PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเรื่องสิวคับผม...ช่วยทีคับ T-T

satta
22nd December 2012, 22:10
ปัญหาเรื่องสิวคับผม...ช่วยทีคับ T-T คือผมมีปัญหาเรื่องสิวคับมันเปินสิวอักเสบคับ ไม่รู้ว่าคัยมีประสบณ์การบางคับ แล้วมีวิธีรักษายังไงบางคั บมียาหรือว่าวิธีไหนรักษามันบางคับ

~RIP~
22nd December 2012, 22:13
Smooth-E Acne Hydrogel
ใช้แล้วครับ ทาแรกๆแสบถึงโคนหำ ตื่นเช้ามายุบเลยครับ

ไม่ได้ค่าโฆษณาสักบาทนะเนี่ย

yedtamon57
22nd December 2012, 22:18
โคนหำ นี่ถ้าไม่อ่านภาษาอังกฤษ ผมนึกว่าแนะ ซีม่าให้เขาเอาไปทาเล่นซะแล้ว ฮะๆๆๆ

satta
22nd December 2012, 22:43
Smooth-E Acne Hydrogel
ใช้แล้วครับ ทาแรกๆแสบถึงโคนหำ ตื่นเช้ามายุบเลยครับ

ไม่ได้ค่าโฆษณาสักบาทนะเนี่ย

ใช้ไปหลายหลอดแล้วคับตอนแรกก็ดีคับ ใช้ไปได้เดือนหนึ่งมันก็ไม่ยอมยุบเหมือนดื้อยาคับ
ยังไงก็ขอบคุณมากคับ

LIVE
22nd December 2012, 22:52
เข้าพวกวุฒิศักอะไรพวกนี้ครับ ถ้าไม่หายจริงๆ ที่สำคัญอย่าไปบีบอย่าไปแตะต้องเลยนะครับ ผมเคย

FarrellPete
22nd December 2012, 23:00
อย่านอนดึก กินน้ำเยอะครับ

bigspy77
22nd December 2012, 23:12
ทานยาแก้อักเสบครับ

robinsonn
22nd December 2012, 23:16
อย่า ใช้ เลย ครับ
ไป ออก กำลังกาย ซะ อย่า จับหน้า แรง !
ใช้น้ำสะอาด ล้างหน้า ล้าง เสร็จ หาผ้า นุ่มๆ ซับหน้า หน้าม เช็ด !
แต่ก่อน ผม สิวเต็ม หน้า เลย ครับ
หลังจาก ไปฟิตเนส สิว ก็ หาย ได้หุ่น นายแบบ อีก ;)

assist05
23rd December 2012, 00:48
ไม่จับ*ลูบหน้า
แค่นี้ผมว่าก็ไม่เป็นละเพราะผมหายแล้ว แต่ก่อนชอบจับ -.- ขึ้นบานเลย

ป.ล ผผมใช้ครีมอาบน้ำล้างหน้า

ic157303
23rd December 2012, 00:59
ได้สูบบุหรี่ป่าวครับ ถ้าสูบก็ต้องทำใจเพราะรักษายังไงก็ไม่หาย แต่ถ้าไม่ได้สูบก็ลองใช้ CLINDA-M ดูครับ หลอด69บาทประมาณนี้ ผมซื้อที่เซเว่นตรงที่มันขายยา แต่ร้านยาทั่วไปก็น่าจะมี แล้วก็ลองหาพวกโฟมล้างหน้าที่ไม่มีฟองมาใช้ดูครับ โฟมล้างหน้าผมใช้Psysiogelครับ มันประมาณว่าเป็นครีมที่ใช้ล้างหน้าจริงๆไม่มีน้ำหอมหรือสารอย่างอื่นผสมอยู่

***ผมใช้Clinda ทาทุกวัน ตอนนี้สิวไม่ค่อยขึ้นแล้ว หรือว่าเป็นเพราะเลิกสูบบุหรี่ได้ก็ไม่รู้เหมือนกันมันเลยไม่ขึ้น 55

micksut01
23rd December 2012, 01:00
ผมว่าไม่ต้องไป บีบไม่ต้องไปยุ่งอาไรกับมัน ไม่ต้องหายามาใช้ทาทับหลายยี้ห้อยิ่งคุณเอายามาทาทับถ่มกับเยอะๆ มันจะสะสมคับ ปล่อยมันแตก หรือยุบไปเองจะดีกว่า เพราะตะก่อนผมก็สิวเต็มหน้าเลย มาตอนนี้มันก่อหายไปเองหน้าใส่กิ๊ก ^^

kunbest13
23rd December 2012, 13:49
เข้าพวกวุฒิศักอะไรพวกนี้ครับ ถ้าไม่หายจริงๆ ที่สำคัญอย่าไปบีบอย่าไปแตะต้องเลยนะครับ ผมเคย
ถ้าไปวุฒิศักดิ์ นี่เหมือนเสพยาเลยครับ เราต้องใช้ของเค้าตลอด สิวถึงจะยุบ ถ้าลองไม่ใช้ดู สิวจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม -0-