PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : countdown ไปดูมาเเล้วครับ (ตามจริงผมไม่ควรดู)

gspretun
22nd December 2012, 23:18
ไปนั่งดูกับเพื่อนใครไปดูเเล้วคงเข้าใจนะ ผมยังเสียวเลยว่าที่ข้างๆ มันจะเกิดอารมณ์กันไหม
ยังงงอยู่เลยทำไมๆเด็ก 14 อย่างเราเข้าไปได้ บอกเลยฉากเเต่ละฉากโดยเฉพาะ ฉากจูบเนี่ย โหเเลบลิ้นกัน....

พล็อตเรื่องคือ เอาง่ายๆ ตอนเเรกดูเเล้วจะคิดว่ามันคิดไปเองกันเเต่จริงๆเเล้วอะ ไอหนวดอะ เป็นผี
เพราะตอนหลังมันรู้หมดเลยว่าเพื่อนเเฟนเรา กับเราทำไรกัน 5555+

โดยรวมดูเเล้ว เซ็งไปนิดที่ว่าหนังมันเน้นฉาก...ซะเเรงไป
เเต่ก็อะเด็กสมัยนี้ ผมเริ่มเปิดดูเองตั้งเเต่ ป.5 อะคิดดู ro89 อะสมัยนั้น
เขาคงคิดว่าเด็กดูกันเเค่นี้คงไม่เป็นไร หรือไม่ก็ความคิดของผมกลับตัวกลับใจละมั้ง 555+

ballba
23rd December 2012, 00:29
แค่นั้นธรรมดาครับผมว่า

$3MiFiN@L$
23rd December 2012, 01:49
ดูจนชินแล้วหนังประเภคไม่มีความน่ากลัวหรอกจริงๆ เพราะมันไม่ใช่หนังผีมันเป็นหนังสยองขวัญ เฉยๆ ตัวหนังก็ไม่ได้มีอะไรมากแค่ให้รู้จักรักษาศีล 5
มันก็เหมือนหนังต่างประเทศที่เป็นแนวนี้ๆ ก็เห็นให้เกลื้อน ผมให้คะแนนแค่ 6 เท่านั้นแหละ ดูจนเบื่อแล้ว หนังที่เน้นเอาชีวิตรอดจากฆาตกรโรคจิต

gspretun
23rd December 2012, 11:17
ดูจนชินแล้วหนังประเภคไม่มีความน่ากลัวหรอกจริงๆ เพราะมันไม่ใช่หนังผีมันเป็นหนังสยองขวัญ เฉยๆ ตัวหนังก็ไม่ได้มีอะไรมากแค่ให้รู้จักรักษาศีล 5
มันก็เหมือนหนังต่างประเทศที่เป็นแนวนี้ๆ ก็เห็นให้เกลื้อน ผมให้คะแนนแค่ 6 เท่านั้นแหละ ดูจนเบื่อแล้ว หนังที่เน้นเอาชีวิตรอดจากฆาตกรโรคจิต

มันไม่ใช่คนนะครับไอลุงหนวดอะ มันเป็นผีไม่ก็ไรสักอย่างอะ
เเต่ก็อะนะ เรื่องความป่าเถื่อนเนี่ย ผมว่าก็ยังสู้หนังนอกไม่ได้จริงนั่นเเหละ 555+

~RIP~
23rd December 2012, 11:21
ตั้งหัวว่า "สปอย" หน่อยก็ดีนะ T-T

exsadragon
23rd December 2012, 11:58
ผมว่าไอ้หนวดมันเป็นคล้ายๆตัวแทนหรือพระเจ้า มาสั่งสอน แล้วสุดท้ายมันก็ปล่อยเพราะให้โอกาสมนุษย์ได้ปรับปรุงตัว

BackKoMz-
23rd December 2012, 12:23
ตั้งหัวว่า "สปอย" หน่อยก็ดีนะ T-T

ท่านไม่ทันเหมือนผมใช่ไหม T-T

ปล.ไม่เป็นไรผมอ่านเห็นปุ๊บผมหยุดเลย55 หยุดคิดๆๆๆ แหะๆๆ

MaTiN3z
25th December 2012, 00:54
ยังไม่ดูตูก็รู้เรื่องเเล้ว ดี ไม่ต้องเสียงเวลาโหลด เสียเวลาดู (ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเเนวทำให้ตกใจเท่าไหร่ หรืออะไรที่หลอนๆ)

maxza555
26th December 2012, 23:35
ไอหนวดมันมีจริงนะที่มันเจอกันน่าจะเป็นฝันมากกว่าเห็นปะตื่นมาห้องยังของกระจัดกระจาย แต่ไม่มีบาดแผล

ผมว่าน่าจะเป็นเพราะไอเนื้อที่มันดูดที่เอาออกจากไบเบิ้ล 555 เบิ่งเนตร ตาสว่างเลย กลายเป็นว่าไอคนขายเนื้อนี่มันเป็นคนดีจริงๆ

ตอนท้ายก็โทรมาบอกอีก ดูแนวนี้ไม่ค่อยบ่อยชอบดีคนไทยทำเจ๋งดีต้องเป็นหนังระดับโรงหรอไงถึงจะทำให้ออกมาดูดี - -*

as784125
27th December 2012, 01:00
ผมว่า ดูเรื่องนี้ ไม่คุ้มเลย เดาเนื้อเรื่องได้เกือบหมด
แต่ fail อยู่อย่าง ทำซับผิด จาก สึนามิ เป็น ซึนามิ

gintoki
27th December 2012, 06:41
โอ้โห......สปอยตัวโต้งๆเลยทำกันได้ลงคอ ว่าแล้วคิดอยู่ตั้งนานว่าจะเปิดกระทู้นี้ดีรึเปล่า .....เต็มๆเลย
เอาจริงๆผมก็ไม่ชอบให้ใครมาบอกตอนจบของหนังหรอกเกรียดเลยล่ะ ..แต่ก็เอาเหอะไม่คิดจะไปดูอยู่แล้วเพราะชวนใครก็ไม่มีคนอยากดูสักคน
แต่ จ ข ก ท ได้โปรดขึ้นบนหัวข้อตัวใหญ่ๆด้วยว่า กระทู้นี้จะบอกตอนจบ เฮ้อ....

gavggame
27th December 2012, 10:51
ทำไมไม่ บอกสปอยวะ โว้