PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ข้อดีของ WarZ

bboyemperor
22nd December 2012, 23:31
ผมว่านะครับ เกม WarZ โดนโจมตีกระหน่ำเลย 5555
ถึงเกมจะไม่ดีมากแต่ผมก็ขอเสนอข้อคิดดีๆซักหน่อย
คือ...
เกมนี้ทำให้รู้ว่า เมื่อถึงยามคับขัน ทุกคนย่อมเห้นแก่ตัว (ผมก้เปน)
- สมมุติว่าเราเปนแบบในเกม ทุกคนเปนซอมบี้ มีคนเหลือรอดไม่กี่ 10 คน
คุณเจอคน 3 คน แล้วคุณกระหายน้ำมาก ข้างหน้ามีน้ำอยู่ 1 ขวด
คุณจะเถียงมั้ยว่า คุณจะปล่อยให้คนอื่นเอาน้ำไปแล้วคุณจะยอมอดตาย (ผมไม่ยอมแล้วต้องเข้าไปชิงซะด้วย แต่ไม่ได้ก้ไม่แค้นอะไร)
- แล้วเมื่อเปนอย่างนั้น ทุกคนย่อมอยากอยุ่รอด โดยการ ฆ่าคนอื่นเพื่อขโมยสเบียงหรืออาวุธ
ผมคิดว่าหลายๆคนทำแบบนั้น เหมือนใน WarZ คือต้องระวังทั้ง ผี และ คนด้วยกัน
- ในหมูมาร ย่อมมีพระ ก็คือในคนชั่วทั้งหลายที่คิดจะฆ่าเราเพื่ออยู่รอดนั้น
ก็มีนที่คอยช่วยคนอื่น เหมือนผมกำลังอดตาย ผมเจอคน ผมขออาหารเค้า เค้าก็ยินดีให้ แล้วเราก็ไปด้วยกัน

ผมว่าเกมนนี้สอนอะไรเยอะนะ
แล้วการที่ตัวเราคืนชีพช้านั้น ผมชอบนะ มันทำให้ผมรุ้เลยว่า ชีวิต*****ต้องรักษา555
ปล. เปนความคิดส่วนตัวของผมนะครับ :):)

asiazasd
22nd December 2012, 23:33
มันคือ THE SIM เวอร์ชั้น ARMA เสริมม็อด WARZ ป.ล. บางครั้งเห็นฮอ.บินผ่านไปผ่านมา

อาจจะไม่เกี่ยวกับ ARMA เพราะมันมี MMO

worakorn3
22nd December 2012, 23:33
คหสต. ของผมคือ dayz มันก็มีนะ :confused: :rofl

ปล.มันก็ใช่ว่าจะเป็นข้อดีไม่ได้เนอะ :)

Deathbringer
22nd December 2012, 23:40
ช่าย DayZ มันก็มีหมด ข้อดีที่ว่ามานี่ - -*

เพราะสิ่งนี้
22nd December 2012, 23:42
มหากาพย์เกมก๊อบที่ห่วยบรรลัยแห่งปี 555

porjetroe
22nd December 2012, 23:54
แอบสมน้ำหน้าทีมงานนิดๆ เล่นไปก๊อปผลงานของคนอื่นๆมาเป็นของตัวเอง สุดท้ายก็ไปไม่รอด :o :o

hetappi
23rd December 2012, 00:19
ชีวิตจริงผมว่ามันก็เหมือนในหนังทั่วๆไปแหละครับ มีพ่อพระ แม่พระเยอะอยู่แต่ในนั้นต้องมีมารซักตัวแฝงตัวอยู่
เกรียนหลายหัวเขาคิวว่า " โอ๊ะแค่เกม" เลยเห็นที่ฆ่าๆนี้แหละครับ เพราะเขาไม่รู้จะทำยังไงดีหรือเห็นแล้วหมั่นใส้หรือไม่ก็อยากได้ของ ซึ่งผมก็เป็นพวกนี้อยู่เหมือนกัน
ผู้เล่นในเกม WarZ มันก็คล้ายๆ DayZ อ่ะ หาของปุ๊บพอหาเพื่อนที่ดี หาของดีๆได้แล้ว พอเซ็งๆก็นัดมันเกรียนฆ่าคนมั่วๆทั่วๆกันไป (นี้เคยเห็นมาเป็นทีมเลยสุดท้ายก็โดนอีกทีมถล่มกันไป)
สุดท้ายก็ไม่ต้องคืดไรมากครับ แค่เกมมันอาจจะไปสอดค้องกับพฤติกรรมของบางคนบ้าง(ก็ผู้เล่นนั้นแหละ)บ้างก็แค่เกมเกรียนๆไปเหอะเล่นหนุกๆ เนอะ;)

เอ้อลืมบอกที่เขาวิจารณกันน่ะเขาหมายถึระบบครับ ผมเล่นแล้วยิ่งไม่ค่อยอยากเล่นเท่าไหร่มันห่วยจริงๆ คุณลองกด C เป็น TPS แล้วกด Z ดูมันจะมีแอ็คชั้นทำให้ลุกช้าไปหน่อย
พอกดเป็น FPS แล้วคลาน แล้วลุกขึ้นดูลุกอย่างกับปีศาจแน่ะ ลุกเร็วโครตๆ ระบบเกมหากำไลมากเกินไป ตายแล้วรอไม่รอเสียเงิน ระบบวิ่งเดินโคตะระช้าฉิบห่องเลยครับ

Darkgamer
23rd December 2012, 11:02
ตอนแรกก็เห็นว่าน่าเล่นนะ WarZ แต่พอได้เจอข่าว ก็อบ นู้นนี้มาถึงกับมองข้ามไปเลยเกมนี้