ว บางครั้งจะมีคนไม่เล่น 1 คน หรือคนเข้าช้า นั่นก็คือคนที่เกินนั่นเอง (Party ในดอทมีได้ 5 คน)

เรื่องจริงๆมันเริ่มจากนี้ครับ ปกติเวลาคนเกินผมมักจะแนะนำให้แยกเล่นแบบ 3 คน 2 กลุ่ม แต่ก็ชอบมีใครไม่รู้ไปกด Find match ซึ่งคนที่เกินก็ต้องทำใจกันไป โดยปกติแล้วหากคนเกิน + เพื่อนในดอทคนอื่นผมยังว่างอยู่ ผมจะเสนอขอออกปาร์ตี้เอง

ทีนี้ เย็นวันนี้หลังสอบ ผมก็เข้าเกมเป็นคนแรกและชวนคนอื่นๆตามมา และก็อีกน่ะแหละครับ คนมันเกินผมจึงเสนอตั้ง 3 คน 2 กลุ่มเหมือนดังเคย ผมก็ไปพูดแชทรวมในเฟซ ทีนี้พอ"ผมออกจากปาร์ตี้ DOTA 2 มาเพื่อนสร้างกลุ่มใหม่"

ไอ่พวกในปาร์ตี้เดิมมันก็ชวนคนที่เกินเข้าปาร์ตี้และทิ้งผมให้เล่น "คนเดียว" ซึ่งผมเสียใจมากครับ ทำไมทำกับผมแบบนี้ ทั้งๆที่ผมขอออกมาสร้างปาร์ตี้ใหม่แบบกลุ่ม 3 คนแท้ๆ ทำไมถึงทิ้งผม และเล่นกันแบบไม่แยแสผมเลย

ทั้งๆที่ก็เล่นด้วยกันบ่อยๆแท้ๆ ปกติถ้าผมมาช้า ผมก็ยินยอมที่จะเล่นแยกนะครับ แต่อันนี้มันเสียความรู้สึกผมจริงๆ ทำไม ไม่มีใครลองนึกว่า ถ้าเป็นผมดูบ้างจะรู้สึกแบบไหน

ถ้าเป็นคนอื่นจะทำไงครับ เพื่อนที่เจอหน้ากันทุกวัน กินข้าวด้วยกันทุกมื้อ ผมควรโกรธเขาไหม หรือว่าแค่ผมเป็นคนคิดมากไปเอง

ปล. ระบายเฉยๆ + เสียความรู้สึก

nakiann123
22nd December 2012, 21:51
-*- เรื่องแค่นี้

ส่วนตัวผมไม่เล่นดอทคนเดียวอะนะ ต้องเล่นกับเพื่อน

คิดถึงเมื่อก่อน เพื่อน 10 คน คอล Skype เล่น SP สนุกมาก

เดี๋ยวนี้เหลือ 2-4 คน ทำงานหมดแล้ว 555+

iMN0TiNS4NE
22nd December 2012, 21:56
เคยเป็นเหมือนกัน สมัยเล่น PB ซ้อมแคลน เกิน 10 ตลอด
เล่น DOTA ก็ไม่มีคนชวน

cableneo
22nd December 2012, 21:57
ตัดปัญหาเลิกเล่นมันเลย

~RIP~
22nd December 2012, 22:10
ตามฆ่าหมกส้วมทีละคนเลยครับ

colliinz
22nd December 2012, 22:17
เอาจริงจรังหน่อยน่ะครับ ถึงเรื่องแค่นี้แต่มันก็เสียความรู้สึกนะครับ เหมือนกัน เป็นหมาหัวเน่าไปเลย = ="

graphicphoto
22nd December 2012, 22:21
ผมก็เคยโดนครับ เล่น HoN พอผมจะขอเล่นด้วยมันก็จะบอกให้เพื่อนๆของผมปิดFacebook ปิดSkype เพื่อที่จะไม่ได้เล่นกับผม ผมเลยด่ามันเข้าให้ครับ แล้วมันก็ไม่ทำอีกเลย:rofl

:-3
22nd December 2012, 22:59
ก็ทำเป็นงอล รอให้ง้อจนพอใจไปเบยยย

jackiiez
22nd December 2012, 23:08
ชีวิตมันยังมีอะไรให้น่าเครียดเยอะกว่านี้มั้งครับเพ่

มีปัญหาเรื่องเล่นเกมตั้งกระทู้ขอคำปรึกษาเลยเหรอ

= ="

colliinz
22nd December 2012, 23:29
ชีวิตมันยังมีอะไรให้น่าเครียดเยอะกว่านี้มั้งครับเพ่

มีปัญหาเรื่องเล่นเกมตั้งกระทู้ขอคำปรึกษาเลยเหรอ

= ="
ประเด็นไม่ได้อยู่ที่เกมไงครับ สังเกตุดีๆ ประเด็นคือ นิสัยเพื่อนผมมันทิ้งผม ทั้งๆที่ผมเป็นคนบอกให้แยกเล่น แต่เขากับไปเล่นกันเอง โดยทิ้งผมคนเดียว โดดเดี่ยว ทั้งๆที่ผมหาทางแบบลงตัวให้

jackiiez
23rd December 2012, 00:47
ประเด็นไม่ได้อยู่ที่เกมไงครับ สังเกตุดีๆ ประเด็นคือ นิสัยเพื่อนผมมันทิ้งผม ทั้งๆที่ผมเป็นคนบอกให้แยกเล่น แต่เขากับไปเล่นกันเอง โดยทิ้งผมคนเดียว โดดเดี่ยว ทั้งๆที่ผมหาทางแบบลงตัวให้

ชีวิตของการเปนเพื่อนมันยังอีกยาวไกลครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆ ปล่อยผ่านไปบ้างก็ได้

อย่างถ้าเปนผมโดนแบบ จขกท นะ ผมจะบอกพวกมันว่า อี*****ยยยยย กุอดเหรอเนี่ย

แล้วเพื่อนๆก้จะหัวเราะแล้วมันก็จะผ่านไป ส่วนเราก้แค่รอจังหวะ มันว่าง แล้วก้เล่น แค่นั้นเองครับ ไม่ได้เล่นก้ไม่น่าจะเป็นอะไร

เล่นรอไปก่อนก้ได้ครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆ อย่าให้มันมากระทบกำแพงมิตรภาพของเราได้ สู้ๆ

ปล แต่คือผมไม่เคยโดนนะ เพราะค่อนข้างมั่นใจในฝีมือ อิอิ เลยไม่เคยโดนคัดทิ้ง

colliinz
23rd December 2012, 03:05
ชีวิตของการเปนเพื่อนมันยังอีกยาวไกลครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆ ปล่อยผ่านไปบ้างก็ได้

อย่างถ้าเปนผมโดนแบบ จขกท นะ ผมจะบอกพวกมันว่า อี*****ยยยยย กุอดเหรอเนี่ย

แล้วเพื่อนๆก้จะหัวเราะแล้วมันก็จะผ่านไป ส่วนเราก้แค่รอจังหวะ มันว่าง แล้วก้เล่น แค่นั้นเองครับ ไม่ได้เล่นก้ไม่น่าจะเป็นอะไร

เล่นรอไปก่อนก้ได้ครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆ อย่าให้มันมากระทบกำแพงมิตรภาพของเราได้ สู้ๆ

ปล แต่คือผมไม่เคยโดนนะ เพราะค่อนข้างมั่นใจในฝีมือ อิอิ เลยไม่เคยโดนคัดทิ้ง
ไม่เกี่ยวกับฝีมือหรอกครับ เพราะผมเล่นเก่งสุดในกลุ่มผมคงปล่อยๆ ปลงๆไปบ้าง เก็บคิดเล็กคิดน้อยไปคงไม่ดี ขอบคุณสำหรบัทุกคำแนะนำครับ
ปล.ผมเล่น DOTA ตั้งแต่ ป.6 ถึง ม6 เทอม 1 จากนั้นผันแปรจาก DOTA เป็น DOTA 2 ตอนนี้เรียนอยู่ปี 1 จะขึ้นปี 2 ละครับ ^^

SoNy009
23rd December 2012, 03:07
ผมเล่นกัน 12 คน ตอนนั้นมันมี map 6-6 ของดอทภาค 1 มาอยู่โครตมันส์ 55555

colliinz
23rd December 2012, 03:09
พูดถึงแล้วบางครั้งผมก็คิดถึง DOTA มากนะครคับ แต่เจอพวกเกรียน Out ทุกแชแนลเลย ผมเลยเลิกไปละ :P

niorjung
23rd December 2012, 03:41
ปกติ ผมกับเพื่อนๆก็แย่งกันเข้าเล่น แล้วไอ้คนที่ไม่ได้เล่นก็รอตาหน้า คนสุดท้ายออก แต่ถ้ามาเล่นกัน10คน เล่นแลนร้านเลย อย่างนิสัยเพื่อนคุณบอกยาก อย่าเอาแต่เรื่องเกมส์มาตัดสิน ต้องเอาเรื่องชิวิตจริงอย่างอืนมาตัดสินด้วย