PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เหตุเกิดหลังจากงานเลี้ยงรุ่นศิษย์เก่า เขมาประมาณตอน 3 ทุ่มเกือบ 4ทุ่ม

Gammer40
22nd December 2012, 22:23
เหตุเกิดหลังจากงานเลี้ยงรุ่นศิษย์เก่า เขมา

ที่จริงผมไปเพราะไปช่วยงาน ที่ ร.ร. โบกรถใส่ชุด รด ไป มีห้องผมห้องเดียว มากัน 7คน จาก 25 คนที่มาก็มีแต่เกงค์ผม และแล้วอาจาร์ยก็ปล่อยกลับบ้านตอน 3 ทุ่ม รอรถประมาณ ครึ่งชั่วโมงได้ผมก็ขี้นรถเมล์แอร์สาย 97
ขึ้นไปนั่งได้ ซักพักก็มีฝรั่งคนหนึ่ง อายุประมาณ 60 ได้ เขาก็ถามว่าประมาณที่ผมจับใจความได้ '' เขาจะไป พระราม 5 หรืออะไรสักอย่างนี่แหละ ได้ยินเขาพูด rama อะไรเนี่ยแหละ ผมก็พยายามจะช่วยเขานะ แต่สื่อสารกันไม่รู้เรื่องเลย สงสารฝรั่งจริงๆ T-T และเขาก็ลงป้ายรถมี ตรง โรงเรียนนนทบุรีคริสเตียนวิทยา
และตอนนั้นคนก็ไม่มีและเขาจะไปถามใคร ปานนี้ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงแล้ว สงสาร จริงๆ และมันก็ทำให้ผมฮึดที่จะตั้งใจเรียน อังกฤษ อย่างจริงๆจัง แล้วละครับ ขอให้เขาปลอดภัย นะ

ปล. ตอนที่เขาถามผมในรถเมล์ก็เหลือคนอยู่ 2-3 ป้าเก็บค่าโดยสารก็บอกว่า เขานั่งรถมาตั้งไกล หรือ เขาขึ้นรถผิดนี้ละครับ หลงตอนไหนไม่หลงมาหลงตอนกลางคืน คนก็ไม่ค่อยมี น่าสงสารมาก

Molotovskill
22nd December 2012, 22:38
พยายามเข้าครับเป็นกำลังใจช่วย ผมก็พยายามศึกษษอังกฤษอยู่เหมือนกัน

sudteerukpla
23rd December 2012, 18:40
ดีมากไอ้น้อง มีแรงบันดาลใจก็ดีแล้ว พี่เขมา รุ่น 32 ครับ

tomatom5
24th December 2012, 09:47
ชื่อกระทู้ผมคิดว่ามีเรื่องตีกันนะครับเนี่ย

ดีแล้วครับที่ จขกท. จะไปเสริมความรู้ด้านภาษาอังกฤษ

ตอนนี้ประเทศไทยเราความรู้ภาษาอังกฤษาเป็นสิ่งจำเป็นมาก

ผมพบมากับตัวเองเลยตอนหางานและไปสัมภาษณ์งาน

arabas
24th December 2012, 09:57
เอาใจช่วยคนที่ชอบทำดีครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีก 1

shadowrealms
24th December 2012, 10:04
เห้อ .. ผมก็นึกว่าจะเป็นกระทุ้ตีกัน ..

ปล.พยายามเถอะครับบ ตอนแรกผมก็ไม่สนใจเลยย .. พอพ่อกับแม่ผมถีบส่งไปนอกประเทศเท่านั้นแหละ .. ถึงได้รู้ว่า .. ไม่มีใครช่วยเราได้นอกจากตัวของเราเองน้ะ ! สู้ๆผมให้กำลังใจเสมอ ..
การศึกษาไม่มีที่สิ้นสุดน้ะครับ

chanwitpop
24th December 2012, 10:33
สมัยม.ต้นผมก็โดนแบบคุณนั้นแหละ
อยู่ๆก็ปั่นจักรยานมาจอดถามทางแถมรัวภาษาอังกฤษชุดใหญ่
ผมกับเพื่อนๆค้องช่วยกันแปลนานเลย